[Thảo luận] taxi bị hộ tống đập vỡ gương!!!!

binhnq2

Xe tăng
có chuyện này hay kể các bác nghe, tiếc là ko chụp được ảnh.
chả là hôm nay tối thứ 7, trên đường lên vincom đú tầm 6h, trên đường Nguyễn Thái Học có đoàn xe ngoại giao, hú còi inh ỏi. Theo đúng luật e né sang phải, nhường cho các chú ấy đi trước, xong rồi tự hỏi làm sao biết chú nào chốt hậu để "đom đóm ăn tàn nhỉ". Chưa được vài giây thì có ngay 1 chú CSGT hộ tống, hú còi vượt lên. À đây rồi, đồng chí chốt hạ đây rồi. e liên bám theo, nhưng chú ấy phóng cũng hơi nhanh, mà e đang nằm trong dòng xe nên ko bám kịp.
Đi tới gần ngã tư Nguyễn thái học với Tôn dức Thắng đầu văn miếu thì tự nhiên thấy mấy chú Ford Transit ngoại giao dồn toa đi chậm và chú hộ tống chốt hạ đi bên phải, thấy cũng lạ, nhưng chắc bẩm tắc đường nên các chú ấy phải né sang bên nhắc nhở chăng????mà trong xe ngồi ghế sau là 2 chú thò hẳn người ra ngoài cầm gậy chỉ loạn cả lên. Thế rồi lúc đi qua ngã tư, khi e đang mải chú ý đường thì nghe tiếng "Choảng" một cái, và thấy chú hộ tống chốt hạ phóng đi, e ko kịp nhìn thấy hành động, nhưng thấy bóng người nhoài ra, đoán ngay có chuyện. phóng lên đi ngang qua 1 chú taxi getz màu xanh mặt đang ngơ ngác, củ gương bên trái thì bị xoay lên phía trước, gương vỡ nát bét, mặt ngơ ngác chỉnh lại gương. E đoán chú này chắc cản đường nên bị ăn "nhắc nhở" đây, nhưng ko nắm rõ cụ thể sự tình thế nào. bác nào đoán được ko ạ?
bài học rút ra: "Tránh voi chẳng xấu mặt nào nhở"????
mà các bác cho hỏi, hộ tống làm thế đúng luật ko nhỉ????

cantona

Xe container
Ưu tiên mà bác, trên cả đúng luật, có lần e thấy các a ý còn chèn cả xe đạp trên đường Kim Mã cơ, vãi chưởng. E chỉ ước có 1 lần được thấy 1 bác già già tầm trên 60 (tóc bạc) đi xe đạp mà hơi cản trở, để xem các a ý xử lý thế nào :77:

PhanhGap

Xe điện
Mấy thăng Taxi toàn bon chen, nhất là tranh thủ trời mưa đi kiếm ăn, nếu nó xin đường thì A E mình cũng nhường ngay cho đi kiếm ăn thôi, đằng này chúng nó đa phần hôm qua vừa dỡ khoai, hôm nay ôm vô lăng nên hay hoành tráng, coi léo ai ra gì cả. đập là đúng rồi.

Biết Lái

Xe buýt
Mấy anh taxi là e ghét nhất đấy.sáng nay trên đường Phạm văn Đồng đoạn HQV ra cầu vượt.có anh taxi còn đè đầu,vỉa cho e phát nhé.mặc dù e đi xe cứu thương.thỉnh thoảng e chạy xe này mà:P biết còi to nên khi nào đông thì mới bật còi cho dân tình đỡ khó chịu.
e xin đường a taxi ko những ko cho mà dọa e phát,trên xe thì bệnh nhân sắp ngỏm.
Lúc vượt lên e làm cho phát cho bõ ghét.
e làm thế có đúng ko nhỉ:^):^)

pmhunghero

Xe buýt
taxi đi láo làm thế là đúng, mà thế vẫn còn nhẹ

nó quy cho cái tội "cản trở người thi hành công vụ" thì ốm luôn

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Theo đóm ăn tàn như chủ thớt cũng dễ ăn tàn lắm...
Đoạn Kim Mã thường xuyên có đoàn qua, chuyện xe máy dẫn đoàn phi thẳng đánh rầm vào ô tô loi choi nhô đầu ra nhiều như cơm bữa

