[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào giúp em lắp máy rửa bát Bosch được không?
Máy lắp âm dưới bàn đá, nhưng lắp bị nhô ra ngoài một chút so với tủ.
Em muốn bỏ cái nắp nhựa ở trên đi để đẩy máy sâu vào ngang với tủ gỗ.
Mõi cái mặt thì cụ vật nó ra xem đi :))

Rickyman

Xe điện
Cụ giật cho em cái tít cho đắt khách chứ em mở toàn ế thoai :D
Lão nghĩ đi, cứ cho bòng bưởi hay săm ..lốp bát đĩa...vào tiêu đề thì mấy ông OF là vào như thiêu thân :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình cái máy giặt em tháo bi ra thì không "lắc" lắm, thế mà máy kêu như xe bò. Còn trục thì có cái dây vướng vào, như đeo vòng vèo gì đấy.

Skoda_Favorit

Xe container
Tình hình cái máy giặt em tháo bi ra thì không "lắc" lắm, thế mà máy kêu như xe bò. Còn trục thì có cái dây vướng vào, như đeo vòng vèo gì đấy.

OMG! Sao cái trục nó bẩn thế! Chắc dầu mỡ lâu ngày nó quấn thêm bui bặm vào! Lắp vào thừa gì mang ra Đê La Thành bán cũng được đấy!:))

Soc.nhim

Xe tải
Chào cụ lucky! Em đang đi làm, tranh thủ vào đọc lại để ngâm cứu. Vì lần trước em đọc hết rồi mà lại rơi rụng nhiều. Bao giờ em xong thiết kế lại nhờ cụ tư vấn tiếp ạ. Em đi qua chào cụ cái rồi em biến đi kiếm cơm đây ạ. Em rất phục kiến thức cũng như tấm lòng của cụ

lucky.win

Xe điện
Cái này em dùng cũng được vài năm rồi, hoạt động tốt/ ổn định, cái em phân vân là có nên nâng đời không hay dùng hỏng thì thay, hoặc máy đời mới (âm) có chức năng gì hay và xứng đáng thì nhân tiện đầu tư luôn chứ khỏi đợi đến khi hỏng
Thế thì chỉ phụ thuộc vào điều kiện kinh tế thôi ạ, và nếu không phải lăn tăn thì cụ làm cái lắp âm toàn phần SMV88 khoảng 35 tr, gấp đôi cái cụ đang dùng.

Link hqua của em đúng con này :D, chắc Bosch bị lỗi con này nên có vẻ phổ biến, trên youtube còn có link sửa cái van này cụ ah.
Em cũng rất mong là nó hỏng đúng ở cái van đó, để thay cái đó xong là dùng được luôn. Lỗi này không hề phổ biến, rất ít khi xẩy ra. Bản thân em đã va với nó, cụ có tin là có trường hợp, thay van mới và cả main mới mà vẫn không được, thế có kỳ dị không ạ.

Em có đủ tư liệu, hình ảnh và cả linh kiện điện tử bị hỏng trên main của lỗi này, nhưng em tôn trọng bên bảo hành và không muốn loi choi, cứ để họ làm tròn trách nhiệm của mình.

Còn cái video trên youtube kia, và nó lại bằng tiếng Đức thì em rành rồi, nói thật là chỉ xem cho vui, giải trí thôi ạ.

Máy nào cũng thế, tháo ruột ra toàn bùn đen, kinh thật đấy. Công đoạn tháo lồng này em ngán lắm, nặng kinh ... giờ chỉ bê vác một tý là thở không ra hơi.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Kiểm tra tất cả đều k lỗi gì ạ. Máy kín mít nên chuột k thể vào dc. Hôm qua cũg check cái này nhưng chỉ kiểm tra dây điện, giờ đo lại thấy nó chết. Các cái khác vẫn bt ạ. Bên bảo hành đang về lấy phụ kiện thay cụ ạ :)
Cái vụ kín mít, chuột không vào được là không đúng đâu, thật đấy. Rất nhiều nhà bị nó chui vào cắn rồi, cái đầu tiên mà nó hay cắn là cái phao nước mầu trắng ấy, sau đó sẽ gây ra lỗi E15.

