[Thảo luận] Taxi NGU

NeOLs

Xe đạp
Em ghét nhất hội Taxi...nhiều người sẽ nguy hiểm vì cái ngu và liều của bọn taxi này

Dám vượt cả xe tải :77:

Ảnh chiều nay trên đường vành đai 3
mạn phép góp ý với bác chút xíu :
  1. thứ 1 phiền bác lần sau chụp ảnh phóng sự có thể dùng photoshop bỏ đi biển số (+ tên công ty hoặc tem mào nếu có) vì hình ảnh chỉ mang tính minh họa, không cần thiết phải rõ ràng quá thế, chủ yếu để anh em xem xét, lấy kinh nghiệm (ps : mình không hề liên quan đến 2 chiếc xe trong hình), tôi nói vậy chỉ mong không vì 1 trường hợp mà làm ảnh hưởng đến 1 nhóm người
  2. theo tôi trường hợp này là do xe taxi trong lúc cố sang đường (đằng sau vẫn còn 1 chiếc) và bác xe tải cũng không vừa. thật ra trường hợp như này gặp rất nhiều vào lúc tắc đường bác à
  3. khi bác nói " bọn taxi " bác nói đến RẤT NHIỀU NGƯỜI, trong đó không phải ai cũng vậy (cực lắm cũng chỉ là số đông), trong " bọn taxi " đó có cả những người thân của chúng ta
  4. bác có dám khẳng định chỉ có " bọn taxi " mới đi đứng kiểu này không? chỉ cần bác nói có, cuối tuần tới tôi sẽ làm vài pô để anh em thấy ngoài " bọn taxi " còn rất nhiều " BÁC, CHÚ, ANH.." đi đứng rất là " văn minh, đàng hoàng " (mà trong đó không ít người tiền nhiều, xe đẹp, hiểu biết, có tri thức)
  5. vấn đề chốt tôi muốn góp ý với bác : khi bác phê bình hay khen thưởng thì bác nên thu hẹp đối tượng, vì khi bác nói đến 1 nhóm người mà mang 1 trường hợp ra làm ví dụ, sẽ khó thuyết phục và thực tế nó không hoàn toàn đúng
bài viết chỉ mang tính đóng góp, sai sót chỗ nào mang các bác phê bình và chỉ dạy chân tình, tôi không ngại giấu dốt, chỉ mong nhận được những đóng góp chân tình và lịch sự. thân

tptitoe

Xe tăng
  1. thứ 1 phiền bác lần sau chụp ảnh phóng sự có thể dùng photoshop bỏ đi biển số (+ tên công ty hoặc tem mào nếu có) vì hình ảnh chỉ mang tính minh họa, không cần thiết phải rõ ràng quá thế, chủ yếu để anh em xem xét, lấy kinh nghiệm (ps : mình không hề liên quan đến 2 chiếc xe trong hình), tôi nói vậy chỉ mong không vì 1 trường hợp mà làm ảnh hưởng đến 1 nhóm người
Tôi không đồng tình ý kiến này:
Kẻ sai, đi láo phạm luật cần vạch mặt chỉ tên. Không cần gì mà xóa biển số. "...Ảnh hưởng đến nhóm người" ý bác nói những người quản lý và lx khác trong cùng hẵng ư? cần làm gương và mong lãnh đạo họ GD nhắc nhở nhân viên mình. Nếu không khách hàng sẽ tẩy chay kg đi xe của họ nữa>>> hẵng phá sản, Giao thông đỡ đi mối nguy hiểm tiềm ẩn từ đó>>> tốt cho cả XH.

RedAnt

Xe tải
4. bác có dám khẳng định chỉ có " bọn taxi " mới đi đứng kiểu này không? chỉ cần bác nói có, cuối tuần tới tôi sẽ làm vài pô để anh em thấy ngoài " bọn taxi " còn rất nhiều " BÁC, CHÚ, ANH.." đi đứng rất là " văn minh, đàng hoàng " (mà trong đó không ít người tiền nhiều, xe đẹp, hiểu biết, có tri thức)
Làm tới đi bác, lúc nào có thời gian em với bác vác máy đi săn nhá (b) . Em gặp nhiều chú biển xanh hẳn hoi mà đi láo lắm

ChiePCW

Xe tăng
Biển đẹp, 7 năm phát lộc mà đi ngu thì cũng ** phát nổi vì toi sớm :))

NeOLs

Xe đạp
[/list] Tôi không đồng tình ý kiến này:
Kẻ sai, đi láo phạm luật cần vạch mặt chỉ tên. Không cần gì mà xóa biển số. "...Ảnh hưởng đến nhóm người" ý bác nói những người quản lý và lx khác trong cùng hẵng ư? cần làm gương và mong lãnh đạo họ GD nhắc nhở nhân viên mình. Nếu không khách hàng sẽ tẩy chay kg đi xe của họ nữa>>> hẵng phá sản, Giao thông đỡ đi mối nguy hiểm tiềm ẩn từ đó>>> tốt cho cả XH.
Hi, ok với bác. Tính tôi trước giờ vẫn luôn thích lấy hành động ra chứng minh, nói hoài không có sức thuyết phục, hẹn bác chiều 16/03, sẽ có 1 bài của tui, bác nhớ đọc nhé
à, cảm ơn bác vì lời chúc, cũng chúc bác luôn trẻ - khỏe - tỉnh . tiện thể hỏi bác luôn, trong này có post được film không bác?

