Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

TYFN

Xe tăng
Tự mình để nó hút còn than nỗi giề. Hic em fun tí.

ducletrung

Xe container
Em thấy năm nào Toy cũng tăng giá đều xong rồi nó như này: Sắp đến đợt tăng giá thì bà con tranh nhau đi mua ko nó tăng. Mấy cụ vừa mua thì mừng thầm, nó tăng giá thì xe mình bán đi có khi lại lời =)) cứ thế rồi sang năm nó lại tăng giá tiếp, cứ một vòng luẩn quẩn như thế, Toy lại càng thêm thần thánh về độ giữ giá của mình. Cuối cùng chỉ có dân mình là bị hút máu đều đặn.
Em thấy thế cũng cái tốt. Thuế nó vẫn đóng đều hút được máu của dân mình thì nó cũng chơi đẹp đấy chứ các khoản tiền đầu tư cơ sở hạ tầng cho VN vốn của nó cũng tương đối nhiều đấy

Dark Man

Xe buýt
Em thấy thế cũng cái tốt. Thuế nó vẫn đóng đều hút được máu của dân mình thì nó cũng chơi đẹp đấy chứ các khoản tiền đầu tư cơ sở hạ tầng cho VN vốn của nó cũng tương đối nhiều đấy
Tiền thuế thu về để đầu tư cơ sơ hạ tầng đc 10 đồng thì ko biết mấy đồng rơi vào túi một số người :)) và hiệu quả của nó đc bao nhiêu % ấy cụ.
Nên em nghĩ dân mình cứ lo cho cái túi tiền của mình trước đã :(

ducletrung

Xe container
Tiền thuế thu về để đầu tư cơ sơ hạ tầng đc 10 đồng thì ko biết mấy đồng rơi vào túi một số người :)) và hiệu quả của nó đc bao nhiêu % ấy cụ.
Nên em nghĩ dân mình cứ lo cho cái túi tiền của mình trước đã :(
Cái này thì chuẩn. Ý em của em là góp vốn (tiền túi) xây dựng cơ sở hạ tầng ở Việt Nam chứ không nói đến tiền thuế nó đóng cho nhà nước.

hoanganhdhyhp

Xe điện
sale Toy đang cười cụ vì cụ kém thông minh khi đã mua và đang sử dụng xe của Toy :))
Em đã bán Toy rồi nhé, mặc dù công bằng mà nói xe Toy đi rất bền, giữ giá, dễ sửa chữa nhưng ở VN bị làm giá cao quá. Em rất yêu xe Toy của em, chia tay chưa được một ngày mà lòng vẫn cứ xao xuyến như chia tay người yêu trong mơ vậy.
Chúc các cụ mợ trên OF luôn luôn đi đường thượng lộ bình an gặp nhiều may mắn=D>=D>=D>=D>=D>

Xe cụ bán được mấy tiền thế? E đang định xúc em này thấy cụ nói thế chắc là chuyển sang em City.

Thuradin

Đi bộ
Cụ chủ bán Toy thần thánh chắc lên Merc :">

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chúc mừng cụ có đủ xèng lên Mẹc. Và khi cụ đã đi xe Mec (và xe Đức nói chung) rồi thì chẳng bao giờ muốn ngồi lại mấy dòng xe bình dân lắp trong nước như Toy, Mazda, Honda, Kia, ... đâu ợ. Thực ra cụ chê xe Toy LD cũng đúng vì Vios G 2012 mà cụ đang đi thì đúng là chẳng có ốp sừn ốp xèo gì hết, xe nhỏ, cách âm ở mức trung bình thấp. Nếu em ko nhầm thì tính năng an toàn chỉ có ABS, phanh đĩa 4 bánh. Chưa được trang bị BA, EBD, chứ chưa nói gì đến TRC, VSC , ... Cụ ra giá gả em nó dần là vừa rồi. Vios thì mua bán dễ như đi chợ.
Toy mà giảm giá thì đại lý, nhà phân phối, người bán hàng...được lợi đầu tiên, vì sự cạnh tranh với các đối thủ sẽ nhỏ đi. Có lẽ TMV họ sẽ không làm điều này, mặc dù các đối thủ đang chiến đấu dữ dội ở hầu hết các phân khúc. Chỉ mong họ sẽ cải tiến nhiều hơn ở các tính năng trang bị (options-spec) hấp dẫn hơn.

C-Klass

Xe tải
Cụ chủ bán Toy thần thánh chắc lên Merc :">
Ở thớt này thấy cụ chủ bảo lên Mec, nhưng ở bên thớt Mazda thì cụ ấy bảo lên M3. Thế ra cụ ấy cũng quan tâm Altis nhưng hình như ko đủ xèng nên chọn M3. Và cụ ấy ghét nên ném đá ToyVN. :))

HoaiNam6789

Xe buýt
Em mong bọn Toy và Honda phá sản đi để cho bọn khác nó bán được xe.~:>~:>~:>

ngc08

Xe tải
Ở thớt này thấy cụ chủ bảo lên Mec, nhưng ở bên thớt Mazda thì cụ ấy bảo lên M3. Thế ra cụ ấy cũng quan tâm Altis nhưng hình như ko đủ xèng nên chọn M3. Và cụ ấy ghét nên ném đá ToyVN. :))
Chuẩn quá,

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Để tẩy chay thì chính cụ là người phải tiên phòng đi, em nghĩ đầu tiên cụ bán xe, bán nhanh và ko cần cần toy nữa
Sau đó cụ nghiên cứu 1 hãng gì đó để mua và đi với ý thích của cụ, như vậy là cụ đã thực hiện đúng lời của mình, sau đó cụ nói thì nhiều người mơis nghe
chứ bây giờ cụ đang đi toy mà lại kêu gào tẩy chay toy em thấy vô lý quá

mỏlết

Xe hơi
Nó đã lên Thánh rồi làm sao được cụ ơi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em lên Mer rồi nhé>:D<

hoanganhdhyhp

Xe điện
Để tẩy chay thì chính cụ là người phải tiên phòng đi, em nghĩ đầu tiên cụ bán xe, bán nhanh và ko cần cần toy nữa
Sau đó cụ nghiên cứu 1 hãng gì đó để mua và đi với ý thích của cụ, như vậy là cụ đã thực hiện đúng lời của mình, sau đó cụ nói thì nhiều người mơis nghe
chứ bây giờ cụ đang đi toy mà lại kêu gào tẩy chay toy em thấy vô lý quá
Cụ ơi em nói là làmL-)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Op
Toy mà giảm giá thì đại lý, nhà phân phối, người bán hàng...được lợi đầu tiên, vì sự cạnh tranh với các đối thủ sẽ nhỏ đi. Có lẽ TMV họ sẽ không làm điều này, mặc dù các đối thủ đang chiến đấu dữ dội ở hầu hết các phân khúc. Chỉ mong họ sẽ cải tiến nhiều hơn ở các tính năng trang bị (options-spec) hấp dẫn hơn.
Giá giảm 10% và option mà lắp linh tinh phèng vào thì có mà dân đổ xô đi mua Toy và các hãng khác cứ gọi là:((:((:((