[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

pop

Xe máy
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/03/01/1169139-550048-1519864007311339291026-gjld43jgnroa9bmxi02u.jpg
Hôm qua vừa nhà em vừa lắp cái máy sấy candy 580 giá 6tr9 các bác ạ. Gần 9h tối bên ĐMX mới mang qua. Định để trong nhà nhưng khi chạy thử thấy ồn quá (phải gấp 2, 3 lần cái máy rửa bát) nên cho ra ngoài lô gia. Hơn 9 rưỡi tối mới đi mua được cái chân máy.
Cho chạy một mẻ đầu tiên, thấy báo đèn tấm lọc. Đợi sấy xong lôi tấm lọc ra thấy nhiều sơ vải kinh khủng.
Bình thường giặt không thôi không hết được cái sơ vải này. Tụi con nít mặc vào hít hà các kiểu...
Em cũng đang phân vân em Candy này với Elec. Mà cửa kín ko nhìn được bên trong cảm giác nó ko phê lắm cụ nhỉ :))
Nhà em có lắp sẽ vất trên tầng thượng nên chắc sẽ chơi loại thông hơi chứ ngưng tụ đổ nước đi ngại lắm :D

greysky

Xe buýt
Sơ vải thì quần áo nào cũng có bác ạ, nhà em còn có trẻ 7 tháng tuổi. Thấy lọc ra nhiều sơ vải vậy thì quần áo cũng sạch hơn, đỡ bị hít sơ vải vào người.
Đồ bình thường thôi vẫn sấy được. Mấy đồ lởm quá mới bị co dây chun,...thôi bác.
Hôm qua em bỏ tạp pí lù vào để thử: khăn sữa, quần vải dầy/mỏng, túi ngủ, khăn tắm,... Sau khi sấy xong đem ra cân thì được khoảng 7kg quần áo. Để chế độ sấy thông thường thì sáng mai ra coi thử thấy có vài cái quần len bông dầy quá còn hơi ẩm một tẹo, nếu ít đồ hơn hoặc để chế độ sấy cao hơn thì sẽ khô hết.
Nói chung là thấy ổn, sau có tiền mua máy hinh hơn.
Máy đấy cũng là ngon đấy cụ, chỉ mỗi tiêu thụ điện B+ hơi tốn điện thoai hehe. Giờ ở Đức nó ra A+++ rồi. Cụ có nhu cầu ới e ship Đức về cho nhá :))

tonnyano

Xe tải
Thế thì chỉ phụ thuộc vào điều kiện kinh tế thôi ạ, và nếu không phải lăn tăn thì cụ làm cái lắp âm toàn phần SMV88 khoảng 35 tr, gấp đôi cái cụ
Mã đủ nó là SMV88TX36E cụ nhỉ, google thấy ít chỗ bán, bán thì giá toàn 45tr trở lên, cụ cho em nơi mua 35tr nhé. Thanks cụ

tuankm2009

Xe tải
Bosch chính hãng thì bảo hành hãng sẽ đến, cụ mua đâu cũng thế miễn ko phải hàng xách tay. Máy em sửa xong rồi cụ tham khảo, chuột nhà em nó cắn, trước nuôi mèo ko có con chuột nào nhưng bị bắt mất, gần đây mới nuôi lại khi nhà quá nhiều chuột. Chắc chuột nó táng dây điện gây chập. Em nối lại ngon rồi. Mà hiện tượng của cụ giống của em, có lẽ nào đứt dây van điện chứ em thâý máy bosch bền lắm ???
Cụ mà nghe lời em kiểm tra cái van thì xong lâu rồi.

Để bà giúp việc rửa tay thì xác định bát đĩa vẫn còn mùi sunlight.
Báo cáo các cụ, máy rửa bát của bà cô em bên bảo hành Bosch đã lên. Mở máy ra thì phát hiện có một cộng đồng chuột đang sinh hoạt ở trong đấy, nó tha lôi xương xẩu, rẻ rách, chai lọ... và tiện thể cắn đứt 2 cái dây. Sau khi nối lại dây nhân viên Bosch bảo bà cô em đi mua hơn chục cái cọ nồi bằng sắt và nhét vào các vị trí khe hở để chuột không chui vào được nữa. Cách này em thấy khá hay, cụ nào nhà nhiều chuột thì có thể áp dụng được. Chủ nhật này em về quê sẽ mua thêm tấm lưới sắt bịt đằng sau máy lại. May quá các cụ ạ, từ tết đến giờ em cứ buồn mãi.

