[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
50-50 của một cái xe cũng nặng nhỉ, lại béo các chú xxx. Haiz

blackpaint

Xe container
Thiếu éo gì cách phạt lái xe mà phải đi tịch thu cái xe, vì bản thân cái xe chả có lỗi gì. Nói chung nuôi bọn này tốn cơm, tốn thuế của dân.

buidinhphuoc

Xe điện
Quả này thằng chủ thuê em lái chắc đứt, em đang akay nó, hôm nào ngậm ngụm cồn thổi m ịa vào cái máy đo nồng độ, xe nó hơn tỏi ! :D

minhchi233

Xe điện
Một suy nghĩ cực kỳ ấu trĩ của người đề xuất phương án này.
Ông có thể đề xuất nâng mức phạt đối với người lái xe viện phạm cao hơn nữa nhưng đề xuất tịch thu xe là hoàn toàn không hợp lý.
Trong trường hợp người lai xe không có quyền sở hữu chiêc xe ấy thì sao?
" Đề xuất thí điểm thực hiện" cho thấy sự kém cỏi thiếu tự tin, muốn né tránh trách nhiệm của nhữngt người đưa ra phương án này:
"TP - Ngày 4/3, Ủy ban ATGT Quốc gia cho biết, vừa đề nghị chính phủ tăng nặng chế tài xử phạt với một số vi phạm về giao thông đường bộ, thí điểm ngay từ 15_3
/http://www.tienphong.vn/xa-hoi/say-ruou-di-vao-cao-toc-se-bi-thu-xe-829085.tpo.."

Chỉnh sửa cuối:

wireless8668

Xe tải
Người uống đâu biết mình say và đâu biết nồng độ của mình . Rồi Quản lý kiểu gì rồi sinh ra tham nhũng, ,, nhiều hệ lụy khác
hnhu cụ ko chịu tìm hiểu luật??? luật nó đề ra là để hoàn toàn ko uống (e nhớ ko nhầm mức xử phạt thấp nhất của nó tương ứng với 1/2 cốc bia-với mức này thì e dám chắc 99% nó tương đương với uống 1 chai lavie)
uống đến mức "đâu biết mình say" thì e e là cụ trên cả kịch khung rồi ạ. mức này thì thu xe e nghĩ chả oan đâu

wireless8668

Xe tải
Rất nhiều trường hợp lái xe chỉ là đồng sở hữu chiếc xe đó, thậm chí lái xe chỉ là người lái thuê sở hữu là người khác. Vậy hỏi cụ khi tịch thu xe thì những chủ sở hữu kia mác lỗi gì mà bị chế tài như vậy.
mời cụ đọc lại bài trên của cháu. cháu đã nói về vde này rồi ạ
Đúng. Chính vì ô tô dc coi là nguồn nguy hiểm cao độ nên việc cho mượn cần phải cân nhắc thật kỹ.
Chính bản thân e đây, đợt trước tết. Uống say-ko lái-như e đã trình bày rõ quan điểm. E giao xe cho ku e. Uống ít hơn 1 chút và là xxx(e chủ quan chính bởi điểm này). Trong lúc e bắt tay bắt chân vs các chiến hữu. Ku e lùi xe ra,ngoắt 1 cái đúng chưa đầy 5s,lao lên vỉa hè cao 40cm,đâm vỡ tan cái ghế đá công viên :| ơn giời,ko táng vào ai. Quả đấy mà táng thì xác định luôn
Từ đấy e tự nhủ không là ko. Ko bao h giao xe cho bất cứ ai mà mình ko kiểm soát đc tình hình. Còn bắt buộc phải giao thì phải xác định tinh thần cho trường hợp xấu nhất xảy ra.
// trở lại vđề luật bên trên e vs cụ bàn. Thu xe là hình thức xử phạt cao nhất. Theo e uống đến kịch khung như thế mà vẫn cố lái thì khác nào coi thường mạng sống người khác. Thu xe chả oan ạ

sthd

Xe lăn
luật áp lên toàn dân mà sao mấy thằng cha vơ chú váo ban hành như thật ấy nhỉ? phải do Quốc hội ban hành chứ? dễ dãi thế này thì loạn.

nhlinh

Xe máy
Cứ qui ra thóc là chuẩn nhất ạ. Tịch thu hết lấy đâu ra chỗ để các cụ nhể!

Vulcan V70

Xe trâu
Chả bít nhânh vật nào cầm đầu cái uỷ ban í ăn cái giề vào mồm mờ có cái đề xuất ngu dữ.
Không trách tai nạn nhiều thế :(
Phó ct chuyên trách : Khuất tiến xĩ chăng? chứ anh "Bụng " thời bít quái giề? :D

Tiger Hunter

Xe container
luật áp lên toàn dân mà sao mấy thằng cha vơ chú váo ban hành như thật ấy nhỉ? phải do Quốc hội ban hành chứ? dễ dãi thế này thì loạn.
Thế cụ tưởng hội làng thì không thế à??? =)) ảo tưởng quá ;)

Fiat1.6

Xe buýt
E ủng hộ đối với bộ trưởng gt sử nặng. uống rượu lái xe thu phương tiện 1năm. Phương tiện công cộng Quá tải quá tốc độ thu luôn. Xe ben trở vật liệu vào giờ cấm, rơi vãi vật liệu đổ ra đường thu luôn.
bộ y tế. Bán thực phẩm gây ngộ độc chết người đi tù. Thực phẩm có thuốc trừ sâu. Chất gây ung thư...làm giả thực phẩm ..đi tù
Cứ sử lí mấy vụ gây bức xúc ảnh hưởng đến tính m!ạng đấy là e like.

antigones8X

Xe buýt
Tịch thu bằng lái thôi mới phải chứ ạ, sao lại cứ nghĩ ra cái gì cũng trực thu tiền của dân, mà ko nghĩ đến biện pháp nào răn đe,ví dụ như quá tốc độ nhiều hay nồng độ cồn nhiều thì cấm lái trong vòng 1 năm,đến 2 năm

-kẹo bông-

Xe tải
e ủng hộ, cứ thu đi, có ngày dân nó làm loạn, chết hết bọn chính quyền

buidoimiennui

Xe điện
Em là em ủng hộ đề xuất này, vì an toàn cho gia đình người thân bạn bè các cụ và cả xã hội, nên tịch thu xe.

lucdaugiang

Xe buýt
mời cụ đọc lại bài trên của cháu. cháu đã nói về vde này rồi ạ
Cho mươn xe chỉ là một trường hợp trong nhiêù trường hợp , VD cái xe là sơ hưũ chung của vợ chồng, một ông chủ thuê ngươì lái, một hãng taxi, xe của cơ quan tô chưc nhà nươc, xe của các tô chưc nươc ngoài.... chỉ vì ngươì lái xe lõ uông rưoụ mà tịch thu xe là không được. Không ai có thê quản lý hành vị bột phát của một cá nhân khác được đâu. KhÔng thêr quy trách nhiệm cho ngươì chủ vơí nhưng hành vị phạm pháp do lái xe của họ gây ra.

Chỉnh sửa cuối: