[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

Chucvan

Xe hơi
Ở HN cứ hàng quán nào trưng mỹ danh truyền miệng quán truyền thống, lâu đời, famous... thì đa phần đều overrated, overprice cả mà.
Như chả cá Lã Vọng, vằn thắn Đinh Liệt, bún chả Obama, phở Thìn Lò Đúc, hoa quả dầm Tô Tịch...
đồng ý vs cụ, Phở Lý Quốc Sư, Phở Cường, ... Nhièu lắm, em thì ẩm thực k phải gu, ăn uống k bt thưởng thức nên k dám lạm bàn

Boydepzai190579

Xe tăng
Từ ngày các cụ bên CLB Tuần Phở tẩy chay nhà Thìn này vắng hẳn,hôm nay cuối tuần mà thấy vắng quá

juve99

Xe cút kít
Khi nào ghé cụ chụp cho cái ảnh hay số nhà để em dễ tìm với nhé. Hoặc cụ tả kỹ sao để em không nhầm với quán khác.
E giờ đang phương Nam rồi cụ, cổng chính là Nguyễn Hiền, ngay phía trái của Viện có 1 cái ngõ và ngõ này có cổng phụ của Viện. Cụ đi vào ngõ đó rồi đi qua cổng phụ khoảng 30m có 1 ngõ đầu tiên bên phải luôn. Đi vào ngõ khoảng 30m là hàng phở sáng, nó là tầng 1 của tập thể cũ. Nhà đầu tiên của ngõ này là hàng game cạnh đó có món bánh mỳ cũng khá ngon, qua hàng game nhìn chéo sang là quán phở bò. Theo e là rất ngon hoặc là hợp vs khẩu vị. Bao lần mưa rét mà e còn phi xe máy từ Kim Mã lên là cụ thấy độ máu thế nào:D. Dễ hình dung theo e là nó nằm đằng sau Viện Mở ( cách 1 dãy tập thể giáp Viện mở )

Chỉnh sửa cuối:

Nn_nf

Xe hơi
Em thấy giá cả chưa tương xứng với giá trị. Được cái marketing tốt thật.

clik29

Xe hơi
Hôm nay em lại lạc sang mạn này nên vào ăn. Quán này tên là Phở Mậu nhé, vì nó vướng cái đê bê tông nên nhìn ngoài ko để ý, đi đường ngoài đê từ phía cửa khẩu ngõ 310 Nghi Tàm ngược lên phía Thanh Niên thì nó ở giữa, nhìn đối diện bên kia đường thì qua Honda Tây hồ 1 đoạn, đi qua 1 cái ngõ vừa là đến nó luôn.
Phở trình bày đẹp mắt, nước trong và thanh, quẩy ngon, chè tươi ngon và quán tuy nhỏ nhưng ngồi thoáng ko chật (lên t2) và khá sạch sẽ.

View attachment 6663009
Phở hà nội mà không có dấm tỏi là không thể chấp nhận được rồi! Còn quảng cáo chỉ là ảo thôi cụ ạ.....! Làm gì thì cũng phải có trách nhiệm thì mới tốt được cụ ạ. Chứ bây giờ họ chỉ nhìn vào kết quả công việc không ai nghe bạn nói đâu....

springsea

Xe container
Phở HN nấu tại quán phần đa là nước đục ngầu, dậy mùi bò. Hàng nào ăn xong, miệng thoa lớp
mỡ bò như kem nẻ là được các đấng lao động sành ăn khen. Vốn dĩ món này bình dân, dành cho dân thợ thuyền. Ko hiểu từ bao giờ người ta khoác cho nó cái áo mỹ vị, cao lương. Nào nước dùng phải thanh, trong… ăn ko được húp sùm sụp
Huyền thoại về bát phở nước trong, vị thanh có lẽ chỉ có phở mì chính thời bao cấp mới có được. Phở gánh truyền thống là ăn ngồi ghễ gỗ thấp như ngồi xổm, tay cầm bát phở, tay cầm đũa. Ko có bàn để đặt bát, ko có thìa để húp nước. Muốn húp nước là chỉ có cách úp bát vào mặt. Phở ăn vậy mới ngon 😄

clik29

Xe hơi
Phở Chất Khâm Thiên chuyển sang chỗ chợ Việt Hưng - Long Biên phải hơn chục năm rồi các cụ nhé.
Quán phở chất bên long biên chỉ là con cháu mở thêm thôi chị chủ hình như là vợ anh Long con bác Thìn trong ngõ trung tả Khâm Thiên. Còn quán phở chất bên đồn công an là của mấy anh chị em làm chung với nhau.

.Xukthal

Xe container
Phở hà nội mà không có dấm tỏi là không thể chấp nhận được rồi! Còn quảng cáo chỉ là ảo thôi cụ ạ.....! Làm gì thì cũng phải có trách nhiệm thì mới tốt được cụ ạ. Chứ bây giờ họ chỉ nhìn vào kết quả công việc không ai nghe bạn nói đâu....
Có mà em ko ăn nên ko chụp :D
Mà dấm tỏi là sau này chế thêm chứ chuẩn Phở HN xưa chỉ có dấm trắng thôi, ko ăn tỏi...

.Xukthal

Xe container
E giờ đang phương Nam rồi cụ, cổng chính là Nguyễn Hiền, ngay phía trái của Viện có 1 cái ngõ và ngõ này có cổng phụ của Viện. Cụ đi vào ngõ đó rồi đi qua cổng phụ khoảng 30m có 1 ngõ đầu tiên bên phải luôn. Đi vào ngõ khoảng 30m là hàng phở sáng, nó là tầng 1 của tập thể cũ. Nhà đầu tiên của ngõ này là hàng game cạnh đó có món bánh mỳ cũng khá ngon, qua hàng game nhìn chéo sang là quán phở bò. Theo e là rất ngon hoặc là hợp vs khẩu vị. Bao lần mưa rét mà e còn phi xe máy từ Kim Mã lên là cụ thấy độ máu thế nào:D. Dễ hình dung theo e là nó nằm đằng sau Viện Mở ( cách 1 dãy tập thể giáp Viện mở )
Ăn mỗi hàng đấy thôi hả ôe? ;))

.Xukthal

Xe container
đồng ý vs cụ, Phở Lý Quốc Sư, Phở Cường, ... Nhièu lắm, em thì ẩm thực k phải gu, ăn uống k bt thưởng thức nên k dám lạm bàn
Giờ bán thương hiệu hoặc các cụ ngày xưa nghỉ hết rồi, con cháu làm thì ko được như trước đâu.

ca_kiem

Xe container
Hôm lên ăn Bánh tôm hồ tây… thì ạ luôn về độ lởm. Tôm thì không tươi bột thì chán.. so với gọi trên Grab food thì thua xa…

.Xukthal

Xe container
Hôm lên ăn Bánh tôm hồ tây… thì ạ luôn về độ lởm. Tôm thì không tươi bột thì chán.. so với gọi trên Grab food thì thua xa…
Bánh tôm Hồ Tây có gì đâu, truyền thông cứ đẩy lên là đặc sản Hn thấy buồn cười :D

Láu

Xe container
E với vợ thỉnh thoảng cũng ra quán này, vợ e chỉ thích ăn ở đây nếu ăn trong khu BK

thientudolong

Xe container
có mỗi bát nước + tí bò mà các cụ vào bàn loạn 50 trang :D
ngon hay k tùy mồm mỗi ng, cãi nhau = tay có mà hết năm

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em ăn phở ở Lancaster Núi trúc thấy ngon mà quán hơi sang chảnh nên giá hơi cao