[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

tho_map

Xe máy
Dưới 20tr thì chỉ duy nhất model MI05 có hỗ trợ đấy cụ nhé, mà nó cũng bắt đầu bỏ mẫu rồi ạ. Về nhà mình chỉ còn 1 đợt hàng nữa là chấm dứt.
Sao model này bán chạy quá trời mà lại bỏ mẫu vậy cụ Lắc ơi?

atoxet

Xe buýt
Dưới 20tr thì chỉ duy nhất model MI05 có hỗ trợ đấy cụ nhé, mà nó cũng bắt đầu bỏ mẫu rồi ạ. Về nhà mình chỉ còn 1 đợt hàng nữa là chấm dứt.
Vậy chắc em phải kiếm đạn lấy con MI05 nữa. Cụ nào có kho gom con này khéo lại ngon :D
Hôm trc cụ gợi ý em nghiên cứu Hafele nhưng em thấy Bosch vẫn yên tâm hơn :(

lucky.win

Xe điện
Sao model này bán chạy quá trời mà lại bỏ mẫu vậy cụ Lắc ơi?
Vậy chắc em phải kiếm đạn lấy con MI05 nữa. Cụ nào có kho gom con này khéo lại ngon :D
Hôm trc cụ gợi ý em nghiên cứu Hafele nhưng em thấy Bosch vẫn yên tâm hơn :(
Cái gì cũng thế thôi mà, đến lúc họ sẽ sx model khác để thế chỗ vào, không lẽ cứ dùng Ip 8 mà không lên cao hơn ...

Tới đây sẽ bỏ MI05 và 68TI, rồi sẽ có model khác ngon hơn hoặc thêm các hỗ trợ tốt hơn, giá có thể vẫn như cũ hoặc thêm chút chẳng hạn.

tho_map

Xe máy
annhien88: có rẻ hơn đâu mợ ơi. Khan hiếm hàng là cửa hàng thi nhau đẩy giá lên đấy ạ.
lucky.win biết thế em ráng rửa tay thêm tí nữa là được model mới hả bác :)) nói chứ em tính mua gì thì mua luôn cho xong, chứ tính mua xong rồi để đó em khó chịu hiu hiu.... Nên bữa ấy nghe bạn sale báo giá xong mà sát giờ đón con nên em ko kịp nhắn hỏi bác, làm tới lun :) Giờ mua rồi cứ EQ là đã mua đúng đồ tốt đi hehe
Cụ Lắc làm gì đắc tội với các cụ khác mà sao bị anh em chém thế hả cụ? ;)

Chỉnh sửa cuối:

cuckhoai

Xe tăng
annhien88: có rẻ hơn đâu mợ ơi. Khan hiếm hàng là cửa hàng thi nhau đẩy giá lên đấy ạ.
lucky.win biết thế em ráng rửa tay thêm tí nữa là được model mới hả bác :)) nói chứ em tính mua gì thì mua luôn cho xong, chứ tính mua xong rồi để đó em khó chịu hiu hiu.... Nên bữa ấy nghe bạn sale báo giá xong mà sát giờ đón con nên em ko kịp nhắn hỏi bác, làm tới lun :) Giờ mua rồi cứ EQ là đã mua đúng đồ tốt đi hehe
Cụ Lắc làm gì đắc tội với các cụ khác mà sao bị anh em chém thế hả cụ? ;)
Lão toàn ăn mảnh xong về nói khoác thì làm gì chả bị chém. :D :D :D

tho_map

Xe máy
Em nghĩ mãi ko hiểu. Mới phải tra bác Gúc, ngoài ấy nhiều từ hay quá ạ, mỗi lần ra HN chơi là em lại học đc bao nhiêu từ mới của bạn bè á hehe

cuongdiv

Xe container
Gì thế? Gì thế? Vẫn cay vụ đi vào Thái Hòa à? :)):)):)):)):)):)):))
Em nghĩ mãi ko hiểu. Mới phải tra bác Gúc, ngoài ấy nhiều từ hay quá ạ, mỗi lần ra HN chơi là em lại học đc bao nhiêu từ mới của bạn bè á hehe

Ý lão Khoái nói lão Lắc đi ăn mảnh với các mợ, chứ nếu ăn mảnh với các cụ thì các lão ấy không chém đâu =)) =))

cclass

Xe buýt
Nhà em dùng máy Bosch Series 4, nguồn điện cấp dùng ổ 2 chân chứ ko phải 3, mà em rất hay bị giật điện khi sờ vào máy nếu đi chân không, các cụ có biết cách xử lý ko làm ơn chỉ giúp em. Em đã thử nối đất như dùng dây điện 1 đầu nối đất, 1 đầu nối với thùng inox phía sau rồi mà vẫn bị giật

Skoda_Favorit

Xe container
Nhà em dùng máy Bosch Series 4, nguồn điện cấp dùng ổ 2 chân chứ ko phải 3, mà em rất hay bị giật điện khi sờ vào máy nếu đi chân không, các cụ có biết cách xử lý ko làm ơn chỉ giúp em. Em đã thử nối đất như dùng dây điện 1 đầu nối đất, 1 đầu nối với thùng inox phía sau rồi mà vẫn bị giật
Cụ mua cái Ổ cắm Schuko ntn nhé và trong đó nhớ đấu dây tiếp địa:

atoxet

Xe buýt
Em phải lật hẳn cái nắp phía trên ra, nối dây điện vào, đầu kia nối vào mấy cái giá treo máy lạnh của tòa nhà (chung cư) mới hết giật (hình như trong hướng dẫn sử dụng có hướng dẫn nối dây tiếp địa vào điểm nào của máy)

cuckhoai

Xe tăng
Tiếp địa nhà cụ không đủ tiêu chuẩn, cụ tìm cách đóng cái cọc sắt khoảng 1-1,5 m xuống đất rồi nối với vỏ máy xem sao.

cuckhoai

Xe tăng
Cụ mua cái Ổ cắm Schuko ntn nhé và trong đó nhớ đấu dây tiếp địa:

Nhà cụ ấy "nguồn điện cấp dùng ổ 2 chân chứ ko phải 3", nên cái ổ cắm này cũng không tác dụng gì cụ ạ.

tho_map

Xe máy
cuckhoai cụ cho em hỏi, máy em ko giật mà thợ đến lắp cắm luôn vào ổ có sẵn, thế em có cần thay ổ như hình cụ ko ạ, ổ đó có tác dụng giảm giật hay còn tác dụng ổn định dòng điện gì ko cụ ơi?

cuckhoai

Xe tăng
cuckhoai cụ cho em hỏi, máy em ko giật mà thợ đến lắp cắm luôn vào ổ có sẵn, thế em có cần thay ổ như hình cụ ko ạ, ổ đó có tác dụng giảm giật hay còn tác dụng ổn định dòng điện gì ko cụ ơi?
Không biết nhà cụ có tiếp địa chưa. Nếu có rồi không cần thay ổ, cụ chỉ cần thay cái dây nguồn loại hai chân dẹt một chân tròn như của PC cho nhanh.

cuckhoai

Xe tăng
Up ảnh