Tất tần tật về Vinhomes Gardenia

Trạng thái
Thớt đang đóng

nqdung

Xe đạp
Em thấy giá hơi cao,tất nhiên là dịch vụ tốt.Nhưng quan điểm của em,em sẽ chọn Xuân Phương residence,cách nhau có mấy trăm m mà giá rẻ gần bằng 1 nửa.

BrunoMars

Xe tải
em đồng ý với cụ là khi bán hàng của Gardenia khu biệt thự thì tình trạng ôm nhiều lô đẹp, nhưng đợt này thì em thấy bong ra cũng tương đối. Họ ôm thì phải bỏ tiền ra mà cọc thôi, không bán được thì lại phải cho vào bảng hàng chung.

Quan điểm của em nếu ôm hàng Vin bán chênh thì e rằng hơi ảo tưởng, bởi giá đã sát giá thực và lãi không nhiều.
Cụ xem nếu có bảng hàng Vin Mễ Trì báo e. Ớn cách làm việc của G5 rồi. Trc e đưa ng thân vào mua Times, Roy chả sao, giờ qua cái này mất thời gian em lắm, biết trc chả thèm vào, giờ cũng chả ai mặn mà chỗ Mỹ Đình.

binhcd

Xe máy
Các cụ sales Vinhomes có kinh nghiệm về thanh toán và bán căn hộ của Vinhomes giải thích giúp em với nhé:

1. Em mua một căn hộ Vinhomes gardenia lúc ký hợp đồng góp vốn em lựa chọn phương án thanh toán theo đợt (không vay ngân hàng)

2. Hiện tại em đã đóng được 1 đợt (tương đương ~ 600 triệu). Bây giờ em có xiền sẵn nên em muốn lúc ký hợp đồng mua bán em sẽ thanh toán full 95% giá trị căn hộ + phí bảo trì.

=> Nếu như theo chính sách bán hàng tại thời điểm em mua em sẽ được hưởng lãi suất 8% năm tính theo số ngày thanh toán trước của các khoản đóng. Như vậy nếu như đến thời điểm nhận nhà thực tế em sẽ có dư ra 1 khoản so với số tiền yêu cầu phải đóng để nhận nhà ( 95% + phí bảo trì + tiền lãi). Như vậy bên chủ đầu tư sẽ xử lý lãi này như thế nào ? (Họ sẽ gửi lại cho em bằng xiền :) hay là như thế nào)

=> Nếu như được: Em muốn thời điểm em ký hợp đồng mua bán em sẽ thỏa thuận với chủ đầu tư về chính xác số tiền chiết khấu mà em sẽ được hưởng và được trừ thẳng và giá bán và em sẽ nạp toàn bộ số tiền còn thiếu. Lúc đấy sẽ đỡ phức tạp về tiền lãi sau này. Thông thường chủ đầu tư Vinhomes họ có cho làm theo phương án này không các cụ ?

HaiBa

Xe hơi
Tiện cụ sales nào cho em xin tiến độ lên tầng với?

cia1591991

Xe tải
Các cụ sales Vinhomes có kinh nghiệm về thanh toán và bán căn hộ của Vinhomes giải thích giúp em với nhé:

1. Em mua một căn hộ Vinhomes gardenia lúc ký hợp đồng góp vốn em lựa chọn phương án thanh toán theo đợt (không vay ngân hàng)

2. Hiện tại em đã đóng được 1 đợt (tương đương ~ 600 triệu). Bây giờ em có xiền sẵn nên em muốn lúc ký hợp đồng mua bán em sẽ thanh toán full 95% giá trị căn hộ + phí bảo trì.

=> Nếu như theo chính sách bán hàng tại thời điểm em mua em sẽ được hưởng lãi suất 8% năm tính theo số ngày thanh toán trước của các khoản đóng. Như vậy nếu như đến thời điểm nhận nhà thực tế em sẽ có dư ra 1 khoản so với số tiền yêu cầu phải đóng để nhận nhà ( 95% + phí bảo trì + tiền lãi). Như vậy bên chủ đầu tư sẽ xử lý lãi này như thế nào ? (Họ sẽ gửi lại cho em bằng xiền :) hay là như thế nào)

=> Nếu như được: Em muốn thời điểm em ký hợp đồng mua bán em sẽ thỏa thuận với chủ đầu tư về chính xác số tiền chiết khấu mà em sẽ được hưởng và được trừ thẳng và giá bán và em sẽ nạp toàn bộ số tiền còn thiếu. Lúc đấy sẽ đỡ phức tạp về tiền lãi sau này. Thông thường chủ đầu tư Vinhomes họ có cho làm theo phương án này không các cụ ?
Cụ tìm hiểu khá kỹ đó và chúc mừng cụ. Họ sẽ làm theo ý cụ !:D:D

forever_rock

Xe tải
e ké chính chủ 1 căn CT4 Vimeco ạ

cia1591991

Xe tải
Tiện cụ sales nào cho em xin tiến độ lên tầng với?
Cao tầng thì lên tầng 4 cụ ak ! Còn thấp tầng thì xong 4 tầng khu shophouse để lấy mã rồi cụ ak !

