[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Hình như Cụ lucky.win không ngủ hay sao ấy nhỉ. Comment toàn lúc nửa đêm gà gáy.
Thì Lão ấy cũng "hưu non" cái gì đó rồi nên chả có việc gì làm ngoài việc còm lúc nửa đêm! Thấy ông Vanh123 cũng đang hỏi kinh nghiệm khi bị nghỉ "hưu non" thì giết thời gian lúc tầm ấy như thế nào!!!!!=))=))=))=))=))=))
Máy 8 bộ bosch loại mã nào tính năng ưu việt nhất bác lucky.win
E thích 13 bộ nhưng chiều cao 845cm lắp vô cao quá Bác ạ.
Là sao Mợ nhỉ? Lắp vô đâu mà cao quá? Mợ định để lên trên mặt bếp hay trên Máy giặt à???:)):)):)):)):)):))

tho_map

Xe máy
Là sao Mợ nhỉ? Lắp vô đâu mà cao quá? Mợ
định để lên trên mặt bếp hay trên Máy giặt à???:)):)):)):)):)):))
Ban đầu em cũng giống mợ ấy. Định để trên bàn bếp đấy cụ ạ :)) giờ em đã bỏ ý định ban đầu ấy rồi :)) Nhưng cái khoản phải sửa nhà đục đục đẽo đẽo em nghĩ tới vẫn rùng mình, em sợ cái khoản hút bụi & lau dọn sau khi thợ về hết :((

Skoda_Favorit

Xe container
Ban đầu em cũng giống mợ ấy. Định để trên bàn bếp đấy cụ ạ :)) giờ em đã bỏ ý định ban đầu ấy rồi :)) Nhưng cái khoản phải sửa nhà đục đục đẽo đẽo em nghĩ tới vẫn rùng mình, em sợ cái khoản hút bụi & lau dọn sau khi thợ về hết :((
Nhà Mợ thì em nhớ quá rộng để kê MRB!!!!!!!!!!!!!

thanhbn1983

Xe điện
Ngắn gọn là Chỉ khi nào nhà cụ bị giới hạn bởi 1 trong 2 vđề: Tiền và Chỗ để thì mua loại 9 (8tr), còn ko thì dùng loại 13 (15-20tr). Chi phí nói chung như nhau, đại loại 1 máy dùng 7 lít 1 máy 10 lít, rửa cả tháng chưa hết 1 khối nước đâu.
Muốn chi tiết hơn thì cụ chịu khó đọc lại các trang trc.
Phọt cả ấy ... muốn dùng "máy" thay cho sức trâu nhưng sợ tốn điện =))=))=))=))=))

ensota

Đi bộ
Nồi nhà cụ như thế đang chập cheng ở cảm biến nhiệt độ rồi, đối với nồi áp suất điện thì cái đó cực kỳ quan trọng, nó quyết định mọi thứ.

Về mua nồi mới, thì có 2 tiêu chí cụ nên quan tâm, ý em đang nói đến dùng hàng chất lượng, còn hàng bình dân thôi không tính. Đó là chọn nồi cao tần và tự động hoàn toàn.

Sử dụng nồi áp suất cao tần, không phải làm như cụ đang nghĩ là mang nồi của nó ra đảo trên bếp từ rồi mới cho vào nồi áp suất để ninh đâu cụ. Như nhà em, là xào nấu trực tiếp trên cái nồi ấp suất đó cụ ạ, xào cho ngấm mắm muối rồi cho thêm nước vào, đậy nắp là phủi đít đi chém gió. Dĩ nhiên nếu thích thì mang cái xoong đó nấu trên bếp từ thoải mái.

Nhật họ có làm nồi áp suất điện ạ, hãng con voi đấy cụ, nhưng không thông minh lắm, thế hệ cũ nữa. Hàn quốc cũng có Cuckoo và Cuchen, nó chính là nồi cơm Cuckoo mà hay nhìn hoặc nghe nói đấy. Nếu dùng nồi Cuckoo tầm 10tr trở lên, thì có thể dùng nó như 1 nồi áp suất điện bình thường, hoặc nồi nấu chậm. Giả sử thích kho cá hay nấu cháo, mà dùng nồi này với chức năng nấu chậm, thì chắc chắn mấy nồi nấu chậm vớ vẩn đang bán trên mạng không thể so được. Dĩ nhiên nồi tầm 5-6tr cũng dùng nó như nồi áp suất điện được rồi, nhưng model đắt tiền thì nó khác hẳn. Tiếc là nó vẫn là bán tự động.

