[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ nói vậy thì em không nên cố nữa. Cơ mà đóng lại tủ mà ko đẹp như ý thì hơi tiếc cụ Lắc ơi. E vẫn cứ ấn tượng cái hình cụ ý post.
Thì em khuyên thật mà.

Nó có bột rửa (thay cho nước rửa bát dùng khi rửa bằng tay) + nước nóng 50-70 độ thì sợ gì vết dầu mỡ? Nếu nồi/chảo bị dính quá thì nó sợ thôi (hôm trc em thử rửa cái chảo rán cá bị cháy theo trường phái lười, tức là chỉ xả dưới vòi nước cho đỡ dầu và cá vụn, ngâm 10' rồi bàn giao cho MRB luôn mà nó rửa ko hết, phải mang ra rửa lại)
Hôm nào cụ lười thì chọn chương trình Intensive mà rửa, nó sẽ kỹ hơn nữa.

maka13

Xe tải
em mạo muội giới thiệu 1 đôi giống nhà em sau khi nhờ cụ nào đó tư vấn ạ.

Máy sấy ngưng tụ chỉ có một loại duy nhất của elec, máy giặt ewf14113 tuỳ theo nhu cầu sử dụng ạ.
Chúc cụ chọn được một đôi như ý.
Sao cụ ko úp ngược máy sấy quần áo lên máy giặt mà phải kê 1 tấm gỗ thế kia vậy? Cụ dùng cả máy giặt có chức năng sấy & máy sấy thì cho e hỏi là chức năng sấy của máy giặt ko thể ngon bằng máy sấy riêng phải ko cụ? Nhà e cũng định mua 2 trong 1 để tiết kiệm diện tích mà còn đang phân vân ạ :D

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Sao cụ ko úp ngược máy sấy quần áo lên máy giặt mà phải kê 1 tấm gỗ thế kia vậy? Cụ dùng cả máy giặt có chức năng sấy & máy sấy thì cho e hỏi là chức năng sấy của máy giặt ko thể ngon bằng máy sấy riêng phải ko cụ? Nhà e cũng định mua 2 trong 1 để tiết kiệm diện tích mà còn đang phân vân ạ :D
Đúng vậy. Hôm trước mình có tra mã, máy giặt đó kèm sấy mà ku Soc.nhim lại nói là chỉ có máy giặt không

maka13 Cụ mua 2 trong 1 thì nghiên cứu con twin của LG đi, bạn em dùng thấy khen lắm

Lazyfiggy

Xe đạp
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

Em rất hóng, mỗi tội ở tít Gia Lai. Vài hãng điện máy có bán máy rửa chén nhưng chủ yếu Elec.

Lazyfiggy

Xe đạp
Cụ dùng máy Elec cũng rất tốt mà.
Em thấy các bác toàn khen Bosch nên muốn mua hãng này.
Bác tư vấn giúp em loại SMS63L08EA 20 triệu thì được không ạ. Siêu thị điện máy trên em cho đặt hàng online loại này. Mà em thì mù tịt bác ạ.

Soc.nhim

Xe tải
Đúng vậy. Hôm trước mình có tra mã, máy giặt đó kèm sấy mà ku Soc.nhim lại nói là chỉ có máy giặt không
Máy sấy nhà em là ngưng tụ, nên không úp ngược được. Còn máy giặt nhà em là EWF là ko sấy, EWW mới có sấy. Em nhầm 2 các cụ nhầm nhỉ:):):)

lucky.win

Xe điện
Em thấy các bác toàn khen Bosch nên muốn mua hãng này.
Bác tư vấn giúp em loại SMS63L08EA 20 triệu thì được không ạ. Siêu thị điện máy trên em cho đặt hàng online loại này. Mà em thì mù tịt bác ạ.
Không biết có phải vì khoảng cách địa lý không nữa, model này ở HN mua 15tr còn là đắt và không nên ạ.

tranvantam87

Xe hơi
Em cũng mới lắp em này chiều qua, chưa dùng lần nào nhưng chắc ngon.
Mỗi tội phải cắt gọt tủ bếp không được đẹp lắm :D

giangthu1998

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, Máy rửa bát nhà em hiệu Daiwa, dạo này bị lỗi như sau: Khi hoạt động thì cái tay quay phun nước ở tầng dưới cùng không quay được, thỉnh thoảng mới quay 1 chút nên nước chỉ phun rửa tại 1 vị trí thôi. Cái tay quay ở tầng giữa thì vẫn quay bình thường. Chắc chắn tay quay không bị vướng gì vì em đã mở ra kiểm tra cân thận. máy nhà em cánh cửa có kính nên quan sát được bên trong khi máy hoạt động.

Các cụ thạo về máy tư vấn cho em nhé.

