[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

ubisapro

Xe trâu
E thì thấy NĐ 100 có sức lan toả rất cao. Bỏ qua vấn đề thu ngân sách hay thu vô đâu, đánh mạnh kinh tế thì dân sẽ dần dần chấp hành nghiêm => vi phạm ít đi => bánh mỳ tuy to nhưng ko nhiều. Được cái có NĐ 100, mặc nhiên ko ai mời rượu, đỡ phải chối từ :))

poiuy

Xe cút kít
Không uống rượu bia nữa thì lâu lâu cũng quen dần thôi. Thời thế thay đổi mình cũng phải thay đổi theo.

hatinh5760

Xe điện
Không có lỗi thì nó phạt cái giề?
Kiểm tra hành chính, đang đi lỉnh kỉnh, phải rút chân xuống xe. Đầy đủ hết. Kể cả bảo hiểm 20k bác cũng có. Chán quá, chẳng có gì, nhẹ nhàng bẩu: chính ra là mũ của e gái không đạt chuẩn đâu nhé.
Vẫn phải nhẹ nhàng vâng, nhưng trong lòng muốn luỵt cụ mài lắm.

cardreamer

Xe điện
Một tác dụng không ngờ tới của NĐ 100 là làm lộ ra bộ mặt thật của một cơ số người, giờ này còn lè nhè bàn lùi với ăn hoa quả thì làm sao, uống í rô thì thế nào, rồi thì quan ngại oánh vào túi ai... Đó đó, chúng chính là trở ngại của xã hội trên con đường tiến lên văn minh pháp quyền đó; chính chúng ngày đêm kêu gào sao công an đâu mà để xe điên, sao tại nạn lắm thế này... Hãy bá ngọ bọn chúng, bớ lũ làng thiện lành.
Em chẵn tuần nay không giọt dấm nào, tuần trước liên hoan tổng kết thì phải uống nhiệt tình, nhưng khi về có bé chuyên viên không uống tẹo nào nhận chở các anh về, gớm xe thơm người thơm, dễ chịu quá cơ...

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm liên hoan tiệc tùng nhiều mà em chả dám nhấp môi, toàn coca với nước lọc. Nhạt miệng lắm nhưng cố chịu.

lexus350RX

Xe buýt
Đánh mạnh vào túi tiền thì sẽ cảnh tỉnh được các bợm nhậu xong vẫn lái xe .Hay quá đi chứ .Ý em ở tren nói là x vẫn ăn hl dù tiền phạt đã tăng lên rất nhiều lần .
Và ý em là thằng dân sẽ cực kỳ xót ruột khi uống rồi lái xe mà bị dính thổi nồng độ , vì biết rằng kể cả mức 50/50 với xxx vẫn cực kỳ chát chúa , cái giá quá đắt cho 1 lần uống rượu rồi lái xe , từ đó phải tự điều chỉnh hành vi . Ấy mới là cái hay của ND100 .

E hôm qua đi sai làn bị tóm, hé kính bảo ngày tết đg tắc các Chú cho đi vào cho thoát xe chứ, chú công an bảo em bắt nồng độ cồn, E bảo ui may từ bé A chưa đc thổi đưa A thổi phát xem thế nào mà nó nhất định k cho, E tóm tay bảo đưa đây A thổi mà giằng ra chạy mất =))
Chết thặc.. chắc máy xx cầm nó hay báo úi giống khi quá chén ở Of cụ nhể:D Thấy cụ bảo vậy nên các cậu ấy không cho thổi là phải:))

jazzzzz

Xe lăn
Kiểm tra hành chính, đang đi lỉnh kỉnh, phải rút chân xuống xe. Đầy đủ hết. Kể cả bảo hiểm 20k bác cũng có. Chán quá, chẳng có gì, nhẹ nhàng bẩu: chính ra là mũ của e gái không đạt chuẩn đâu nhé.
Vẫn phải nhẹ nhàng vâng, nhưng trong lòng muốn luỵt cụ mài lắm.
Em kể chuyện em đi, hai ông đang lứu lo thì bị vịn, vừa dừng xe một chú ra chào, ông bạn đằng sau liền nói (đủ để cho chú kia nghe), bọn này thính tai thật, mình vừa chửi nó mà nó nghe thấy.
Chú XXX nghệt ra và bẩu kiểm tra hành chính... đẩy đủ hết... cho đi, ông bạn vẫn đá tiếp mấy câu nữa, quả đó mà thiếu cái gì thì chết với họ.