Đáp ứng được tiêu chí như em đưa ở trên là cao tần và tự động hoàn toàn, thì mời cụ tham khảo nồi này nhé. Chỉ là xem cho biết, chứ không xui cụ mua. Nó là hàng nội địa TQ, và giá thì cũng không phải dạng vừa nhé, gần 10tr ạ và nặng 9,5kg. Đấy là cụ tự mua và tự ship, còn nếu thương gia lời lãi nữa thì không tính. Nồi này, em đảm bảo nó cho cái nồi Cookeo kia vào dĩ vãng.
Cụ lucky.win ơi, thấy cụ bàn về nồi chảo nên em lên xin hỏi ý kiến cụ. Cụ có rành về nồi chiên không dầu không thì tư vấn em với ạ.

atoxet

Xe buýt
Cụ lucky.win cho em hỏi: có loại MRB nào tầm 10-15tr mà có chức năng tự hé cửa sau khi rửa ko ah? Em tính mua cho các cụ ở quê (ko gấp, chờ mấy tháng cũng đc, trc mùa đông lạnh là đc, dịp hè các cụ cũng ít ở nhà)

lucky.win

Xe điện
Máy 8 bộ bosch loại mã nào tính năng ưu việt nhất bác lucky.win
E thích 13 bộ nhưng chiều cao 845cm lắp vô cao quá Bác ạ.
Máy 8 bộ ở nhà mình chỉ duy nhất có của Elec thôi mà cụ, đâu có lựa chọn thứ 2 nữa.

Cụ lucky.win ơi, thấy cụ bàn về nồi chảo nên em lên xin hỏi ý kiến cụ. Cụ có rành về nồi chiên không dầu không thì tư vấn em với ạ.
Thiết bị gia dụng nào mà em chả chém được, có điều trúng hay chật thì em cũng không biết nữa :))

Cụ lucky.win cho em hỏi: có loại MRB nào tầm 10-15tr mà có chức năng tự hé cửa sau khi rửa ko ah? Em tính mua cho các cụ ở quê (ko gấp, chờ mấy tháng cũng đc, trc mùa đông lạnh là đc, dịp hè các cụ cũng ít ở nhà)
Cụ mua máy Hafele ạ.

Suvita03

Xe tải
Các cụ thông thái cho em hỏi 1 chút về mấy bức xúc:
- Nên dùng viên rửa hay bột rửa ah?
- Dùng viên rửa all in one hay viên rửa & muối riêng ah?
- giờ mua bột rửa & muối ở đâu giá tốt ở HN ah?

Cảm ơn các cụ.
- Dùng bột tiết kiệm và dễ điều chỉnh theo độ bẩn và số lượng nhưng mùi nồng hơn
- Dùng viên all in one và chỉnh giảm muối, nước bóng, mùi êm hơn
- Mua online giá cũng hợp lý (lazada ...)

Suvita03

Xe tải
Chào cả nhà, Mình đang nhu cầu mua máy rửa chén Bosch từ 20tr đổ lại, nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 bé nhỏ, ăn uống đơn giản ít bát đĩa, mỗi bữa chỉ 1 xoang và 1 chảo thôi. Mình lướt qua các trang trước thấy có bác lucky.win nói 2 mã SMS46GI04E và SMS46Mi05E, mình tra thì thấy 2 mã này 13 bộ. Với nhu cầu mình hiện tại có cần tới 13 bộ không. Hoặc chỉ 10 bộ, 8 bộ. Nó có tiết kiệm điện hay nước gì hơn không. Nếu 2 mã này mà tối ưu thì mình mua cũng được. Nhưng nhu cầu ít thì có phí không? Cảm ơn cả nhà!
Loại 8 bộ, 10 bộ có mã nào giới thiệu mình với! Tks all.
Nên mua 13 bộ nếu nhà cụ có chỗ để, điện nước không tốn hơn bao nhiêu mà xếp đồ nhanh, sạch hơn. Ngày rửa một lần buổi tối thôi, cho tất nồi chảo vào.

Chỉnh sửa cuối:

ensota

Đi bộ
Thiết bị gia dụng nào mà em chả chém được, có điều trúng hay chật thì em cũng không biết nữa :))
thế cụ chém giúp em với. Nhà em đang ngắm nghía cái nồi chiên. Em tính rinh cái Philips 9240 nhưng đi ra hàng xem thấy nó mỏng manh cái kiểu gì ấy.

lucky.win

Xe điện
thế cụ chém giúp em với. Nhà em đang ngắm nghía cái nồi chiên. Em tính rinh cái Philips 9240 nhưng đi ra hàng xem thấy nó mỏng manh cái kiểu gì ấy.
Nồi chiên này thì cụ chọn Tefal hoặc Philips là ok, những hãng khác đều là hàng TQ đặt tên và bán, kể cả là các shop xách tay mang bên Đức về.

Tefal thì thiết kế khác với Philips, đĩa quay tròn, dùng cũng ok, mặc dù nồi này họ cũng không làm, mà do Supor oem.

Nồi Philips mà cụ đang xem tầm 5,5tr là ổn rồi, nếu cụ thấy nó mỏng manh, có lẽ sẽ không có cái nào khả dĩ hơn nữa đâu.

