[Funland] Tàu lặn thám hiểm Titanic mất tích chỉ còn 40 giờ dưỡng khí

lai 4 fun

Xe tải
Cái thú phiêu lưu mạo hiểm nó cũng là 1 dạng nghiện ấy chứ các cụ. Như em xem phim tài liệu về 1 ông leo núi chuyên nghiệp ở Mỹ ông ý bảo ko có cảm giác sợ hãi ( cấu tạo não khác thường) nên khi leo cao thì mới thấy hưng phấn mà suốt ngày trấn thương và có thể hy sinh bất cứ lúc nào. Nhưng ko thể ngừng được leo núi để có cảm giác kích thích. Nên chắc nhiều người cũng thích khám phá phiêu lưu thậm chí đánh đổi tính mạng. Kiểu họ nghĩ khác mình là cuộc đời họ sinh ra để làm những điều người khác ko thể làm được chẳng hạn. Em thì nhát gan nên mấy trò trong công viên nước em còn sợ hihi.

congthuong

Xe điện
Đã tìm thấy mảnh vỡ ở Đại Tây Dương gần xác tàu Titanic.
Khả năng tàu đã bị vỡ khi xảy ra sự cố.

tvu732

Xe buýt
Tìm thấy mảnh vỡ của lớp vỏ ngoài thân tàu ở dưới đáy biển, cách khu vực tàu Titanic 500m. Giờ đang đi tìm tiếp thân trong của tàu.

Vậy là do vỏ tàu kém thật ạ, hay là do nó bị va vào đâu đó mới vỡ?

lai 4 fun

Xe tải
Có nghe tiếng phao thuỷ âm phát tiếng động báo hiệu có người. Nhưng chắc chẳng tìm nổi , còn mà tìm được ai sống sót thì chắc là quá kỳ tích. Như trong phim , đúng là thời gian chờ cứu ấy quả là khủng khiếp. Từ hy vọng cho đến hết dần hy vọng. Chỉ có thể khi họ sống sót kể lại cho chúng ta , mà điều đó lại quá khó xảy ra nếu ko muốn nói là không thể .

Chỉnh sửa cuối:

CaptainMT

Xe buýt
Có thông báo chính thức rồi các cụ. RIP các nạn nhân. Các mảnh vỡ của tàu được tìm thấy rải rác gần Titanic.

ca_kiem

Xe container
Thấy bảo thân tầu bị nổ, các nạn nhân chết tức thì hôm đầu tiên

Lực lượng bảo vệ bờ biển Hoa Kỳ xác nhận rằng thủy thủ đoàn của tàu lặn đã thiệt mạng, có khả năng là do vụ nổ thân tàu gây ra sự cố thảm khốc và cái chết tức thời cho cả 5 người trong tàu lặn Titan

Các mảnh vỡ được tìm thấy phù hợp với việc mất buồng áp suất”

a_cheng

Xe điện
Thấy bảo thân tầu bị nổ, các nạn nhân chết tức thì hôm đầu tiên

Lực lượng bảo vệ bờ biển Hoa Kỳ xác nhận rằng thủy thủ đoàn của tàu lặn đã thiệt mạng, có khả năng là do vụ nổ thân tàu gây ra sự cố thảm khốc và cái chết tức thời cho cả 5 người trong tàu lặn Titan

Các mảnh vỡ được tìm thấy phù hợp với việc mất buồng áp suất”
Cuối cùng thì đúng là do làm tàu đểu.
Ông giám đốc cũ bị đuổi đã đúng. Ổng bảo cái cửa sổ chỉ chịu được 1300m.

sakai_yo

Xe lăn
Như em đọc hiểu thì đây là tour đầu tiên đấy - trước đấy nếu có xuống thì cũng là tự công ty thử nghiệm chứ bán tour thì đây là chuyến đầu. Trên tàu còn có cả CFO của cty. Tour 8 ngày chắc tính cả thời gian lênh đênh trên tàu mẹ.

