[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

mr.lqd.91

Xe máy
có tiền em cũng sẽ làm cái cho bà xã đỡ vất vả :P

Linhduocsitn

Xe đạp
Em đặt ở tàu mà cụ, còn mua ở VN thì cụ cứ tìm cụ nào bán con NP-TH1 hoặc NP-TH2. Nhà em xính đồ tàu nên đặt tàu :D
E thắc mắc là hàng tàu mã panasonic np th1 giá có rẻ hơn ko. Và sử dụng điện vào là 220v hay 110v

lucky.win

Xe điện
Mọi người nói về đèn UV nên em úp hình cái này.

Cái này nó gồm bơm tăng áp, bộ lộc thô 3 cốc và 1 cốc lọc hạt nhựa Cation, cuối cùng là đèn UV loại công suất 12W kèm van bật tắt.

Em mua và lắp thành bộ giúp cho một nhà ở Hải Dương, để dùng cho máy lọc nước điện giải - tạo kiềm. Nhà có điều kiện nên mua máy lọc hơn 40tr ạ.

Đây là máy của họ, ảnh thật do họ chụp gửi em xem và tư vấn cho họ.

Xelamtrang

Đi bộ
Thế ạ, cụ maka13 bảo con Philips 9220 có vẻ hơi bé và là loại cơ, nên tìm con to hơn và loại điện tử
Chào cụ,
Nhà em cũng đang dùng Philip 9220, mua xong thấy tiếc...vì ko mua sớm hơn. Vì vừa tốt cho sức khoẻ, lại sạch sẽ và tiện lợi. Em chiên đủ thứ từ thịt, cá, đậu, gà, nem, chả,... Mỗi tội nhà em chưa có mrb nên mỗi khi mang khay ra rửa hơi ngại. Về lưới không chống dính nếu cụ muốn, có thể lót giấy bạc thì sạch lắm cụ ạ. Nói chung dùng ok.

khanhtx8

Xe tăng
E thắc mắc là hàng tàu mã panasonic np th1 giá có rẻ hơn ko. Và sử dụng điện vào là 220v hay 110v
hàng ngoài thì khoàng 3180, còn trong hãng thì đang 3680 cụ ạ, tàu nên khi có KM giá xuống phê lắm, đợi K M là mua thôi cụ ạ, chạy điện 220, ổ cắm tàu. Tiền tàu giờ cụ cứ nhân 3360 là vừa + 1tr về đến giường

cuongdiv

Xe container
Em đang dùng 9220, cái lưới thì đúng là không chống dính nhưng em thấy chả ảnh hưởng gì đâu, nếu nó dính thì ngâm nước rồi dùng bàn chải chà sơ qua xong tống MRB là sạch. Em giờ ớn mấy loại chống dính vì sợ ..
Còn size thì tuỳ nhu cầu sử dụng,9220 chỉ 0.8 thôi. Lần làm được 5 cái đùi gà ;)), như nhà em thì có 2 lớn 1 bé thấy là đủ, nếu cụ muốn chiên nguyên con cá hay nguyên con gà thì buộc phải mua nồi to rồi. Điện hay cơ thì tuỳ thôi, có cụ ở trên thích điện tử còn em lại thích cơ.
Mà nói chung là cái nồi này vẫn cần cải tiến thêm chứ em thấy nó bắn dầu mỡ lên thanh nhiệt dơ dơ là, mà chả biết vệ sinh sao cho sạch hết. Có lần em bực quá lấy vít tháo bung ra, xong mãi không được nên gắn lại thì ... dư ra 1 con ốc =))=)). Buồn !!
Chào cụ,
Nhà em cũng đang dùng Philip 9220, mua xong thấy tiếc...vì ko mua sớm hơn. Vì vừa tốt cho sức khoẻ, lại sạch sẽ và tiện lợi. Em chiên đủ thứ từ thịt, cá, đậu, gà, nem, chả,... Mỗi tội nhà em chưa có mrb nên mỗi khi mang khay ra rửa hơi ngại. Về lưới không chống dính nếu cụ muốn, có thể lót giấy bạc thì sạch lắm cụ ạ. Nói chung dùng ok.
Vâng, nhà e cũng chỉ 2 người nhớn và 2f1, thấy có vẻ nhiều người dùng 9220, e thấy trên amazon Đức con này cũng thuộc top seller, e sẽ ngâm cứu thêm vụ dung tích, nếu cần thì sẽ xúc con có dung tích lớn hơn ạ

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Nhà e dùng con này
https://www.amazon.de/Tefal-AH9808-Heißluft-Fritteuse-Bluetooth-Verbindung/dp/B014W8KPF0/ref=sr_1_1?__mk_de_DE=ÅMÅŽÕÑ&keywords=actifry+smart+xl&qid=1559785301&s=gateway&sr=8-1-spell

Chiên sướng, vệ sinh tốt, cá nhân e thấy vệ sinh dễ + sạch hơn PL vì quạt gió k trực tiếp vào thức ăn. Kinh nghiệm của e cụ nên mua loại dung tích lớn ý, giống MRB cứ nghĩ nhà m dùng ít nên mua loại 6-8 bộ thôi, 1 thời gian sau lại nghĩ biết thế :))

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cả 2 hãng này đều OK, của Tefal thì thêm tay quay, đảo đồ, vd như rang cơm.

