[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

AcidS

Xe điện
Em nghĩ nên cấp giấy phép lái xe có cồn cho một số người ví dụ như em có hôm uống bét tè lè nhè rồi đi qua mấy trạm công an vẫn rất chuẩn chỉ, kéo cái che nắng xuống cộng với dán kính đen có chú nào nhận ra đâu mặc dù em biết thừa trong xe đầy mùi hồng xiêm vì em uống bia nặng từ 11h trưa đến 3h chiều mới về. Còn uống dăm ba lon vào thì đảm bảo lái chuẩn hơn chưa uống nhiều. Gì chứ uống say mà đi mấy cái bài sa hình em đi ngon.
Những ông thế này cứ phải cho ra thực nghiệm mới biết rượu nó ảnh hưởng thế nào tới khả năng phán đoán.

AcidS

Xe điện
Ngày trước em có xem trên VTV, thấy nói rằng : ở Mẽo, xin được giấy phép bán rượu bia rất khó, vì số lượng giấy phép có hạn ở mỗi khu vực, và phải tuân theo rất nhiều điều kiện chặt chẽ. Người trẻ tuổi đi mua rượu phải trình căn cước để chứng minh trên 21 tuổi. Nói chung khó như xin phép mở cây xăng ở ta. Đấy là ở nơi tự đó súng đạn như Mẽo đấy cụ nhá.
Ở ta thì bạ đâu cũng mở được quán bia hơi, hò hét zô zô ầm ĩ, gây mất trật tự công cộng.
Sau này chắc cũng phải siết lại điều kiện mở quán nhậu như Mẽo thôi, mỗi quận chỉ cấp tầm chục cái giấy phép, quán nào để ầm ĩ mất trật tự là thu hồi giấy phép luôn. Trước giờ cứ láo nháo quen thói.
Cái ngõ bé tý nhà mình đâm ra công viên, 2 quán 2 đầu công viên, tối 11h vẫn hò dzô ta. Nghĩ cũng sợ văn hoá nhậu của ta thật.

AcidS

Xe điện
Người ta chỉ phản đối cái ngưỡng 0 chứ chả ngu gì mà phản đối việc bia rượu rồi lái xe cụ ạ. Nhiều cụ dek hiểu gì cứ cá mè 1 lứa coi như có nồng độ cồn dương là bê tha ko bằng.
Vấn đề là cái đứa ép rượu và cái ông thích rượu thì luôn cho rằng tao/nó chưa uống tới ngưỡng.
Không đặt mức không, thì đi chúc Tết nhà nào cũng bảo uống nhà nó 1 chén mà không uống nhà tao, mày khinh người à hoặc/và đến đây uống có 1 chén thì sao vượt ngưỡng được mà không biết nhà nào cũng 1 chén thì bay chả có gì lạ.

moonlife

Xe container
Vấn đề là cái đứa ép rượu và cái ông thích rượu thì luôn cho rằng tao/nó chưa uống tới ngưỡng.
Không đặt mức không, thì đi chúc Tết nhà nào cũng bảo uống nhà nó 1 chén mà không uống nhà tao, mày khinh người à hoặc/và đến đây uống có 1 chén thì sao vượt ngưỡng được mà không biết nhà nào cũng 1 chén thì bay chả có gì lạ.
Nhìn các còm trong thớt này thôi đã thấy tỷ lệ lươn của dân ta nhiều như nào rồi. Xxx ko thể đủ rảnh để cãi nhau với lươn chúa mà đã dính tý dấm, chưa kể lại mang quan hệ ra khè. Rồi xxx cũng phải ngăn chặn từ xa nạn xin xỏ nội bộ và cán bộ nhũng nhiễu chia tiền với dân nữa.
Với văn hoá đạo đức lối sống của bên ta thì luật cấm độ 0 tuyệt đối quá hợp lý. Giữa những thứ ngu NN buộc phải chọn cái đỡ ngu nhất. Quá trình văn minh hoá còn lâu lắm đừng ngồi đấy mà tị nạnh với âu mỹ

Nikola.Tesla

Xe buýt
Văn hoá tập tục bọn Á Đông có lẽ nên thay đổi chăng?
Chứ cái kiểu phải có tý bia rượu chúc tụng, cá nhân em thấy sao sao ý. Cũng may họ hàng, bạn bè, đối tác của em không có ông nào chơi kiểu “chén rượu là đầu câu chuyện”
Nếu cụ không có gì khác ngoài khả năng uống rượu thì cụ sẽ không muốn thay đổi đâu :D

