[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

buicongchuc

Xì hơi lốp

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

asensio

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi bú nhiều rượu vang thổi lên có lên nồng độ cồn không ah🍷

Patriots

Xe lăn
Trong xe cháu lúc nào cũng có một cái, đo chuẩn, hôm rồi uống một chút, ngồi một lúc mới đi, đo không có chút nào, xxx vẫy thò vào thổi cũng không có. Cháu ngồi 2 tiếng, uống khoảng 5cl rượu nút lá chuối.

tunglam2806

Xe buýt
3 hôm trước c.a cho thổi ngay đầu làng tôi, mấy ông đi 5 -7 củ sau chầu nhậu từ hôm trước. 2 hôm nay các bợm nhậu rén hẳn, hoan hô các chú c.a
Sáng qua e đưa ông cụ về quê. Trưa tất niên a e họ hàng cỡ tầm 5-7 chén. Trưa nay quay về HN có bị thổi cũng tự tin sau 24h hết sạch rồi. Mọi năm về ntn đều uống tưng bừng. Năm nay rén sợ ko dám uống như thế nữa. À mà e cũng diện uống ko tệ ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Xem clip ông Vios dứt điểm 5-6 cái xe máy dưới Ngọc Hồi hôm qua mà hãi.. Rượu với cả chè :(

cuabacang

Xe tải
Hôm 18 em bị dính 1 phát, thổi phễu 6 lần ko lên nhưng lần 7 thổi ống thì 0,04. Mấy ông ca thấy mặt em đỏ quyết thổi = được chứ lúc đó huyết áp cao mặt nó đỏ. 10' sau xin thổi lại lần 8 về 0 nhưng mấy ông ca ko chịu, kêu thổi đúng thời điểm chứ nó hết ko tính. Haiza buồn cái bằng bị giam lâu hơn là tiền phạt.

Gato2009

Xe điện
Trong xe cháu lúc nào cũng có một cái, đo chuẩn, hôm rồi uống một chút, ngồi một lúc mới đi, đo không có chút nào, xxx vẫy thò vào thổi cũng không có. Cháu ngồi 2 tiếng, uống khoảng 5cl rượu nút lá chuối.
Máy cụ dùng là máy gì ak,
5 cl là mấy chén hả cụ,
Tks,

Patriots

Xe lăn
Máy cụ dùng là máy gì ak,
5 cl là mấy chén hả cụ,
Tks,
3 chén như quả nhãn, ở quán nhậu hay cố chén đó cụ ạ,

Máy như thế này cụ ạ.
Cũng cần phải nói trong điều kiện bình thường, thì khả năng xử lý cồn của gan mỗi người như nhau, không có chuyện người này nhanh hơn hay người kia chậm hơn, nồng độ chủ yếu khác nhau là do trọng lượng cơ thể. Tuy nhiên có người 0,3 phần nghìn thì say, có người thì không hề hấn gì, để đảm bảo an toàn nên các nhà lập pháp yêu cầu 0,0 phần nghìn (tiêu chuẩn của phi công).

Gan sẽ làm việc và giải phóng cồn ngay từ khi uống, nên ví dụ cụ uống 0,33 lít bia từ 12h và 14h cụ đi xe thì thường sẽ không còn nữa, trong hai tiếng đó gan sẽ xử lý hết 0,33 lít. Miễn là cụ dàn đều ra, nhấp cuối còn ít rồi ngồi nghỉ khoảng nửa tiếng, để chắc ăn nên cháu mang theo cái máy. Còn nếu dính thì cãi, không uống, ăn salad chẳng hạn, nhiều nhà hàng họ cho rượu và nước sốt salat hoặc nước sốt thịt bò đấy. Yêu cầu đợi 10 phút thổi lại vì không uống, thậm trí yêu cầu lấy máu vì nghi ngờ máy sai, đến khi đi lấy máu thì khuếch tán được khối. Nếu cụ uống ít là hết, không bao giờ tự nhận uống rượu lái xe là nguyên tắc.