viettan333

Xe tải
  2. theo tôi trường hợp này là do xe taxi trong lúc cố sang đường (đằng sau vẫn còn 1 chiếc) và bác xe tải cũng không vừa. thật ra trường hợp như này gặp rất nhiều vào lúc tắc đường bác à
  3. khi bác nói " bọn taxi " bác nói đến RẤT NHIỀU NGƯỜI, trong đó không phải ai cũng vậy (cực lắm cũng chỉ là số đông), trong " bọn taxi " đó có cả những người thân của chúng ta
  5. vấn đề chốt tôi muốn góp ý với bác : khi bác phê bình hay khen thưởng thì bác nên thu hẹp đối tượng, vì khi bác nói đến 1 nhóm người mà mang 1 trường hợp ra làm ví dụ, sẽ khó thuyết phục và thực tế nó không hoàn toàn đúng
bài viết chỉ mang tính đóng góp, sai sót chỗ nào mang các bác phê bình và chỉ dạy chân tình, tôi không ngại giấu dốt, chỉ mong nhận được những đóng góp chân tình và lịch sự. thân

Không cần thiết phải xóa biển số đâu bác ợ. Báo Vnexpress và các báo khác đưa tin cũng có cần phải làm thế đâu. Phải không? Cứ người thực việc thực, chứng cứ rành rành mà táng cho nó có sức thuyết phục.
Không ai nói taxi là xấu cả đâu, vẫn có bác khen đó chứ: Mai Linh, tx Hà Nội chẳng hạn..... Em thì đã nhiều lần đi taxi phải nhắc bác tài là "Anh chạy chậm thôi" :77:
Hôm trc e đi taxi từ bến giáp bát mới đến cổng BV Bạch Mai mà hết 36K, bác tài rất chăm bấm còi. Gấu mẹ nhà em điên tiết bắt dừng xe và nhất định chờ xe của Mai Linh mới đi tiếp :))

gamo2007

Xe tải
Taxi gặp xe tải = Kẻ cắp gặp bà già...

Tank T54

Xe tải
như này chắc bác lái tacxi Ngu vãi ra quần cụ nhỉ

thuytrieudo

Xe buýt
Dạo này không phải mỗi Taxi Ngu đâu.

Tối qua em đi đoạn trường chinh --> láng lúc 18h45, đến gần cầu vượt bị một chú Zace học lái chuyển làn đột ngột, tí nữa thì toi. (không có biển tập lái).

Bây giờ đội đội mới học lái nó lại chọn giờ cao điểm + chập choạng để đi tập nhiều lắm ===> rồi đi loạng choạng.
Ho` ho`, bọn này nó nghĩ tập như thế thì chân côn, chân ga nó mới mềm :102:

trọng_nhân

Xe điện
Cụ nào đào mộ đấy :^) Dưng mà công nhận cái biển đẹp thật : " Bảy năm phát lộc" :6:

MZP

Xe tải
Nếu như bác nói thì con sâu làm rầu nồi canh rồi. Đúng là không 100% nhưng bác có đồng ý với em nó hoàn toàn đang là một hiện tượng của xã hội.
Taxi là gì, là một phương tiện giao thông công cộng. Phương tiện công cộng là hình ảnh của đô thị. Các bác đi nước ngoài nhiều cứ nhìn xem nếu như một xã hội trật tự có kiểu taxi chạy lùi ầm ầm để đón khách không. Có kiểu thản nhiên quay đầu giữa phố, thản nhiên dừng xe đón khách giữa đường để đón khách, mặc kệ tắc đường, mặc kệ mọi thứ an toàn.
Đúng là có khó khăn, nếu đổ cho 1 tài xế thì không thể được, nó còn nhiều yếu tố. Nhưng thử hỏi, ai cũng vin vào những cái cớ kiếm miếng cơm manh áo là có thể làm bậy, làm liều thì xã hội sẽ thế nào.
Sao bác không nghĩ trường hợp có hai mẹ con ngồi trong taxi sẽ như thế nào? Với lại bác cũng hơi nhạy cảm quá, em nói taxi ngu chứ có nói người lái taxi ngu đâu. Trao đổi vậy thôi chứ em hiểu chạy xe cả ngày ngoài đường như các bác tài taxi mệt lắm chứ, với kiểu tình trạng giao thông như bây giờ, áp lực công việc, năng suất thì chạy ẩu cũng là lẽ để lý giải.
Ngẫm thì còn nhiều cái buồn lắm ạ

Carens2009

Xe điện
Có một bác taxi như nay hôm nọ cũng đậu trước mũi một bác xe tải.Nhưng bác xe tải kô được cứng tay lại như bác này nên bác taxi phải đi bằng 8 bánh về xưởng

tptitoe

Xe tăng
, em nói taxi ngu chứ có nói người lái taxi ngu đâu. Trao đổi vậy thôi chứ em hiểu chạy xe cả ngày ngoài đường như các bác tài taxi mệt lắm chứ, với kiểu tình trạng giao thông như bây giờ, áp lực công việc, năng suất thì chạy ẩu cũng là lẽ để lý giải.
Ngẫm thì còn nhiều cái buồn lắm ạ
Làm gì có Taxi ngu, chỉ có người lái Taxi ngu thôi. Ngu thì chết! Quy luật chọn lọc tự nhiên mà. Mong sao cái quy luật này được đẩy nhanh "tiến độ" để XH phát triển, đường xá thanh bình.