BMW X10

Xe điện
Đã tìm thấy mảnh vỡ ở Đại Tây Dương gần xác tàu Titanic.
Khả năng tàu đã bị vỡ khi xảy ra sự cố.
Tìm thấy mảnh vỡ của lớp vỏ ngoài thân tàu ở dưới đáy biển, cách khu vực tàu Titanic 500m. Giờ đang đi tìm tiếp thân trong của tàu.

Vậy là do vỏ tàu kém thật ạ, hay là do nó bị va vào đâu đó mới vỡ?
Họ xác nhận đã tìm thấy khoang lái bị vỡ rồi bác ạ.
Bên Biên phòng Mỹ, Mr. John Mauger, công bố chính thức rồi.

Mong họ an nghỉ!!!

psy

Xe buýt
Cái thú phiêu lưu mạo hiểm nó cũng là 1 dạng nghiện ấy chứ các cụ. Như em xem phim tài liệu về 1 ông leo núi chuyên nghiệp ở Mỹ ông ý bảo ko có cảm giác sợ hãi ( cấu tạo não khác thường) nên khi leo cao thì mới thấy hưng phấn mà suốt ngày trấn thương và có thể hy sinh bất cứ lúc nào. Nhưng ko thể ngừng được leo núi để có cảm giác kích thích. Nên chắc nhiều người cũng thích khám phá phiêu lưu thậm chí đánh đổi tính mạng. Kiểu họ nghĩ khác mình là cuộc đời họ sinh ra để làm những điều người khác ko thể làm được chẳng hạn. Em thì nhát gan nên mấy trò trong công viên nước em còn sợ hihi.
Đúng đó cụ, có 1 tổ chức trong não chúng ta chỉ đạo cái này. Những người ưa phiêu lưu mà ko đc phiêu lưu thì không có động lực làm việc khác.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Như em đọc hiểu thì đây là tour đầu tiên đấy - trước đấy nếu có xuống thì cũng là tự công ty thử nghiệm chứ bán tour thì đây là chuyến đầu. Trên tàu còn có cả CFO của cty. Tour 8 ngày chắc tính cả thời gian lênh đênh trên tàu mẹ.
Lặn xuống tổng cộng 6 tiếng: 4 tiếng đi lại + 2 riêng ngắm cảnh.

Dan du an

Xe cút kít
Nếu tàu vỡ thì công ty này có đi tù không nhỉ hay nó sẽ cãi kiểu va vào đâu đó nên mới vỡ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Không biết liệu tìm được thi thể của những người tham gia hành trình không nhỉ?

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tây lông nó có ghen mạo hiểm thì mới phát triển vượt bậc như bây giờ chứ? Dân châu á mà giàu thì sợ chết, có khi đi máy bay còn không giám ấy.:))
Chuẩn đó cụ, trước em đi vào khu vui chơi mấy trò mạo hiểm thanh niên mình không dám chơi trong khi tây lông bé tí tầm 10 tuổi đòi lao lên chơi ầm ầm

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu tàu vỡ thì công ty này có đi tù không nhỉ hay nó sẽ cãi kiểu va vào đâu đó nên mới vỡ
Nó nghiên cứu chán để lách luật rồi mà Cụ:
- Vùng biển tàu Titanic chìm là vùng biển quốc tế nên không chịu ràng buộc các quy định an toàn (chi tiết em không rõ).
- Tất cả các cuộc lặn này đều là thử nghiệm.
- Khách hàng đã ký miễn trừ trách nhiệm.
- ... (chắc còn nữa).

Yeuaibaygio

Xe container
Em Vodka Cụ rồi đấy vì nhận trách nhiệm luôn.
Nói vậy thôi chứ đưa ra quan điểm thoải mái, có điều trước đó em vẫn nghĩ là ở môi trường khác hoàn toàn (nơi mà các nhà khoa học cũng còn đang thử nghiệm) thì mọi thứ cũng không theo quy tắc vật lý như điều kiện bình thường được. Thế nên điều gì cũng có thể xảy ra, thậm chí là cực kỳ hi hữu.