[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Linhduocsitn

Xe đạp
Tí em review tiếp về chất lg rửa cụ nhé

Trông xịn xò quá. Sao cứ phải lao vào mấy con pana nội địa nhật cụ nhỉ. Tiêu chuẩn chất lượng nó như nhau mà. Giá lại phủ lí hơn.
Muốn mua 1 cái về mà e chưa biết cách. Hix
Qua đơn vị order thì giá cao gần bằng mua trong nước roài

xe cáng

Xe tăng
Đúng là nhà quê ra thành phố các cụ ạ, NGON

Bát đĩa xong nồi sạch kin kít, lần đầu do gói rửa nó về sau nên em rửa mỗi nước không mà sạch bong, rửa xong bát đĩa khô roong. Trọn gói 10 củ cho nhà 2 người lớn 1 trẻ em + 1 2 người ăn thêm thế là vừa các cụ ạ. Hôm nào mà nhiều xoong nồi thì em tông rửa trước hoặc đành rửa ngoài chứ bt nhà em có 2 xoong 1 chào thì vẫn vừa

Lắp đặt con máy này dễ. Cụ nào có cái mỏ lết to và 5k băng tan là lắp phát 1 vì máy đi kèm đủ đồ. Đẹp thì thêm 1 phát khoan lỗ và 1 cái cút chếch là âm hết dưới chậu rửa. Em lắp thô nên chỉ mất khoảng 15p
Cụ cho 500 ảnh coi nào.

maka13

Xe tải
Các Cụ tránh chống dính ra nhé! Vì kiểu gì cũng bong! Mà bong ra thì lại độc! Kinh nghiệm của đứa em vk nhà em mua L&L khi nó sale giờ bong nham nhở đâm ra chán và sợ! Tấm lưới của Philips công nhận hay dính nhưng cũng có thể khắc phục bằng cách mua túi que xiên thịt nướng ngoài chợ 20K/túi cả mấy trăm que rồi lót bên dưới khi chiên nướng cá thịt! Chiên đậu thì kg cần!
Chỉ có cái Lock&Lock nó mới có cái chống dính đểu đặc trưng cụ nói thôi :))) dùng cẩn thận đến mấy đc 3 bữa nó tự bong chống dính :))) Giá rẻ giờ chơi con Galuz còn ngon hơn L&L cụ ạ. Cụ lót bên dưới đồ chiên cũng là 1 phương pháp, nhưng nó làm khí nóng nó không đối lưu đc, nên phải thủ công lật đồ bằng tay
Nồi Philips em thấy có thêm phụ kiện này.

Phụ kiện nồi Philips bán theo bộ gồm từng này cái cụ ạ....nhưng mà giá rất chát, dân mình hay mua bộ phụ kiện tàu, gần như giống hệt, mỗi cái vỉ chiên chống dính (hình dưới cùng) là ko có :(( cái này cũng là cái đáng tiền nhất

E nghe mn bảo con Phlip 96xx mà giá tầm 7tr là hàng đã qua sử dụng hoặc là hàng trưng bày í; mn thường bảo là nếu mua hàng trên amazon Đức, sẽ thấy có 2 loại: Một loại hàng mới hoàn toàn, một loại hàng đã qua sử dụng, gọi là "warehouse deals" (WD). Hàng WD này thì chất lượng hàng sẽ được nói rõ, ví dụ đã qua sử dụng, còn bao nhiêu %, móp méo chỗ này chỗ kia... nên giá nó sẽ rẻ hơn, còn nồi mới 100% thì giá rơi vào tầm 8,5tr

