[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Fwd

Đi bộ
Sao các cụ cứ nhè thời điểm này mà mua thế ạ, vừa đắt mà vừa chảnh chọe.
Vâng, em định mua lâu rồi mà cũng lăn tăn vì nhà ít người nên chưa quyết. Có gì Bác tư vấn giúp em nhé. Nếu không qua Tết em lấy cũng được ạ. Cảm ơn Bác nhiều !

trangle142

Đi bộ
Bác Lucky ơi, em tính để rời nó ra góc khác của bếp có được ko? Chứ cắt bàn đá thì hơi xấu. Em nên lấy loại nào hả bác, budget loanh quanh 15tr.

lucky.win

Xe điện
Vâng, em định mua lâu rồi mà cũng lăn tăn vì nhà ít người nên chưa quyết. Có gì Bác tư vấn giúp em nhé. Nếu không qua Tết em lấy cũng được ạ. Cảm ơn Bác nhiều !
Cụ vẫn còn lăn tăn thì em khuyên cứ ngâm cứu thêm đi đã, vội vàng quyết định làm gì ạ.

Bác Lucky ơi, em tính để rời nó ra góc khác của bếp có được ko? Chứ cắt bàn đá thì hơi xấu. Em nên lấy loại nào hả bác, budget loanh quanh 15tr.
Cụ nói là máy âm tủ nên em mới bảo thế. Cụ để góc khác hay chỗ nào cũng được mà, tính sao cho thuận tiện sử dụng và đường nước cho nó nữa.

Havo

Xe điện
Các bác cho mình hỏi viên rửa này người ta tặng kèm máy thì rửa ok không ah? Hay là phải có thêm muối & nước bóng?

Cụ nào dùng viên rửa Finish powerball thì có thể tham khảo tác dụng/tính năng từng loại viên rửa như hình dưới:

Loại cao cấp nhất là Quantum có đến 12 tính năng.
Loại Classic chỉ có 2 tính năng, thì phải kết hợp đổ thêm muối và nước làm bóng.

trangle142

Đi bộ
Cụ nói là máy âm tủ nên em mới bảo thế. Cụ để góc khác hay chỗ nào cũng được mà, tính sao cho thuận tiện sử dụng và đường nước cho nó nữa.
Vậy bác tư vấn giúp em 1 máy rửa bát độc lập giá tầm 15tr với ạ.

Fwd

Đi bộ
"Cụ vẫn còn lăn tăn thì em khuyên cứ ngâm cứu thêm đi đã, vội vàng quyết định làm gì ạ."

Em chỉ lăn tăn lấy máy nhỏ hay máy to ạ. Còn giờ thì em chốt sẽ lấy máy loại to cho thoải mái.
Em chọn loại độc lập cho tiện, ngân sách dự kiến khoảng 20-40tr ạ.
Bosch thì em thấy SMS46MI05E có vẻ được chọn nhiều. Còn nếu Miele không biết 40tr có được mã nào tốt không Bác? Dòng này hình như nhà mình ít bên cung cấp ạ?!
Thời điểm này các cửa hàng chắc cũng làm giá và chảnh hơn thường ngày một chút.
Mong Bác cho lời khuyên và thông tin ạ. Cảm ơn Bác, chúc Bác cuối tuần vui vẻ !

namtnu

Xe đạp
Mẫu độc lập nào của Bosch đc ưa chuộng nhiều vậy các cụ, em theo số đông. Ở HN thì cửa hàng nào giá tốt ạ. Em mua luôn cho nhẹ đầu còn làm việc khác. Tìm hiểu thấy mệt quá.
Kính nhờ các cụ.

hbu082

Xe container
Cụ nào dùng viên rửa Finish powerball thì có thể tham khảo tác dụng/tính năng từng loại viên rửa như hình dưới:

Loại cao cấp nhất là Quantum có đến 12 tính năng.
Loại Classic chỉ có 2 tính năng, thì phải kết hợp đổ thêm muối và nước làm bóng.
nghĩa là có muối và nước làm bóng rồi vẫn phải thêm cả viên rửa à cụ?
1 kg muối thì rửa trong bao lâu các cụ ơi? đổ muối vào có phải cho nước vào trong chỗ bình đựng muối không ạ? hôm trước em quên không hỏi cậu kỹ thuật.

Th4iNguy3n

Xe buýt
Ở trang 461, bác Bùi Quý Mạnh đã tổng hợp chỗ mua & loại muối, bột & nước bóng ở Hà Nội rồi; giá mà bác ấy hay ai trên này chỉ giúp chỗ mua ở SG nữa thì hay nhỉ, ship xa quá mất công :(.

Suvita03

Xe tải
nghĩa là có muối và nước làm bóng rồi vẫn phải thêm cả viên rửa à cụ?
1 kg muối thì rửa trong bao lâu các cụ ơi? đổ muối vào có phải cho nước vào trong chỗ bình đựng muối không ạ? hôm trước em quên không hỏi cậu kỹ thuật.
Khi rửa cần cả 3 thành phần: bột, muối, nước bóng theo tỷ lệ phù hợp. Muối rất rẻ nên không cần quan tâm, cứ đèn báo hết hoặc mở nắp thấy gần hết thì cho vào (tháng kt 1 lần là được). Khi cho muối lần đầu cần đổ nước, lần sau nước sẽ tràn ra ngoài khi đổ thêm muối (khuyến cáo bổ sung muối trước khi rửa để nước muối tràn ra đỡ gây hại máy).