Ti Ca

Xe hơi
Cái 9240 nhà m xài bị khói,vẫn phải lật thức ăn cho vàng đều, khay dạng lưới chiên cá dễ dính. Bạn nên mua philips 965x ( sz xxl,tầm 8tr), thấy mọi ng review là ko khói và k cần lật thức ăn, khay chống dính.
Mà mấy nồi này làm mấy món như cá, chả giò m thấy ko ngon bằng chảo đâu.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Gem.nu

Xe đạp
Hôm thợ lắp máy e k ở nhà, các bác cho e xin trang nào có công thức chỉnh nc bóng và muối cho máy bósch vs ạ

annhien88

Xe tải
Em cũng thấy mỏng manh nhưng vậy là ổn nhất rồi, giá cũng ổn. Chiên chả giò với cá thì không ngon bằng chiên dầu, chỉ tạm được. Em có 1 cái đời đầu dạng cơ và mua 1 cái điện tử. Cái đời sau nó có cái khay chắn mỡ cho lòng nồi bên trong, nên đỡ dơ thanh nhiệt hơn.
Rửa mấy cái nồi này ngán, có MRB thì đỡ nhọc chứ hồi chưa có máy em rửa tay oải nên ít xài.

ensota

Đi bộ
Nồi chiên này thì cụ chọn Tefal hoặc Philips là ok, những hãng khác đều là hàng TQ đặt tên và bán, kể cả là các shop xách tay mang bên Đức về.

Tefal thì thiết kế khác với Philips, đĩa quay tròn, dùng cũng ok, mặc dù nồi này họ cũng không làm, mà do Supor oem.

Nồi Philips mà cụ đang xem tầm 5,5tr là ổn rồi, nếu cụ thấy nó mỏng manh, có lẽ sẽ không có cái nào khả dĩ hơn nữa đâu.
Mỏng manh là mấy phần kim loại bên trong nồi ấy cụ. Em cầm mà thấy nó mỏng và sắc lẹm. Rửa không để ý chắc đứt tay mất. Em lấy tạm hình web

Em xem trên Amazon có cả Ninja, Gowise, ... cụ xem có khả dĩ hơn không? Em thấy giống như kiểu lò vi sóng nướng bên mình.

https://www.amazon.com/GoWISE-USA-12-7-Quarts-Rotisserie-Dehydrator/dp/B07LBZGD97/ref=sr_1_15?keywords=air+fryer&qid=1555562909&s=gateway&sr=8-15

Cái 9240 nhà m xài bị khói,vẫn phải lật thức ăn cho vàng đều, khay dạng lưới chiên cá dễ dính. Bạn nên mua philips 965x ( sz xxl,tầm 8tr), thấy mọi ng review là ko khói và k cần lật thức ăn, khay chống dính.
Mà mấy nồi này làm mấy món như cá, chả giò m thấy ko ngon bằng chảo đâu.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Em search mãi ko ra mẫu philips 965x. Nó là mẫu nào vậy cụ. Em cũng nghe bảo cái 9240 khi chiên sẽ bị khói. Không biết có phải chỉ riêng mẫu này bị không hay các dòng nồi chiên đều như thế ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mỏng manh là mấy phần kim loại bên trong nồi ấy cụ. Em cầm mà thấy nó mỏng và sắc lẹm. Rửa không để ý chắc đứt tay mất. Em lấy tạm hình web

Em xem trên Amazon có cả Ninja, Gowise, ... cụ xem có khả dĩ hơn không? Em thấy giống như kiểu lò vi sóng nướng bên mình.

https://www.amazon.com/GoWISE-USA-12-7-Quarts-Rotisserie-Dehydrator/dp/B07LBZGD97/ref=sr_1_15?keywords=air+fryer&qid=1555562909&s=gateway&sr=8-15

Em search mãi ko ra mẫu philips 965x. Nó là mẫu nào vậy cụ. Em cũng nghe bảo cái 9240 khi chiên sẽ bị khói. Không biết có phải chỉ riêng mẫu này bị không hay các dòng nồi chiên đều như thế ạ.
Không hiểu ông nào gọi cái nồi này là chiên không dầu đầu tiên nhỉ - dân mình cũng dễ :D
Nguyên lý cái nồi này khác gì quạt chả ở quán bún chả đâu :)).
Mợ mua mấy cái lóc lóc gì đấy trên dưới một củ cũng thế mà =))=))=))
Phải không cụ Skoda_Favorit ;));));))

Hameo

Xe tải
Không hiểu ông nào gọi cái nồi này là chiên không dầu đầu tiên nhỉ - dân mình cũng dễ :D
Nguyên lý cái nồi này khác gì quạt chả ở quán bún chả đâu :)).
Mợ mua mấy cái lóc lóc gì đấy trên dưới một củ cũng thế mà =))=))=))
Phải không cụ Skoda_Favorit ;));));))
Nhà em cũng chỉ mua cái rẻ tiền của hãng Magic thôi. Dùng được 4-5 năm nay rồi vì nhà em dùng nồi cơ nên rất bền. Phải công nhận có nó cũng tiện thật. Con trai nhà em nó tập Gym nên toàn cho khoai lang vào nướng( thấy nó bảo ăn vậy tốt) Em thì mê cơm cháy nên cứ cho cơm vào chảo gang để lên bếp từ vài phút để tạo hình xong là cho vào nồi không dầu cho nó tự xử. Thành quả ngon không tưởng các cụ ạ