Cái bảo hành của nó cũng là bảo hành của amazon với hàng hóa bán ra dưới danh nghĩa của Amazon. Tuy nhiên, điều an ủi là các bạn amazon ở Đức khá là tử tế và khách quan khi đánh giá chất lượng hàng đã qua sử dụng :). Vì thế, các cụ các mợ khi mua hàng có thể cân nhắc tùy túi tiền mà mua loại nào.
Ko phải đâu mợ, ko phải cứ 8tr5 mới là hàng new 100%, giá rẻ hơn là hàng refurbish hay trưng bày gì, các shop bán ở VN đều săn sale hay canh mua voucher để kiếm đc nguồn hàng rẻ bán về tay người dùng, model 9652 mợ đang tia các shop hiện giờ đang rao tầm 7tr6. Còn về vấn đề bảo hành, chỉ cần mợ có hóa đơn mua hàng nếu mua trực tiếp, hóa đơn điện tử trong mail nếu mua online, thì Philips bảo hành 2 năm toàn cầu mợ nhé. Nhưng với budget của mợ thì e khuyên ko nên chơi con 9652, mợ xúc con 9654 có cái vỉ nướng rất tiện, mà cái này mua hàng lô ko có, mua hàng xịn thì đắt. Cái vách ngăn của 9652 ko cần thiết lắm. Ko thì mua 9650 cho rẻ hẳn, tiền để tiêu cái khác =)))

Em tự sướng thôi cụ, em có kho :D. Đợt tới là trung thu chắc cũng KM to đấy cụ, không thì quốc khánh, 11.11, 12.12 nói chung là liên tục sale

/ Em vừa hỏi bọn hãng, nó treo giá 3580, nhưng vào mua hỏi nó là có thể mua giá 2780 cụ nhé, cụ cứ đợi em về lắp lên xài ngon thì cụ chiến :D
Cụ cho em hỏi kho hàng của cụ có hỗ trợ thanh toán, đánh lẻ đồ về ko ạ? Nếu có thì cụ cho e xin giá tất tật (từ phí thanh toán, phí order, bảo hiểm, cước vận chuyển về HN với ạ). E xin cám ơn cụ trước!

Thế theo cụ thì nên sử dụng Philips mã nào, nhà e thì 2 người lớn và 2 f1, thỉnh thoảng có thêm người nữa ạ. Đúng là e thấy cái lưới ấy mà có chống dính thì vệ sinh đơn giản hơn và e cũng có tư tưởng là đồ cơ bền hơn đồ điện tử ạ :D. Mua thì chắc e mua ở VN thôi chứ mấy loại này toàn 7-8kg, ship về tiền công cũng chát ạ
Cụ nên chơi ít nhất là dòng 964x, vì thứ nhất nó to hơn, tầm 1.2kg, thứ 2 là công nghệ turbostar, ko cần lật mặt, tiện hơn rapid air kia rất nhiều, và thứ 3 là vỉ nướng của nó có chống dính, tiện việc vệ sinh. Cụ yên tâm chống dính philips nó ko đểu như Lock&Lock đâu. Còn lại có điều kiện thì cụ chơi hẳn dòng 1.4kg, công nghệ twin turbostar luôn, công suất lớn hơn, nồi to hẳn khách khứa đến thoải mái, ko phải xoắn =)))

khanhtx8

Xe tăng
Trông xịn xò quá. Sao cứ phải lao vào mấy con pana nội địa nhật cụ nhỉ. Tiêu chuẩn chất lượng nó như nhau mà. Giá lại phủ lí hơn.
Muốn mua 1 cái về mà e chưa biết cách. Hix
Qua đơn vị order thì giá cao gần bằng mua trong nước roài
order phí chỉ khoảng 30 40k/kg con này 25kg thì chỉ tầm 750-800k, phí đặt hàng khoảng 5% của 2800đ thì có 500k nữa. Chòm chèm 1.2-1.5 củ làm gì mà cao cụ.