Cháu có anh bạn trên đường đi lấy máu ăn hết một bao thuốc lá, kết quả máu không có cồn. Cũng anh bạn đó vào cua ba bánh bị CS đuổi, hắn chạy nhanh vào bar ngồi uống xong mấy chén rượu CS mới tìm đến đành chịu. Nói chung hòa nhã nhưng bảo vệ lý lẽ của mình. Ngày xuân uống ít thôi và ngồi nghỉ lâu, bảo từ chối 100% cũng khó, thôi thì nhấp nhấp vậy cụ ạ, bây giờ làm gắt lắm

Chỉnh sửa cuối:

Bồ hóng HN

Xe buýt
Hôm 18 em bị dính 1 phát, thổi phễu 6 lần ko lên nhưng lần 7 thổi ống thì 0,04. Mấy ông ca thấy mặt em đỏ quyết thổi = được chứ lúc đó huyết áp cao mặt nó đỏ. 10' sau xin thổi lại lần 8 về 0 nhưng mấy ông ca ko chịu, kêu thổi đúng thời điểm chứ nó hết ko tính. Haiza buồn cái bằng bị giam lâu hơn là tiền phạt.
Sao bắt thổi nhiều thế? Thổi bằng ra thì thôi à =))

acjs

Xe tăng
Giá mà xử lý các vụ việc tiêu cực các anh ấy cũng quyết tâm đến cùng như vậy thì hay biết mấy.
Chúc cụ năm mới nhiều may mắn.

Em mua 2 cái, 1 cho anh trai, 1 cái giữ để dùng. Cái đem cho ông anh, ông ấy bỏ đâu mất khi chưa kịp lắp pin, cái em giữ lại thì đã kịp lắp pin. Lần 1 lôi ra test thì pin hết, lần 2 lôi ra thì pin mục ăn rụng tiếp điểm. Thùng rác thẳng tiến =))

whitewood

Xe buýt
Luật quá kém dẫn đến thực thi buồn cười. Đúng ra phải có mức tối thiểu phòng một số trường hợp sai số thiết bị. Như ở Nhật là 0.15mg/l khí thở trở lên.

polizia

Xe container
Ở mình là cấm tuyệt đối nên hơi khoai.
Bên Pháp có ngưỡng tối thiểu nên bọn bạn em hay để sẵn trong xe mấy cái test thổi nhanh, nó có cái vạch, thổi chưa đến vạch đó là đc. Ở mình là phải 0,00 nên sợ máy đểu ko chuẩn :))

Bồ hóng HN

Xe buýt
3 chén như quả nhãn, ở quán nhậu hay cố chén đó cụ ạ,

View attachment 7632407

Máy như thế này cụ ạ.
Cũng cần phải nói trong điều kiện bình thường, thì khả năng xử lý cồn của gan mỗi người như nhau, không có chuyện người này nhanh hơn hay người kia chậm hơn, nồng độ chủ yếu khác nhau là do trọng lượng cơ thể. Tuy nhiên có người 0,3 phần nghìn thì say, có người thì không hề hấn gì, để đảm bảo an toàn nên các nhà lập pháp yêu cầu 0,0 phần nghìn (tiêu chuẩn của phi công).

Gan sẽ làm việc và giải phóng cồn ngay từ khi uống, nên ví dụ cụ uống 0,33 lít bia từ 12h và 14h cụ đi xe thì thường sẽ không còn nữa, trong hai tiếng đó gan sẽ xử lý hết 0,33 lít. Miễn là cụ dàn đều ra, nhấp cuối còn ít rồi ngồi nghỉ khoảng nửa tiếng, để chắc ăn nên cháu mang theo cái máy. Còn nếu dính thì cãi, không uống, ăn salad chẳng hạn, nhiều nhà hàng họ cho rượu và nước sốt salat hoặc nước sốt thịt bò đấy. Yêu cầu đợi 10 phút thổi lại vì không uống, thậm trí yêu cầu lấy máu vì nghi ngờ máy sai, đến khi đi lấy máu thì khuếch tán được khối. Nếu cụ uống ít là hết, không bao giờ tự nhận uống rượu lái xe là nguyên tắc.

Cháu có anh bạn trên đường đi lấy máu ăn hết một bao thuốc lá, kết quả máu không có cồn. Cũng anh bạn đó vào cua ba bánh bị CS đuổi, hắn chạy nhanh vào bar ngồi uống xong mấy chén rượu CS mới tìm đến đành chịu. Nói chung hòa nhã nhưng bảo vệ lý lẽ của mình. Ngày xuân uống ít thôi và ngồi nghỉ lâu, bảo từ chối 100% cũng khó, thôi thì nhấp nhấp vậy cụ ạ, bây giờ làm gắt lắm
Trong 2 tiếng mà gan xử lý được 1 lon bia để khi thổi không bị phạt em nghĩ hơn khó đấy.