[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

E bảo rồi cái 0% chỉ là cái cớ mà tụi nát rượu nó bới ra để chửi vì ko cho uống rượu lái xe thôi.

Ko có 0% thì chửi cái khác nhé :))
Đã bảo rồi!
Với cách nghĩ của cụ và mấy cụ duyệt cái mức ấy thì 0% và 100% là như nhau.
Trong cuộc sống thì không cho mình đường lùi nào cả. Phi tự nhiên.

taton7983

Xe buýt
E bảo rồi cái 0% chỉ là cái cớ mà tụi nát rượu nó bới ra để chửi vì ko cho uống rượu lái xe thôi.

Cụ có thể ko nát rượu, nhưng qua cách nói của cụ thì cụ nát mẹ cả tâm hồn.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo rồi!
Với cách nghĩ của cụ và mấy cụ duyệt cái mức ấy thì 0% và 100% là như nhau.
Trong cuộc sống thì không cho mình đường lùi nào cả. Phi tự nhiên.
Cụ vào 4r các nước cấm hơn 0% để đọc xem nhé :))

Bới đủ mọi lý do ra để chửi luật uống rượu ko cho lái xe luôn :))

Nên với tụi nát rượu thì 0% hay hơn thì cũng thế thôi, chửi tất :))

KVH

Xe buýt
Cụ có chắc là sau khi nâng lên 0,02 -3 -4 -5 thì ko bị bọn nát rượu tìm lý do khác chửi ko ? :))
Có căn cứ hợp lý thì nếu có bị chửi thì người ta cũng thấy chửi vô lý. Còn quy định tùy tiện không có căn cứ thì cho thấy bộ máy ra quy định có năng lực hạn chế hoặc có lợi ích riêng khác, cái đấy mới nguy hại.

cuongdiv

Xe container
Cũng hay đấy, cả ngày ko uống, đến đêm mọi ng đi ngủ rồi mới uống, em chọn 3 loại whisky, mỗi loại 1-2 ly uống chậm thưởng thức mùi vị thấy thú vị hơn.
Tối qua e cũng kiểu uống chậm, nhấp ngụm Ken nó ngon thế, ngày trước cứ làm phát hết cốc nên chả cảm nhận được :))

Vova

Xe container
Cụ có chắc là sau khi nâng lên 0,02 -3 -4 -5 thì ko bị bọn nát rượu tìm lý do khác chửi ko ? :))

Thực ra hạn chế rượu bia vì bia rượu ảnh hưởng đến phản xạ, đến khả năng điều khiển phương tiện. Nhưng ngoài ra cũng ảnh hưởng xấu đến hành vi ứng xử khi tham gia giao thông như dễ nóng giận, mất bình tĩnh, khiêu khích người khác ...
Cụ được cái ủng hộ cấm tuyệt đối rượu bia, nhưng cũng bị một cái là từ đầu đến cuối topic khiêu khích, quy kết, chọc giận cả làng. May em nghĩ là chắc nhiều người cũng nghĩ là cụ không nói đến họ :). Đầu năm tranh luận bình tĩnh, vui vẻ thôi cụ. Ăn thua gì trên OF này đâu.

buikhacthinh

Xe tăng
Sao ở SG qua nay mình đi suốt mà kg thấy trạm nào thổi độ cồn nhỉ :D ?Thỉnh thoảng mới thấy mấy chú CA và DQTV ở ngã tư thôi.