P/S: đũa thì yên tâm di.
Tefal có tay quay nhưng e dùng thử để rang cơm thì cơm khô đét không ngon tý nào, cụ có ý kiến j k :D

coldfacekiller

Xe tải
Bột rẻ hơn Cụ à! Somat thì vẫn hơi mùi nên nếu có đk thì mỗi mẻ rửa Cụ cho 1-2 quả chanh (cắt 2 hoặc 4) vào thì thơm phức mùi................. chanh!!!!:D
như thế lằng nhằng quá, cứ treo cái này vào thì giống như bỏ chanh anh ei !
Mã:
http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/gel-khu-mui-may-rua-bat-huong-chanh-apta-2x6ml

quangdzung

Xe điện
Cụ có dùng muối ko, khả năng phần làm mềm nước ko còn tác dụng hoặc máy cụ bẩn rồi cần vệ sinh máy.
Nhà em có dùng muối, và vệ sinh máy thì vệ sinh những chỗ nào cụ nhỉ

cuongdiv

Xe container
Nhà e dùng con này
https://www.amazon.de/Tefal-AH9808-Heißluft-Fritteuse-Bluetooth-Verbindung/dp/B014W8KPF0/ref=sr_1_1?__mk_de_DE=ÅMÅŽÕÑ&keywords=actifry+smart+xl&qid=1559785301&s=gateway&sr=8-1-spell

Chiên sướng, vệ sinh tốt, cá nhân e thấy vệ sinh dễ + sạch hơn PL vì quạt gió k trực tiếp vào thức ăn. Kinh nghiệm của e cụ nên mua loại dung tích lớn ý, giống MRB cứ nghĩ nhà m dùng ít nên mua loại 6-8 bộ thôi, 1 thời gian sau lại nghĩ biết thế :))
Tefal e lai thấy cụ maka13 phản hồi ko ổn lắm ạ :D
E cũng nhớ là cụ Lắc làm review hồi năm ngoái, lúc máy ấy nó còn hot, nhưng hình như sau đấy vì đụng chạm đến quyền lợi của 1 số thương gia mà cụ Lắc đã tự xóa đi bài review đắt giá ấy rồi ạ :((

- 2 con trên em khẳng định chắc nịch là đều ko ổn, con Philips thì ok, nhưng dung tích quá bé, 0.8kg sau cụ làm nhiều đồ mất thời gian chiên nhiều lần lắm, công nghệ chiên cũng là công nghệ cũ rapid air. Cụ cứ tích thêm lúa mà xúc con to, công nghệ cũng hơn hẳn, ko phải lật mặt, lưới chiên đc phủ chống dính tiện vệ sinh. Nếu đc cụ cứ mua hẳn nồi điện tử dùng cho dễ, ko sợ nó kém bền đâu. Mà ngay tiki của mình đang trợ giá khá tốt nồi chiên philips đấy, cụ mua bên ấy ship về tiền ship quá tội
- Còn con Tefal tay quay 2 tầng kia thì rất ko ổn, để 2 tầng thì nhiệt tầng 2 rất yếu, rãnh thoát mỡ ko ổn, mỡ ko thoát đc ngấm ngược lại thức ăn. Công nghệ hình như là Halogen, nhiệt yếu hơn bằng dây maiso. Mà hình như gen 1 còn ko chỉnh đc nhiệt độ, chỉnh đc mỗi thời gian, ko biết gen 2 có khác ko. Con này bác lên mấy hội nồi chiên trên fb các mom trên ấy thanh lý lại nhiều lắm =)))) Tefal dạng nồi chiên thì chống dính còn ngon hơn cả philips, nhưng em chưa đc dùng Tefal nên ko rõ trải nghiệm như nào, có phải lật mặt ko

lucky.win

Xe điện
Nhà e dùng con này

Vấn đề là xèng ... he he.

Tefal có tay quay nhưng e dùng thử để rang cơm thì cơm khô đét không ngon tý nào, cụ có ý kiến j k :D
Cụ cho thêm ít dầu ăn vào hoặc làm mềm cơm trước.

Tefal e lai thấy cụ maka13 phản hồi ko ổn lắm ạ :D
Mua cái đắt tiền như cụ ở trên thì ngon, mỗi tội đắt.

Skoda_Favorit

Xe container
như thế lằng nhằng quá, cứ treo cái này vào thì giống như bỏ chanh anh ei !
Mã:
http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/gel-khu-mui-may-rua-bat-huong-chanh-apta-2x6ml
Nâu nâu:D:D:D:D! Thử rồi chú em ơi! Mùi lắmX_XX_XX_X=D>=D>! Vứt ngay tức khắc vì nó bám vào đồ nhựa nồng nặc!!!!!! Không gì bằng hương tự nhiên!!!!

lucky.win

Xe điện
Nồi Philips em thấy có thêm phụ kiện này.

cuongdiv

Xe container
E dốc sạch $ mua đấy, nào có rủng rỉnh j đâu nhưng quan điểm của e là $ nào của đấy :(
Con đấy cụ od về hay mua tại VN, tính ra là bao nhiêu ạ. E mà dốc xèng mua nồi xong chỉ sợ không còn gì để chiên thôi ạ :)) :))

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
E làm vài món cơ bản từ con Tefal này =P~=P~=P~
Bánh mỳ bơ tỏi, hơn cả hàng làm :D

Cá điêu hồng cắt khúc sau khi cho vào tay quay ra thành phẩm này ;)

Sườn đây