hatinh5760

Xe điện
Cụ gặp lỗi lốp mòn, phanh ko ăn... chưa. Mấy lỗi đó ko hề có định lượng cụ nhé nên nếu cùn là nó vã đấy.
Thì đó. Hôm nay mà rỗi mồm thì nó vả e mũ bh không đạt chuẩn (e đội mũ bằng cái thìa úp trên đầu).

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Chết thặc.. chắc máy xx cầm nó hay báo úi giống khi quá chén ở Of cụ nhể:D Thấy cụ bảo vậy nên các cậu ấy không cho thổi là phải:))
Khổ E có bao giờ uống rượu đâu mà phải sợ, E lại vui tính cũng hay trêu đùa nữa nên Chú ấy chạy là chuẩn rồi

Thảo Dược

Xe hơi
Hôm qua em về một huyện xứ 34 thấy mấy cu choai choai hót chuyện, hôm rồi có tay trong làng vửa đám cưới ra lái xe được đoạn thì bị xịch lại thổi .Tay này bỏ xe đấy chạy về báo cho chủ xe ( tay này mượn xe của tay kia ) .Chủ xe ra kỳ kèo bớt 1 thêm 2 gì đấy thì rồi cũng mất 5 củ không biên lai .Kết cmn luận lại là bỏn vẫn chén như xưa .
Ba tư quê vợ em đới, em được thổi rồi, nhưng là đi uống cafe về, mặt đỏ do thời tiết nên các chú vẫy nhầm. =))

Dancingwiththewind

Xe điện
E hôm qua đi sai làn bị tóm, hé kính bảo ngày tết đg tắc các Chú cho đi vào cho thoát xe chứ, chú công an bảo em bắt nồng độ cồn, E bảo ui may từ bé A chưa đc thổi đưa A thổi phát xem thế nào mà nó nhất định k cho, E tóm tay bảo đưa đây A thổi mà giằng ra chạy mất =))
Từ hôm nọ đến giờ em cứ hồi hộp mà chưa gặp phát nào. Nay đi từ HN về BG thấy dồn xe hí hửng xem có thổi không mà không phải

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Dịch viêm phổi Corona đang tiến triển lây lan. Liệu Bộ Y tế có nên khuyến cáo ngừng kiểm tra nồng độ cồn qua máy test khí thở không nhỉ? Vì 1 ông dính bệnh lây thì chết.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Có ống 1 lần mà cụ,lo gì.Tầm này ẩm thấp,virus không phát triển được.Khí hậu khô lạnh giống kiểu điều hoà là chết đấy.
Em nhớ đợt dịch ngày trước em bị ốm ai cũng sợ vãi ái,ông bác sĩ cho truyền nước và phán 1 câu : “Bệnh của nhà giàu,bọn HK nó sạch sẽ,điều hoà lúc nào cũng mát lạnh dễ bị nhiễm.Nhà mình làm gì có mấy ai có điều kiện đó”
Truyền 1 bình hôm sau khỏi luôn :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Có ống 1 lần mà cụ,lo gì.Tầm này ẩm thấp,virus không phát triển được.Khí hậu khô lạnh giống kiểu điều hoà là chết đấy.
Em nhớ đợt dịch ngày trước em bị ốm ai cũng sợ vãi ái,ông bác sĩ cho truyền nước và phán 1 câu : “Bệnh của nhà giàu,bọn HK nó sạch sẽ,điều hoà lúc nào cũng mát lạnh dễ bị nhiễm.Nhà mình làm gì có mấy ai có điều kiện đó”
Truyền 1 bình hôm sau khỏi luôn :)
Em thấy máy test cồn loại phếu có thay ống đâu cụ. Virus đầy trong máy thì căng.