Chào cụ lucky! Em đang đi làm, tranh thủ vào đọc lại để ngâm cứu. Vì lần trước em đọc hết rồi mà lại rơi rụng nhiều. Bao giờ em xong thiết kế lại nhờ cụ tư vấn tiếp ạ. Em đi qua chào cụ cái rồi em biến đi kiếm cơm đây ạ. Em rất phục kiến thức cũng như tấm lòng của cụ
Thế thì cụ cứ bình tĩnh ngâm cứu tiếp ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Thế thì chỉ phụ thuộc vào điều kiện kinh tế thôi ạ.

Em cũng rất mong là nó hỏng đúng ở cái van đó, để thay cái đó xong là dùng được luôn. Lỗi này không hề phổ biến, rất ít khi xẩy ra. Bản thân em đã va với nó, cụ có tin là có trường hợp, thay van mới và cả main mới mà vẫn không được, thế có kỳ dị không ạ.

Em có đủ tư liệu, hình ảnh và cả linh kiện điện tử bị hỏng trên main của lỗi này, nhưng em tôn trọng bên bảo hành và không muốn loi choi, cứ để họ làm tròn trách nhiệm của mình.

Còn cái video trên youtube kia, và nó lại bằng tiếng Đức thì em rành rồi, nói thật là chỉ xem cho vui, giải trí thôi ạ.

Máy nào cũng thế, tháo ruột ra toàn bùn đen, kinh thật đấy. Công đoạn tháo lồng này em ngán lắm, nặng kinh ... giờ chỉ bê vác một tý là thở không ra hơi.
Vâng máy còn bh thì cứ để họ làm thôi ạ, em chia sẻ các cụ trên này để cùng chém và hiểu thêm ạ.

Nếu đang chạy tự nhiên van đó hỏng mà giờ thay ko chạy thì ảo thật cụ ah. Trường hợp cụ gặp thì càng lạ, tưởng đơn giản mà phức tạp thật.

lucky.win

Xe điện
Vâng máy còn bh thì cứ để họ làm thôi ạ, em chia sẻ các cụ trên này để cùng chém và hiểu thêm ạ.

Nếu đang chạy tự nhiên van đó hỏng mà giờ thay ko chạy thì ảo thật cụ ah. Trường hợp cụ gặp thì càng lạ, tưởng đơn giản mà phức tạp thật.
Luôn hy vọng một hai hôm nữa cụ ấy không phải rửa tay nữa, mong là thế.

Soc.nhim

Xe tải
Dạ vâng ạ! Nhân tiện cụ cho em hỏi? Em định lắp tủ bằng gỗ tự nhiên, có làm cánh tủ ốp vào mặt máy để mở cùng lúc được không hả cụ? Em cám ơn ạ!

baohanh.maxcare

Đi bộ
Vâng, có cụ làm bảo hành bosch cũng khẳng định là không có cảm biến bẩn. Mà nguyên nhân có thể do cái gì đó làm bơm bị quay không đúng tốc độ. Em thắc mắc là phía trên cái nhựa màu trắng đậy bơm có 2 cái nhựa trong bọc cái cảm biến gì?
2 cái nhựa trong bọc đó là cầu chì nhiệt bảo vệ bơm xả - khi chạy bị om quận , nóng quá cầu chì nhiệt sẽ ngắt để khỏi chập cháy.

lucky.win

Xe điện
Dạ vâng ạ! Nhân tiện cụ cho em hỏi? Em định lắp tủ bằng gỗ tự nhiên, có làm cánh tủ ốp vào mặt máy để mở cùng lúc được không hả cụ? Em cám ơn ạ!
Làm được, tất nhiên có bản vẽ để chính xác kích thước là tốt nhất.

