[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Đại đa số dùng máy Bosch cụ ạ.
Kiểu Gaggia bên mấy Thớt về may pha cà Cụ hỉ? MRB phải là Bosch, Máy Pha Cafe phải là Gaggia chứ ai dùng Delonghi hay mấy cái được cái mẽ như WMF, BOSCH, ... chỉ hợp để bầy biên thôi Cụ nhề!!!!=))=))=))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng
e mới mua máy mà thấy thất vọng wa các cụ ạ, máy thì sấy zeolite mà cũng ko khô hoàn toàn ( e đã thêm nước bóng, rửa xong sờ thấy đồ nhớt). 2,3 cái chén dĩa vẫn dơ ( dính cơm có bở cơm ra nhưng ko sạch), cơm rớt từ chén tầng trên xuống nồi tầng dưới nằm y nguyên ( e k hiểu sao nước nó ko rửa trôi đi dc), viên rửa thì tan ko hết, dính đâỳ trên thành và khay ( e dùng chế độ auto)
Chế độ này ko sạch thì chon chế độ sạch hơn đi cụ. Em thì cứ sạch nhất em chọn.

vikbeo

Đi bộ
Bác lucky.win ơi bác tư vấn giúp máy rửa bát tầm 14tr đổ lại.

- Dạng tủ độc lập
- Nếu có thể rửa cả nồi chảo thì tốt.
- Bền ít hỏng vặt
- Nếu rửa nước nóng không cần bột, nước rửa để hạn chế hóa chất thì tốt
- Có bảo hành
- Ưu tiên hàng mới
- Cho khoảng 5-7 người.

Bác cho xin giá tham khảo luôn ạ.

Nếu được bác cho xin số điện thoại em gọi xin bác tư vấn ạ. Bác có cửa hàng không ạ. Để có gì em chạy qua lấy.

Cảm ơn bác lucky.win .

KVH

Xe buýt
Nhờ cụ lucky.win tư vấn giúp em máy rửa bát độc lập 12-14 bộ, ít lỗi vặt, nếu có tính năng tăng cường khả năng rửa sạch thì tốt, cảm ơn cụ rất nhiều.

Ô để máy nhà em kích thước: 605 x 825, mặt đã thì 610 nhưng lòng tủ chỉ 560 mm thôi.

longkeutn

Xe đạp
Em định lắp máy rửa bát mà ngại vụ khoan đục bàn đá quá. Các cụ cho e hỏi ở Việt Nam có chỗ nào bán vòi nước kiểu này không a, và dùng lâu có ổ không a. Dây cấp nước cho máy rửa bát chắc đa số giống dây máy giặt các bác nhỉ?

vankezman

Đi bộ
cụ lucky.win cho em hỏi MRB Bosch âm toàn phần hoặc âm bán phần có loại nào có sấy Zeo gì ấy, giá thấp nhất là model nào ạ? Nếu không có công nghệ sấy Zeo thì chén bát có khô không ạ? em cảm ơn

lucky.win

Xe điện
Nhờ cụ lucky.win tư vấn giúp em máy rửa bát độc lập 12-14 bộ, ít lỗi vặt, nếu có tính năng tăng cường khả năng rửa sạch thì tốt, cảm ơn cụ rất nhiều.

Ô để máy nhà em kích thước: 605 x 825, mặt đã thì 610 nhưng lòng tủ chỉ 560 mm thôi.
Kích thước như thế là ok rồi, chỉ có chiều sâu như thế là bị hụt chút, nó sẽ lồi máy ra ngoài.

Em định lắp máy rửa bát mà ngại vụ khoan đục bàn đá quá. Các cụ cho e hỏi ở Việt Nam có chỗ nào bán vòi nước kiểu này không a, và dùng lâu có ổ không a. Dây cấp nước cho máy rửa bát chắc đa số giống dây máy giặt các bác nhỉ?

Nếu chỉ là bàn đá không thì chưa đầy 5 phút là khoan xong rồi, gọn gàng và thẩm mỹ hơn nhiều so với cụ dùng cái vòi kia, đường ống lòng thòng trên mặt bàn.

cụ lucky.win cho em hỏi MRB Bosch âm toàn phần hoặc âm bán phần có loại nào có sấy Zeo gì ấy, giá thấp nhất là model nào ạ? Nếu không có công nghệ sấy Zeo thì chén bát có khô không ạ? em cảm ơn
Có cái âm toàn phần SMV68MX ạ, giá khoảng 26-27tr.

