[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà em 5 ng lớn, nhưng do cải tạo lại bếp nên không gian hạn chế, em lắp cái này:
Cái này là loại 8 bộ cụ nhỉ , hàng teka là thương hiệu của hãng nào vậy cụ , e chưa dùng bao h

Leanh65

Xe container
Đợt này e định sắm cái máy rửa bát cho vợ đỡ vất vả nên mạn phép lập thớt nhờ các cụ tư vấn dùm em 1 số điểm . E có đọc topic máy rửa bát bên kia nhưng thật sự nhiều quá nên ko có thời gian để ngâm cứu hết .
- Nhà em ở tỉnh lẻ , chỉ có 2 vợ chồng và 1 con
- Ngân sách tầm 15 củ nên chọn hãng nào , model nào ạ
- Dùng nước rửa , nước bóng , muối của hãng nào ạ

E xin chân thành cảm ơn các cụ nhiều !
Em Xin Mod cho e đặt bên quán mấy hôm cho nhiều cụ tư vấn ạ
Cụ cứ quất con Bosch 12 bộ ,hàng sx Đức hay Tây bán nhà là không hối hận. Chả cần đời cao làm gì, càng đơn giản càng đỡ hỏng vặt. Muối thì làm bao 25 kg israel dùng 10 năm, bột thì Somat, nước bóng Alieo, Ata rẻ bèo. Có cụ lucky.win ở thớt bên kia rất có kinh nghiệm đấy ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ cứ quất con Bosch 12 bộ ,hàng sx Đức hay Tây bán nhà là không hối hận. Chả cần đời cao làm gì, càng đơn giản càng đỡ hỏng vặt. Muối thì làm bao 25 kg israel dùng 10 năm, bột thì Somat, nước bóng Alieo, Ata rẻ bèo. Có cụ lucky.win ở thớt bên kia rất có kinh nghiệm đấy ạ.
Em cảm ơn cụ , cụ cho em rõ model đc ko ạ , e đang phân vân hàng bosh và elec
Nhờ cụ lucky.win tư vấn dùm em với ạ .
Em ở tỉnh vấn đề bh cũng là vđ cần quan tâm

hah2005

Xe tăng
Em cũng sắm cho gấu 1 cái nhưng gấu nhà cũng ít khi dùng, nói chung không có thì thiếu mà có thì cũng không cần thiết lắm. Tiện cái mùa đông đõ lạnh tay. Cụ ở tỉnh thì nên chọn chỗ nào nó hậu mãi tốt sau này có chuyện gì còn gọi vì thỉnh thoảng nó cũng dỏ chứng. Em mua loại bocsh gì đó cũng gần 20 củ nhà 3 người lớn 2 trẻ em ngày rửa 1 lần cũng đủ. Viên rửa thì dùng loại tổng hợp vào 1 viên ra chỗ bán máy nó bán cho luôn. Cụ nhà 2 vợ chồng 1 con thì cũng nên mua loại to luôn cho nồi chảo vào rửa cho thoải mái và dễ sắp.

Leanh65

Xe container
Em cảm ơn cụ , cụ cho em rõ model đc ko ạ , e đang phân vân hàng bosh và elec
Nhờ cụ lucky.win tư vấn dùm em với ạ .
Em ở tỉnh vấn đề bh cũng là vđ cần quan tâm
Em dùng máy SMS48EU cũng gần 4 năm rồi và khi mua cũng mua model cũ đang khuyến mại sâu để tống đi nên giờ nhờ các cụ mới mua update. Cái chú em em mua sau cũng Bosch sx Thổ nhĩ kỳ hôm rồi hỏng van điện nước nóng em tháo thay hộ thì thấy chi tiết máy không ngon bằng hàng TBN, chưa nói đến Đức. Hàng Ba lan còn kém nữa ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em dùng máy SMS48EU cũng gần 4 năm rồi và khi mua cũng mua model cũ đang khuyến mại sâu để tống đi nên giờ nhờ các cụ mới mua update. Cái chú em em mua sau cũng Bosch sx Thổ nhĩ kỳ hôm rồi hỏng van điện nước nóng em tháo thay hộ thì thấy chi tiết máy không ngon bằng hàng TBN, chưa nói đến Đức. Hàng Ba lan còn kém nữa ạ.
Cái xuất xứ e sẽ chú ý cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cũng sắm cho gấu 1 cái nhưng gấu nhà cũng ít khi dùng, nói chung không có thì thiếu mà có thì cũng không cần thiết lắm. Tiện cái mùa đông đõ lạnh tay. Cụ ở tỉnh thì nên chọn chỗ nào nó hậu mãi tốt sau này có chuyện gì còn gọi vì thỉnh thoảng nó cũng dỏ chứng. Em mua loại bocsh gì đó cũng gần 20 củ nhà 3 người lớn 2 trẻ em ngày rửa 1 lần cũng đủ. Viên rửa thì dùng loại tổng hợp vào 1 viên ra chỗ bán máy nó bán cho luôn. Cụ nhà 2 vợ chồng 1 con thì cũng nên mua loại to luôn cho nồi chảo vào rửa cho thoải mái và dễ sắp.
Vâng cụ , e tính mua máy rửa tầm 12 bộ , nhà cụ model gì vậy ạ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là loại 8 bộ cụ nhỉ , hàng teka là thương hiệu của hãng nào vậy cụ , e chưa dùng bao h
Teka của Spain. Em cũng dùng nhiều sp của hãng này, thấy ok: chậu inox, vòi rửa, bếp từ...
Máy rửa bát chủ yếu dùng rửa chén bát, viên nén thấy gấu e mua Somat

