[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Lazyfiggy

Xe đạp
Cụ ở đó em khuyên cụ mua máy Elec mà dùng, em nhớ không lầm ở chỗ cụ nếu có vấn đề thì thợ sẽ từ Đà Nẵng vào thì phải.[/QUOTE]
Chắc phải vậy thôi cụ ạ.
Em cảm ơn cụ nhiều.

clessking

Xe buýt
Tiết kiệm thì chỉ có Somat thôi cụ, mà giờ bột nó cũng đắt hơn chút rồi, thành 160k / túi, nhiều hơn 20k so với trước.
Vâng, thế nhờ cụ cho em 1 combo cả bột somat, muối và nước bóng nữa nhé.
Cụ gửi ship giúp em ra BIDV C14 Bắc Hà ngã 4 Tố Hữu - Trung Văn nhé. Ah cụ báo em tiền để em ck nha. Tks cụ

cruze vt

Xe tải
Có điều kiện thì cụ mua model 5511 ạ.
dạ nhưng hồ tệ cũng không dư dả mấy nên nhờ bác tư vấn nó phù hợp với nhu cầu sử dụng. Em thấy ngoài ra còn có các model ESF6500LOX nữa nhưng không thấy có tên trong electrolux.vn

lucky.win

Xe điện
dạ nhưng hồ tệ cũng không dư dả mấy nên nhờ bác tư vấn nó phù hợp với nhu cầu sử dụng. Em thấy ngoài ra còn có các model ESF6500LOX nữa nhưng không thấy có tên trong electrolux.vn
Nếu không dư dả thì cụ chọn model 5202 là được rồi.

Với kích thước: sâu (58cm) x rộng (61cm) x cao (81cm) ngoài Bosch ra có hàng nào của Hafele hoặc Elex lắp vừa không cụ. Ngân sách khoảng 20tr đổ về cụ nhé
Cụ chụp hình em xem nào ạ.

ar3a

Xe điện
Có cụ nào chuẩn bị mua muối không cho em chung với ? Một bao dùng lâu quá nhà không có chỗ để.

cruze vt

Xe tải
cảm ơn bác Lucky.win, em cũng thắc mắc là không hiểu là cái máy giặt lồng ngang cũng khá phức tạp, cũng có chức năng hơi nước, bơm hút, bơm xả, motor quay mà giá lại hạt zẻ hơn cái máy rửa bát. Ví dụ như cái model EWF12933 giặt 9kg giá rẻ hơn cái máy rửa bát ESF5511LOX

ar3a

Xe điện
cảm ơn bác Lucky.win, em cũng thắc mắc là không hiểu là cái máy giặt lồng ngang cũng khá phức tạp, cũng có chức năng hơi nước, bơm hút, bơm xả, motor quay mà giá lại hạt zẻ hơn cái máy rửa bát. Ví dụ như cái model EWF12933 giặt 9kg giá rẻ hơn cái máy rửa bát ESF5511LOX
Thường thì cái gì bán được nhiều thì sẽ có giá rẻ hơn.

vnthan

Xe buýt
Cụ Lucky.win cho em hỏi là máy nhà em rất hay bị tình trạng nhấp nháy như thế này và kêu tít tít, mỗi lần thế em lại phải tắt máy đi rồi bật lại để rửa lại từ đầu. Lỗi này thường do cái gì cụ nhỉ?

Máy electrolux ạ.

ar3a

Xe điện
Cụ Lucky.win cho em hỏi là máy nhà em rất hay bị tình trạng nhấp nháy như thế này và kêu tít tít, mỗi lần thế em lại phải tắt máy đi rồi bật lại để rửa lại từ đầu. Lỗi này thường do cái gì cụ nhỉ?

Máy electrolux ạ.

Lỗi này 300k cụ ơi.

lucky.win

Xe điện

Máy electrolux ạ.

