[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

yourdalink

Xe container
Rửa bẩn bẩn như em cũng hết tầm 15 phút. Nhưng mỏi lưng lắm ạ. Chưa kể nhiều thì mệt đấy. Nhiều cụ chém kinh nhưng chắc gì đã rửa bát :))

MTfan

Xe buýt
Vì em toàn phải rửa bát nên MRB đối với em là một cứu cánh. Mùa đông đỡ lạnh, đỡ đau lưng. Xếp bát đĩa vào mất khoảng 10', bấm nút thế là xong, ngồi vểnh râu xem tivi, nghe nhạc. Nhà có khách khứa cũng đỡ ngại cho cả khách và chủ =))=))

Mùa nồm sắp đến, các cụ làm thêm cả cái máy sấy nữa, tuyệt vời

tommylinh

Xe máy
Em cũng muốn sắm máy rửa bát với máy sấy quần áo, mỗi tội chưa có nhà :D

yourdalink

Xe container
Nhà cụ 2 người lớn, 2 trẻ em mà rửa bát mất 1h30' thì em đến ạ cụ, nhà em đông người hơn, cũng rửa 3 lượt, tráng nước nóng rồi còn lau khô mà mất tối đa có 15' thôi ợ. Hôm nào F1 nghỉ em bảo tham gia rửa bát cùng thì loáng cái là xong ...
Em nghĩ lão này toàn để vợ rửa :P
Vì em chưa thể tưởng tượng được cụ ấy rửa kiểu gì mà nhanh vậy? Em chỉ rửa xà phòng, và rửa lại. Chứ ko có tiết mục tráng nước nóng và lau khô mà còn chả làm nổi trong 15' :))
Tất nhiên, 1 năm rồi em ko phải rửa bát =))
Với những cụ mới dùng thì lời khuyên là dùng như máy giặt ấy. Tức là có những cái vẫn phải giặt bằng tay cho sạch.

Chỉnh sửa cuối:

vietlink

Xe tải
tất nhiên là có thì cũng tiện nhưng bốc phét quá.

làm gì mà tiết kiệm được 1g30' mỗi tối? rửa mất bằng ấy thời gian ư? em rửa còn chẳng quá 10'
ướt tay? giờ ai chẳng dùng găng cao su.
có thời gian cho con? 95% gia đình vn không có máy rửa bát thì ko có tg cho con à? con ko được xem phim, học nhạc à?

em cũng muốn tin là cụ ko QC....
Ủa sao cụ hằn học đẩy đưa to tát lên thế làm gì nhỉ?
Em chỉ nói ưu điểm của MRB với gia đình em liên quan đếch gì tới việc nhà cụ hay việc của 95% gia đình nào khác?

Cụ đừng chụp mũ vớ vẩn mất fun.

yourdalink

Xe container
Em chỉ nói ưu điểm của MRB với gia đình em liên quan đếch gì tới việc nhà cụ hay việc của 95% gia đình nào khác?

Kệ người ta đi cụ. Em cũng thấy buồn cười, trên mạng toàn mấy cái nick ảo mà cứ phải hằn học với nhau làm giề :))

khanht

Xe điện
Em nghĩ lão này toàn để vợ rửa :P
Vì em chưa thể tưởng tượng được cụ ấy rửa kiểu gì mà nhanh vậy? Em chỉ rửa xà phòng, và rửa lại. Chứ ko có tiết mục tráng nước nóng và lau khô mà còn chả làm nổi trong 15' :))
Tất nhiên, 1 năm rồi em ko phải rửa bát =))
Với những cụ mới dùng thì lời khuyên là dùng như máy giặt ấy. Tức là có những cái vẫn phải giặt bằng tay cho sạch.
Bớ cáo cụ là gấu em mới có thêm f1 nên em tuyền phải rửa bát ợ. Em không phủ nhận ưu điểm của máy móc hiện đại dưng mà chém cũng vừa thôi ợ

yourdalink

Xe container
Bớ cáo cụ là gấu em mới có thêm f1 nên em tuyền phải rửa bát ợ. Em không phủ nhận ưu điểm của máy móc hiện đại dưng mà chém cũng vừa thôi ợ
Em thấy lão ấy có chém gì đâu, có thể hơi xúc động quá =)). Nhìn chung ko thể 1h30 phút mà cũng ko thể 15' được. Em nghĩ để sạch sẽ là tầm 30', tất nhiên là mỏi lưng, mệt mỏi nữa nhé ;)

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Ôi , mấy chục củ 1 cai máy rửa bát cơ á ? thôi em tự rửa lấy, để tiền đấy uống bia <:-P

yourdalink

Xe container
Rẻ cũng chả mua , thà em rủa bát xong thì nghỉ. Còn hơn mua máy về rảnh rỗi gấu bắt em lau nhà , tắm cho F1 nữa khác nào mua thêm việc =))
Ơ dốt thế. Lão nhận việc xếp bát vào máy. Trò này như chơi lego ấy, phải cẩn thận, tỉ mỉ, thông minh =))

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Mỗi bộ bát đũa là bao nhiêu cái các cụ nhỉ ? loại rửa đc 6 bộ - cụ thể là đc bao nhiêu bát - bao nhiêu đĩa ạ ? :D

yourdalink

Xe container
Mỗi bộ bát đũa là bao nhiêu cái các cụ nhỉ ? loại rửa đc 6 bộ - cụ thể là đc bao nhiêu bát - bao nhiêu đĩa ạ ? :D
cụ hỏi thế thì chệu vì tùy cách xếp. Nhưng nên mua loại to 12 bộ thậm chí hơn. Nó tính theo bộ của khoai tây toàn là đĩa ấy :))

vietlink

Xe tải
Nhà em để vào 10 bát con, 3 bát to, 4 cái đĩa. 1 cái nồi nhỏ + 1 chảo. Thìa đũa tương ứng. Thế là được 1 lượt cho máy 12 bộ.

Nhà bạn em dùng máy 6 bộ nhưng em chưa xếp máy 6 bộ nên không rõ.

refaire

Xe tăng

Calm dow, đừng cho người ta thấy mình giật mình ;)

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
cụ hỏi thế thì chệu vì tùy cách xếp. Nhưng nên mua loại to 12 bộ thậm chí hơn. Nó tính theo bộ của khoai tây toàn là đĩa ấy :))
Nhà em để vào 10 bát con, 3 bát to, 4 cái đĩa. 1 cái nồi nhỏ + 1 chảo. Thìa đũa tương ứng. Thế là được 1 lượt cho máy 12 bộ.

Nhà bạn em dùng máy 6 bộ nhưng em chưa xếp máy 6 bộ nên không rõ.
Vâng, thế chia đôi ra chắc đủ cho loại 6 bộ, loại 12 bộ thì giá cũng gấp đôi :D
loại mề giá em check thấy có Daiwa của Korea

Chỉnh sửa cuối:

younggun

Xe tăng
em muốn đầu tư quả này quá nhưng vẫn chưa đủ đạn, lúc nào muốn giải phóng cho phụ nữ 1 tí là phải chui vào bếp mà tự thân vận động :((