Không có nó thì vẫn ngon lành thôi, tiêu chuẩn cơ bản và đáp ứng nhu cầu của dân châu Âu rồi, cụ có thể tham khảo các cụ khác trong thớt này dùng máy bình thường 15tr là thấy.

vankezman

Đi bộ
Có cái âm toàn phần SMV68MX ạ, giá khoảng 26-27tr.

Không có nó thì vẫn ngon lành thôi, tiêu chuẩn cơ bản và đáp ứng nhu cầu của dân châu Âu rồi, cụ có thể tham khảo các cụ khác trong thớt này dùng máy bình thường 15tr là thấy.
lucky.win : vậy nếu không cần cái Zeolite gì đó, cụ đề xuất giúp em mẫu âm toàn phần giá tốt nhất được không ạ? giá 1x ạ. em cảm ơn cụ

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em là chuyên gia rửa bát thâm niên mấy chục năm đây :))

Rửa bát với em thì chỉ ngại nhất là 5 phút đầu tiên, lúc thò tay vào nước nôi với bát đũa bẩn thỉu. Chứ còn sau đó thì cũng thú vị phết vì quy trình đã hoàn hảo từng động tác rồi. Bỏ đi được 5 phút đấy với em mới là quan trọng. :))

Vì thế đã có máy là em không đụng vào nước nữa.
Cụ chuẩn, em dùng găng tay nhặt bát vào máy thôi, cái nào còn thức ăn và bẩn nhiều thì xả dưới vòi nước, nhưng nồi xong là vẫn phải dùng bàn chải cọ rồi cho vào máy mới sạch đc

bellring

Xe buýt
E hỏi cụ chút. Thấy nói công nghệ sấy Zeolith khô lắm. Nếu cụ xếp ko đúng (ví dụ bát xếp ngang, đáy bát có thể đọng nc) thì sấy xong vẫn khô cong chứ cụ. Sấy PTC ko xử lý đc quả này, dù sáng ra sờ bát đũa vẫn ấm. Do vậy phải xếp nghiêng đúng lý thuyết.
( Cụ thử xếp sai 1 cái bát và cho e xin kết quả, Thank cụ )
Cụ ơi xếp sai thì vẫn còn nước ở trôn bát. Cái Zeolith đấy hỗ trợ sấy cho các đồ nhựa, tránh đọng hạt nước ẩm ( nó hút ẩm) thôi, nó không phải thần thánh gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
e dùng eco thì thấy sạch hơn r ạ

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Cụ cứ đùa em, eco là chế độ rửa bẩn nhất đấy ạ :D. Sạch hơn chắc do cụ xếp bát chuẩn hơn hoặc bát lần này sạch hơn nên rửa sạch hơn thôi. Eco là chế độ rửa tiết kiệm điện nước bảo vệ môi trường đấy cụ :D.

thanhbn1983

Xe điện
Cụ cứ đùa em, eco là chế độ rửa bẩn nhất đấy ạ :D. Sạch hơn chắc do cụ xếp bát chuẩn hơn hoặc bát lần này sạch hơn nên rửa sạch hơn thôi. Eco là chế độ rửa tiết kiệm điện nước bảo vệ môi trường đấy cụ :D.
Nhà em toàn eco 3h30 phút đây, sạch trơn mà cụ, nếu thích khô ron thì thêm chế độ sấy, cầm bát nóng bỏng tay luôn. kể cả TH muốn nhanh em cũng chọn eco và chọn thêm nút chạy nhanh. Máy nhà em seri 2 thui ..........eco là số 1:D

Người Hạ Long

Xe đạp
e cũng đang lăn tăn mua máy rửa bát mà ko biết có nên mua không? gia đình 2 ng lớn 2 trẻ con bát đũa cũng không nhiều. có thì thừa ko có thì thiếu :(

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nhà em toàn eco 3h30 phút đây, sạch trơn mà cụ, nếu thích khô ron thì thêm chế độ sấy, cầm bát nóng bỏng tay luôn. kể cả TH muốn nhanh em cũng chọn eco và chọn thêm nút chạy nhanh. Máy nhà em seri 2 thui ..........eco là số 1:D
Thì vẫn sạch mà cụ, sạch cũng tuỳ cảm nhận của mỗi người nữa, nhưng mà nếu cụ dùng chế độ normal hay intensiv thì sẽ sạch hơn nữa đấy ạ.
PS: Các chế độ khác ko sạch bằng eco hay sao mà cụ lại cho là số 1.