Cụ thích thì em giới thiệu chỗ đối tác cho cụ, em chỉ sợ vi phạm nội quy thôi. Em ko làm dịch vụ nên chắc sẽ ko chuyên nghiệp như các bên dv

Cụ cho 500 ảnh coi nào.
Tối nay hoặc mai cụ nhé, tối qua ăn xong em đi luôn giờ mới về nhà thì bát đĩa vào tủ hết rồi cụ ạ, nhưng thấy bẩu sạch lắm. Mẹ đốp vui ra mặt

Cụ cho em hỏi kho hàng của cụ có hỗ trợ thanh toán, đánh lẻ đồ về ko ạ? Nếu có thì cụ cho e xin giá tất tật (từ phí thanh toán, phí order, bảo hiểm, cước vận chuyển về HN với ạ). E xin cám ơn cụ trước!
Kho nhà em ko nhận khách cụ ạ, dùng nội bộ thôi. Chứ oánh hàng và thì các cụ không đỡ được phí như các bên chuyên dịch vụ :D, cũng như cụ Linhduocsitn, cụ thích em giới thiệu chỗ ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hameo

Xe tải
Nếu mà so sánh giữa lò nướng và nồi chiên thì giống như so người lớn và trẻ em.

Lò nướng thì nó chuyên dụng để cho mợ làm đủ kiểu thực đơn, ví dụ như nướng bánh Pizza, thì trước đó làm nóng lò trước, rồi cho miếng đá nướng vào để nó nóng lên rồi mới cho đế bánh vào để nướng. Với nồi chiên thì chắc mơ mộng lắm cũng không thể nướng Pizza ngon được như thế. Hoặc nướng cả con gà hay mấy kg sườn, hoặc cả tảng thịt mấy kg thì lò nướng đảm nhận tốt, đấy là em ví dụ thế.

Khí 4D là lò nó gia nhiệt phía trên, phía dưới và xung quanh thành, như lò Bosch thì nhà sx tự tin chém là Perfect ạ, chém sai thì dân nó chửi cho vỡ mồm. Nồi chiên thì dùng sợi đốt be bé và quạt thổi trên nóc xuống.

Lãng phí hay không thì phụ thuộc vào chính người dùng, nếu mợ là người thích nấu nướng, bầy vẽ nhiều món thì nó là lựa chọn ok, còn nếu chỉ qua loa gọi là thì dùng nồi chiên thôi ạ.
Em cảm ơn cụ đã hồi âm, cũng nhân thể đây cụ cho em hỏi chút: Do cái lò vi sóng gần 20 năm tuổi của em sắp tèo nên em cũng định mua cái khác thay thế nhưng có nên kết hợp cả nướng + vi sóng cùng không. Em nghe thấy bảo giờ có loại kết hợp đó cải tiến hơn thế hệ lò cũ nên món ăn nướng hoặc hấp vi sóng rất ngon. Rất mong cụ tư vấn cho em vụ này với ạ.

xe cáng

Xe tăng
Em muốn đặt 1 con, cụ giúp em nhé.
order phí chỉ khoảng 30 40k/kg con này 25kg thì chỉ tầm 750-800k, phí đặt hàng khoảng 5% của 2800đ thì có 500k nữa. Chòm chèm 1.2-1.5 củ làm gì mà cao cụ.

Cụ thích thì em giới thiệu chỗ đối tác cho cụ, em chỉ sợ vi phạm nội quy thôi. Em ko làm dịch vụ nên chắc sẽ ko chuyên nghiệp như các bên dv

Tối nay hoặc mai cụ nhé, tối qua ăn xong em đi luôn giờ mới về nhà thì bát đĩa vào tủ hết rồi cụ ạ, nhưng thấy bẩu sạch lắm. Mẹ đốp vui ra mặt

Kho nhà em ko nhận khách cụ ạ, dùng nội bộ thôi. Chứ oánh hàng và thì các cụ không đỡ được phí như các bên chuyên dịch vụ :D, cũng như cụ Linhduocsitn, cụ thích em giới thiệu chỗ ok thôi.

khanhtx8

Xe tăng
Cụ đợi em test 1 tuần nửa tháng xem thế nào đã cụ, vì con của em nó là bản NP-TH1 nó rút gọn lại cái mặt trước để giảm giá, dùng thế nào chưa biết được cụ ạ. Em sẽ mật thư cụ chỗ order ngon bổ giá hợp lý