Accent1110

Xe tăng

Cụ mua máy này ở đâu và bao tiền ạ? Kích thước ntn cụ? Em cũng đang muốn lắp mà khoang tủ nhà e cao có 81cm, k biết lắp vừa không

clessking

Xe buýt
Cụ Lucky.win có còn tích trữ ít bột, muối và nước bóng ko nhỉ, nếu có để lại cho em 1 ít với nha hoặc tư vấn em loại nào dùng ok mà tiết kiệm nữa nha :D Tks cụ ạ

Lazyfiggy

Xe đạp
Không biết có phải vì khoảng cách địa lý không nữa, model này ở HN mua 15tr còn là đắt và không nên ạ.
Cảm ơn bác lucky.win

Em thấy có mấy bác ở trên cũng chê loại này, giờ bác khuyên không nên thì em thôi việc đặt online mã này luôn vậy.

Em sẽ đảo 1 vòng các cửa hàng điện máy lần nữa.

Đôi khi ở tỉnh lẻ cũng có những cái bất tiện quá bác ạ.

Soc.nhim

Xe tải
Chúc mừng cụ đã có máy rửa bát, giải phóng sức lao động cho chị em và mua việc cho mình ạ:):):)

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, Máy rửa bát nhà em hiệu Daiwa, dạo này bị lỗi như sau: Khi hoạt động thì cái tay quay phun nước ở tầng dưới cùng không quay được, thỉnh thoảng mới quay 1 chút nên nước chỉ phun rửa tại 1 vị trí thôi. Cái tay quay ở tầng giữa thì vẫn quay bình thường. Chắc chắn tay quay không bị vướng gì vì em đã mở ra kiểm tra cân thận. máy nhà em cánh cửa có kính nên quan sát được bên trong khi máy hoạt động.

Các cụ thạo về máy tư vấn cho em nhé.
Cụ kiểm tra cái tay quay đó, có thể bị rác chui vào làm tắc rồi nên không phun nước được.

Cụ mua máy này ở đâu và bao tiền ạ? Kích thước ntn cụ? Em cũng đang muốn lắp mà khoang tủ nhà e cao có 81cm, k biết lắp vừa không
Nhà cụ thiếu 1cm nữa cho nó.

Cụ Lucky.win có còn tích trữ ít bột, muối và nước bóng ko nhỉ, nếu có để lại cho em 1 ít với nha hoặc tư vấn em loại nào dùng ok mà tiết kiệm nữa nha :D Tks cụ ạ
Tiết kiệm thì chỉ có Somat thôi cụ, mà giờ bột nó cũng đắt hơn chút rồi, thành 160k / túi, nhiều hơn 20k so với trước.

Cảm ơn bác lucky.win

Em thấy có mấy bác ở trên cũng chê loại này, giờ bác khuyên không nên thì em thôi việc đặt online mã này luôn vậy.

Em sẽ đảo 1 vòng các cửa hàng điện máy lần nữa.

Đôi khi ở tỉnh lẻ cũng có những cái bất tiện quá bác ạ.
Cụ ở đó em khuyên cụ mua máy Elec mà dùng, em nhớ không lầm ở chỗ cụ nếu có vấn đề thì thợ sẽ từ Đà Nẵng vào thì phải.

cruze vt

Xe tải
em ở Vũng Tàu cũng muốn mua máy rửa bát Bosch nhưng ngặt nỗi không có, các cửa hàng điện máy đa số bán máy Electrolux nên em đang nhắm model ESF5202LOX (Electrolux) nên nhờ bác Lucky.win đánh giá xem em này có ok không??? Em quan tâm đến công năng & độ bền thôi chứ bếp em nó chắp vá nên chỉ mua loại độc lập thôi. Ở Vũng Tàu thì có trung tâm bảo hành của Electrolux nên nếu có bị gì cũng có thể cầu cứu hãng chứ em cũng muốn Bosch lắm mà ngại khâu dịch vụ hậu mãi.

cruze vt

Xe tải
Bác Lucky.win cho em hỏi là 2 model ESF5511LOX & ESF5202LOX thì về mặt công năng có gì khác biệt không??? Model ESF5511LOX chắc ok hơn hả bác??

tranvantam87

Xe hơi
EM mua 15tr ạ, chỗ tủ bếp nhà em ko vừa, phải cắt gọt đá và tháo nắp máy bên trên đi mới vừa, ít nhất phải 81,5 cm mới nhét được em nó :D

lucky.win

Xe điện
em ở Vũng Tàu cũng muốn mua máy rửa bát Bosch nhưng ngặt nỗi không có, các cửa hàng điện máy đa số bán máy Electrolux nên em đang nhắm model ESF5202LOX (Electrolux) nên nhờ bác Lucky.win đánh giá xem em này có ok không??? Em quan tâm đến công năng & độ bền thôi chứ bếp em nó chắp vá nên chỉ mua loại độc lập thôi. Ở Vũng Tàu thì có trung tâm bảo hành của Electrolux nên nếu có bị gì cũng có thể cầu cứu hãng chứ em cũng muốn Bosch lắm mà ngại khâu dịch vụ hậu mãi.
Có điều kiện thì cụ mua model 5511 ạ.