[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ôi thế à, có nhớ đâu ... hôm nào uống bia nói chuyện tiếp.
Hôm nào đi uống bia cho em theo với nhé
Cái này còn chờ cụ Vanh123 cho ý kiến chỉ đạo ạ ...
Cụ Vanh123 đang tâm đắc với cái gợi ý vị trí đặt "MRB" cho cụ gì ở trên nên Bia đang là thứ yếu!
Em đề xuất Trưa ngày T7 tuần tới (04/08) đi!
Em ủng hộ luôn, vì lúc đó em đã dọn xong nhà. Hê hê!
Trưa T7 này luôn đi các cụ ơi ....

xyzhuyxyz

Xe tăng
Thiết kế tủ em không ưng lắm - ý kiến cá nhân thôi ạ. Dù sao cũng xong rồi, thôi không bàn chuyện đó nữa.

Phía sau lưng máy, có lẽ cụ đang để ổ cắm hoặc đường ống nước hay gì đó ... nên máy đã bị lồi lên phía trước, không bằng mặt tủ bếp. Thông thường chiều sâu của tủ bếp bao giờ cũng thoải mái cho máy vào, không bị thừa ra như thế.

P/S ...Giờ dùng máy tính, em mới chém thêm được, có lẽ em khó tính hay mắt mũi kèm nhèm nên nhìn gà hóa quốc ...
Cụ cho em hỏi đóng tủ bếp để máy rửa bát độc lập em định cho nó lọt hẳn vào trong tủ có đc ko, tức là ô để máy có cả đáy,ko để máy ở dưới đất.

lucky.win

Xe điện
Cụ cho em hỏi đóng tủ bếp để máy rửa bát độc lập em định cho nó lọt hẳn vào trong tủ có đc ko, tức là ô để máy có cả đáy,ko để máy ở dưới đất.
Để được cụ ạ, với kiểu như thế thì nên để máy ra những điểm cuối của tủ bếp, nếu tính riêng khu vực đó cao hơn, tạm tính chiều cao tất tật khoảng 95cm rồi.

Nếu để máy ở giữa thì e là bàn bếp cao quá so với tiêu chuẩn.

Có ai như em không ạ ? Máy thì mua lắp chạy ổn rồi, thế mà vẫn thích lội còm nhâm nhi như đọc tiểu thuyết vậy.:)):)):))
Sau khi sử dụng cụ có điều gì ưng ý cụ cứ chém để cho mấy cụ mới thêm quyết tâm mua máy!
P.s: cụ Vanh máy chạy chưa ổn lắm hay sao nên đang có dự định chuyển sang máy chạy bằng cơm bằng ngân lượng!!

Em gia nhập hội với. Các bác hướng dẫn e mua bột, viên rửa bát loại nào và giá cả như nào với ạ e mò 400 pages khổ quá :(

Chào cụ đã đến với hội rửa bát!
Đáng ra cụ có thể tháo bỏ cái nắp máy ra (cụ lucky.win bảo là nó ko ảnh hưởng tới bảo hành) để hạ thêm chiều cao của bàn bếp!
P.s: về phần muối bột rửa, cụ lội lại vài trang!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi sử dụng cụ có điều gì ưng ý cụ cứ chém để cho mấy cụ mới thêm quyết tâm mua máy!
P.s: cụ Vanh máy chạy chưa ổn lắm hay sao nên đang có dự định chuyển sang máy chạy bằng cơm bằng ngân lượng!!
À em thấy mấy cụ cứ lăn tăn nên thêm lựa chọn cho đỡ đau đầu ý mà :D

Skoda_Favorit

Xe container
Em chốt lấy xe rồi (mầu đỏ) hôm nào em với cụ đua nhé =))=))=))
Mầu đỏ cũng được! Xe của F1 nhà Anh đen nhám thời thượng!!!:)) Đi đc 1 tháng đâm sầm vào ô tô vỡ tan 1 bên yếm hàn mất 250K!:((:(( Chú ý bệnh khó nổ nhé! Anh được tư vấn dùng dầu nhớt loại loãng nhất! Xe này F1 là con gái đi cũng hợp, cũng Stylist phết!:)):bz:bz:bz