À, đây là lỗi do người dùng nên Bosch không bảo hành, tổng chi phí hết 300K.

Hyang

Xe hơi
Bh mà e có được cái máy rửa bát các cụ nhể

v_t

Xe buýt
Báo cáo các cụ, máy rửa bát của bà cô em bên bảo hành Bosch đã lên. Mở máy ra thì phát hiện có một cộng đồng chuột đang sinh hoạt ở trong đấy, nó tha lôi xương xẩu, rẻ rách, chai lọ... và tiện thể cắn đứt 2 cái dây. Sau khi nối lại dây nhân viên Bosch bảo bà cô em đi mua hơn chục cái cọ nồi bằng sắt và nhét vào các vị trí khe hở để chuột không chui vào được nữa. Cách này em thấy khá hay, cụ nào nhà nhiều chuột thì có thể áp dụng được. Chủ nhật này em về quê sẽ mua thêm tấm lưới sắt bịt đằng sau máy lại. May quá các cụ ạ, từ tết đến giờ em cứ buồn mãi.

vậy là đồng cảnh ngộ rồi, giá chuột cắn mrb của bà cô cụ sớm hơn để em tham khảo có phải tết em ko phải rửa bát bằng tay ko :))

lucky.win

Xe điện
Hôm qua vừa nhà em vừa lắp cái máy sấy candy 580 giá 6tr9 các bác ạ. Gần 9h tối bên ĐMX mới mang qua. Định để trong nhà nhưng khi chạy thử thấy ồn quá (phải gấp 2, 3 lần cái máy rửa bát) nên cho ra ngoài lô gia. Hơn 9 rưỡi tối mới đi mua được cái chân máy.
Cho chạy một mẻ đầu tiên, thấy báo đèn tấm lọc. Đợi sấy xong lôi tấm lọc ra thấy nhiều sơ vải kinh khủng.
Bình thường giặt không thôi không hết được cái sơ vải này. Tụi con nít mặc vào hít hà các kiểu...
Máy sấy nào cũng thế, xong xuôi thì sơ vải rất nhiều, phải vệ sinh thường xuyên cái phin lọc của nó.

Mã đủ nó là SMV88TX36E cụ nhỉ, google thấy ít chỗ bán, bán thì giá toàn 45tr trở lên, cụ cho em nơi mua 35tr nhé. Thanks cụ
Cụ chờ rồi em sẽ có thông tin cho cụ

Quá đỏ là khi nó cắn đã không gây chập main, nhiều nhà bị nổ tung xác pháo vì nó cắn rồi. Thế là ổn rồi, cụ đỡ phải lăn tăn trong lòng.

Em cũng đang phân vân em Candy này với Elec. Mà cửa kín ko nhìn được bên trong cảm giác nó ko phê lắm cụ nhỉ :))
Nhà em có lắp sẽ vất trên tầng thượng nên chắc sẽ chơi loại thông hơi chứ ngưng tụ đổ nước đi ngại lắm :D
Sao muốn nhìn hay ngắm để làm gì, nhà em dùng Bosch, cửa cũng nhìn vào trong được nhưng có mấy khi nhìn đâu.

Máy sấy không biết các cụ sao, chứ nhà em ít dùng lắm. Cả năm chắc được chục lần.

HAIFC0209

Xe máy
Em chưa dùng máy rửa bát và cũng ko có ai đã dùng để tham khảo.
Dự kiến quất em Bosch SMI 68MS07E. Các bác tư vấn giúp em mã này có OK không hay chuyển mã khác ạ

lucky.win

Xe điện
Mấy hôm nay, em hỳ hục lên trang trại mang về được 2 cây chè, trồng trước cửa nhà.

