[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

thangtiensinh

Xe tải
Em cần mua ít đũa dùng được cho MRB. Trước thấy cụ lucky.win tổ chức mua chung thì phải nhưng lúc đó lại chưa sắm máy. Các cụ cho em hỏi nên mua đũa loại nào tốt và dùng thích ạ. Loại của Nhật em thấy cũng đẹp dùng có ok không các cụ?
em cũng hóng đũa

NNS

Xe ngựa
Gà này tỉnh lẻ , khó vồ lắm lão ạ
ô, gà tỉnh mới chạy bộ chớ gà thủ đô toàn ăn cám nhốt, thịt bã lắm =))
cụ ko phải lo tỉnh chẵn tỉnh lẻ, mịe, hàng hóa nó thồ ở Đức về còn chả lo nữa là chẵn với lẻ VN:))

Cũng ái ngại nhỉ , ở Nam Định có ttbh của Bosh ko cụ nhỉ
Ko cụ ạ, em về giao hàng là ông ấy nhờ em mang lên rồi bên nhà phân phối qua bếch về. Em ko nhớ model nhưng cỡ 22 tr thì phải.

Nếu hàng mới thì đa phần khách không biết sử dụng, cứ nghĩ ăn xong là ném thẳng vào máy, không gạt thức ăn thừa đi. Chỉ cần có tý rác to bằng nửa hột lạc là kẹt bánh rắng khế Bơm thoát ngay, chưa kể khi đẩy dàn 2 vào phải cảm nhận đã vào khớp nguồn nước. Nhiều nhà dùng kêu nó không sạch vì dàn 2 chưa vào khớp dẫn nước nên áp lực cho tay phun không đủ mạnh. Lỗi van cảm biến cũng vậy, do tiết kiệm chất tẩy rửa dẫn đến bẩn kẹt rồi chết van. :)
Em nghĩ là lỗi thật cụ ạ, vì ông khách của em cũng là thợ nhưng ko làm vì còn bảo hành.

Nó có mấy chi tiết cảm biến, van điện liên quan đến nước . Nếu nước bẩn cũng nhanh hỏng, nhưng báo lỗi thì mua về tự thay hoặc nv bán hàng đến nhà chứ chở cả máy đi thế nhọc lắm.
Nhọc mà mất điểm cụ ơi. Máy mới lắp hơn 20tr xong lỗi, bế cả máy đi bảo hành thì ai cũng bực cụ ạ.

Leanh65

Xe container
Nhọc mà mất điểm cụ ơi. Máy mới lắp hơn 20tr xong lỗi, bế cả máy đi bảo hành thì ai cũng bực cụ ạ.
Vâng, vậy hay bị tâm lý kiểu mua phải hàng rởm vậy. Giờ 20 tr là hàng ngon rồi không đắt như trước mrb chưa phổ biến.

vneseman

Xe lăn
Em chỉ còn 2 cái xong nhôm hp chuyên luộc rau vợ không cho vứt vì nó mỏng đun nhanh sôi và vừa đúng độ to dễ làm. Các nồi khác cũng nhôm nhưng là hợp kim pha nhập ngoại nên nó không bị xám. Em ghét bếp từ vì rán,xào, rang không ngon miệng.
Hiếm lắm mới thấy có cụ giống em, thích dùng bếp có lửa. Nhà em cả 2 vợ chồng đều thích dùng bếp có lửa nên vừa đổi nhà và vẫn dùng bếp ga.
------
Rửa bát nhà em thì cả bố, mẹ, con đều rửa, ai tiện lúc nào thì rửa. Em đã để sẵn chỗ ở tủ bếp, sẵn tiền mua mà bx không thích nên tạm thời cứ dùng tay. Em ngồi hóng các cụ tư véo thêm xem thế nào.

Leanh65

Xe container
Hiếm lắm mới thấy có cụ giống em, thích dùng bếp có lửa. Nhà em cả 2 vợ chồng đều thích dùng bếp có lửa nên vừa đổi nhà và vẫn dùng bếp ga.
------
Rửa bát nhà em thì cả bố, mẹ, con đều rửa, ai tiện lúc nào thì rửa. Em đã để sẵn chỗ ở tủ bếp, sẵn tiền mua mà bx không thích nên tạm thời cứ dùng tay. Em ngồi hóng các cụ tư véo thêm xem thế nào.
Em là người chịu khó cách tân các tiện nghi phục vụ bếp núc. Em không thiếu các loại bếp nướng, bếp chiên, bếp từ đơn ,lò visong các kiểu. Riêng nướng em có đến 4 loại từ củi,gas qua điện đến từ. Nhưng riêng bếp em vẫn quất bếp gas nhập khẩu nhật từ xưa đến nay. Ai đến ăn cơm nhà em cũng khen ngon miệng.

ririar84

Xe tải
Nói chung là thuộc hạng mục "must have" thời 4.0 nên cccm cứ mạnh tay đầu tư khỏi suy nghĩ. Cũng như máy giặt tầm 20 năm về trước các cụ nhà e toàn chê giặt bẩn, ko sạch bằng vò tay. Giờ này mà hôm nào máy giặt chẳng may hỏng thì chính các cụ lại ối giời ơi