X_man005

Xe buýt
Tất cả lý thuyết đều chỉ tương đối thôi cụ.
Việc bao nhiêu thời gian để cồn hết trong khí thở còn phụ thuộc các yếu tố cá nhân của người uống nữa.
Tôi đã uống 5 chén rượu trắng không kèm mồi và thổi nồng độ sau đó khoảng 1 h và ko sao cả. Lần thứ hai là một lon ken 500ml 6.5 độ cồn trong bữa ăn, ra khỏi quán 1km thổi luôn cũng ko sao.
Vì thế mỗi người sẽ có ngưỡng riêng của mình. Tuy nhiên, tôi cũng thấy ngưỡng 0% hiện nay bất hợp lý và chế tài với nồng độ cao lại vẫn nhẹ.
Giống em uống 4 chén xong ngồi làm múi bưởi chén trà khoảng 15 phút sau bị thổi . Không lên gì nhưng từ đó vẫn sợ ko uống nữa.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra hạn chế rượu bia vì bia rượu ảnh hưởng đến phản xạ, đến khả năng điều khiển phương tiện. Nhưng ngoài ra cũng ảnh hưởng xấu đến hành vi ứng xử khi tham gia giao thông như dễ nóng giận, mất bình tĩnh, khiêu khích người khác ...
Cụ được cái ủng hộ cấm tuyệt đối rượu bia, nhưng cũng bị một cái là từ đầu đến cuối topic khiêu khích, quy kết, chọc giận cả làng. May em nghĩ là chắc nhiều người cũng nghĩ là cụ không nói đến họ :). Đầu năm tranh luận bình tĩnh, vui vẻ thôi cụ. Ăn thua gì trên OF này đâu.
Cụ nói chuyện dễ nghe đấy .

Đúng là có hiểu biết hơn đám kia vodka cụ

Hổ Con

Xe tăng
Cụ có thể ko nát rượu, nhưng qua cách nói của cụ thì cụ nát mẹ cả tâm hồn.
Chuẩn! kiểu còm thiếu văn hóa, ném đá hội nghị cụ nhỉ. Thành phần này thường làm bẩn xã hội. Bộ Y đang xin ý kiến chuyên gia để đề xuất có nâng ngưỡng hay không, như thế em thấy văn minh và công bằng hơn. Còn ông nào quá ngưỡng tự chịu, chứ để 0% nó hơi bẩn.  

HH1993

Xe điện
Cụ vào 4r các nước cấm hơn 0% để đọc xem nhé :))

Bới đủ mọi lý do ra để chửi luật uống rượu ko cho lái xe luôn :))

Nên với tụi nát rượu thì 0% hay hơn thì cũng thế thôi, chửi tất :))
Tôi nói nghiêm túc,nhận xét nghiêm túc. Bác là thành phần đầu toàn đất. Thậm chí quá đáng hơn bác chả khác anh Chí bao nhiêu. Anh Chí còn có tư duy tốt hơn bác. Và 1 điều tôi đoán rằng bác mới là bơm nhậu,thậm chí nát bét luôn. Vì sao? Vì bác chỉ nhai đi nhai lại như Bò ăn cỏ. Và 100% những thằng nát là chả nghĩ,nói được gì trừ khi có dăm chén rượu đểu!

tamchenlenxe

Xe buýt
Việc 0% hay trên 0% là cái để bàn luận , vì trên thế giới nhiều nước vẫn áp dụng ngưỡng theo nghiên cứu. Vd các nước theonđạo Hồi họ cấm bia rượu thì hầu như dùng mức 0% , hay đc trích dẫn.Nói ra là để trao đổi chứ e thấy nhiều cụ cứ thấy nói về việc này là chê bai nát rượu này nọ nó mất hay. Đúng hay sai Luật các anh trên còn sửa đc nhé , đến Luật đất đai còn sửa đổi đc. Còn ít nữa mà ra thông tư nghị định gì đó về quy định mức trần nồng độ cho phép thì các cụ chê bai nát rượu có nhảy cẫng lên ko hay lại vỗ tay hoan hô tiếp ? Việc kiểm tra gắt nồng độ cồn e thấy rất văn minh , hạn chế nhiều tai nạn , rất ủng hộ. Còn tranh luận ko nên giễu cợt ng ko cùng quan điểm là nát rượu , là kém văn minh các thứ :))

tieunhupha

Xe điện
Mấy thành phần lem nhem em block luôn cho nhẹ đầu nên thấy các cụ cãi nhau với không khí em buồn cười quá. :P

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn! kiểu còm thiếu văn hóa, ném đá hội nghị cụ nhỉ. Thành phần này thường làm bẩn xã hội. Bộ Y đang xin ý kiến chuyên gia để đề xuất có nâng ngưỡng hay không, như thế em thấy văn minh và công bằng hơn. Còn ông nào quá ngưỡng tự chịu, chứ để 0% nó hơi bẩn.  
Cụ có tin thay đổi hơn 0% vẫn lập topic chửi lý do khác ko ? :))