Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

vumanhquan

Xe máy
Website
www.facebook.com
Ờ moning này em thấy cũng giữ giá thật, vừa có ông cùng cơ quan mua con đâu đời 2005 hay sao mà hơn 200 củ, một con đời 2008 cũng hơn 300 @-)
vâng, em bình dân, nên chỉ chơi mấy mặt hàng sụt giá thấp nhất có thể thôi cụ ạ, về sau bán đổi xe đỡ tiếc. Em cũng mua giá đẹp nữa nên không sợ lỗ

nguyenducduy

Xe điện
Giờ nếu toy bán bằng giá với phân khúc cùng hãng khác liệu các hãng khác có đất sống ở Việt Nam không các cụ, các hãng khác phải cảm ơn toy mới đúng, còn người tiêu dùng thì sẽ khôn ngoan lựa chọn chiếc xe cho mình, mỗi một qyết định mua xe nào đều có sự khôn ngoan của họ.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Ko thích thì thôi, cay cú làm gì, cụ có ân oán gì đây mà!!

Aon

Xe tăng
Giờ nếu toy bán bằng giá với phân khúc cùng hãng khác liệu các hãng khác có đất sống ở Việt Nam không các cụ, các hãng khác phải cảm ơn toy mới đúng, còn người tiêu dùng thì sẽ khôn ngoan lựa chọn chiếc xe cho mình, mỗi một qyết định mua xe nào đều có sự khôn ngoan của họ.
Nhưng người dùng thì thiệt cụ ạ. Cụ đứng về phía người dùng hay đứng về phía bọn hãng ăn lắm béo mòng :)) Toy giảm giá thì các hãng khác sẽ phải giảm giá thành và tăng chất lượng để cạnh tranh, k phải lợi sao

Dark Man

Xe buýt
Thưa cụ, vấn đề nó ở chỗ này: vì thuế và phí ở VN cao nên nếu như giá xe ở chính quốc mà thằng Toy nó cao hơn những thằng khác (như Honda, Mazda, ... em chỉ so mấy hãng bình dân với nhau thôi nhé) là 1 đồng thì ở VN nó phải cao hơn 2-3 đồng. Thế nên chênh lệch giá của xe Toy so với các xe cùng hạng của hãng khác lắp tại VN mới như vậy. Tất nhiên, em ko phủ nhận là Toy VN nó ăn dầy, nhưng đó ko phải nguyên nhân chính gây chênh giá lớn. Gốc gác vấn đề vẫn là thuế và phí. Dân mình chịu thiệt cho nhà nc mình thôi.
Em thì ko nghĩ vậy. Cùng một tỷ giá, cùng một mưcd thuế phí thì làm sao ở bển hơn 1 đồng mà về VN lại hơn 2-3 đồng đc.
Mà nếu em nhớ ko nhầm thì ở thị trường khác giá Toy cũng chẳng cao hơn các hãng khác, có khi còn thấp hơn. Về VN thì cắt hết option, túi khí, động cơ thì dùng loại từ đời nhà tống :)) Toy là hãng vào VN sớm nhất, dây chuyền lâp ráp, quy mô chắc cũng cũng lớn nhất, tỷ lệ nội địa hóa cao thì đáng ra giá thành phải giảm chứ????
Chốt lại là Toy Vn nó khinh ng tiêu dùng việt, lợi dụng tâm lý đám đông, lối suy nghĩ ăn sâu mấy chục năm thần thánh hóa Toy để hút máu. Em chắc chắn sẽ ko bao giờ mua toy & tư vấn cho ai mua toy :|

nguyenducduy

Xe điện
Nhưng người dùng thì thiệt cụ ạ. Cụ đứng về phía người dùng hay đứng về phía bọn hãng ăn lắm béo mòng :)) Toy giảm giá thì các hãng khác sẽ phải giảm giá thành và tăng chất lượng để cạnh tranh, k phải lợi sao
Trc đây em cũng có quan điểm là kg dung toy, em đã đi 3 dòng xe ford, kg chê ford điểm gì ngoài khi bán đi mất đến cơ số tiền, em thấy thế này số đông người đã mua xe oto ở việt nam là sau đó sẽ bán để lên phân khúc khác vẫn coi trọng cái oai cá nhân, kg coi cái xe chỉ là phương tiện. Khi em lên đời thì em chọn camry 2015 cho dù giá chát nhất cùng phân khúc hãng khác, đơn giản có thể lại lên đời xe trong tương lai gần hoặc xuống đời nếu kinh tế kg cho phép nhưng khi bán camry thì sẽ bảo vệ đc vốn mua xe ban đầu.

