[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

masing

Đi bộ
Thì cụ dùng luôn serie 4 cũng đc mà. Ngoài MI05E thì giá hơi cao (hiện h là 17,9tr), còn 1 số mã GW04E (15,5), GI04E (16tr), II04E (17tr). Nói chung chức năng cũng thế, khác nhau 1 số điểm như 2 hay 3 khay, màu, có tự hé cửa hay ko thôi. E nghĩ giá chênh nhau tầm 1tr hơn tí thì cụ lên serie 4 cũng đc. Còn bị giới hạn bởi ngân sách thì có bao nhiêu chọn loại đấy vậy.
Như em ở đà nẵng cụ ạ, con mi05e bên đó báo em 19,5tr, có chỗ nó báo tận 22 tr cơ ạ,:-s. Cụ biết ở ĐN chỗ nào giá tốt không ạ.

clessking

Xe buýt
Như em ở đà nẵng cụ ạ, con mi05e bên đó báo em 19,5tr, có chỗ nó báo tận 22 tr cơ ạ,:-s. Cụ biết ở ĐN chỗ nào giá tốt không ạ.
B thử search google xem, m vừa ngó qua thấy chỗ này có ở Đà Nẵng đấy. Nhưng ko biết giá như vậy ko, vì ở ĐN mà ko có hàng ngta phải chuyển từ noi khác đến sẽ đội thêm tiền.
https://sieuthibepquangvinh.vn/may-rua-bat-bosch/may-rua-bat-bosch-sms46mi05e.html

kvboto

Xe container
Em cũng bắt đầu tìm hiểu mua dùng khi ngan già bắt đầu đòi hỏi và biểu tình, đình công....

684 trang rồi, đọc hết e khó.

Nhờ Các cụ thông thạo tư vấn giúp món máy rửa bát này với:

1. Nên mua hàng nhật bãi nội địa hay mua hàng mới

2.1 Nếu mua hàng nhật bãi nội địa
- Chỗ nào bán uy tín, hàng đảm bảo khá, dịch vụ tốt
- Với các tiêu chí: Tầm tiền khoảng 5-6 triệu + Rửa tối thiểu được 6 bộ/lần + Máy sản xuất từ 2010 trở lại đây
==> Model nào tốt, bền, ít lỗi, ít hỏng vặt, rửa sạch nhất, hiệu quả nhất

2.2 Nếu mua hàng máy mới
- Tiêu chí: Rửa tối thiểu được 6 bộ/lần + Tầm giá tiền khoảng 10 - 15 triệu

Thanks CCCM

lucky.win

Xe điện
Cụ ở Đà Nẵng thì em khuyên cụ mua chỗ 22 hoặc thậm chí cao hơn cho model đó cũng được. Đừng ham mấy nơi báo 18 hay 19tr mà chết sặc vì bảo hành đấy.

Hàng trong đó phân phối thế nào em biết, nên không xui dại cụ đâu, ngoại trừ cụ thích xanh chín.

Còn ở HN mấy hôm nay giá 18tr lắp hoàn thiện tất cả, mua cả chục cái một lúc cũng có ngay, mấy hôm nữa giá lại thay đổi khác.

Chỉnh sửa cuối:

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở Đà Nẵng thì em khuyên cụ mua chỗ 22 hoặc thậm chí cao hơn cho model đó cũng được. Đừng ham mấy nơi báo 18 hay 19tr mà chết sặc vì bảo hành đấy.

Hàng trong đó phân phối thế nào em biết, nên không xui dại cụ đâu, ngoại trừ cụ thích xanh chín.
Em thấy ở Đà Nẵng có văn phòng HMH mà cụ?

lucky.win

Xe điện
Em cũng bắt đầu tìm hiểu mua dùng khi ngan già bắt đầu đòi hỏi và biểu tình, đình công....

684 trang rồi, đọc hết e khó.

Nhờ Các cụ thông thạo tư vấn giúp món máy rửa bát này với:

1. Nên mua hàng nhật bãi nội địa hay mua hàng mới

2.1 Nếu mua hàng nhật bãi nội địa
- Chỗ nào bán uy tín, hàng đảm bảo khá, dịch vụ tốt
- Với các tiêu chí: Tầm tiền khoảng 5-6 triệu + Rửa tối thiểu được 6 bộ/lần + Máy sản xuất từ 2010 trở lại đây

2.2 Nếu mua hàng máy mới
- Tiêu chí: Rửa tối thiểu được 6 bộ/lần + Tầm giá tiền khoảng 10 - 15 triệu

Thanks CCCM
1. Không hiểu câu hỏi của cụ lắm, cụ đang boăn khoan hàng Nhật bãi nội địa với hàng mới ? Hàng mới ở đây cũng là hàng nội địa ạ ?

2.1. Với máy nội địa Nhật thì Cụ không nên để đến con số 6 bộ, không nên nghĩ 6 bộ là mâm cỗ 6 người nhà mình đâu, mà ngắn gọn là cụ xếp đủ cho 1 bữa nhà cụ, vd 2 vợ chồng và 2 đứa con, còn thừa chỗ thì thêm cái nồi mini nữa.

Tầm 5-6tr thì cụ mua được máy Pana TR1 hoặc 3, trong đó cục đổi nguồn đã hết 4-500k rồi.

