[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

ÂM DƯƠNG

Xe hơi
Chắc bọn Viettel ép KPI doanh số nên nhân viên làm bừa cho đủ chỉ tiêu thôi. Không phải thì thôi, xoá đi làm lại sao phải căng.
C chả hiểu gì. Vấn đề là không phải gọi điện là hủy được, phải ra trụ sở của nó nhé, xong muốn đăng ký cái etc cũng không được. Dùng epass lại thì giờ mất 120k phí. Cả thằng etc và epass đều đểu như nhau, dụ đăng ký còn vấn đề sau đó thì bỏ chợ, khó giải quyết cực mất thời gian và công sức.
Còn nhiều trường hợp fake, xe ko đi vẫn bị trừ tiền chứ đăng ký khống không còn may chán.

emphailamsao

Xe tăng
ơ vụ hạn chót đăng ký 1/8 là sao các cụ? áp dụng cho các đường nào vậy ạ?

hotro.ePass

Xe hơi
Đội nhân viên ePass chạy chỉ tiêu nên đăng ký luôn biển số xe vào hệ thống (làm giả đăng ký trên ảnh chụp dễ mà). Giờ muốn hủy thì phải chạy lên VP ePass để thực hiện việc hủy bố láo này. Hoặc sẽ được nịnh nọt cập nhật lại thông tin cho đúng để không mất phí dán 120K

Mình ghét trò đó nên không dùng bất cứ cái gì liên quan Vịt Teo

View attachment 7279299

View attachment 7279324
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

hotro.ePass

Xe hơi
Hủy epass ở đâu vậy cụ? Lên Trần Duy Hưng hay đi đâu vậy. Em đang dính vụ có thằng đăng ký rồi đây
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

tienaka

Xe điện
lúc xưa nhân viên năn nỉ các cụ không dán đi. =)) nhưng bị quả này thì cay mũi thật

Phan Kuong

Xe máy
Báo cáo các cụ, hôm nay em đã đc epass hỗ trợ và đã đăng ký thành công các cụ ạ, thanks

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Đùa e đọc thông tin này trên internet mấy ngày nay , dù đang dùng epass thi thoảng lỗi ở pháp vân cầu rẽ, chắc đổi mịa sang cái khác

pisces_hn

Xe container
Em cạch vietel từ hồi nó lén lút đki mấy cái dịch vụ giá trị gia tăng trên thuê bao số di động của em. Em bị cấu lén lút gần nửa năm trời mới phát hiện ra. Sau em chuyển sang mobi và thề ko dùng bất cứ dịch vụ nào của vietel nữa. Mua ip mới cũng ko vào vietel store. Giờ cái vụ epass này nữa thì càng khẳng định cách kinh doanh coi thường người tiêu dùng. VETC em dùng rất ok, nhân viên hỗ trợ tốt. Mà kể cả có ko thế thì e cũng ko dùng epass. Cứ tặc lưỡi thì cách kinh doanh kiểu này còn dài dài. Có bất tiện và chi phí cao hơn tẹo thì e thà thế còn hơn.
Làm ăn thế mà tổng giám đốc cũng được thăng lên bộ trưởng. Người nhà bác ấy có ở trên này thì hỏi hộ em xem thu tiền của khách như thế doanh số tăng có tự hào không mà lên tivi tự tin thế. Việc tự rút tiền của khách mà k thông báo rõ ràng như thế liệu có thể truy tố tội lừa đảo không nhỉ

Phongtemp

Xe tải
Xe em chính chủ cũng đang bị bọn ePass mất dạy đăng ký ảo. Giờ làm sao huỷ được hả các cụ. Cay thật!

thichuongbia

Xe buýt
Cho e hỏi các cụ dán epass có cụ nào liên kết với tk ngân hàng để trừ tiền tự động chưa hay vẫn phải nạp tiền vào tk epass ah? Hôm trc bên vt qua dán cho e bảo làm đc bảo e gọi lên tổng đài họ hướng dẫn làm mà e gọi lên lại trả lời lòng vòng xong chốt là ko đc

canhatang

Xe buýt
Xe em chính chủ cũng đang bị bọn ePass mất dạy đăng ký ảo. Giờ làm sao huỷ được hả các cụ. Cay thật!
Em kiện lên tổng đài, tổng đài viên tiếp nhận và hẹn 2-3 ngày sau sẽ gọi điện lại để phản hồi. Hôm này là ngày thứ 3 không thấy gọi em gọi tiếp lên tổng đài thì tổng đài báo đã hủy tài khoản kia. Sau đó em kiểm tra lại thấy đăng ký được. Thế là chuyển sang VETC đăng ký. Cạch mặt mấy ông Viettel làm bậy

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Làm ăn thế mà tổng giám đốc cũng được thăng lên bộ trưởng. Người nhà bác ấy có ở trên này thì hỏi hộ em xem thu tiền của khách như thế doanh số tăng có tự hào không mà lên tivi tự tin thế. Việc tự rút tiền của khách mà k thông báo rõ ràng như thế liệu có thể truy tố tội lừa đảo không nhỉ
Hồi ông chú ấy còn ở Vịt teo là thời kỳ công ty nát nhất đó cụ.

