[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

clessking

Xe buýt
Em nhờ cụ lucky.win với. Vì em thấy cụ tốt quá, đặc biệt hiểu biết về đồ gia dụng.

Em đang có nhu cầu 1 máy rửa bát, ngân sách + - 15 tr. Tìm hiểu sơ qua thì kích thước chuẩn chiều rộng toàn 60cm. Em định lắp chỗ tủ lạnh, nhưng chỗ đó chỉ gần 58cm, 1 bên bàn đá sát bồn rửa, 1 bên là tường, chán thế!

Nhu cầu 2 của em là 1 em quạt trần lắp trần thạch cao, mà em thì trần bê tông còn chịu chết. Tra mạng thì cả rừng thông tin. Search mã này không biết ổn không: Panasonic F60TDN.

Trăm sự nhờ cụ tư vấn - thiết kế - thi công. Em hơi tham lam, hihihi
Cụ hỏi như thế khó trả lời lắm. Cụ thừa biết là 58cm là ko đủ rồi, 1 bên kịch tường thì chỉ có cắt bớt bên kia nếu muốn lắp máy to. Nếu ko cắt được thì phải dịch cả hệ tủ dưới, hoặc ko cụ lắp cái MRB nhỏ như 1-2 trang trước cụ vihali lắp đó. Đấy, với thông tin cụ đưa thì câu trả lời là như vậy :D Còn cụ muốn chuẩn chỉ hơn thì post cái ảnh lên các cụ trên này tư vấn cho. hihi

Còn về cái quạt trần. Em thấy quạt pana dùng khá ok, mã cụ chọn là loại tầm trung, dùng tốt. Nhưng em chưa hiểu cụ nói lắp trần thạch cao là sao, cụ bắt luôn vào tấm thạch cao thì em nghĩ là hơi liều dù về logic thì có thể :D Cái quạt pana chỉ nặng tầm 6-8kg --> treo vào thanh xương cá thoải mái. Thợ làm thạch cao toàn bắt 1 cái đinh vít bê tông rồi đu người là chuyện thường. Nhưng em ko hiểu sao cụ ko bắt trực tiếp vào bê tông rồi thả móc xuống nhỉ, bắt thêm 1 cái dây nữa vào thanh xương cá thì yên tâm luôn.

hnvn1234

Xe điện
Em thấy làm đơn giản mà. Cần thì cụ mua cả mảng về, dùng vít của chính mrb mà bắt. À mà tủ bếp kín thì sao gián chui được các cụ nhỉ?
Có khe hở là gián chui ngay. Nhà em chơi món này thấy hiệu nghiệm phết

Ngoclamthoi

Xe máy
Có khe hở là gián chui ngay. Nhà em chơi món này thấy hiệu nghiệm phết
Nhà em dùng viên này thấy gián chết ngả nghiêng, đc khoảng tháng thì lại chạy tung tăng khắp nhà rồi.

Gửi từ SM-G950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lucky.win

Xe điện
Em nhờ cụ lucky.win với. Vì em thấy cụ tốt quá, đặc biệt hiểu biết về đồ gia dụng.

Em đang có nhu cầu 1 máy rửa bát, ngân sách + - 15 tr. Tìm hiểu sơ qua thì kích thước chuẩn chiều rộng toàn 60cm. Em định lắp chỗ tủ lạnh, nhưng chỗ đó chỉ gần 58cm, 1 bên bàn đá sát bồn rửa, 1 bên là tường, chán thế!

Nhu cầu 2 của em là 1 em quạt trần lắp trần thạch cao, mà em thì trần bê tông còn chịu chết. Tra mạng thì cả rừng thông tin. Search mã này không biết ổn không: Panasonic F60TDN.

Trăm sự nhờ cụ tư vấn - thiết kế - thi công. Em hơi tham lam, hihihi
- Lắp máy thì cụ biết kích thước 60cm rồi. Thông thường để tối thiểu 605mm, để còn cựa được, với lại có phải chỗ nào tường cũng vuông góc, trên to dưới tóp lại là chuyện bình thường.

Cụ chụp ảnh cái góc đó đưa lên cho mọi người cũng xem.

