[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

vdtours

Xì hơi lốp
Website
www.youtube.com
Nửa đêm không ngủ mà lôi nhau ra đường chạy, mấy ông runner bị làm sao ý nhỉ :D
Thì không thích tập trên giường mà thích tập ngoài đường thôi.
Mỗi người mỗi sở thích, cấm sao được miễn là họ không vi phạm pháp luật.

Xe_loi

Xe tăng
Thực ra đâu có cần quanh cái hồ rùa. Lấy hồ Tây, cầu Lông Biên, Thăng Long … làm điểm đầu và đích cũng được mà. Chắc ăn chia ko đều giữa sở và quận chứ giải chạy thường cuối tuần trùng vào lịch phố đi bộ nên việc ảnh hưởng cho quận Hoàn Kiếm cũng chả đúng lắm.

Tac ke

Xe buýt
Chạy quanh cái hồ HK thì cũng đâu có ảnh hưởng mấy mà cấm nhỉ

danleduc

Xe điện
Các giải chạy giờ diễn ra liên tục nhỉ,thấy mấy ngân hàng vpbank,vietcombank... hay tài trợ nhất.Đêm 2h đã không cho người ta ngủ rồi,chiếm lòng đường từ mấy ngày trước
Vì Ban tổ chức các giải chạy đó kiếm được tiền. Đơn giản vậy thôi, vì vậy nên họ tìm cách tổ chức càng nhiều càng tốt.
Ai muốn tham gia giải chạy phải mua vé. Hehe....:))
Cụ mà là Ban tổ chức, cụ có muốn tổ chức càng nhiều cuộc chạy và thu hút càng nhiều người chạy không ? :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các giải chạy giờ diễn ra liên tục nhỉ,thấy mấy ngân hàng vpbank,vietcombank... hay tài trợ nhất.Đêm 2h đã không cho người ta ngủ rồi,chiếm lòng đường từ mấy ngày trước
nhà ở chỗ ít người mua được thì phải chi
vâng, em thấy chicago với new york họ chạy tầm 7h sáng, HN cũng nên như thế, cấm chạy đêm là hợp lý

fundraiser

Xe container
Gần nhà tôi bên Long Biên có đoạn đường Mai Chí Thọ, tuy chưa thông nhưng vẫn có cả oto lẫn xe máy chạy nhiều. Mấy ông runner suốt ngày chạy ngược chiều trong làn oto mới khiếp. Có lúc cả đội có lúc đơn lẻ. Tôi toàn phải đánh ra giữa vì sợ đâm vào mấy ông này vì tầm đi làm về 5h30-7h trời nhá nhem sợ vãi lều. Chiều tối qua suýt nữa tôi đâm phải 1 ông chạy ngược chiều kiểu này, lại ko mặc áo phản quang. Ko hiểu chạy nhiều nó có bị teo não ko mà các ông ấy chọn đường chạy khôn thế.

phuongmit

Xe cút kít
Hno có bài phản ánh trên này rồi, các răn nơ chiến ghê lắm, quả này mà cấm luôn thì tiếng nói quần chúng cũng có tác dụng. Hôm em đi về lúc hơn 6h sáng qua vài đoạn đường bị chặn, cấm hoặc bè làn gây ảnh hưởng giao thông. Và quan trọng nhất là thái độ của 1 vài ông cộng tác viên, cơ động cũng như btc, hùng hổ như nuốt sống nhân dân, trợn mắt trợn mũi khua gậy quát hét nên càng bị nhân dân muốn quan hệ mẫu thân ngay sáng sớm. Cũng là 1 việc đó sao các ông k nhẹ nhàng hơn, k cầm cái hashtag kiểu xin lỗi đã làm phiền, cảm ơn vì đã nhường đường thì nhân dân có khi họ đã k phản ứng đến thế :))

isak

Xe tăng
Các thành phố lớn họ vẫn tổ chức giải chạy được, vấn đề là một năm tổ chức 1 giải thôi, tổ chức quy củ hẳn hoi, thông báo cấm đường rõ ràng, có phương án giao thông phù hợp. Người dân được thông báo trước, coi như một ngày hội văn hoá, thể thao. Một phần thu lợi được từ du lịch mua sắm…

Như bây giờ thì năm nhiều giải ở HN quá, mà không giải nào tổ chức đến nơi đến chốn cả. Chính quyền thì ngậm hột thị ăn phong bì cứ cấp giấy phép phủi tay thôi, ko có phương án gì hết. Dân càng ngày càng ghét là phải