tổ lái

Xe hơi
có chuyện này hay kể các bác nghe, tiếc là ko chụp được ảnh.
chả là hôm nay tối thứ 7, trên đường lên vincom đú tầm 6h, trên đường Nguyễn Thái Học có đoàn xe ngoại giao, hú còi inh ỏi. Theo đúng luật e né sang phải, nhường cho các chú ấy đi trước, xong rồi tự hỏi làm sao biết chú nào chốt hậu để "đom đóm ăn tàn nhỉ". Chưa được vài giây thì có ngay 1 chú CSGT hộ tống, hú còi vượt lên. À đây rồi, đồng chí chốt hạ đây rồi. e liên bám theo, nhưng chú ấy phóng cũng hơi nhanh, mà e đang nằm trong dòng xe nên ko bám kịp.
Đi tới gần ngã tư Nguyễn thái học với Tôn dức Thắng đầu văn miếu thì tự nhiên thấy mấy chú Ford Transit ngoại giao dồn toa đi chậm và chú hộ tống chốt hạ đi bên phải, thấy cũng lạ, nhưng chắc bẩm tắc đường nên các chú ấy phải né sang bên nhắc nhở chăng????mà trong xe ngồi ghế sau là 2 chú thò hẳn người ra ngoài cầm gậy chỉ loạn cả lên. Thế rồi lúc đi qua ngã tư, khi e đang mải chú ý đường thì nghe tiếng "Choảng" một cái, và thấy chú hộ tống chốt hạ phóng đi, e ko kịp nhìn thấy hành động, nhưng thấy bóng người nhoài ra, đoán ngay có chuyện. phóng lên đi ngang qua 1 chú taxi getz màu xanh mặt đang ngơ ngác, củ gương bên trái thì bị xoay lên phía trước, gương vỡ nát bét, mặt ngơ ngác chỉnh lại gương. E đoán chú này chắc cản đường nên bị ăn "nhắc nhở" đây, nhưng ko nắm rõ cụ thể sự tình thế nào. bác nào đoán được ko ạ?
bài học rút ra: "Tránh voi chẳng xấu mặt nào nhở"????
mà các bác cho hỏi, hộ tống làm thế đúng luật ko nhỉ????
Tội nghiệp chú taxi. Nhưng bọn hộ tống cũng du côn quá nhỉ, phá hoại tài sản công dân

MeoVSB

Xe tải
Chú lái taxi cũng tội lắm chứ các bác. Công việc nào chẳng có ng này ng nọ. Cũng có nhiều lái taxi tốt và thật thà lắm. Tự nhiên hỏng củ guơng, mất toi vài củ oan.

ducfbcp

Xe hơi
Em nghe dân đồn xxx dẫn đoàn là khổ nhất trong xxx đứng đường. Khổ nên dễ bức xúc.

DIRE

Xe buýt
Chắc bác taxi độ giàn âm thanh ngon quá, nhạc lại đang bốc nên
ko nghe thấy còi đây mà, khổ thân

santafe1988

Xe máy
Là bài học cho taxi và cho mọi người chứng kiến.
xxx dẫn đoàn được phép làm mạnh hơn thế nếu người tham gia giao thông không chịu nhường đường.

Tuan Photo

Xe tải
Mấy tháng trước ở đường Thănng long - Nội bài có chú cản trở xe dẫn đoàn còn bị chổng 4 vó lên trời. Vỡ gương là còn nhẹ. (b)

dht

Xe điện
Tui đã thấy đoàn xe có hộ tống chịu thua xe chở rác đấy

...
e xin đường a taxi ko những ko cho mà dọa e phát,trên xe thì bệnh nhân sắp ngỏm.
Lúc vượt lên e làm cho phát cho bõ ghét.
e làm thế có đúng ko nhỉ:^):^)
Cụ làm thế không đúng vì có thể vì cụ mà bệnh nhân chuyển trạng thái từ sắm ngỏm sang ngỏm hẳn :'(

Chí ít ra là khi thấy còi/đèn ưu tiên thì động tác đầu tiên là mình phải xi-nhan phải để báo cho nó biết là mình đã nghe hiệu lệnh, sau đó tìm cách mà dạt sang phải càng nhanh càng tốt.

tqt77

Xe điện
ồ em đã chứng kiến, ngay trước cửa nhà quốc hội, đòanhoj tồng phi vào 1 chú đi bộ, 2 CSGT xuống bê đặt vào ven đường rồi đi tiếp, 1 moto đi sau cùng dừng lại gọi cấp cứu thôi, chắc chú đi bộ mới ra HN nên ko biết chứ lúc dó tất cả các xe dẹp vào lề đường rồi.

Theo em là xe hộ tống vẫn đúng, vì nó có quyền ưu tiên mà, vả lại loa của nó cũng gào suốt dọc đường.

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
Làm vậy cũng là tội dân quá các bác ạ. Chẳng hạn lúc đấy các chú dẫn đường đi lên dẹp ông taxi này vào là được rồi, việc gì phải đập cho vỡ gương chiếu hậu.Em chẳng đồng ý với việc đã làm của mấy ông xxx này.