[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

maximax903

Xe điện
:D
1 là k mua máy nhật bãi loại 6-8 bộ dùng ức chế k rửa dc nhiều và k rửa dc nồi nên kiểu gì cũng phải đổi cái to, mất công rao bán mà lỗ chổng vó. 2 là nhất định mua size to nhất trong tầm giá, 12-15 bộ, 3 giàn và có chỗ rửa nồi và chảo. 3 là trc khi cho vào thì phải lấy giấy ăn thu hết thức ăn thừa ra rồi hãy xếp vào máy chứ ẩu thì dễ báo lỗi và lôi ra sửa lắm. Tầm giá này mua dc seri 4 Bosch, cố tí dc seri 6 hoặc level dưới thì có Hafele nhưng có vẻ k ngon như Bosch
Nhiều mợ chả hiểu nghe thông tin ở đâu bảo bát đĩa chỉ cần dọn sơ sơ thì máy rửa mới sạch & đỡ còn mùi bột rửa :D. Tức là sau khi ăn nếu lấy giấy ăn lau sạch rác hoặc mỡ bám trên bát đĩa thì rửa sẽ ko sạch

Leanh65

Xe container
Cũng ái ngại nhỉ , ở Nam Định có ttbh của Bosh ko cụ nhỉ
Không ngại lắm đâu cụ, thời 4.0 các cụ còn khám bệnh, hội chẩn online ầm ầm đấy thôi. Mấy cái lặt vặt ấy còn bh alo ,zalo là các anh ấy supot nhiệt tình ngay. Mà cụ yên tâm là hầu hết là hết bh mới có chuyện nhé.😂

Dr Thanh Bùi

Xe container
Không ngại lắm đâu cụ, thời 4.0 các cụ còn khám bệnh, hội chẩn online ầm ầm đấy thôi. Mấy cái lặt vặt ấy còn bh alo ,zalo là các anh ấy supot nhiệt tình ngay. Mà cụ yên tâm là hầu hết là hết bh mới có chuyện nhé.😂
Cụ nói vậy e yên tâm quá , hic hic

xegiacmo

Xe container
Nếu còn không gian thì cụ quất con máy độc lập. Em nhà làm năm 2004 chưa tk chỗ cho mrb. Năm 2016 mua máy về em hê con máy giặt ra sân lắp mrb độc lập vào đấy ngay gần bồn rửa. Tráng xong xếp vào máy rất tiện. Máy giặt ra sân trước, giặt xong phơi luôn lên dây cũng thật là đại tiện.
Máy độc lập có rửa được nồi chảo không cụ ?

Skoda_Favorit

Xe container
Máy giặt, tủ lạnh, tivi , máy rửa chén nên sắm cái to nhất có thể, riêng vợ thì chọn ai có cái mõm nhỏ nhất nhưng quả mông to nhất..
Cụ đúng là "Người Đàn ông đích thực" như nick luôn!!!!

Leanh65

Xe container
Máy độc lập có rửa được nồi chảo không cụ ?
Nó cũng như máy âm, chỉ là tk cái nóc khác tý để nhét vào hộc tủ cho đẹp thôi mà. Máy độc lập cũng tháo nóc và nhét hộc được thành máy bán âm đấy ạ. Nhưng nó bị lộ cánh.

thangtiensinh

Xe tải
Em cần mua ít đũa dùng được cho MRB. Trước thấy cụ lucky.win tổ chức mua chung thì phải nhưng lúc đó lại chưa sắm máy. Các cụ cho em hỏi nên mua đũa loại nào tốt và dùng thích ạ. Loại của Nhật em thấy cũng đẹp dùng có ok không các cụ?
em cũng hóng đũa

NNS

Xe ngựa
Gà này tỉnh lẻ , khó vồ lắm lão ạ
ô, gà tỉnh mới chạy bộ chớ gà thủ đô toàn ăn cám nhốt, thịt bã lắm =))
cụ ko phải lo tỉnh chẵn tỉnh lẻ, mịe, hàng hóa nó thồ ở Đức về còn chả lo nữa là chẵn với lẻ VN:))