hotro.ePass

Xe hơi
Tầm tháng trước e ra Viettel làm cũng bị, em cứ chửi um lên, mấy e Viettel chắc cũng rén gọi lên epass một lúc mới lấy lại đc tài khoản, nói chung mất thời gian, cả tiếng đồng hồ. Mà bực mình, chả đâu như cái kiểu này, chắc chỉ VN, yêu cầu giấy tờ xe các kiểu mới cho làm, mang ra thì có thằng cướp mất tài khoản từ bao giờ mà nó chắc chắn là ko có giấy tờ xe của mình đc.

hotro.ePass

Xe hơi
Em akay bên Viettel có thằng nào đó tự ý đăng ký ePass BS xe em, khi em đăng ký bên VETC thì mới biết và ko đăng ký bên VETC được nữa, em gọi điện thắc mắc thì tổng đài ePass bảo em muốn hủy thì mang đầy đủ giấy tờ lên Trần Duy Hưng để hủy, sao mình lại phải hót cức do thằng nào đó ị ra, cũng hên là sau đó vài tháng bên VETC có chương trình đăng ký liên thông ko cần hủy bên ePass kia. Em vẫn akay đến tận giờ, ai khuyên dùng ông nào thì em sẽ khuyên dùng VETC không phải vì hay ho gì hơn, mà chỉ vì em ghét ePass hơn.

Hự.

Xe điện
em test thử phát xem con Bot này nó trả lời sao?

hotro.ePass

Xe hơi
Em không nghĩ là nhân viên vịt teo bị ép KPI nên đăng ký láo mà đây là chủ trương mà ra . Chứ năm ngoái bên epass đến làm tận nhà cho em nhưng em vẫn phải ký giấy tờ , do xe đứng tên gấu và hợp đồng epass ghi tên em nên gấu em phải ký vào giấy ủy quyền nữa , như vậy quy trình đăng ký là chặt chẽ , nhân viên không thể làm láo nếu cty ko cho phép .
Dạ ePass chào anh ạ. Cảm ơn anh/chị đã có những chia sẻ về dịch vụ. Đối với việc đăng ký và phát triển dịch vụ ePass nói riêng và dịch vụ thu phí không dừng nói chung, nhân viên/ cộng tác viên luôn phải tuân thu theo đúng quy định và thủ tục, có sự đồng ý từ khách hàng và cung cấp đầy đủ giấy tờ. Việc phát triển khách hàng, chỉ tiêu không có nhu cầu thực sẽ không mang lại lợi ích cho ePass cũng như nhu cầu sử dụng của khách hàng.
Cảm ơn cụ đã đoái thương đến em. Em cũng đã inbox lại cho cụ (sau khi cụ inbox hỏi em số điện thoại và số xe), chụp màn hình các cuộc gọi claim về tại sao em không đăng ký sử dụng dịch vụ bằng văn bản và/hoặc lời nói mà hệ thống epass vẫn báo là đã đăng ký sử dụng dịch vụ của epass rồi trong khi người dùng mong muốn sử dụng của đơn vị khác, nhưng đơn vị kia kiểm tra thì không thể thực hiện được dịch vụ với lý do là em đã được đăng ký tại epass. Cái vớ vẩn ở đây là bản thân em không giao kết sử dụng dịch vụ, nhưng nếu muốn hủy thì phải ra trụ sở của epass ở TDH để hủy. Giờ em cung cấp cho cụ biển số xe và số điện thoại để làm cái gì? Cụ cam kết hủy được cho em ngay thì em cung cấp.
Dạ anh cung cấp thông tin qua hộp thư, ePass sẽ kiểm tra và hỗ trợ anh nhé. ePass cảm ơn anh.

hotro.ePass

Xe hơi

ntphuong0411

Xe buýt
Sự việc của em là như thế này cccm ạ: Để chuẩn bị cho thu phí không dừng hạn chót là 1/8/2022, Hôm vừa rồi em ra cửa hàng Viettel làm thủ tục đăng ký dán thẻ epass, e mang cả xe và đưa đầy đủ giấy tờ gồm đăng ký xe, CCCD, giấy đăng kiểm cho em nhân viên Viettel, sau một hồi kiểm tra em thông báo xe của anh đã đăng ký rồi, mua từ 2021 do 1 doanh nghiệp đăng ký, có hỏi em xe anh có mua lại không?. Em tá hỏa là xe anh mua mới tinh từ 2015, không ai mượn xe, cũng như giấy tờ xe, cccd, đăng kiểm, làm sao có thể đăng ký được?. em gọi tổng đài epass 19009080 vài cuộc rồi nhưng các em bảo anh cứ chờ, sẽ có gọi điện thoại đến, nhưng mấy hôm rồi chưa thấy cuwocj gọi nào. Em thắc mắc lại xe không chính chủ biển số, không có đăng ký xe thì làm thế nào có thể lấy xe em đăng ký được? ở đây có vấn đè gì về gian lận không? qua cửa soát vé, xe không đúng biển số có được đi qua không, gian lận đăng ký xe 5 chỗ nhưng qua xe to hơn có được không? xin ý kiến cccm cho em cách giải quyết ạ, cảm ơn cccm nhiều.
Xe em còn chưa bấm biển đã có hợp đồng với ePass rồi, trước em cũng làm 1 thớt trên này kêu khóc đó, nhưng dạo đâý chưa hot như bi giờ.
Ke ke, họ biết sai nên cũng hỗ trợ nhiệt tình, giải quyết nhanh, mờ chắc giờ quá tải nên chịu.