Em vừa mở máy thì thấy bát đĩa

Đĩa này thì sạch

Đĩa này thì vẫn còn mỡ

Bát inox thì sạch boong

Cốc cũng sạch

Nhưng nắp vung thì có thể bẩn từ trước thành cặn nên vẫn bẩn lắm, thực tế nhìn bẩn hơn ảnh các cụ ạ

Tổng kết là vẫn cần thêm thời gian học hỏi và sử dụng. Lần này em bắt đầu dùng 1 viên muối finish đi kèm máy, mai toàn bộ gói rửa về em sẽ thử lại lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

Hà Diệp

Xe đạp
Tí em review tiếp về chất lg rửa cụ nhé

Cị

Cụ chỉ em cách đặ hàng với giới thiệu e bên đặt hàng ngon lành với ạ, nhìn xịn quá ạ

xe cáng

Xe tăng
Do máy chật nên xếp đồ hay bị che nên đôi khi có cái nước ko phun đến dc. Em dùng vài năm rồi nay chuyển nhà mới mà bếp khó lắp máy 12 bộ nên vẫn tiếp tục với máy nhật, nhưng lần này mua mới cho đỡ lăn tăn.
Cụ đợi em test 1 tuần nửa tháng xem thế nào đã cụ, vì con của em nó là bản NP-TH1 nó rút gọn lại cái mặt trước để giảm giá, dùng thế nào chưa biết được cụ ạ. Em sẽ mật thư cụ chỗ order ngon bổ giá hợp lý

Đĩa này thì sạch

Đĩa này thì vẫn còn mỡ

Bát inox thì sạch boong

Cốc cũng sạch

Nhưng nắp vung thì có thể bẩn từ trước thành cặn nên vẫn bẩn lắm, thực tế nhìn bẩn hơn ảnh các cụ ạ

Tổng kết là vẫn cần thêm thời gian học hỏi và sử dụng. Lần này em bắt đầu dùng 1 viên muối finish đi kèm máy, mai toàn bộ gói rửa về em sẽ thử lại lần nữa

annhien88

Xe tải
Em có món đồ rửa mới nên mang khoe, rửa sạch như lúc vừa mua về luôn nhé b-)
Cho em rửa tay thì không biết phải ngâm ở đâu và rửa thế nào mà sạch được như này ấy chứ. Mà lúc đưa vào nó dính đầy dầu mỡ, rồi mắm muối tùm lum hết.

Ruby1986

Xe hơi
Em có món đồ rửa mới nên mang khoe, rửa sạch như lúc vừa mua về luôn nhé b-)
Cho em rửa tay thì không biết phải ngâm ở đâu và rửa thế nào mà sạch được như này ấy chứ. Mà lúc đưa vào nó dính đầy dầu mỡ, rồi mắm muối tùm lum hết.

View attachment 3146882
Nếu em ko nhầm thì đây là kệ gia vị đa năng đúng ko ạ?
Cảm ơn mợ đã khai sáng, có lí phết ạ!

Linhduocsitn

Xe đạp
order phí chỉ khoảng 30 40k/kg con này 25kg thì chỉ tầm 750-800k, phí đặt hàng khoảng 5% của 2800đ thì có 500k nữa. Chòm chèm 1.2-1.5 củ
làm gì mà cao cụ.

Vậy cụ giới thiệu giúp em với. Vk e sắp nhảy ổ, nên cũng đang cần 1 ẻm này lắm lắm

Linhduocsitn

Xe đạp

Đĩa này thì sạch

Đĩa này thì vẫn còn mỡ

Bát inox thì sạch boong

Cốc cũng sạch

E nghĩ đĩa chưa sạch còn liên quan tới cách sắp xếp nữa

annhien88

Xe tải
Nếu em ko nhầm thì đây là kệ gia vị đa năng đúng ko ạ?
Cảm ơn mợ đã khai sáng, có lí phết ạ!
Đúng đấy mợ. \:D/ Sạch lắm không phải nghĩ luôn, kệ nào cũng tháo ra khỏi ray được nên tống vào máy ngon lành. Xài chế độ rửa nồi 70 độ í mợ.