binhcd

Xe máy
Cụ tìm hiểu khá kỹ đó và chúc mừng cụ. Họ sẽ làm theo ý cụ !:D:D
Tức là sẽ thỏa thuận được với chủ đầu tư à cụ. Theo kinh nghiệm của cụ thì sẽ được bao nhiêu % (:) để em còn tình thêm phương án tài chính có chấp nhận được với rủi ro phải chịu không :). Chủ đầu tư VinGroup thì ngon rồi nhưng không có nghĩa là chắc chắn 100% :)

binhcd

Xe máy
Cao tầng thì lên tầng 4 cụ ak ! Còn thấp tầng thì xong 4 tầng khu shophouse để lấy mã rồi cụ ak !
Cách đây 2 hôm em có đi qua đây thì thấy khu shophouse thì đang xây tầng 4. Còn chung cư thì hình như mới xong hầm thôi cụ ạ ?

truonguct

Xe hơi
ảnh nhà mẫu thì các cụ phía cđt không cho chụp, chụp là phạt $$ ngay cụ ạ. Cụ có lên xem bố trí các phòng & thiết kế cụ thể thì lên xem ạ, cái đó mới quan trọng, còn nội thất rời sau cụ tự sắm còn đẹp lung linh hơn. ảnh này cụ chỉ tham khảo thôi, cũng là nội thất bác vin setup đó

Nếu là em đi tìm hiểu căn hộ chỉ lên mạng xem qua vị trí và các bài thảo luận về cuộc sống của cư dân Vinhomes thôi. Chứ còn nhà mẫu và thiết kế phải lên tận nơi, sờ nắn, bóp,... cảm nhận thực tế chứ tả thì em chẹo.
Còn nhà mẫu có đúng với thực tế hay không thì còn tùy thuộc vào độ máu của cụ, chủ đầu tư chỉ bàn giao theo tiêu chuẩn thôi.

cia1591991

Xe tải
Cách đây 2 hôm em có đi qua đây thì thấy khu shophouse thì đang xây tầng 4. Còn chung cư thì hình như mới xong hầm thôi cụ ạ ?
Hầm xong cách đây 3 tuần rồi cụ ak !

cia1591991

Xe tải
Tức là sẽ thỏa thuận được với chủ đầu tư à cụ. Theo kinh nghiệm của cụ thì sẽ được bao nhiêu % (:) để em còn tình thêm phương án tài chính có chấp nhận được với rủi ro phải chịu không :). Chủ đầu tư VinGroup thì ngon rồi nhưng không có nghĩa là chắc chắn 100% :)
Cái này tiền tươi vào túi chủ đầu tư có mà họ chẳng sướng quá, Còn phương án tài chính cụ nói em chưa hiểu lắm. Bởi cụ cứ tính chủ đầu tư họ cũng phải vay ngân hàng để xây dựng nên phần cụ trả trước bây giờ cũng như kiểu chủ đầu tư vay của cụ, nên % cho hợp lý là điều dễ hiểu.:D

binhcd

Xe máy
Cái này tiền tươi vào túi chủ đầu tư có mà họ chẳng sướng quá, Còn phương án tài chính cụ nói em chưa hiểu lắm. Bởi cụ cứ tính chủ đầu tư họ cũng phải vay ngân hàng để xây dựng nên phần cụ trả trước bây giờ cũng như kiểu chủ đầu tư vay của cụ, nên % cho hợp lý là điều dễ hiểu.:D
Tức là nếu chia ra từng gói tương ứng với từng đợt đóng gửi ngân hàng so với chiết khấu chủ đâu tư cụ à :)

cia1591991

Xe tải
Tức là nếu chia ra từng gói tương ứng với từng đợt đóng gửi ngân hàng so với chiết khấu chủ đâu tư cụ à :)
Cụ đóng một cục cụ sẽ được hưởng giá thấp + 7.5% giá chưa Vat + 8% được hưởng trên số tiền trả trước và trên số ngày trả trước.
Còn cụ đóng theo từng đợt thì cụ được 8% được hưởng trên số tiền trả trước và trên số ngày trả trước ( không được 7.5% cụ nhé )
Tùy từng cân đối tài chính của cá nhân mà quyết định thôi cụ ak!

thietkeinan

Xe buýt
đường hàm nghi đi qua khu vinhome này có phải đường riêng của khu vin này không hay là đi chung với các hộ dân bên trong hả cụ ?

etran

Xe buýt
Ở dự án này không có trung tâm thương mại cụ ạ, ở đây chỉ có shophouse buôn bán. Còn đường k2 thì khi hoàn thành dự án thì sẽ được mở rộng ra thêm 7m cụ ạ
Thêm 7m thì vẫn nhỏ quá. Em nghĩ phải mở to như đuờng Hàm Nghi mới đủ. Thông tin chính thức chưa cụ? :)

Trạng thái
Thớt đang đóng