LongLH

Xe điện
Năm 2015 mua con MRB 6 bộ của Nhật 16 triệu, dùng 2 tháng đem cho. Mua con 12 bộ Bosch 22 triệu dùng đến bây giờ. Sau đó tư vấn cho anh em, bạn bè và đã đặt hộ thêm 6 con của Bosch nữa.

timtoi

Xe tăng
Tự vệ sinh MRB bosch có phải cho dung dịch tẩy rửa gì kh các cụ?

nvh_hn

Xe container
Nhà cụ chủ ở tỉnh, ít người dùng mất công, phí tiền.

LongLH

Xe điện
Cụ cho em xin model đc ko cụ
Model con nhà em đang dùng sâu quá rồi họ không ra nữa. Bây giờ đời mới hơn, nhiều tính năng hơn và cánh còn bằng inox lại rẻ hơn nhiều ngày trước. Thằng em vợ năm trước lấy hình như có 15 triệu thôi thì phải. Chứ chân cánh MRB nhà em đã bị rỉ rồi vì nó là thép thường

Leanh65

Xe container
Model con nhà em đang dùng sâu quá rồi họ không ra nữa. Bây giờ đời mới hơn, nhiều tính năng hơn và cánh còn bằng inox lại rẻ hơn nhiều ngày trước. Thằng em vợ năm trước lấy hình như có 15 triệu thôi thì phải. Chứ chân cánh MRB nhà em đã bị rỉ rồi vì nó là thép thường
Nó chỉ là lớp tôn phủ ngoài thôi cụ, bên trong vật liệu nó làm vl nhựa với chịu nước tốt lắm cụ ạ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
E cảm ơn cụ

hoasuu88

Xe tăng
Đợt này e định sắm cái máy rửa bát cho vợ đỡ vất vả nên mạn phép lập thớt nhờ các cụ tư vấn dùm em 1 số điểm . E có đọc topic máy rửa bát bên kia nhưng thật sự nhiều quá nên ko có thời gian để ngâm cứu hết .

cụ mời e bữa nhậu e tư véo cho :))

Leanh65

Xe container
Nhà cụ chủ ở tỉnh, ít người dùng mất công, phí tiền.
Nhà em lúc em mua cũng bảo thế mà từ ngày có nó cấm rửa tay ngày nào nữa ạ. Không phải thò vào nrb nên tay u60 cứ như u40 ấy ạ. Trước mỗi lần đi tiếp khách không dám để tay lên bàn .hiz

acjs

Xe tăng

Nhà em mua cái Nhật bãi Panasonic NP-TR7, dùng mấy năm vẫn rất ổn.

nvh_hn

Xe container
Nhà em lúc em mua cũng bảo thế mà từ ngày có nó cấm rửa tay ngày nào nữa ạ. Không phải thò vào nrb nên tay u60 cứ như u40 ấy ạ. Trước mỗi lần đi tiếp khách không dám để tay lên bàn .hiz
Đương nhiên sắm thì sẽ dùng thôi cụ. Có cái 3 cái bát thì khoắng cái chắc phút chứ mấy. Công vệ sinh sơ cho sạch thức ăn trước khi cho vào máy em thấy quá tội, thời gian rửa cũng lâu.