- Quạt trần, ngon thì cứ quạt DC của Pana hoặc KDK mà chọn, 2 thằng này là một, Pana mua lại hãng KDK. Nhưng mà cụ lắp vào trần thạch cao là sao ạ, làm sao chịu được. Khoét trần thạch cao để lắp chân treo vào sàn bê tông chứ ạ. Việc lắp đặt thì thợ của chỗ bán họ lắp cho mà.

Cụ dán bằng keo gì thế? Nhà em may ko có chuột. Chuột từ hàng xóm vào nhà toàn phải thưa bẩm ông chó mà chưa thấy nó tha cho chú nào, thanh liêm lắm.
Là keo silicon bình thường thôi ạ.

Nhà em cũng nuôi chó Phú Quốc đây ạ, nhìn thấy chuột, gián là nó lồng lộn lên, nhưng mà nhiều lúc mở cửa cũng không tránh khỏi được.

Nhà em dùng viên này thấy gián chết ngả nghiêng, đc khoảng tháng thì lại chạy tung tăng khắp nhà rồi.

Chắc nhờn thuốc, thử thay bằng loại khác hoặc hãng khác xem thế nào.

Trung_anh

Xe buýt
lucky.win
cụ ơi e đang chuẩn bị hoàn thiện bếp
cũng định lắp Mrb tầm 12 bộ
tầm 20-30tr thấy cũng nhiều loại quá,model nào ổn cụ chỉ e với

Nay xem thằng Brandt của pháp cũng nhiều thứ đẹp phết ah
Đang có 1 lò vi sóng kèm
nướng gần 40tr giảm 50% vì là hàng bày cụ bảo e nên lấy loại 2 trong 1 này ko ah

hnvn1234

Xe điện

Nhà em phải khoảng 5-6 tháng mới thấy bóng dáng. Cứ thấy 1-2 chú lò dò vào cửa là em thay cục mới. Mấy năm nay tuyệt không có con nào vào nhà nữa rồi

congbocngheo

Xe buýt
Đợt này có khi Em lại phải phiền Cụ lucky.win rồi. Cái máy rửa bát Elec ESF 63020X nhà Em lại trục trặc rồi. Máy chỉ chạy hết chu trình rửa lúc đầu, không đun nóng nước, không bơm nước ra rồi ngừng luôn. Đèn play/cancel nhấp nháy vàng, đèn stop đỏ.
Cụ phán bệnh giúp Em với

binhsu7273

Xe cút kít
Đợt này có khi Em lại phải phiền Cụ lucky.win rồi. Cái máy rửa bát Elec ESF 63020X nhà Em lại trục trặc rồi. Máy chỉ chạy hết chu trình rửa lúc đầu, không đun nóng nước, không bơm nước ra rồi ngừng luôn. Đèn play/cancel nhấp nháy vàng, đèn stop đỏ.
Cụ phán bệnh giúp Em với
Chắc bị rắt rác vào cánh bơm rồi, kéo lọc rác ra lấy tay cậy nắp che cánh bơm thử quay cánh bơm xem nó bị kẹt không.

clessking

Xe buýt
- Hai model này cùng serie 6, kiểu dáng lắp đặt khác biệt thì nhìn thấy rồi.

- Cái 68MS07 có hỗ trợ mở cửa và chỉ hoạt động khi chọn Eco. Hỗ trợ intensive zone thì mặc định serie 6 là có, không cần quan tâm là model bình dân hay cao cấp.

- Các chương trình rửa và phần hỗ trợ đều như nhau.

- Khác biệt duy nhất và lớn nhất của cái 68MX03 là có hệ thêm hệ thống sấy khô Zeolith, khi có thêm cái này rồi thì nó bỏ phần hỗ trợ mở tự mở cửa đi. Có thêm phần sấy này thì nó là Pefect Dry rồi và đồng thời hiệu suất năng lượng thành mức A+++, nó thực sự là A+++ chứ không phải như mấy hãng khác nhận bừa.

- Câu hỏi có xứng đáng hay không, thì cá nhân em đánh giá rất xứng đáng với 5tr bỏ thêm, vấn đề là mình có chịu đầu tư thêm như thế hay không.

Ảnh em chụp đúng model đó đây, trên cánh cửa sẽ có dòng chữ đó.

Máy độc lập serie 6 ở VN có mã nào có sấy Zeolith ko hả cụ Lucky.win ơi?

