[Funland] Taxi không người lái của hãng Baidu (Trung Quốc) được cấp phép chạy ở Trung Quốc

TÔN

Xe container
Quãng 10 năm trước dân Tàu nó đã chuyển sang thanh toán ko dùng tiền mặt. Mua bán cái gì chỉ câng quẹt quẹt cái điện thoại là xong, rất tiện lợi.
VN đến bây giờ thì các thành phố lớn đang chuyển sang thanh toán ko dùng tiền mặt với tốc độ khá nhanh vì cái tiện lợi của nó.
Chuyện ô tô tự lái em không biết. Nhưng hạ tầng giao thông của TQ thì hiện tại ở mức đỉnh của thế giới về chất lượng và quy mô đối với đường bộ và đường sắt.
Về cầu đường thì nó giờ số 1 TG.nhìn hệ thống cầu vượt của nó mà hoa cả mắt

Haiprozzz

Xe tải
Xe này chạy ở đường VN chắc không ổn với tình trạng cắt mặt và điền vào chỗ trống như hiện nay.
Lái xe ở VN nửa đời người mà em còn gặp nhiều pha vãi đái ra, lái xe ở VN thì phải dùng đến giác quan thứ 6 là trực giác để phán đoán

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nếu gặp tai nạn thì làm sao, hành khách có thể rời hiện trường? Có ai để lập biên bản?
Đơn giản mà bác.
Đồng chí RoboCop sẽ được cử đến lập Biên bản.
50/50, hay Hòa giải Bãi nại, đồng chí ni cũng xử lý tốt.

freethinker

Xe tăng
Nếu xe tự lại này chắc CSGT móm hết nhỉ :).

radiogaga

Xe điện
Các cụ nên xem clip nó chạy thực tế ở thẩm quyến, gt khá hỗn loạn, rồi hãy kết luận có thể chạy đc ở hà nội SG không. Pha xử lí dừng lại, chờ đợi người đẩy hàng rong qua đường, rồi lách qua của nó kinh điển đấy. 1 tiến bộ không đơn giản bắt chước đâu.
Oạch ! thế này thì bọn Tung Của mới là người làm việt cật lực.
Bọn tư bản Mẽo chỉ ngồi văn phòng lãnh lương nhà nước à ?

thientudolong

Xe container
TQ đã vượt phương tây nhiều mặt, nhưng thông tin bác đưa có cái chưa đúng. TQ chưa làm được máy bay thương mại (kiểu như Boeing và Airbus)
làm đc rồi và c bị đưa vào vận hành thương mại :D

wtpwt

Xe điện
Mỹ chưa đủ tuổi.

7usd

Xe điện
làm đc rồi và c bị đưa vào vận hành thương mại :D
Nó làm máy bay phút mốt. Cứ chửi Nga Trung ko làm đc máy bay thương mại chứ nó làm xong các ông có cấp phép cho nó đâu mà.

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Cụ làm trong ngành thế có biết cha đẻ của AI và ML là người nước nào không? Và làm cho tập đoàn nào? Của Nga hay Tàu? Tàu với Nga chính phủ độc tài nên thu thập dữ liệu người dùng thoải mái. Chứ ở phương Tây không xin phép nó kiện cho vỡ mặt. EU nó có cái luật GDPR để bảo vệ người dùng. Ở Nga với Tàu quê cụ có luật tương tự không? Một trong những lý do phương Tây không thể đi nhanh được trong lĩnh vực này chính là yếu tố đạo đức, chứ không phải là con người hay công nghệ.
Cha đẻ của thuốc súng là ai cụ biết không, giờ các cụ đang tự hào vũ khí súng đạn của Mỹ hơn tất cơ mà.
Cha đẻ của la bàn là ai cụ biết không, giờ ngoài GPS của Mỹ các cụ có chấp nhận các hệ thống định vị vệ tinh khác chính xác đâu.
Cụ hình như ở thớt U cà toàn bị bóc phốt nói sai với đưa tin fake thì phải

thientudolong

Xe container
Nó làm máy bay phút mốt. Cứ chửi Nga Trung ko làm đc máy bay thương mại chứ nó làm xong các ông có cấp phép cho nó đâu mà.
e ko rõ ý cụ là khen hay chê, nhưng thực tế là nó đã sx đc máy bay, 1 lĩnh vực tưởng chừng ko thể động đến của phương tây :D
lãnh đạo TQ cũng ko ngu đến mức đánh đổi tính mạng, tiền của chỉ để lấy cái mác biết làm máy bay dân dụng :D

