[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Hameo

Xe tải
Nồi như nhà cụ đang dùng thấy ở nhà mình bán cũng nhiều. Cái quan trọng của nồi là lớp chống dính, nên cần mua hàng tử tế để dùng cho yên tâm.

Cụ đang so với lò nướng gì thế ạ, mà nồi chiên lại phê hơn được. Giả sử so với lò Bosch 4D thì thế nào ạ.

Nhà em đang dùng song song nồi chiên và lò nướng của Bosch nên ít nhiều cũng có thực tế để đánh giá.
Nhà cụ đang dùng lò nướng Bosch 4D mã nào đó? Cụ cho em xin đánh giá giữa lò nướng đó với nồi chiên không dầu với để em cân nhắc có nên đầu tư thêm lò nướng Bosch nữa không( vì nhà em có nồi chiên không dầu rồi)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ đang dùng lò nướng Bosch 4D mã nào đó? Cụ cho em xin đánh giá giữa lò nướng đó với nồi chiên không dầu với để em cân nhắc có nên đầu tư thêm lò nướng Bosch nữa không( vì nhà em có nồi chiên không dầu rồi)
Mợ hỏi thế này thì Lão ý cấm khẩu luôn òi =))=))=))

Hameo

Xe tải
Mợ hỏi thế này thì Lão ý cấm khẩu luôn òi =))=))=))
Quả thực về lò nướng em chưa đc dùng( ngoài nồi chiên không dầu) nên không biết nó có thiết thực không. Chỉ nghe thấy chị em mách nhau là: Lò nướng rất đa năng làm đc nhiều món như: Các món nướng( bánh, thịt, cá....); Kho thịt, kho cá vì lò có chế độ nấu chậm; Nấu cả cơm nữa( thấy bảo rất ngon). Vì vậy mà em muốn cụ Lucky.win đã dùng qua rồi thì cho em xin vài đánh giá để em cân nhắc đầu tư

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Quả thực về lò nướng em chưa đc dùng( ngoài nồi chiên không dầu) nên không biết nó có thiết thực không. Chỉ nghe thấy chị em mách nhau là: Lò nướng rất đa năng làm đc nhiều món như: Các món nướng( bánh, thịt, cá....); Kho thịt, kho cá vì lò có chế độ nấu chậm; Nấu cả cơm nữa( thấy bảo rất ngon). Vì vậy mà em muốn cụ Lucky.win đã dùng qua rồi thì cho em xin vài đánh giá để em cân nhắc đầu tư
Lão ý thì chỉ tháo lanh tanh bành lò ra thôi nên mợ hỏi trong lò có gì lão ý còn trả lời được chứ hỏi dùng thế nào thì lão ý biết gì mà trả lời mợ =))=))=))

Hameo

Xe tải
Nồi như nhà cụ đang dùng thấy ở nhà mình bán cũng nhiều. Cái quan trọng của nồi là lớp chống dính, nên cần mua hàng tử tế để dùng cho yên tâm.

Cụ đang so với lò nướng gì thế ạ, mà nồi chiên lại phê hơn được. Giả sử so với lò Bosch 4D thì thế nào ạ.

Nhà em đang dùng song song nồi chiên và lò nướng của Bosch nên ít nhiều cũng có thực tế để đánh giá.
Em rất muốn nhận được đánh giá khách quan của cụ giữa NCKD và lò nướng vì cũng có ý kiến cho rằng: Sắm cả 2 thiết bị này thì lò nướng sẽ gần như không dùng đến nữa, gây lãng phí

khanhtx8

Xe tăng
Đúng là nhà quê ra thành phố các cụ ạ, NGON

Bát đĩa xong nồi sạch kin kít, lần đầu do gói rửa nó về sau nên em rửa mỗi nước không mà sạch bong, rửa xong bát đĩa khô roong. Trọn gói 10 củ cho nhà 2 người lớn 1 trẻ em + 1 2 người ăn thêm thế là vừa các cụ ạ. Hôm nào mà nhiều xoong nồi thì em tông rửa trước hoặc đành rửa ngoài chứ bt nhà em có 2 xoong 1 chào thì vẫn vừa

Lắp đặt con máy này dễ. Cụ nào có cái mỏ lết to và 5k băng tan là lắp phát 1 vì máy đi kèm đủ đồ. Đẹp thì thêm 1 phát khoan lỗ và 1 cái cút chếch là âm hết dưới chậu rửa. Em lắp thô nên chỉ mất khoảng 15p

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Em rất muốn nhận được đánh giá khách quan của cụ giữa NCKD và lò nướng vì cũng có ý kiến cho rằng: Sắm cả 2 thiết bị này thì lò nướng sẽ gần như không dùng đến nữa, gây lãng phí
Em thấấy gấu vẫn dùng cả 2 hàng tuần, chủ yếu gấu nhà cụ có thích nấu nướng không thôi :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, nhà em cũng thích nấu nướng nhưng làm bánh thì chưa bao giờ
Mợ không làm bánh bao giờ thì chỉ cần cái nồi thôi, mua lò vừa tốn chỗ để vừa tốn tiền :)):)):))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

justmyluck_107

Xe đạp
Mọi người nói về đèn UV nên em úp hình cái này.