Ti Ca

Xe hơi
lucky.win
cụ ơi e đang chuẩn bị hoàn thiện bếp
cũng định lắp Mrb tầm 12 bộ
tầm 20-30tr thấy cũng nhiều loại quá,model nào ổn cụ chỉ e với

Nay xem thằng Brandt của pháp cũng nhiều thứ đẹp phết ah
Đang có 1 lò vi sóng kèm
nướng gần 40tr giảm 50% vì là hàng bày cụ bảo e nên lấy loại 2 trong 1 này ko ah

Nghe nói lò vi sóng kèm nướng thì nướng k ngon như lò chuyên dụng đâu ạ. Nên mua riêng.
Nhà em phải khoảng 5-6 tháng mới thấy bóng dáng. Cứ thấy 1-2 chú lò dò vào cửa là em thay cục mới. Mấy năm nay tuyệt không có con nào vào nhà nữa rồi

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trung_anh

Xe buýt
Nghe nói lò vi sóng kèm nướng thì nướng k ngon như lò chuyên dụng đâu ạ. Nên mua riêng.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Dạ e cũng nghe vậy đối với lò tầm trung tầm vài triệu
Còn lò này bên bán nói nướng chuẩn như lò nướng làm e băn khoăn...Vì nhu cầu nướng cũng ít nên tính 1 cái cho gọn ạ^^

Gem.nu

Xe đạp
Nhà em lắp máy độc lập Sms45mi05e nên vẫn có chỗ hở ạ, lại tháo cả cái nắp trên rồi mới nhét vào tủ bếp nên sợ mấy anh gián vào hỏi thăm lắm. Chắc hôm nào phải vượt lười lôi ra dán lại thôi.

Nhà e, e cũng đang định làm cho máy rửa bát giống model, k biết bao h a/chị vượt lười cho e tham khảo mẫu với

dautrocloc

Xe hơi
Lỗi E09 nhà Cụ sửa hết bao nhiêu? Máy Bosch nhà em cũng loại 12 bộ mua đầu năm 2014 đã hết bảo hành. Gọi hãng báo phải thay bơm nhiệt hết 4tr1 mà chỉ bảo hành 3 tháng, tưởng hàng Bosch bền mà nhanh hỏng thế không biết. Cụ còn sđt của bạn thợ sửa lỗi E09 không cho em với?
MRB nhà em hôm nay lại bị lỗi E14, gọi tổng đài 19001538 của HMH báo cho thợ đến kiểm tra. Chiều nay thợ đến nói phải thay cảm biến nhiệt hết 600k + 300k công kiểm tra nữa là 900k. Máy Bosch em nghĩ bền lắm thế mà có vẻ không đúng. Trước em dùng máy giặt Electronic >10 năm chẳng hỏng gì cả

lucky.win

Xe điện
MRB nhà em hôm nay lại bị lỗi E14, gọi tổng đài 19001538 của HMH báo cho thợ đến kiểm tra. Chiều nay thợ đến nói phải thay cảm biến nhiệt hết 600k + 300k công kiểm tra nữa là 900k. Máy Bosch em nghĩ bền lắm thế mà có vẻ không đúng. Trước em dùng máy giặt Electronic >10 năm chẳng hỏng gì cả
Lỗi này của cụ, em sửa 10 phút là xong, kỷ niệm luôn cụ, không cần xèng.

P/S: tối về nhà em chém tiếp với các cụ khác ạ.

dautrocloc

Xe hơi
Lỗi này của cụ, em sửa 10 phút là xong, kỷ niệm luôn cụ, không cần xèng.

P/S: tối về nhà em chém tiếp với các cụ khác ạ.
Cái cảm biến sửa được hay vẫn phải thay mới ạ? Em định nhờ Cụ nhưng ngại nhất khoản vận chuyển máy đến nhà Cụ :). Lần tới mà hỏng em sẽ nhờ Cụ giúp ạ. Tks Cụ.

lucky.win

Xe điện
Cái cảm biến sửa được hay vẫn phải thay mới ạ? Em định nhờ Cụ nhưng ngại nhất khoản vận chuyển máy đến nhà Cụ :). Lần tới mà hỏng em sẽ nhờ Cụ giúp ạ. Tks Cụ.
Máy nội địa Nhật nó nhỏ con con thì mới bê thôi ạ, chứ máy to bê có mà tèo.

Cái đó em thay bằng cái khác ạ, 10ph ngồi chém gió là xong và tại nhà cụ nhé.