7usd

Xe điện
e ko rõ ý cụ là khen hay chê, nhưng thực tế là nó đã sx đc máy bay, 1 lĩnh vực tưởng chừng ko thể động đến của phương tây :D
lãnh đạo TQ cũng ko ngu đến mức đánh đổi tính mạng, tiền của chỉ để lấy cái mác biết làm máy bay dân dụng :D
Ý tôi là Nga, Trung nó làm đc tốt máy bay dân dụng, nhưng châu âu với mỹ nó có chịu cấp phép cho đâu. Chả lẽ bay nội địa ko thôi.

thientudolong

Xe container
Ý tôi là Nga, Trung nó làm đc tốt máy bay dân dụng, nhưng châu âu với mỹ nó có chịu cấp phép cho đâu. Chả lẽ bay nội địa ko thôi.
thực chất con này là nga trung hợp tác mà :D
một khi nó chứng minh đc hiệu quả, độ an toàn trong vận hành (trước mắt các hãng hk nội địa của TQ sẽ dùng) và bán với giá phải chăng thì airbus hay boeing cũng phải dè chừng :D
như trước đây TQ xây dựng hệ thống tàu cao tốc chắc ko ai nghĩ 1 ngày nó là hệ thống đường sắt có vận tốc cao nhất thế giới :D

Lái xe máy

Xe tăng
Chắc lại ăn trộm công nghệ của Nga rồi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vẫn luôn đánh giá là Tàu khựa sắp đuổi kịp Việt Nam chúng ta rồi mà bác.

Riêng vụ bay nội địa, nếu thằng Tập thành công, cũng đã là 1 thị trường khá to rồi bác. Chưa kể, tụi nó có thể ép về mặt hành chính.
Còn việc cấp phép bay Âu Mỹ thì còn lâu, tôi mạnh dạn đoán là, sau khi cấp phép nội địa 5-7 năm gì đó, khi mà việc sản xuất ổn định, thằng Âu Mỹ cũng có phần của nó, là cái engine hay cái gì đó tương tự.

tquang

Xe tăng
Hehe cứ gì liên quan đến Nga Tq thì cháu vào hóng và tranh thủ vào cày còm kiểu gì cũng có ngựa để cuối năm đổi quà :D

Moriarty

Xe container
Mà nó có đánh đổi thì đánh đổi tính mạng dân nó, tiền nó chứ có dí súng vào đầu mấy ông VN bắt ngồi lên làm chuột bạch đâu mà cứ thấy tâm tư chuyện nó làm máy bay nhỉ. Trong khi mấy bố Boeing lỗi thiết kế từ 2014 nhưng chỉ đạo từ CEO ỉm đi để rồi 2 cái tai nạn máy bay hơn 200 người chết thì chả ai đi tù, nộp 2 tỷ đô tiền pphạt, CEO về hưu với mấy chục củ đô tiền đền bù.
Watch Downfall: The Case Against Boeing | Netflix Official Site

thientudolong

Xe container
Mà nó có đánh đổi thì đánh đổi tính mạng dân nó, tiền nó chứ có dí súng vào đầu mấy ông VN bắt ngồi lên làm chuột bạch đâu mà cứ thấy tâm tư chuyện nó làm máy bay nhỉ. Trong khi mấy bố Boeing lỗi thiết kế từ 2014 nhưng chỉ đạo từ CEO ỉm đi để rồi 2 cái tai nạn máy bay hơn 200 người chết thì chả ai đi tù, nộp 2 tỷ đô tiền pphạt, CEO về hưu với mấy chục củ đô tiền đền bù.
Watch Downfall: The Case Against Boeing | Netflix Official Site
tính ra TQ mới mở cửa từ năm 1978, trước vn có 8 năm nhưng đi trước vn về kinh tế, khoa học kt đến vài chục năm, thậm chí cả trăm năm
cái đó thì ko học chỉ có bỉ bôi chê nó copy này kia là nhanh :D

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Còn mấy cái tính nữa các quạt Nga linh kiện Tàu hay chụp mũ cho những người ủng hộ Ukraina như dốt lịch sử, thiếu hiểu biết, hèn, rồ Mỹ...sao cụ không tiện liệt kê luôn vào đi. Học chả thuộc bài gì cả :D. Nói chung cụ vẫn non và xanh lắm. Tôi xin phép lại bịp mũi và bước qua cụ.
Em thấy có cụ cứ loay hoay lịch sử quê nhà cụ tác giả Thép đã tôi thế đấy, nhưng nói đến lịch sử và chuyện diệt chủng người da đỏ thì im bặt, chắc lúc đấy cụ đang bịt tai bịt mũi lờ đi sự thật nhỉ.
À, có thêm vụ photoshop nữa thì các cụ như cụ rất giỏi, lại còn biết tạo chiến tranh qua game nữa, toàn những thứ nhất cả.