alterego

Xe đạp
Các cụ đừng vác cái thành công của Toy nước ngoài về tự sướng là Toy tốt nên bán chạy. Vấn đề ở chỗ Toy bển và Toy VN ko giống nhau về sản phẩm. Chất lượng sản phẩm Toy nhập và Toy nội thế nào các cụ tự biết, em k phải nói thêm. Độ an toàn thì Toy bển toàn 5 sao, về VN toàn đâm đụng ko nổ túi khí hoặc tự lật. Chả phải ngẫu nhiên mà nhiều khách hàng yêu Toy vẫn phải mua xe Toy nhập với giá cắt cổ, vì họ hiểu Toy VN thế nào.
Cụ ss vậy tui hỏi giá động cơ của toy và của hãng khác bạn định giá được ko. 1 vi dụ đơn giản tui có 10 ngàn nếu mua cái bánh 9 ngàn thì còn 1 ngàn mua cái khác, còn nếu tui mua cái bánh 5 ngàn thì tui còn 5 ngàn mua cái khác. Nếu có đầu óc một tí bạn sẽ hiểu tôi đang nói lf có ý gì. Thân ái!

Aon

Xe tăng
Cụ ss vậy tui hỏi giá động cơ của toy và của hãng khác bạn định giá được ko. 1 vi dụ đơn giản tui có 10 ngàn nếu mua cái bánh 9 ngàn thì còn 1 ngàn mua cái khác, còn nếu tui mua cái bánh 5 ngàn thì tui còn 5 ngàn mua cái khác. Nếu có đầu óc một tí bạn sẽ hiểu tôi đang nói lf có ý gì. Thân ái!
Vậy cái động cơ siêu cũ từ đời tám tỏng đến giờ ko cải tiến, vừa tốn nhiên liệu, vừa dung tích to, vừa công suất kém thì tốn chi phí lắm chăng? Nếu động cơ của Toy tốt vậy, sao phải ký kết xin dùng động cơ skyactiv của Mazda, tự hào quá hén :))

Aon

Xe tăng
Trc đây em cũng có quan điểm là kg dung toy, em đã đi 3 dòng xe ford, kg chê ford điểm gì ngoài khi bán đi mất đến cơ số tiền, em thấy thế này số đông người đã mua xe oto ở việt nam là sau đó sẽ bán để lên phân khúc khác vẫn coi trọng cái oai cá nhân, kg coi cái xe chỉ là phương tiện. Khi em lên đời thì em chọn camry 2015 cho dù giá chát nhất cùng phân khúc hãng khác, đơn giản có thể lại lên đời xe trong tương lai gần hoặc xuống đời nếu kinh tế kg cho phép nhưng khi bán camry thì sẽ bảo vệ đc vốn mua xe ban đầu.
Vâng, thì đấy cũng là lối mòn trong suy nghĩ để vị thế của Toy được vững chắc tới ngày hôm nay. Cũng chỉ mong cái này thay đổi được dần, ít nhất với những người dùng lâu dài, k có nhu cầu đổi xe liên tục thì có thể cân nhắc thêm.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Vậy cái động cơ siêu cũ từ đời tám tỏng đến giờ ko cải tiến, vừa tốn nhiên liệu, vừa dung tích to, vừa công suất kém thì tốn chi phí lắm chăng? Nếu động cơ của Toy tốt vậy, sao phải ký kết xin dùng động cơ skyactiv của Mazda, tự hào quá hén :))
VN là nơi tiêu thụ hàng tồn kho của Toy cụ ak, loại nào ngon nhất mới nhất VN có bao giờ được dùng ngay từ đầu đâu, về VN cũng phải chậm 1-3 năm mà lại còn bị cắt linh tinh nữa chứ. Tầm 5 năm nữa thôi nếu Toy VN không thay đổi thì sẽ mất rất nhiều khách hàng khi các hãng xe khác khẳng định được giá trị của họ.
Em mong cho Toy VN đi sau mấy hãng xe khác cho biết thế nào là coi thường dân VN, cái loại làm ăn càng ngày càng chộp giật đó thì không sớm thì muộn cũng phá sảnL-)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các bác sale Toy đâu sao không thấy vào bảo vệ hãng mình nhỉ, hay các bác bận bán hàng quá=))=))=))