lucky.win

Xe điện
Em cảm ơn cụ đã hồi âm, cũng nhân thể đây cụ cho em hỏi chút: Do cái lò vi sóng gần 20 năm tuổi của em sắp tèo nên em cũng định mua cái khác thay thế nhưng có nên kết hợp cả nướng + vi sóng cùng không. Em nghe thấy bảo giờ có loại kết hợp đó cải tiến hơn thế hệ lò cũ nên món ăn nướng hoặc hấp vi sóng rất ngon. Rất mong cụ tư vấn cho em vụ này với ạ.
Có thể mua lò vi sóng có chức năng nướng cũng được, dùng nó để nấu các món được. Phần nướng mà bằng sợi đốt thì sẽ đắt hơn loại halogen.

Chức năng hấp thì chỉ lò đắt tiền mới có, hoặc là lò hấp riêng biệt.

lucky.win

Xe điện
E nghĩ đĩa chưa sạch còn liên quan tới cách sắp xếp nữa
Do máy chật nên xếp đồ hay bị che nên đôi khi có cái nước ko phun đến dc. Em dùng vài năm rồi nay chuyển nhà mới mà bếp khó lắp máy 12 bộ nên vẫn tiếp tục với máy nhật, nhưng lần này mua mới cho đỡ lăn tăn.
Xác định mua máy nhỏ, cao 60cm vì chỗ để, sao các cụ không tham khảo mua máy Elec 8 bộ ấy, xếp nồi niêu thoải mái, không phải rửa 2 mẻ.

Giống như máy nhà cụ Vihali úp hình ấy, giá cũng rẻ và bảo hành 2 năm.

Linhduocsitn

Xe đạp
Xác định mua máy nhỏ, cao 60cm vì chỗ để, sao các cụ không tham khảo mua máy Elec 8 bộ ấy, xếp nồi niêu thoải mái, không phải rửa 2 mẻ.

Giống như máy nhà cụ Vihali úp hình ấy, giá cũng rẻ và bảo hành 2 năm.
Máy electrolux theo e tìm hiểu thì không có chế độ sấy. Khay gài bát không phù hợ với người châu á. 6 bộ châu âu nó có thêm n đĩa hơn

lucky.win

Xe điện
Máy electrolux theo e tìm hiểu thì không có chế độ sấy. Khay gài bát không phù hợ với người châu á. 6 bộ châu âu nó có thêm n đĩa hơn
Máy nó thiết kế sấy nhiệt dư y như máy Bosch nên nó tiết kiệm điện hơn kiểu sấy sợi đốt của máy Nhật.

Còn xếp bát thì em thấy thao tác dễ, cụ tham khảo thêm mấy cụ đã dùng trong thớt này là rõ.

Xét hiệu năng trên giá thành giữa 2 máy, thì cái Elec là ổn hơn đấy, nhất là ưu điểm xếp 2 cái nồi và 1 chảo, không phải rửa 2 mẻ.

Các cụ tư vấn tiếp mát giúp em, nhân viên lắp tiếp mát vào vòi nước, em rủa tay thấy tê quá. Máy em là nhật nội địa

Linhduocsitn

Xe đạp
Theo như em biết, model này Elec không tự làm mà thuê ông khác làm, thiết kế theo kiểu TQ và cũng do TQ làm. Em khuyên cụ nên dùng hàng phổ biến, sau này có gì cũng dễ tìm đồ hơn.

Cửa hàng của cụ nhiều máy thế lo gì ạ, cái này lỗi thì lấy cái khác dùng ...

Cụ muốn mua à, 25 Euro chưa tính phí ship ...

Với 7 tr mà mua máy châu Âu mới thì không thể ạ, máy cũ thì được hoặc máy nội địa Nhật ...
1 vấn đề vào 2 thời điểm hơi mâu thuẫn nhau.
Xin cụ chỉ giáo thêm.
E thấy elextrolux 8 bộ ưu điểm về giá.
Còn về chất lượng và sử dụng thì ntn ạ.
Xin cụ chỉ giáo thêm. E cảm ơn.