Cái này là do xả nước ạ. Khi nó hiện lên như thế nếu cụ mở cửa ra mà thấy máy hết sạch nước rồi thì do bị phao nước (vd thời tiết thay đổi, ẩm hấp hơi tiếp điểm.

Nếu trong máy vẫn còn nguyên nước thì do bị bơm hoặc tắc đường ống.

Tóm lại không có gì ghê gớm cả, lúc nào cụ thích sửa thì nhắn em là xong ạ.

vnthan

Xe buýt
Cái này là do xả nước ạ. Khi nó hiện lên như thế nếu cụ mở cửa ra mà thấy máy hết sạch nước rồi thì do bị phao nước (vd thời tiết thay đổi, ẩm hấp hơi tiếp điểm.

Hihi, vẫn ngại với cụ vì đợt trước cụ giúp em nhiệt tình quá mà xong việc em cứ im thin thít và lặn mất tăm.

Thực ra máy bị kêu khá thường xuyên từ lúc lắp đến giờ nhưng vì vẫn chạy tiếp được nên em bận cũng kệ đó. Lúc nào Cụ rỗi qua kiểm tra giúp em được thì tốt quá. Em cám ơn cụ nhiều.

ar3a

Xe điện

Anh cần mua bơm đồng nát thì qua Trương Định nhé. Của em chạy từ hồi đó đến giờ rất ngon.

Dạ 300k thì cũng chỉ là con số, nhưng em mà nghe đc cái tên bệnh nữa thì rút 300k ra mới thấy thoải mái hoàn toàn cụ ạ. Cụ khai sáng cho em với
Lỗi như cụ luck nói; lần trước em tự sửa theo hướng dẫn của cụ luck cuối cùng hết 300k mua bơm thay thế và vài tuần đánh vật. Cụ được cụ luck bảo kê thì ngon rồi.

maka13

Xe tải
Có cụ nào chuẩn bị mua muối không cho em chung với ? Một bao dùng lâu quá nhà không có chỗ để.
Dạ e cũng đang có nhu cầu mua muối, và post #10242 cũng có cả cụ thanhhaimh52 cũng có nhu cầu muốn mua đó ạ. Thế là đc 3 người rồi. Các cụ cho e ké với...nhưng cái muối nào nó sạch sẽ, an toàn sức khỏe các cụ nhé :))) mấy món hóa chất công nghiệp này e ko rành lắm :))

k66473

Xe tăng
Em muốn để ổ điện chờ cho máy rửa bát, em muốn hỏi loại socket cho máy rửa bát của Đức là loại như thế nào ạ?
Có phải là loại 3 chân hình chữ nhật không ạ?
Nếu dùng ổ cắm panasonic loại WEV1181SW thì có phù hợp không ạ?

ar3a

Xe điện
Dạ e cũng đang có nhu cầu mua muối, và post #10242 cũng có cả cụ thanhhaimh52 cũng có nhu cầu muốn mua đó ạ. Thế là đc 3 người rồi. Các cụ cho e ké với...nhưng cái muối nào nó sạch sẽ, an toàn sức khỏe các cụ nhé :))) mấy món hóa chất công nghiệp này e ko rành lắm :))
Mua muối công nghiệp dùng ổn mà. Trước em mua bao 25kg dùng mấy năm. Nhà cụ có gần khu vực Thái Thịnh không thì qua 110 TT làm 1 bao muối Isarel?

lucky.win

Xe điện
Hihi, vẫn ngại với cụ vì đợt trước cụ giúp em nhiệt tình quá mà xong việc em cứ im thin thít và lặn mất tăm.

Thực ra máy bị kêu khá thường xuyên từ lúc lắp đến giờ nhưng vì vẫn chạy tiếp được nên em bận cũng kệ đó. Lúc nào Cụ rỗi qua kiểm tra giúp em được thì tốt quá. Em cám ơn cụ nhiều.
Cụ để ý hộ em, khi nó kêu thì mở máy ra kiểm tra xem nước trong máy còn hay không nhé.