[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

poiuy

Xe cút kít
Giá phải theo luật giá, không phải thích tăng hay giảm là được.
Còn vụ biển giả thì không phải bó tay mà do lựa chọn sai lầm không tính hết tình huống của nhà cung cấp Viettel.

sakai_yo

Xe lăn
Còn vụ biển giả thì không phải bó tay mà do lựa chọn sai lầm không tính hết tình huống của nhà cung cấp Viettel.
Nếu cụ rảnh cụ nói rõ hơn cho bọn em thông não với. Mấy nay đọc về các vụ xe nằm nhà bị trừ tiền em cứ lơ tơ mơ chưa thủng. Cảm ơn cụ.

poiuy

Xe cút kít
Nếu cụ rảnh cụ nói rõ hơn cho bọn em thông não với. Mấy nay đọc về các vụ xe nằm nhà bị trừ tiền em cứ lơ tơ mơ chưa thủng. Cảm ơn cụ.
Trên báo nó nói rõ rồi còn gì nữa cụ. Đầu tiên nó đọc thẻ nhưng không đọc được nên nó đọc biển, thấy trùng biển trong hệ thống đã đăng ký thì nó trừ tiền tài khoản, biển thật thì không có chuyện gì, nhưng biển giả thì chủ tài khoản bị trừ oan. Cái này là tình huống mà nhà cung cấp thẻ đã bỏ sót không tính trước.
Trường hợp trên là với thẻ epass của Viettel. Còn của VETC thì khi thẻ lỗi nó không đọc biển để trừ tiền như thế mà nhân viên trực phải ra giải quyết. Những kẻ chạy biển giá tất nhiên tránh những tình huống như vậy.

ngu ngơ

Xe điện
Em hỏi các cụ tí là tại sao một giải pháp văn minh và hay như vậy mà cứ đến hạn là lại tắc. Sao không tăng giá vé 10% nếu đi làn thu phí thủ công.

Một điều nữa là sao công nghệ này lại bó tay với biến sổ giả

Nên bỏ barie ở điểm vào, tăng số cửa ra là hết tắc. Biển giả chỉ tránh phạt nguội, phí cầu đường thì cứ có tiền là được ra, quan tâm gì đến thật giả.

bachkhoak40

Xe điện
Em tính làm biển số xe như phim Người vận chuyển, nháy mắt bấm phát là lại đổi biển số khác, liệu có ổn ko các cụ??? :)) :)) :))

poiuy

Xe cút kít
Nên bỏ barie ở điểm vào, tăng số cửa ra là hết tắc. Biển giả chỉ tránh phạt nguội, phí cầu đường thì cứ có tiền là được ra, quan tâm gì đến thật giả.
Vụ đọc biển trừ tiền này sinh ra là để làm giải pháp dự phòng cho việc thẻ lỗi nhưng rồi nó lại biến tướng thành 1 chiều hướng tiêu cực khác.

ngu ngơ

Xe điện
Em tính làm biển số xe như phim Người vận chuyển, nháy mắt bấm phát là lại đổi biển số khác, liệu có ổn ko các cụ??? :)) :)) :))
Xe em trên thùng xe vận chuyển, quên tắt app mà tiền vẫn trừ đều. Không liên quan gì đến biển số.

icemain

Xe tăng
Em hỏi các cụ tí là tại sao một giải pháp văn minh và hay như vậy mà cứ đến hạn là lại tắc. Sao không tăng giá vé 10% nếu đi làn thu phí thủ công.

Một điều nữa là sao công nghệ này lại bó tay với biến sổ giả

Bó tay biển số giả vì thằng VDTC không xây dựng thuật toán so sánh EPass với Camera đọc biển số :D Quy định dùng RFID để xác định qua thẻ định danh, các bố í nhét Camera quét biển vào thì gặp biển giả chả tèo

pass

Xe buýt
Có quy định nào được phép đọc biển trừ tiền không ? Nếu ko có quy định thì Epass trừ tiền như vậy là sai , phải bị phạt

3077

Xe container
Có quy định nào được phép đọc biển trừ tiền không ? Nếu ko có quy định thì Epass trừ tiền như vậy là sai , phải bị phạt
Bữa thấy VETC đề xuất là chỉ chấp nhận đọc thẻ thì em nghĩ hiện chấp nhận 2 cách đọc

Sherk

Xe buýt
em nghĩ VETC này nó đọc chíp gắn trên xe, thì dính dáng gì đến biển số nhỉ. Nếu có tháo biển nó vẫn đọc được ID của xe.

3077

Xe container
Chấp nhận cả 2 thì dán tem làm gì ?
Vì thằng VETC nó chỉ đọc tem thôi, còn ông kia thì đọc đc cả 2. Tại sao thì chịu

Tuy nhiên lý do tắc vì biển sai này em nghĩ không đáng kể vì biển giả nó đi qua trạm được mấy xe so với biển thật đâu. Nguyên nhân chắc chỗ khác thôi nhưng các ông cứ moi vào đây chửi nhau :)