[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

BMW R60

Xe tăng
Từ đầu mùa nồng độ đến nay em chưa bị thổi phát nào, nhưng em luôn cảnh giác cao độ. Tối qua làm 3 lon bia, sáng ra 5h dậy tập thể dục xong vẫn phải thổi thử thấy nồng độ 0 mới dám cầm vô lăng.
Tối nay em ở quê, hoá vàng cho các cụ. Có làm 1 cốc rượu vang. Sáng mai tầm 9h em lên HN. Ko biết gặp chốt thổi có lên ko cụ nhỉ?

buicongchuc

Xì hơi lốp

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tối nay em ở quê, hoá vàng cho các cụ. Có làm 1 cốc rượu vang. Sáng mai tầm 9h em lên HN. Ko biết gặp chốt thổi có lên ko cụ nhỉ?
Nếu là em, 3 ly rượu vang sáng ra 0o. Nay về quê lên ông chú cho bình rượu ổi thơm ngon, tối em với gấu uống, em làm 3 ly, gấu 1 ly.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sẽ tùy vào tình hình cụ thể lúc đó (đông hay ít người nghi là vi phạm, cần xử lý) mà các anh ấy có các bước "sàng lọc" khác nhau.
Có những lúc, mà có anh "tinh mũi" tý cũng được chọn làm một bước sàng lọc. Lúc đó anh này sẽ để lái xe mở cửa (cửa kính hoặc ra ngoài) và hỏi han câu gì gì đó, thấy không có hiện tượng rượu bia thì sẽ cho đi luôn để tiết kiệm, giành thời gian cho các anh khác khả nghi hơn.
CA họ cũng có nghiệp vụ của họ chứ.
Tất nhiên, đã gọi là sàng lọc thì không phái kết quả là 100%.

Em thấy có clip quay là giờ không phải ngậm ống nữa mà thổi vào miệng loa thôi, không biết thật ntn.
Thổi hơi vào miệng loa, 0 cồn mời đi, có cồn mới thổi ống để khẳng định cụ nhé
Thổi thế cho nhanh với tiết kiệm ống ngậm cụ nhé ;;)
Chuẩn đấy, em thấy có chốt CSGT cầm thiết bị thổi thấy hình chỗ thổi giống y hệt cái miếng hít kính( như miệng phễu)
Cụ trên vừa giải thích, thổi vào miệng phễu trước để tiết kiệm ống ngậm, nhẩy số thì mới được sang bước ngậm ống.
em thổi loa 6 lần ko đc thế là bắt thổi ống đây 0,04 :(
thổi phễu k dc khả năng là cụ có uống, thổi k hợp tác, kiểu bò né nên mới bị lôi vào thổi ống ;))

cuabacang

Xe tải
thổi phễu k dc khả năng là cụ có uống, thổi k hợp tác, kiểu bò né nên mới bị lôi vào thổi ống ;))
đen cái là lúc đấy mặt em huyết áp lên cao nó đỏ chứ phểu nó ko hiện nhưng ống nó tập trung hơn :(

acjs

Xe tăng
Em từ Tết không uống, hôm nay có party nhà họ hàng, nhấp môi thôi nhưng vài lần cũng bằng cả ly, lúc đi về nhà căng mắt quan sát đường từ xa, may không gặp chốt.
Dù vậy, em vẫn ủng hộ lái xe không uống rượu.

phuongmit

Xe cút kít
Sẽ tùy vào tình hình cụ thể lúc đó (đông hay ít người nghi là vi phạm, cần xử lý) mà các anh ấy có các bước "sàng lọc" khác nhau.
Có những lúc, mà có anh "tinh mũi" tý cũng được chọn làm một bước sàng lọc. Lúc đó anh này sẽ để lái xe mở cửa (cửa kính hoặc ra ngoài) và hỏi han câu gì gì đó, thấy không có hiện tượng rượu bia thì sẽ cho đi luôn để tiết kiệm, giành thời gian cho các anh khác khả nghi hơn.
CA họ cũng có nghiệp vụ của họ chứ.
Tất nhiên, đã gọi là sàng lọc thì không phái kết quả là 100%.
vẫy vào thì thổi 100% chứ k có sàng với lọc đâu cụ :))

Batman

Xe điện
Người OF
Em hôm nay cũng xơi vài chén và cũng đụng chốt thổi nồng độ.

BMW R60

Xe tăng
Vâng! Cho nó yên còn mẹ tâm các cụ hềy. Tết này về quê chỉ dám uống bia và rượu vang. Thành ra lại khoẻ người . Mọi năm tết là cứ phang rượu mạnh. Có hôm say bí tỷ :D:D:D Trong tết em lần đầu bị thổi lúc 3h chiều ngày thứ hai. Thổi hơi vào phễu, ko lên. Dù hôm trc buổi trưa em có uống mấy chén rượu nặng, tối làm 1 lon bia.

Dr Thanh Bùi

Xe container
E chưa được thổi lần nào , có lần duy nhất sang Thái Bình ăn bê thui , lúc về có bị gọi vào thổi nhưng hôm đó e thuê lái xe .
E ủng hộ làm liên tục và gắt món này .

Bobbo

Xe điện
Vâng! Cho nó yên còn mẹ tâm các cụ hềy. Tết này về quê chỉ dám uống bia và rượu vang. Thành ra lại khoẻ người . Mọi năm tết là cứ phang rượu mạnh. Có hôm say bí tỷ :D:D:D Trong tết em lần đầu bị thổi lúc 3h chiều ngày thứ hai. Thổi hơi vào phễu, ko lên. Dù hôm trc buổi trưa em có uống mấy chén rượu nặng, tối làm 1 lon bia.
Cụ có vẻ nhát nhỉ. Nhậu trưa CN tối có tí bia thì sáng thứ 2 ra hết rồi còn đâu. 3h chiều thì càng chẳng còn gì

polizia

Xe container
12h kém 15 giao thừa em đang phi sang Vinhomes LB để xem Pháo hoa thì bị vẫy đây.
Tất tật chỉ hơn 30s là xong, em là đứa ko uống bia rượu nên chả lo.
Do là sát giao thừa nên cũng chép miệng cảm thán 1 câu là “giờ này vẫn còn thổi” theo phản xạ khi bị vẫy. Tuy nhiên hoàn toàn ủng hộ, sau khi em up clip lên FB thì họ hàng nhà em cũng rén hết, hôm sau mùng 1 mùng 2 ngồi các nhà thì mấy ông chú đều uống tĩ tã do đồ uống vs đồ nhắm ngon nhưng đều phân công vợ lái, có ông thì để xe lại đi taxi về.