[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

fishbed4

Xe tăng
Cái van từ phải cắm điện nó mới thông. Bác thử cho ít nước vào khoang rồi chạy chế độ Chỉ Sấy xem bơm và nước xả ra kh? Nếu OK thì đúng là hỏng van cấp nc vào thôi!
Sáng em thử thì bơm vẫn chạy o o. Đổ nước vào, bật chế độ chỉ sấy thì máy vẫn xả nước và sấy bình thường.
Đây là van điện từ, khả năng nó hỏng chỉ 1%, nhiều khi máy hỏng mà nó vẫn chưa hỏng cụ ạ.

Tóm lại nếu không sử được thì bê qua em.
Tối em đi làm về sẽ "yêu khoa học" tiếp xem sao. Nếu không được, chắc em phải nhờ đến cụ giúp ạ. À cụ cho em hỏi, áp lực nước có liên quan gì đến việc cấp nước cho máy không?

lucky.win

Xe điện
Sáng em thử thì bơm vẫn chạy o o. Đổ nước vào, bật chế độ chỉ sấy thì máy vẫn xả nước và sấy bình thường.

Tối em đi làm về sẽ "yêu khoa học" tiếp xem sao. Nếu không được, chắc em phải nhờ đến cụ giúp ạ. À cụ cho em hỏi, áp lực nước có liên quan gì đến việc cấp nước cho máy không?
Trước đây máy vẫn chạy bình thường nên không phải lỗi áp lực nước, theo nhà sx thì áp lực nước yêu cầu từ tối thiểu 0,03MPa đến tối đa 1MPa, nhìn vào áp lực nước tối thiểu có 0,03MPa (0,3kg/cm2), tức là rất nhỏ, nhà nào cũng có thể đáp ứng. Hơn nữa phần báo nước đủ hay thiếu của máy nội địa Nhật rất đơn giản chứ không khoai như máy của Đức.

TungNguyenMD

Xe container
Các cụ cho em hỏi viên rửa của Đức xịn bán ở đâu ạ. Em mua cái máy bosh. Lúc mới nó có kèm 2 viên rửa Finish xịn nhìn nó cứng cáp và rửa rất sạch. Sau đó em mua 1 hộp Finish này về nhưng hình như của tàu nó làm nhái. Nhìn viên cứ dại dại, bở và quan trọng nhất là rửa không sạch

Đây cái hộp em mua ở VN đây

fishbed4

Xe tăng
Trước đây máy vẫn chạy bình thường nên không phải lỗi áp lực nước, theo nhà sx thì áp lực nước yêu cầu từ tối thiểu 0,03MPa đến tối đa 1MPa, nhìn vào áp lực nước tối thiểu có 0,03MPa (0,3kg/cm2), tức là rất nhỏ, nhà nào cũng có thể đáp ứng. Hơn nữa phần báo nước đủ hay thiếu của máy nội địa Nhật rất đơn giản chứ không khoai như máy của Đức.
Vâng..vậy cháu bê sang phiền cụ nhá.

fishbed4

Xe tăng
Nhà em có 1 cái máy rửa bát: Cao 1.76m, nặng 80kg, hay đeo tạp dề xanh.
Máy như cụ nhà cháu cũng có. Cơ mà cái máy nhà cháu nó sờ mát lắm. Nó sai được cả cháu rửa bát thay nó cơ..

fishbed4

Xe tăng
Hôm nay cháu bê máy sang cụ lucky.win. Di chuyển giờ tan tầm ở HN quả là cực hình. Mất 1h30 cho quãng đường 16km từ Long Biên đến Văn Quán. Cụ lucky quả là nhiều kinh nghiệm. Hỏi cháu vài câu, tháo vỏ máy và bắt đúng bệnh. Hoá ra nó bị công tắc phao nước. Mất vài phút cụ ý vệ sinh, lắp lại ngon choét, và chi phí o đồng. Xin cảm ơn sự nhiệt tình của cụ lucky.win.

nguyenngocdiep

Xe hơi
Đọc mấy chục trang mà chưa thấy cụ mợ nào thắc mắc vấn đề rửa...mâm (chắc nhà các cụ không dùng).
Em không biết trên đây có nhiều cụ dùng hàng nội địa Nhật 6 bộ không ạ, em đọc cả topic bên này https://www.otofun.net/threads/may-rua-bat-cach-de-co-them-tu-do-moi-ngay.772506/page-39 . Thực sự cụ mợ nào đã dùng cho em xin ý kiến, kinh nghiệm. Vì vẫn phải rửa mâm nên em chọn hàng nội địa Nhật luôn

Trung_Si

Xe hơi
Hôm nay cháu bê máy sang cụ lucky.win. Di chuyển giờ tan tầm ở HN quả là cực hình. Mất 1h30 cho quãng đường 16km từ Long Biên đến Văn Quán. Cụ lucky quả là nhiều kinh nghiệm. Hỏi cháu vài câu, tháo vỏ máy và bắt đúng bệnh. Hoá ra nó bị công tắc phao nước. Mất vài phút cụ ý vệ sinh, lắp lại ngon choét, và chi phí o đồng. Xin cảm ơn sự nhiệt tình của cụ lucky.win.
Mời cụ lucky.win chén rượu !

quanghungle

Xe tăng
Nhà cháu cũng có máy nhưng ko nó chọn nc dửa

Dragonhidden

Xe tải
Khi nào có cụ ới iem phát nhá. Gấu nhà em đã giao NV hơn nữa đợt này trẻ con nó nhiều bài vở quá nên không nỡ bắt làm.

pminhdong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Nếu cụ muốn sửa thì bê qua nhà em, em sửa cho, 15 phút là xong, chi phí không đồng ạ.
Em xin phép theo dõi cụ, có gì máy rửa bát nhà em có vấn đề gì thì em nhờ cụ

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com