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mầu đỏ cũng được! Xe của F1 nhà Anh đen nhám thời thượng!!!:)) Đi đc 1 tháng đâm sầm vào ô tô vỡ tan 1 bên yếm hàn mất 250K!:((:(( Chú ý bệnh khó nổ nhé! Anh được tư vấn dùng dầu nhớt loại loãng nhất! Xe này F1 là con gái đi cũng hợp, cũng Stylist phết!:)):bz:bz:bz
Khó nổ là sao cụ anh - nó mà có thế nào thì em điếc tai - gấu em nó bảo mua xe Honda :D

Skoda_Favorit

Xe container
Khó nổ là sao cụ anh - nó mà có thế nào thì em điếc tai - gấu em nó bảo mua xe Honda :D
Bệnh chết máy giữa đường thì chắc hãng nó đã khắc phục (nhưng nhớ hỏi khi mua), còn khó nổ là nếu vài ngày kg đi là kg nổ được (đối với F1) nên phải mở nắp bình xăng ra 1 lúc rồi đề lâu, vặn ga hết cỡ này nọ mới nổ được! Có cụ trên này tư vấn khi đó phải tắt máy kéo ga hết cỡ vào lần rồi mới thử đề lại! Mua Honda thì khó với ngân sách eo hẹp, xe Honda 50cc thì không có xe mới giá hợp lý, xe không giấy tờ thì không nên mua vì F1 đi phiền phức ra! Thương hiệu SYM dù sao cũng kg đến nỗi, xác định học hết THPT vào ĐH thì nó cũng đòi mua xe khác nên cũng đừng cố quá!:D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh chết máy giữa đường thì chắc hãng nó đã khắc phục (nhưng nhớ hỏi khi mua), còn khó nổ là nếu vài ngày kg đi là kg nổ được (đối với F1) nên phải mở nắp bình xăng ra 1 lúc rồi đề lâu, vặn ga hết cỡ này nọ mới nổ được! Có cụ trên này tư vấn khi đó phải tắt máy kéo ga hết cỡ vào lần rồi mới thử đề lại! Mua Honda thì khó với ngân sách eo hẹp, xe Honda 50cc thì không có xe mới giá hợp lý, xe không giấy tờ thì không nên mua vì F1 đi phiền phức ra! Thương hiệu SYM dù sao cũng kg đến nỗi, xác định học hết THPT vào ĐH thì nó cũng đòi mua xe khác nên cũng đừng cố quá!:D
Èo, lại đang đi chết máy nữa à.
Em ủ mưu "xin" tiền mua Honda nhưng em sẽ tha 1 con này với 1 con zoomer bãi, hihi :)):)):))

lucky.win

Xe điện
Cụ thử bảo nó đổ xăng A95 xem sao ...

Èo, lại đang đi chết máy nữa à.
Em ủ mưu "xin" tiền mua Honda nhưng em sẽ tha 1 con này với 1 con zoomer bãi, hihi :)):)):))
Độ cho nó cái khoá sờ mát kây vào đi, cho nó thời thượng ...

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử bảo nó đổ xăng A95 xem sao ...
Độ cho nó cái khoá sờ mát kây vào đi, cho nó thời thượng ...
Con lead thần thánh gấu nhà em đi một dạo cũng thế, đang đi xỉu dần - em bảo đổ 95 đi kêu vẫn bị nhưng ít hơn - em tháo bố nó bình ra xúc rửa cả cái cụm bơm biếc gì gì đấy thì thấy êm, đến giờ được 3-4 tháng không thấy bị nữa.

P/s: Em không nghịch cái sờ mát nữa đâu, mất thời gian lắm :)).

xyzhuyxyz

Xe tăng

Skoda_Favorit

Xe container

xyzhuyxyz

Xe tăng
Ngay từ đầu chạy A95 rồi mà Cụ Lắc! Thấy bảo dòng này nó hay bị vậy!

Nốt còm này rồi chuyển về MRB không lại làm loãng thớt!:))

Nghĩa là sao Cụ? :((
Em tưởng tỷ số nén mà thấp nhỏ hơn 10 thì a95 sẽ khó nổ hơn

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Cuối tuần cụ nào đua với em không :)):)):))