[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Ruby1986

Xe hơi
m thì thích vung kính nên k biết mấy hãng như của fissler, wmf chỗ viền đó nó có làm kín để nước ko vào dc ko. Chứ nắp inox lại ko nhìn dc khi nào nước nó sôi

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Vậy cụ phải cầm trên tay xem cấu trúc rãnh nó thế nào chứ mua online ko biết dc đâu ạ

Nguyenviet85

Xe đạp
nhà mình máy bosch hộp tupperware khô hoàn toàn mà ( trừ cái nắp nó có đường rãnh thì nó bị đọng tí nước ở đó). cụ để bóng mức mấy

E mới dùng đc 1 tuần. Bảng điều khiển của nó lại toàn biểu tượng. E chưa tìm ra cái bóng mức mấy với cái extra dry ở đâu. E toàn để auto

Vì yêu

Xe tải
Các cụ giúp e cái , chả là nhà e bị tắc cống , nước cống trào vào máy rửa bát . E lấy cái que trọc vào công tắc máy để nhìn xem máy bơm nước ra , bây giờ công tắc quay vào trong ko quay lại ,có nghĩa là ko đóng cửa máy rửa bát khít vào đc . E định lấy dây sắt kéo ra nhưng chỉ sợ gẫy lẫy chốt bằng nhựa đó . Các cụ chỉ e cách phải tháo ra hay cứ kéo ra là đc .

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ giúp e cái , chả là nhà e bị tắc cống , nước cống trào vào máy rửa bát . E lấy cái que trọc vào công tắc máy để nhìn xem máy bơm nước ra , bây giờ công tắc quay vào trong ko quay lại ,có nghĩa là ko đóng cửa máy rửa bát khít vào đc . E định lấy dây sắt kéo ra nhưng chỉ sợ gẫy lẫy chốt bằng nhựa đó . Các cụ chỉ e cách phải tháo ra hay cứ kéo ra là đc .

Cụ xem cái lẫy trên máy có gạt lên xuống được không thì ấn nó một cái là đóng cửa được là ok thôi.

Lâu không bị em lại nênchả nhớ có chính xác không nữa.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ Luck
Nếu đúng như cụ mô tả, thì nhẹ là chuột cắn dây, mà nặng thì hỏng mạch ạ.
Cụ Lucky cho em hỏi? Máy rửa bát nhà em hôm nay bật xong ấn nút chế độ rửa thì ko được, em ấn tất cả các các nút đều ko hoạt động, máy nhà em Teka.

Vì yêu

Xe tải
Cụ xem cái lẫy trên máy có gạt lên xuống được không thì ấn nó một cái là đóng cửa được là ok thôi.

Lâu không bị em lại nênchả nhớ có chính xác không nữa.
em thử ấn vào nhưng cứng lắm , ko ấn đc sợ gẫy

Skoda_Favorit

Xe container
m thì thích vung kính nên k biết mấy hãng như của fissler, wmf chỗ viền đó nó có làm kín để nước ko vào dc ko. Chứ nắp inox lại ko nhìn dc khi nào nước nó sôi

Cụ mua Fissler đảm bảo không đọng!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện

Lấy sợi dây thép luồn vào rồi kéo nó ra, chứ đừng đẩy vào. Hoặc tháo ốp cánh cửa, rồi tháo bảng điều khiển là được.

Cụ Luck
Cụ Lucky cho em hỏi? Máy rửa bát nhà em hôm nay bật xong ấn nút chế độ rửa thì ko được, em ấn tất cả các các nút đều ko hoạt động, máy nhà em Teka.
Cụ đóng cửa chặt lại.

khanhnguyen09

Xe container
Lấy sợi dây thép luồn vào rồi kéo nó ra, chứ đừng đẩy vào. Hoặc tháo ốp cánh cửa, rồi tháo bảng điều khiển là được.

Cụ đóng cửa chặt lại.
Thank cụ, sáng em gọi hãng, đến tháo ra sửa cái lẫy giờ lại ngon rồi.

Skoda_Favorit

Xe container
fissler mà made in germany hả cụ, có nặng lắm ko ạ? e tính mua mấy dòng sx ở nước thứ 3 cho nó nhẹ. E k sợ tốn tiền mà chỉ sợ nó nặng wa

Gớm nặng thì có nặng hơn 5* nhưng nó hịn và nặng sao bằng nồi chảo Gang!:-* Dùng nó thì mình hỏng chứ Fissler chưa hỏng!!!!:))

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Kính chào các cụ. Em chuẩn bị làm tủ bếp mới. Nhờ các cụ tư vấn vụ bếp từ + hút mùi với ạ.
- Ngân sách bếp từ khoảng 10tr (có cả hồng ngoại)
- Ngân sách hút mùi tầm 5tr ạ

Các cụ tư vấn em với. Thợ kêu mua rồi ạ :(
Mợ MP3 vào mà tư vấn này

Ti Ca

Xe hơi
Gớm nặng thì có nặng hơn 5* nhưng nó hịn và nặng sao bằng nồi chảo Gang! Dùng nó thì mình hỏng chứ Fissler chưa hỏng!!!!
e đã ra ng kim sờ tận tay mấy bộ fissler rùi ạ. bộ original quá nặng so với tay e. Mấy bộ made in germany khác như humburg, muchen, born, viseo...thì cầm vừa tay, ko nặng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
e đã ra ng kim sờ tận tay mấy bộ fissler rùi ạ. bộ original quá nặng so với tay e. Mấy bộ made in germany khác như humburg, muchen, born, viseo...thì cầm vừa tay, ko nặng

Mấy cái đồ hịn hịn nó không nhẹ hơn nồi gang mấy đâu mợ nhé :D

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl

Ti Ca

Xe hơi
Mấy cái đồ hịn hịn nó không nhẹ hơn nồi gang mấy đâu mợ nhé
mấy bộ fissler mà made in germany như e kể trên trong Nguyen Kim sao nhìn inox nó cũng k dc sáng đẹp mấy, trong lòng nồi e vẫn thấy mấy chỗ nó bị vàng vàng

longkeutn

Xe đạp
Nhà em mới dùng con này được 1 tuần, nói chung ổn so với tầm tiền, em mua có 7 củ. So với các loại khác như Bosch, Teka... e chưa dùng nên chưa biết, vì bếp nhà em thấp, cao ~70cm nên k lắp được các loại trên nên đành dùng tạm con này. Con này lưu ý khi lắp ở tầng 1 thì chỉ mở 1/2 van nước đầu vào thôi, nếu mở hết van áp lực nước vào mạnh quá là máy sẽ báo lỗi tràn nước cụ nhé.
Chào bác, em cũng đang nghiên cứu em máy này. Bác có thể cho biết hiệu quả của máy nhà bác thế nào ko a? Sử dụng đến nay có hay bị lỗi vặt gì ko a? Thanks bác :)