Athena

Xe tăng
Các bác sale Toy đâu sao không thấy vào bảo vệ hãng mình nhỉ, hay các bác bận bán hàng quá=))=))=))
Sale toy còn bận lựa chọn gói phụ kiện cho khách hàng mua toy, chắc không rảnh lên đây bảo vệ hãng làm gì đâu cụ ạ. Cơ mà em thấy hãng Toy nó chả cần phải bảo vệ gì hết, đầu chúng nó về việc hoạch định chiến lược bán xe thì thông minh hơn cụ là cái chắc luôn. :))

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Em thì ko nghĩ vậy. Cùng một tỷ giá, cùng một mưcd thuế phí thì làm sao ở bển hơn 1 đồng mà về VN lại hơn 2-3 đồng đc.
Mà nếu em nhớ ko nhầm thì ở thị trường khác giá Toy cũng chẳng cao hơn các hãng khác, có khi còn thấp hơn. Về VN thì cắt hết option, túi khí, động cơ thì dùng loại từ đời nhà tống :)) Toy là hãng vào VN sớm nhất, dây chuyền lâp ráp, quy mô chắc cũng cũng lớn nhất, tỷ lệ nội địa hóa cao thì đáng ra giá thành phải giảm chứ????
Chốt lại là Toy Vn nó khinh ng tiêu dùng việt, lợi dụng tâm lý đám đông, lối suy nghĩ ăn sâu mấy chục năm thần thánh hóa Toy để hút máu. Em chắc chắn sẽ ko bao giờ mua toy & tư vấn cho ai mua toy :|
Cụ nói mà em không biết phải sửa vào đâu được :D chuẩn

ducletrung

Xe container
Altis là dòng xe bán chạy nhất trên thế giới đấy bạn. Không phải ngẫu nhiên mà toyota là thương hiệu oto lớn nhất thế giới đâu bạn. Trước khi mua oto hay chọn cái gì nên đặt ra nhiều tiêu chí rồi hãy quyết định
Nói về giá trị thương hiệu Toyota có bằng được macdonald và coca cola không? Giá trị thương hiệu cao không có nghĩa sản phẩm đó sẽ phải đắt tiền, cụ hiểu chửa? ;))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nói về giá trị thương hiệu Toyota có bằng được macdonald và coca cola không? Giá trị thương hiệu cao không có nghĩa sản phẩm đó sẽ phải đắt tiền, cụ hiểu chửa? ;))
Cụ này nói chuẩn kinh, trên thế giới Toy bán xe cùng phân khúc đâu có đắt so với hãng khác, riêng ở VN thì Toy thành thánh mất rồi:))

bachnhat1.8

Xe buýt
em chả thấy có gì không công bằng trong việc này, ông bán không lừa ông mua, ông mua vui vẻ chìa tiền cho ông bán, hết. để móc ví ra mua cái xe thì người ta cũng bù đầu lên suy tính nâng lên đặt xuống rồi. Những người bức xúc như cụ lại chính là những người rất thần tượng toy, vì thích mà giá nó cao nên mới bực :D. còn những người bình thường thấy nó lởm giá cáo thì sẽ quẩy mít sang mua thằng khác không phải bực mình làm gì, vì thực chất đây là mua bán, thuận mua vừa bán, chẳng ai lừa ai, phỏng ạ.
Ạ cụ, cụ dạy đúng quá

bachnhat1.8

Xe buýt
Mua Toy phần đa kaf các sếp trong nhà nước, mà trước đây phần đa sếp mới có tiền. Gần đây dân ta có tiền hơn chút nên xe pháo cũng đa dạng hơn. Cụ thể như chỗ em sống, em thấy M3 mới chạy nhiều như lợn con, k3 chạy như gà con. Altis 2015 thì ko đc mấy. E mới chuẩn bị cưới vợ 2 , nhưng em chưa bao giờ nghiên cứu bất kỳ xe nào của Toy. Vì e hóng các cụ ném đá toy ghê quá :v
Em thì lại thấy ngược lại với cụ, e đi từ Thái Bình ra HP trên đường gặp 6 con Altis 215 trong khi đó gặp 1 con M6, k biết M3 nó dồn đi đâu nhỉ

Lucky

Xe tăng
Mê Toy thì phải chịu thôi. Còn Toy thì chắc ko dại gì giảm giá nếu mọi người vẫn còn chịu mua giá cao. Thực tế Toy cũng mất kha khá khách hàng vào tay Kia và Hyundai rồi, còn Lexus thì cũng bị Mer chiếm kha khá do các hãng này bán giá hợp lý hơn. Cái gì ko hợp lý sẽ khó tồn tại kể cả Toy dù là bền bỉ, tiết kiệm bán lại được giá ... Mà giá quá cao thì người tiêu dùng cũng phải bye thôi.