Buôn gạch

Xe buýt
Tôi nay chính thức bắt đầu được nghỉ lễ từ 13h chiều.
Anh em,bạn bè,họ hàng cứ gọi là râm ran,tin nhắn nổ liên tục,toàn lâu ngày,ai cũng cắm đầu cắm cổ đi làm,kiếm cơm. Được dăm ngày nghỉ ới nhau gặp gỡ...cơ mà gặp thì kiểu gì cũng dăm ly rượu,đôi ba cốc bia. Đi xe thì phạm luật,đen còn mất nhiều tiền...nhẽ gặp nhau nước trà xuông?
Còn mỗi biện pháp đi taxi,xe ôm. Vậy mà gọi xe không đc,có xe nhận thì....ngày lễ chạy k bấm đồng hồ nhá. Giá gấp rưỡi,và họ nói lễ mà... Chán tập 1.
Đặt grap,sau 20p thì cũng có xe nhận nhưng cước cũng tính gấp rưỡi.
Chán tập 2.
Gọi xe ôm truyền thống quen thì....miệng đầy mùi cồn.
Chán tập 3.
Tôi đang tính sửa con xế độp đi túc tắc vậy. Dù có bị phạt thì cũng nhẹ hơn đi xe gắn động cơ.
Chúc các bác kỳ nghỉ lễ an lành! Ăn,nhậu,đi lại sao cho khỏi rơi tiền.
Thanks all.
Giờ xế độp cũng bị thổi cụ nhé. Sao cụ ko rủ gấu đi cùng nhể

keyon

Xe tăng
Cái nồng độ 0 kể cũng bất tiện nhưng bắt buộc phải thích nghi thôi. Em dính xe máy rồi đi nộp phạt lấy xe mất time lắm mình phải điều chỉnh cho hợp lý, đỡ phần uống vặt . Như qua em uống bên ngoại cũng nhiều sáng nay đi vọ lái xe cho an toàn.

tieunhupha

Xe điện
Người uống phải có trách nhiệm với bản thân chứ cụ. Cái độ cồn từ dương em thấy chuối nhất là uống hôm trước về ngủ cả đêm có thể hôm sau tuy nồng độ nhỏ nhưng vẫn >0 thôi chứ trong ngày thì xác định có uống cũng phải grab rồi.
Bản thân em thì éo chơi với loại ép rượu còn những ông ko uống thì ép cũng ko uống chứ làm gì có chuyện pháp luật phải hỗ trợ như thế. Còn các ông nể quá uống thêm cả chục chén để gây tai nạn thì để cái ngưỡng thấp (ví dụ như 0,05mg/l khí thở chẳng hạn) vẫn oẳng như thường.
Làm người mà ko tự chủ được thì cũng khó thật.:))

HH1993

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

uoat_LX

Xe điện
Tôi nay chính thức bắt đầu được nghỉ lễ từ 13h chiều.
Anh em,bạn bè,họ hàng cứ gọi là râm ran,tin nhắn nổ liên tục,toàn lâu ngày,ai cũng cắm đầu cắm cổ đi làm,kiếm cơm. Được dăm ngày nghỉ ới nhau gặp gỡ...cơ mà gặp thì kiểu gì cũng dăm ly rượu,đôi ba cốc bia. Đi xe thì phạm luật,đen còn mất nhiều tiền...nhẽ gặp nhau nước trà xuông?
Còn mỗi biện pháp đi taxi,xe ôm. Vậy mà gọi xe không đc,có xe nhận thì....ngày lễ chạy k bấm đồng hồ nhá. Giá gấp rưỡi,và họ nói lễ mà... Chán tập 1.
Đặt grap,sau 20p thì cũng có xe nhận nhưng cước cũng tính gấp rưỡi.
Chán tập 2.
Gọi xe ôm truyền thống quen thì....miệng đầy mùi cồn.
Chán tập 3.
Tôi đang tính sửa con xế độp đi túc tắc vậy. Dù có bị phạt thì cũng nhẹ hơn đi xe gắn động cơ.
Chúc các bác kỳ nghỉ lễ an lành! Ăn,nhậu,đi lại sao cho khỏi rơi tiền.
Thanks all.
Em có chiêu là mời bạn bè đến nhà nhậu, thèng nào uống nhiều chết ráng chịu, còn em thì 😁👍trưa ngày một, chiều ngày 2 là được 2 lần rồi, chưa thấy thèng nào chết cả.Chắc lễ nên CA họ nghỉ.

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
Tôi độc thân bác ạ! Mà cho dù có ai thì tôi cũng k để họ lái xe và mình ngồi sau,hay ghế phụ.
Xe bus bác ạ.
Hôm rồi tôi thử, ổn phết, ngay giờ cao điểm luôn.
Mỗi đoạn Đi về, là bị giới hạn 21h00.

