[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

dongnat123

Xe container
Chào các cụ, tình hình là e mới mua bộ đũa, thì sau khi rửa đêm qua, sáng nay e lôi ra xem thử thì nó bị những chấm loang như này, giống kiểu dầu mỡ bám vào ấy ạ, liệu có phải là chưa sạch không ạ? em vẫn dùng 20gam bột rửa như bình thường ạ.

EM xin phép thay cụ lucky.win chém thử phát: kiểm tra nước làm bóng hết hay chưa, nếu còn thì cho lên thêm 1 nấc rồi theo dõi xem thế nào :D

dongnat123

Xe container
Chào các cụ, tình hình là e mới mua bộ đũa, thì sau khi rửa đêm qua, sáng nay e lôi ra xem thử thì nó bị những chấm loang như này, giống kiểu dầu mỡ bám vào ấy ạ, liệu có phải là chưa sạch không ạ? em vẫn dùng 20gam bột rửa như bình thường ạ.

EM xin phép thay cụ lucky.win chém thử phát: kiểm tra nước làm bóng hết hay chưa, nếu còn thì cho lên thêm 1 nấc rồi theo dõi xem thế nào :D
À còn chiêu kiểm tra muối và tăng muối nữa
p/s: em chém dạo nhé, vẫn phải đợi cụ lucky.win phán :D

lucky.win

Xe điện
Chiều nay cụ không được trốn nhé, để em chạy qua - nhưng chắc là muộn một tý :D

.
Ừ, chắc cũng lâu đấy, máy nhà nó âm tủ toàn phần, khá loằng ngoằng. 4h chiều em mới lượn khỏi vp để đi được.

À còn chiêu kiểm tra muối và tăng muối nữa
p/s: em chém dạo nhé, vẫn phải đợi cụ lucky.win phán :D
Noi choi ... bem lick giờ ... niệu cái thần hồn :))

dongnat123

Xe container
Ừ, chắc cũng lâu đấy, máy nhà nó âm tủ toàn phần, khá loằng ngoằng. 4h chiều em mới lượn khỏi vp để đi được.
Noi choi ... bem lick giờ ... niệu cái thần hồn :))
EM khám lâm sàng chuyển sang chuyên khoa anh phải chốt bệnh chứ :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Mời các cụ xem máy của nhà cụ Soc.nhim, chiều nay em mất 3 tiếng để chiến đấu với nó.

Kiểu máy âm tủ toàn phần, để lắp được hoàn hảo mọi thứ, em là người vẽ và chỉnh sửa kích thước mọi thứ cho phù hợp, đến trực tiếp xưởng mộc để dặn dò bác thợ đóng tủ.

Không phụ công, tất cả mọi thứ chuẩn chỉ, chính xác từng mm, đúng chuẩn Germany ... he he :x

hiennn83

Xe tăng
Vừa khít, trông đồng bộ đẹp quá :)
E thắc mắc một tí là loại âm toàn phần này mà không lắp tay nắm thì mở thế nào ạ?
E thấy cụ dùng cái thước mực nước thì cho e hỏi thêm là MRB có cần phải để thăng bằng như máy giặt ko ạ? Hay chỉ mang tính thẩm mỹ thôi ạ?
Mời các cụ xem máy của nhà cụ Soc.nhim, chiều nay em mất 3 tiếng để chiến đấu với nó.

Kiểu máy âm tủ toàn phần, để lắp được hoàn hảo mọi thứ, em là người vẽ và chỉnh sửa kích thước mọi thứ cho phù hợp, đến trực tiếp xưởng mộc để dặn dò bác thợ đóng tủ.

Không phụ công, tất cả mọi thứ chuẩn chỉ, chính xác từng mm, đúng chuẩn Germany ... he he :x

Vừa khít, trông đồng bộ đẹp quá :)
E thắc mắc một tí là loại âm toàn phần này mà không lắp tay nắm thì mở thế nào ạ?
E thấy cụ dùng cái thước mực nước thì cho e hỏi thêm là MRB có cần phải để thăng bằng như máy giặt ko ạ? Hay chỉ mang tính thẩm mỹ thôi ạ?
Để mở, theo e có lẽ vừa gõ hai cái và đọc thần chú: cụ lắc? ... (he he, e đoán thế thôi)
Cám ơn cụ lucky.win cho e mở rộng tầm mắt!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em về đến nhà òi ... xe của cụ sao thế, giờ mới để ý tin nhắn ...
Nó nổi bình rượu cụ ạ, lúc trên cầu nó nổi 1 lần em phải chờ một lúc nguội mới xuống đón Vịt giời, xuống phố nó nổi lần nữa em cho nửa phích nước đến sáng nay thấy im rồi :D

Soc.nhim

Xe tải
Nó nổi bình rượu cụ ạ, lúc trên cầu nó nổi 1 lần em phải chờ một lúc nguội mới xuống đón Vịt giời, xuống phố nó nổi lần nữa em cho nửa phích nước đến sáng nay thấy im rồi :D
Nó đòi thay xe mới đấy cụ anh. Khổ! Đến thăm em được bữa, về lại hỏng xe:). Thanh lý đi anh để thàng vijcon nó mua:):):)

lucky.win

Xe điện
lucky.win

Em đang mong đến ngày cụ qua giúp em đây ạ
Cụ yên tâm đi, em sẽ có một hôm đến trực tiếp xưởng mộc đóng tủ cho nhà cụ, để xem và dặn dò các bác thợ.

Bản vẽ là một chuyện, nhiều khi cứ phải chỉ tận tay mới yên tâm được.

Soc.nhim

Xe tải
Em đang mong đến ngày cụ qua giúp em đây ạ
Hôm qua cụ không sang bên em uống bia đêm. Chắc chờ cụ lucky hơi lâu đấy ạ:):):).
Em đùa đó. Để về em chụp qua ảnh thành quả của cụ lucky để các cụ bình luận nhé!

Soc.nhim

Xe tải
Cụ yên tâm đi, em sẽ có một hôm đến trực tiếp xưởng mộc đóng tủ cho nhà cụ, để xem và dặn dò các bác thợ.

Bản vẽ là một chuyện, nhiều khi cứ phải chỉ tận tay mới yên tâm được.
Câu này em nghe quen quen:):):)

Skoda_Favorit

Xe container

Dưới chân máy ở cái ảnh cuối cùng có cái ánh đèn đỏ là gì đấy Cụ Lắc?
BTW hôm qua các Cụ hết mấy thùng bia để rửa máy nhà Cụ Sóc? Ông vjtcon đã tỉnh chưa?:))