2.2 Với 15tr mà muốn mua máy nội địa Nhật là máy mới thì chưa đủ ạ, thêm 1-2tr nữa.

Máy nào cũng có lúc thế lọ thế chai, tránh sao được ạ. Nếu tính hiệu quả, giá thành trên giá trị sử dụng thì 17tr mà mua máy 6 bộ nội địa, là không hiệu quả.

chiepchiep

Xe hơi

Anh lắc cho em hỏi, cái nồi cơm mấy tuần nay cứ ủ qua đêm là lại có hiện tượng cơm nó đỏ như hình là sao ạ, khi nấu thì vẫn trắng bình thường.

lucky.win

Xe điện

Anh lắc cho em hỏi, cái nồi cơm mấy tuần nay cứ ủ qua đêm là lại có hiện tượng cơm nó đỏ như hình là sao ạ, khi nấu thì vẫn trắng bình thường.
Sáng mở ra thì thấy cơm có nóng không hay thấy giọt nước từ vung chảy xuống.

Hạt cơm đỏ như bị cháy hay thiu ? Đổi thử sang loại gạo khác xem thế nào.

THĂNG LEN

Xe đạp
Hôm trước nhà nháu mua của mợ Ngọc trên Làm cha mẹ đắt lòi tù và. 2 gói bột Somat 1,2Kg; 2 hộp muối Somat 1,2 Kg; một chai nước bóng Somat 500 ml tổng thiệt hại 800K.
Em mới mua trên shoppee 2 combo 3 thứ của somat là 570k giá tháng 3 2019

coldfacekiller

Xe tải
Thì cụ dùng luôn serie 4 cũng đc mà. Ngoài MI05E thì giá hơi cao (hiện h là 17,9tr), còn 1 số mã GW04E (15,5), GI04E (16tr), II04E (17tr). Nói chung chức năng cũng thế, khác nhau 1 số điểm như 2 hay 3 khay, màu, có tự hé cửa hay ko thôi. E nghĩ giá chênh nhau tầm 1tr hơn tí thì cụ lên serie 4 cũng đc. Còn bị giới hạn bởi ngân sách thì có bao nhiêu chọn loại đấy vậy.
cụ check đâu mà giá thấp hơn thị trường đến 2 triệu thế ạ?

hbu082

Xe container
theo em hiểu thì thường có hai nguồn. Một nguồn là chính hãng nhập, còn một nguồn dạng nhập tiểu ngạch nên rẻ hơn. nó giống như kiểu iphone một con fpt còn 1 con xách tay về ấy cụ.

chiepchiep

Xe hơi
Sáng mở ra thì thấy cơm có nóng không hay thấy giọt nước từ vung chảy xuống.
Cơm vẫn nóng bình thường anh ạ, để một lúc thì có giọt nước chảy xuống, cái nồi này nhà em muốn hâm toàn phải đổ nước vào nồi, múc cơm vào bát to để thôi, nếu k có nước ủ thì hạt cơm lớp trên cùng nó bị khô lắm.

Hạt cơm đỏ như bị cháy hay thiu ?
Hạt kiểu cháy thôi anh
Đổi thử sang loại gạo khác xem thế nào. Dạ để tối nay em thử loại khác xem như nào.

mattoet

Xe hơi
Em có máy bos bật ko nên nguồn. Có cụ nào trên này sửa ko ạ? Em
Ở cầu giấy- hà nội.

clessking

Xe buýt
Cụ cứ search, hỏi thì nó ra ngay ý mà. Đợt trc e tìm hiểu qua thì nó có 2 loại, nhập từ đại lý bên Sing (hình như TTC...) và 1 số (như HMH,EUI) là có chứng nhận đại lý của hãng thì phải. Giá HMH EUI bao giờ cũng cao hơn khoảng 2tr.
Máy thì e nghĩ như nhau, vì số người sử dụng còn ít nên chưa sinh ra hàng giả, nhái. Chắc khác nhau bảo hành thôi. Mà khác nhau chưa biết có tốt hơn ko :D
Đợt này mẫu MI05 nhiều hàng thật, như hôm t7 em dẫn người nhà đi xem có tí mà thấy bay được 3 con tính cả con nhà em lấy.

vang Italy

Xe đạp
Sáng nay thợ qua thì kt thấy 1 bên dây dưới máy lại sứt, đã chỉnh lại xong thì máy ok rồi ạ, cám ơn bác Vành123 với bác lucky.win ạ.
Anh thợ nói em hạn chế xài chế độ sentive 70 vì máy bơm bi kéo mãi dễ die. Máy em toàn rửa cho nguyên ngày, nồi các loại nên đó h toàn xài chế độ ấy ạ. Thôi từ nay em xài auto vậy. À riêng vụ các rỗ úp muỗng đũa nhờ bác lucky.win khi nào có inbox giúp em nha.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào nó tắc ống thoát cứ ới cụ Vanh là được, cần chi phải tráng ((:
Sao mợ biết em là thợ ống nước, ..... hay thế :)):)):))

Sáng nay thợ qua thì kt thấy 1 bên dây dưới máy lại sứt, đã chỉnh lại xong thì máy ok rồi ạ, cám ơn bác Vành123 với bác lucky.win ạ.
Anh thợ nói em hạn chế xài chế độ sentive 70 vì máy bơm bi kéo mãi dễ die. Máy em toàn rửa cho nguyên ngày, nồi các loại nên đó h toàn xài chế độ ấy ạ. Thôi từ nay em xài auto vậy. À riêng vụ các rỗ úp muỗng đũa nhờ bác lucky.win khi nào có inbox giúp em nha.
Chạy là ngon roài - tý nữa tốn tiền oan :D, anh thợ phán chuẩn đấy mợ :-bd.

lucky.win

Xe điện
Em có máy bos bật ko nên nguồn. Có cụ nào trên này sửa ko ạ? Em
Ở cầu giấy- hà nội.
Nó ngỏm như nào hả cụ, nhấn vào nó im thin thít à.

Model máy là gì ạ.

Tý mất mấy triệu với thợ của hãng.