Mytv

Xe điện
Thực ra thì em lại thấy đội áo vàng trong đấy hơi lạ. 1 là các anh chuẩn chỉ quá, ai vi phạm cứ luật thẳng tưng mà áp. 2 là hơi rảnh và lầy, biết chả kiếm được gì nhưng cố dìm cho chết :))
Ở HN em thấy đội gáp bai hay nhiều 2 bánh khác coi luật như rác, đi bố láo ngay trước mặt các anh mà hiếm khi nào bị tóm (trừ các cháu mặt non choẹt và các mợ ra). Lý do em nghĩ là túm thằng có tóc chứ ai túm thằng trọc đầu, thời gian đâu mà nhây với cái bọn tiêu tiền lẻ :D
Toàn bắt chị e phụ nữ & các cháu sv. Trong khi bọn ngổ ngáo đầu trần vượt đèn đỏ thì lờ lớ lơ đi. Khổ cái j dễ vặt thì ta làm tới bên. Cái j khó ta cứ xem xét đã.

Quay lại chuyện nồng độ cồn. Các a nhìn ông nào uống hay ko sơ qua cũng đoán dc phần nào. Ấy thế mà lại vân cứ cố tình văn vẹo chút. Bản thân e ko uống tí nào vào thổi lên. Cáu tiến ầm ĩ lên lôi cả nhà xuống thử mới dc các a cho đi. E bị chốt ở HD & HY đó. Sau nổ chuyện HD mới hiểu vì sao ko uống mà vẫn lên.

Mocoitinh

Xe hơi
Thực ra thì em lại thấy đội áo vàng trong đấy hơi lạ. 1 là các anh chuẩn chỉ quá, ai vi phạm cứ luật thẳng tưng mà áp. 2 là hơi rảnh và lầy, biết chả kiếm được gì nhưng cố dìm cho chết :))
Ở HN em thấy đội gáp bai hay nhiều 2 bánh khác coi luật như rác, đi bố láo ngay trước mặt các anh mà hiếm khi nào bị tóm (trừ các cháu mặt non choẹt và các mợ ra). Lý do em nghĩ là túm thằng có tóc chứ ai túm thằng trọc đầu, thời gian đâu mà nhây với cái bọn tiêu tiền lẻ :D
Toàn bắt chị e phụ nữ & các cháu sv. Trong khi bọn ngổ ngáo đầu trần vượt đèn đỏ thì lờ lớ lơ đi. Khổ cái j dễ vặt thì ta làm tới bên. Cái j khó ta cứ xem xét đã.
...
Vãi cả chưởng với lập luận của các cụ. Quan trọng chị em với sv có sai không? Nếu sai thì bị bắt cũng nên rút kinh nghiệm lần sau đi đúng luật. Đời này làm gì có công bằng tuyệt đối, phỏng ạ. Giả sử như người tử tế chả ai đi sai luật, thì conan cũng sẽ phải bắt đội bố láo khác thôi.

Dodge Ram

Xe điện
…..

Quay lại chuyện nồng độ cồn. Các a nhìn ông nào uống hay ko sơ qua cũng đoán dc phần nào. Ấy thế mà lại vân cứ cố tình văn vẹo chút. Bản thân e ko uống tí nào vào thổi lên. Cáu tiến ầm ĩ lên lôi cả nhà xuống thử mới dc các a cho đi. E bị chốt ở HD & HY đó. Sau nổ chuyện HD mới hiểu vì sao ko uống mà vẫn lên.
Như này mà gặp được ông nào tối hôm trước vừa liên hoan… kiểu gì chả gãi đầu gãi tai, rồi rút ví. :))

hungboy

Xe buýt
Thế nào hno em đi uống bét nhè buổi trưa mà 10h bij thooir ko leen

le_petit

Xe tăng

Đọc được còm của cụ, hôm nay tôi cho cả nhà uống để phòng trước!

jazzzzz

Xe lăn
Đọc được còm của cụ, hôm nay tôi cho cả nhà uống để phòng trước!
Hay nhất là nhà có trẻ con, càng nhỏ càng tốt, cho bó vài chén, vợ uống, chồng uống.
Nếu bị thổi thì bù lu bù loa lên là máy đểu…. ông cho con tôi thổi xem sao… đấy thấy chưa…. Rồi lại bù lu lên là XXX bẫy dân, bla bla….

Moriarty

Xe container
Vãi cả chưởng với lập luận của các cụ. Quan trọng chị em với sv có sai không? Nếu sai thì bị bắt cũng nên rút kinh nghiệm lần sau đi đúng luật. Đời này làm gì có công bằng tuyệt đối, phỏng ạ. Giả sử như người tử tế chả ai đi sai luật, thì conan cũng sẽ phải bắt đội bố láo khác thôi.
Chị em phụ nữ với các cháu SV đi xe là cũng hơi bị ối dồi ôi đấy. Huyền thoại ninja lead cũng từ chị em mà ra chứ đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Hay nhất là nhà có trẻ con, càng nhỏ càng tốt, cho bó vài chén, vợ uống, chồng uống.
Nếu bị thổi thì bù lu bù loa lên là máy đểu…. ông cho con tôi thổi xem sao… đấy thấy chưa…. Rồi lại bù lu lên là XXX bẫy dân, bla bla….
Cảnh sát sợ quá phải mời đi đồng thời xin lỗi cụ ọp 1k lần 8-}