Cái này nó gồm bơm tăng áp, bộ lộc thô 3 cốc và 1 cốc lọc hạt nhựa Cation, cuối cùng là đèn UV loại công suất 12W kèm van bật tắt.

Em mua và lắp thành bộ giúp cho một nhà ở Hải Dương, để dùng cho máy lọc nước điện giải - tạo kiềm. Nhà có điều kiện nên mua máy lọc hơn 40tr ạ.

Đây là máy của họ, ảnh thật do họ chụp gửi em xem và tư vấn cho họ.
Bác Lucky tư vấn giúp em vụ này ah. Nhà em đang định mua con Mitsubishi Cleansui EU301 (tên cũ AL700) mà giờ lội vào hội thấy chủ đề lọc nước hot ghê. Nếu lắp hệ thống như trên thì gồm có những gì và chi phí thế nào ah? Có hiệu quả về kinh tế và chất lượng hơn loại trên em nêu ko ah?

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

lucky.win

Xe điện
Nếu mà so sánh giữa lò nướng và nồi chiên thì giống như so người lớn và trẻ em.

Lò nướng thì nó chuyên dụng để cho mợ làm đủ kiểu thực đơn, ví dụ như nướng bánh Pizza, thì trước đó làm nóng lò trước, rồi cho miếng đá nướng vào để nó nóng lên rồi mới cho đế bánh vào để nướng. Với nồi chiên thì chắc mơ mộng lắm cũng không thể nướng Pizza ngon được như thế. Hoặc nướng cả con gà hay mấy kg sườn, hoặc cả tảng thịt mấy kg thì lò nướng đảm nhận tốt, đấy là em ví dụ thế.

Khí 4D là lò nó gia nhiệt phía trên, phía dưới và xung quanh thành, như lò Bosch thì nhà sx tự tin chém là Perfect ạ, chém sai thì dân nó chửi cho vỡ mồm. Nồi chiên thì dùng sợi đốt be bé và quạt thổi trên nóc xuống.

Lãng phí hay không thì phụ thuộc vào chính người dùng, nếu mợ là người thích nấu nướng, bầy vẽ nhiều món thì nó là lựa chọn ok, còn nếu chỉ qua loa gọi là thì dùng nồi chiên thôi ạ.

lucky.win

Xe điện
Bác Lucky tư vấn giúp em vụ này ah. Nhà em đang định mua con Mitsubishi Cleansui EU301 (tên cũ AL700) mà giờ lội vào hội thấy chủ đề lọc nước hot ghê. Nếu lắp hệ thống như trên thì gồm có những gì và chi phí thế nào ah? Có hiệu quả về kinh tế và chất lượng hơn loại trên em nêu ko ah?

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Nói về lọc nước điện giải thì trước hết em nói thật lòng thế này nhé, mua để có trải nghiệm, có chút an ủi cho bản thân. Em nói thế vì thực tế chưa chứng minh được nó có thực sự tốt hay không, cũng có rất nhiều luồng ý kiến trái chiều về nó.

Châu Á thì có 2 nước là Nhật và Hàn sx nó, tự hỏi nếu nó tốt thật thì sao bọn phát xít khác như Đức hay Anh, Ý, Pháp ... lại không làm hay không sử dụng.

Bản thân nhà em cũng đang dùng máy lọc kiểu này, và cũng như đã nói ở trên, dùng thì cứ dùng thôi, còn mong nó thế lọ thế chai thì không đâu.

Quay trở lại model máy mợ đưa, nó là máy tử tế nếu so với các model khác của các hãng. Để dùng nó ở nhà mình thì tốt nhất là nước phải qua sử lý bằng bộ lọc như em úp hình ấy ạ, còn nếu lắp trực tiếp vào nguồn nước nhà đang dùng thì xác định chẳng mấy mà đi. Em không biết người bán đã tư vấn cho mợ thế nào rồi, nhưng nếu họ nói cứ lắp trực tiếp luôn vào nguồn nước đang dùng thì đừng có tin.

Kiểu máy này, các hãng đều có 2 loại. Một loại là điều khiển chọn mức kiềm trên thân vòi nước. Loại còn lại thì chọn trên thân máy. Kiểu chọn trên thân máy thì thông dụng hơn, và cũng nhiều chức năng hơn.