Mr.Alo

Xe lăn
Theo phong trào , dân thì đóng tiền có số check in , bank thì đánh bóng tên tuổi , ban tổ chức thì thu mớ tiền :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phải chạy để tránh nắng, 3h chạy 42km kết thúc tầm buổi sáng, báo tầu nhanh còn có giải chạy đêm nữa. Chung quy cũng từ cái chữ háo danh mà ra.
Đơn vị tổ chức giải họ kinh doanh cụ ạ. Còn giải chạy kích thích tinh thần thể thao cũng tốt mà. Facebook em có bạn chạy giỏi, suốt ngày thấy post tham dự giải chạy từ Nam chí Bắc.

fundraiser

Xe container
Đơn vị tổ chức giải họ kinh doanh cụ ạ. Còn giải chạy kích thích tinh thần thể thao cũng tốt mà. Facebook em có bạn chạy giỏi, suốt ngày thấy post tham dự giải chạy từ Nam chí Bắc.
Được cái mấy bạn này rất ham sống ảo. Face tôi cũng có khá nhiều bạn suốt ngày đăng ảnh chạy giải khắp nơi.

202

Xe container
Lên núi ở, thoáng mát lại ko tắc. E nghĩ cũng bt thôi, cũng ko quá ồn, đường đêm vướng chút ko sao.
Hiện người chạy nhiều, nhưng hiểu đúng để tập luyện tốt khả năng lại ít. Hôm rồi về cỗ gặp cậu e trc hay chạy giờ bị viêm khớp do chạy dài ko đúng cách, nước uống ko đúng loại

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Được cái mấy bạn này rất ham sống ảo. Face tôi cũng có khá nhiều bạn suốt ngày đăng ảnh chạy giải khắp nơi.
đăng ảnh là quyền của họ, cụ thấy không vừa mắt thì unfriend là được mà

phuongmit

Xe cút kít
cái này tự do cá nhân thôi cụ, có những người từ lười vận động thành người chăm chỉ chạy, họ chia sẻ nhiều thứ để ai đang lười sẵn có thể bắt đầu tham gia, nhiều thông tin tích cực, hướng dẫn có giá trị chứ k hẳn là chỉ sống ảo chụp ảnh. Ở đây chỉ đang xét đến việc tổ chức gây ảnh hưởng cho nhân dân, cho xã hội còn người tham gia chạy họ cũng k quyết dc việc này

NNS

Xe ngựa
chạy thì e nghĩ ko phải sống ảo, mà là nghiện, khi mới chạy thì mỏi đau mệt chứ chạy lâu lâu đều nó sẽ thành nghiện, ngày ko làm chục km nó ko chịu đc, còn khi có thành tích thì họ có nhu cầu khoe, vừa khuyến khích bàn bè cùng hội runing, vừa đặt ra thêm những mục tiêu mới cần chinh phục cho họ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Lên núi ở, thoáng mát lại ko tắc. E nghĩ cũng bt thôi, cũng ko quá ồn, đường đêm vướng chút ko sao.
Hiện người chạy nhiều, nhưng hiểu đúng để tập luyện tốt khả năng lại ít. Hôm rồi về cỗ gặp cậu e trc hay chạy giờ bị viêm khớp do chạy dài ko đúng cách, nước uống ko đúng loại
viêm khớp có thể có nhiều nguyên nhân cụ nhé
"Nguyên nhân do thường xuyên ngồi sai tư thế, ít vận động, ngồi nhiều... "

phuongmit

Xe cút kít
chạy thì e nghĩ ko phải sống ảo, mà là nghiện, khi mới chạy thì mỏi đau mệt chứ chạy lâu lâu đều nó sẽ thành nghiện, ngày ko làm chục km nó ko chịu đc, còn khi có thành tích thì họ có nhu cầu khoe, vừa khuyến khích bàn bè cùng hội runing, vừa đặt ra thêm những mục tiêu mới cần chinh phục cho họ.
nghiện là có thật, ông bạn em bên Eco, đợt mấy thằng sang uống bia nó còn bắt đợi vì đang bận chạy. Nó chơi hội nhóm chạy mấy ông bạn với nhau, ngày phải bao nhiêu km đấy, ông nào k chạy đủ hôm sau phải bù, tuần k đủ target đã thống nhất thì phải nộp tiền phạt nên trừ việc k sắp xếp dc còn đâu ngày nào cũng phải làm tí