Suvita03

Xe tải
Ở trang 461, bác Bùi Quý Mạnh đã tổng hợp chỗ mua & loại muối, bột & nước bóng ở Hà Nội rồi; giá mà bác ấy hay ai trên này chỉ giúp chỗ mua ở SG nữa thì hay nhỉ, ship xa quá mất công :(.
Bác đặt mua trên mạng (vd Lazada ...) giá không đắt mà mang đến tận nhà luôn.

hbu082

Xe container
Khi rửa cần cả 3 thành phần: bột, muối, nước bóng theo tỷ lệ phù hợp. Muối rất rẻ nên không cần quan tâm, cứ đèn báo hết hoặc mở nắp thấy gần hết thì cho vào (tháng kt 1 lần là được). Khi cho muối lần đầu cần đổ nước, lần sau nước sẽ tràn ra ngoài khi đổ thêm muối (khuyến cáo bổ sung muối trước khi rửa để nước muối tràn ra đỡ gây hại máy).
thanks cụ, em hôm nọ lấy máy, bên họ cho mấy viên tổng hợp dùng. nếu giờ dùng bột rửa thì cứ mỗi lần rửa cho thẳng bột vào máy à cụ? hay cho vào cái ngăn đựng viên tổng hợp ạ?

tuanva06

Xe tải
Cụ nào biết cho em hỏi mua bột rửa somat về cho vào chỗ nhét viên rửa bát ạ?
Viên rửa thì em biết, bột thì chưa biết dùng thế nào

Suvita03

Xe tải
thanks cụ, em hôm nọ lấy máy, bên họ cho mấy viên tổng hợp dùng. nếu giờ dùng bột rửa thì cứ mỗi lần rửa cho thẳng bột vào máy à cụ? hay cho vào cái ngăn đựng viên tổng hợp ạ?
Cho bột vào ngăn bên cạnh ngăn nước bóng trên cánh cửa (chắc là ngăn cho viên tổng hợp thợ hướng dẫn cụ). Nhớ đóng nắp nó lại để đến chu kỳ rửa nó sẽ tự mở ra. Dùng bột cụ nhớ chỉnh lại mức muối và nước bóng cho phù hợp, khởi điểm cứ để mức 3 rồi chỉnh dần nếu cụ không biết độ cứng của nước đầu vào.

lucky.win

Xe điện
Vậy bác tư vấn giúp em 1 máy rửa bát độc lập giá tầm 15tr với ạ.
Tiền đó thì mua model 25KI là ok ạ, nó có nhiều model khác của serie 2 này như CW, CI, AI, FI thì cái KI là hợp lý về xèng cũng như hiệu năng.

Em chỉ lăn tăn lấy máy nhỏ hay máy to ạ. Còn giờ thì em chốt sẽ lấy máy loại to cho thoải mái.
Em chọn loại độc lập cho tiện, ngân sách dự kiến khoảng 20-40tr ạ.
Bosch thì em thấy SMS46MI05E có vẻ được chọn nhiều. Còn nếu Miele không biết 40tr có được mã nào tốt không Bác? Dòng này hình như nhà mình ít bên cung cấp ạ?!
Thời điểm này các cửa hàng chắc cũng làm giá và chảnh hơn thường ngày một chút.
Mong Bác cho lời khuyên và thông tin ạ. Cảm ơn Bác, chúc Bác cuối tuần vui vẻ !
Miele ở nhà mình thì giá 40tr chưa ổn lắm, có Rita võ, Đông Dương tự nhập về, và có cả hàng xách tay của các shop nữa.

Cái MI05 hay chọn vì nó hợp lý trong tầm 20tr trở xuống, còn như cụ xông xênh đến 40tr thì phẩy tay model MI05 đi ạ. Làm cái SMS88TI tầm 32tr là chuẩn không phải tranh luận nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Như vầy thì set H:01 là ok phải k các bác? Trong SG tìm mua muối Israel k có, nên thôi đặt mua tạm combo muối + nước bóng Somat vậy, xài cùng với viên rửa khuyến mãi.

namtnu

Xe đạp
Tiền đó thì mua model 25KI là ok ạ, nó có nhiều model khác của serie 2 này như CW, CI, AI, FI thì cái KI là hợp lý về xèng cũng như hiệu năng.
Chỗ nào còn hàng vậy bác, chỗ em hỏi thì nó báo hết hàng. Nó giới thiệu mẫu Bosch SMS63L08EA, mẫu này dùng ok không bác?

trangle142

Đi bộ
Bác tư vấn giúp em chỗ mua được ko ạ? Em thấy muôn ngả hết hàng, em lại cũng ko cần gấp, tính ra Têt mới mua.