Hàng xóm đi qua, ai cũng khen, bảo mày không cẩn thận là nó bê mất. Ngày trước em trồng được cây vối ngọt, đang uống ngon lành, thì có người đi qua mượn cả cây ^:)^

Đại ca đang ngồi canh gác cho em :)) :x =))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay, em hỳ hục lên trang trại mang về được 2 cây chè, trồng trước cửa nhà.

Hàng xóm đi qua, ai cũng khen, bảo mày không cẩn thận là nó bê mất. Ngày trước em trồng được cây vối ngọt, đang uống ngon lành, thì có người đi qua mượn cả cây ^:)^

Đại ca đang ngồi canh gác cho em :)) :x =))

Cụ bóc hết vỉa hè lên trồng chè vào thì mới ăn thua chứ hai cây thế kia om được mấy ấm?
Lưu ý không mất cả "bảo vệ" =))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng
Máy sấy nào cũng thế, xong xuôi thì sơ vải rất nhiều, phải vệ sinh thường xuyên cái phin lọc của nó.

Quá đỏ là khi nó cắn đã không gây chập main, nhiều nhà bị nổ tung xác pháo vì nó cắn rồi. Thế là ổn rồi, cụ đỡ phải lăn tăn trong lòng.

Sao muốn nhìn hay ngắm để làm gì, nhà em dùng Bosch, cửa cũng nhìn vào trong được nhưng có mấy khi nhìn đâu.

Máy sấy không biết các cụ sao, chứ nhà em ít dùng lắm. Cả năm chắc được chục lần.
Em thấy máy sấy chủ yếu cho người lười hoặc bận rộn :D, đợt nồm ẩm mấy hôm trc em phải sấy liên tục ạ, cụ ko sấy à? Cụ cho em hỏi sấy xong cụ sờ vào lồng inox của nó có nóng bỏng tay ko ạ, máy của em nóng bỏng hoặc gần bỏng tay ko biết có bình thường ko.

lucky.win

Xe điện
Cụ bóc hết vỉa hè lên trồng chè vào thì mới ăn thua chứ hai cây thế kia om được mấy ấm?
Lư ý không mất cả "bảo vệ" =))=))=))
Hai cây thôi, uống nhòe rồi. Đào hố sâu 70cm, hỳ hục nhờ mấy người nữa mới khiêng được, nặng kinh hồn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Em thấy máy sấy chủ yếu cho người lười hoặc bận rộn :D, đợt nồm ẩm mấy hôm trc em phải sấy liên tục ạ, cụ ko sấy à? Cụ cho em hỏi sấy xong cụ sờ vào lồng inox của nó có nóng bỏng tay ko ạ, máy của em nóng bỏng hoặc gần bỏng tay ko biết có bình thường ko.
Không thể bỏng tay được. Bao giờ cũng thế, nó có công đoạn làm mát quần áo, và đương nhiên mát cả lồng, đơn giản là chỉ quạt gió thổi thôi mà. Nhiệt độ hạ dưới ngưỡng cho phép thì nó thôi không làm mát nữa.

greysky

Xe buýt

Cụ Lắc tổng hợp những cách chống chuột cho a e rút kinh nghiệm với. Nhà e cũng nhiều chuột.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Không thể bỏng tay được. Bao giờ cũng thế, nó có công đoạn làm mát quần áo, và đương nhiên mát cả lồng, đơn giản là chỉ quạt gió thổi thôi mà. Nhiệt độ hạ dưới ngưỡng cho phép thì nó thôi không làm mát nữa.
Thế ạ, máy nhật em ko thấy công đoạn này cụ thể là em pana vr5600 nhà em, sấy khô là xong luôn, ko biết là nó thiết kế thế hay là lỗi ạ :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Lắc tổng hợp những cách chống chuột cho a e rút kinh nghiệm với. Nhà e cũng nhiều chuột.
Đơn giản là bịt lối vào của nó, ngoài ra thì giữ vệ sinh cả nhà là hết thôi cụ :D