2 cái nhựa trong bọc đó là cầu chì nhiệt bảo vệ bơm xả - khi chạy bị om quận , nóng quá cầu chì nhiệt sẽ ngắt để khỏi chập cháy.
Cụ đang chém linh tinh rồi, nhìn nick cụ thế, em nghĩ không nên chém ẩu. Nếu cần tìm hiểu thì em gửi hình ảnh để cụ xem ạ.

hoanglongrs

Xe máy

Hôm qua vừa nhà em vừa lắp cái máy sấy candy 580 giá 6tr9 các bác ạ. Gần 9h tối bên ĐMX mới mang qua. Định để trong nhà nhưng khi chạy thử thấy ồn quá (phải gấp 2, 3 lần cái máy rửa bát) nên cho ra ngoài lô gia. Hơn 9 rưỡi tối mới đi mua được cái chân máy.
Cho chạy một mẻ đầu tiên, thấy báo đèn tấm lọc. Đợi sấy xong lôi tấm lọc ra thấy nhiều sơ vải kinh khủng.
Bình thường giặt không thôi không hết được cái sơ vải này. Tụi con nít mặc vào hít hà các kiểu...

greysky

Xe buýt
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/03/01/1169139-550048-1519864007311339291026-
Hôm qua vừa nhà em vừa lắp cái máy sấy candy 580 giá 6tr9 các bác ạ.
Cho chạy một mẻ đầu tiên, thấy báo đèn tấm lọc. Đợi sấy xong lôi tấm lọc ra thấy nhiều sợi vải kinh khủng.
Có khi nó kén đồ vải, chắc phải hàng hiệu mới ổn áp cụ nhể

hoanglongrs

Xe máy
Có khi nó kén đồ vải, chắc phải hàng hiệu mới ổn áp cụ nhể
Sơ vải thì quần áo nào cũng có bác ạ, nhà em còn có trẻ 7 tháng tuổi. Thấy lọc ra nhiều sơ vải vậy thì quần áo cũng sạch hơn, đỡ bị hít sơ vải vào người.
Đồ bình thường thôi vẫn sấy được. Mấy đồ lởm quá mới bị co dây chun,...thôi bác.
Hôm qua em bỏ tạp pí lù vào để thử: khăn sữa, quần vải dầy/mỏng, túi ngủ, khăn tắm,... Sau khi sấy xong đem ra cân thì được khoảng 7kg quần áo. Để chế độ sấy thông thường thì sáng mai ra coi thử thấy có vài cái quần len bông dầy quá còn hơi ẩm một tẹo, nếu ít đồ hơn hoặc để chế độ sấy cao hơn thì sẽ khô hết.
Nói chung là thấy ổn, sau có tiền mua máy hinh hơn.

pop

Xe máy
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/03/01/1169139-550048-1519864007311339291026-gjld43jgnroa9bmxi02u.jpg
Hôm qua vừa nhà em vừa lắp cái máy sấy candy 580 giá 6tr9 các bác ạ. Gần 9h tối bên ĐMX mới mang qua. Định để trong nhà nhưng khi chạy thử thấy ồn quá (phải gấp 2, 3 lần cái máy rửa bát) nên cho ra ngoài lô gia. Hơn 9 rưỡi tối mới đi mua được cái chân máy.
Cho chạy một mẻ đầu tiên, thấy báo đèn tấm lọc. Đợi sấy xong lôi tấm lọc ra thấy nhiều sơ vải kinh khủng.
Bình thường giặt không thôi không hết được cái sơ vải này. Tụi con nít mặc vào hít hà các kiểu...
Em cũng đang phân vân em Candy này với Elec. Mà cửa kín ko nhìn được bên trong cảm giác nó ko phê lắm cụ nhỉ :))
Nhà em có lắp sẽ vất trên tầng thượng nên chắc sẽ chơi loại thông hơi chứ ngưng tụ đổ nước đi ngại lắm :D