Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

alterego

Xe đạp
Ai mà mua altis form mới chắc phải yêu TOY lắm cụ à! Em nghĩ 10 người thì giỏi lắm có 4 người chọn altis form mới thôi. Chẳng cần tẩy chay altis nó tự chết thôi!
Altis là dòng xe bán chạy nhất trên thế giới đấy bạn. Không phải ngẫu nhiên mà toyota là thương hiệu oto lớn nhất thế giới đâu bạn. Trước khi mua oto hay chọn cái gì nên đặt ra nhiều tiêu chí rồi hãy quyết định

nhim bong

Xe tăng
Altis là dòng xe bán chạy nhất trên thế giới đấy bạn. Không phải ngẫu nhiên mà toyota là thương hiệu oto lớn nhất thế giới đâu bạn. Trước khi mua oto hay chọn cái gì nên đặt ra nhiều tiêu chí rồi hãy quyết định
=))=)), còm của cụ làm em đau hết cả bụng, em có nói là altis form mới mà!
Không phải ngẫu nhiên mà toyota là thương hiệu oto lớn nhất thế giới đâu bạn???? Cái này cụ nghe ở đâu vậy ;)) ;))

sieurua

Xe tăng
Qua đợt vừa rồi Toy VN ra Altis 2016 là giọt nước làm tràn ly. Em thấy Toy VN càng ngày càng coi thường dân VN ta.
Giá xe càng ngày càng tăng cao mà option và an toàn thì cắt bớt (điển hình là Altis 1.8 ko có VSC mà giá cao hơn các hãng khác cả trăm củ chưa nói có cái DVD và cam lùi ko có).
Toy cậy dựa vào thương hiệu lâu năm và cái máy bền nên thích làm giá kiểu gì thì làm là vô cùng vớ vẩn. Vì xe đối với đại bộ phận người dân là tài sản lớn nên ai cũng muốn bán lại giữ giá mà Toy thì nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, Toy biết điều đó nên cứ tăng giá thôi. Khi VN mở rộng thị trường xe ôtô thì theo quy luật cạnh tranh thì con nào ngon bổ rẻ hơn sẽ lên ngôi vì thế Altis năm qua mới bết bát như vậy, còn phân khúc của Vios, Innova và Fotuner các hãng khác không có xe thế mạnh cạnh tranh thôi chứ, nếu có thì chắc Toy cũng out luôn.
Một vấn đề nữa là xe Toy dễ sửa và hàng ngoài, hàng nhái nhiều giá lại rẻ nên dễ thay thế sửa chữa ít tốn kén nên được người dân chuộng hơn, nếu cụ nào mà vào hãng thay đồ xem có rẻ không? Đảm bảo cũng hơi giật mình
Còn tâm lý đám đông nữa, các cụ cứ bảo nó bền và ít hỏng vặt nên mua Toy cho yên tâm, đầu tư làm xe dịch vụ thì ok chứ em cứ nói thật nó có cái gì đâu mà hỏng, nhưng ngồi xe Toy tì ồn, lái thì chán, an toàn thì kém hơn các xe khác cùng tầm tiền thế mà các cụ cứ khen. Chính các cụ khen Toy cho lắm vào nên Toy nó mới kiêu và làm cao, các cụ thử chê và ném đá xem Toy có giảm giá ko[-(
Điển hình như con Cam 2.5Q cao nhất của ta so với con Cam LE là bản thấp nhất của Mỹ thì các cụ thấy.
Em mặc dù đang đi Toy vì ít tiền với sau này đổi xe bán lại nó giữ giá chứ em nói thật ngồi xe chán kinh. Em thấy mình cũng đang phải chịu cái cách làm giá của Toy, không biết các cụ có thấy thế không:((
Còn nhiều điều em muốn nói nữa lắm, cụ nào còn thấy gì thì bổ xung sau nhé.>:D<
Túm lại em muốn kêu gọi các cụ đồng lòng tẩy chay xe Toyota Việt Nam nếu không giảm giá xe và tăng an toàn cho dân ta.
Em xin nhận gạch đá của các cụ, mong các cụ gạch đá nhiều vào nhé>:D<>:D<>:D<
Cụ an tâm dân mình tiêu dùng thông minh hơn rồi. Mới chỉ có M3 mà đã lao đao. Civic, Elantra, Cruze 2017 mà về thì vĩnh biệt Altis luôn đi.

NghiPV

Xe hơi
Qua đợt vừa rồi Toy VN ra Altis 2016 là giọt nước làm tràn ly. Em thấy Toy VN càng ngày càng coi thường dân VN ta.
Giá xe càng ngày càng tăng cao mà option và an toàn thì cắt bớt (điển hình là Altis 1.8 ko có VSC mà giá cao hơn các hãng khác cả trăm củ chưa nói có cái DVD và cam lùi ko có).
Toy cậy dựa vào thương hiệu lâu năm và cái máy bền nên thích làm giá kiểu gì thì làm là vô cùng vớ vẩn. Vì xe đối với đại bộ phận người dân là tài sản lớn nên ai cũng muốn bán lại giữ giá mà Toy thì nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, Toy biết điều đó nên cứ tăng giá thôi. Khi VN mở rộng thị trường xe ôtô thì theo quy luật cạnh tranh thì con nào ngon bổ rẻ hơn sẽ lên ngôi vì thế Altis năm qua mới bết bát như vậy, còn phân khúc của Vios, Innova và Fotuner các hãng khác không có xe thế mạnh cạnh tranh thôi chứ, nếu có thì chắc Toy cũng out luôn.
Một vấn đề nữa là xe Toy dễ sửa và hàng ngoài, hàng nhái nhiều giá lại rẻ nên dễ thay thế sửa chữa ít tốn kén nên được người dân chuộng hơn, nếu cụ nào mà vào hãng thay đồ xem có rẻ không? Đảm bảo cũng hơi giật mình
Còn tâm lý đám đông nữa, các cụ cứ bảo nó bền và ít hỏng vặt nên mua Toy cho yên tâm, đầu tư làm xe dịch vụ thì ok chứ em cứ nói thật nó có cái gì đâu mà hỏng, nhưng ngồi xe Toy tì ồn, lái thì chán, an toàn thì kém hơn các xe khác cùng tầm tiền thế mà các cụ cứ khen. Chính các cụ khen Toy cho lắm vào nên Toy nó mới kiêu và làm cao, các cụ thử chê và ném đá xem Toy có giảm giá ko[-(
Điển hình như con Cam 2.5Q cao nhất của ta so với con Cam LE là bản thấp nhất của Mỹ thì các cụ thấy.
Em mặc dù đang đi Toy vì ít tiền với sau này đổi xe bán lại nó giữ giá chứ em nói thật ngồi xe chán kinh. Em thấy mình cũng đang phải chịu cái cách làm giá của Toy, không biết các cụ có thấy thế không:((
Còn nhiều điều em muốn nói nữa lắm, cụ nào còn thấy gì thì bổ xung sau nhé.>:D<
Túm lại em muốn kêu gọi các cụ đồng lòng tẩy chay xe Toyota Việt Nam nếu không giảm giá xe và tăng an toàn cho dân ta.
Em xin nhận gạch đá của các cụ, mong các cụ gạch đá nhiều vào nhé>:D<>:D<>:D<

Cụ cũng đi Toy còn kêu gì. Xe đầu em làm phát MN Van- ngon choét!

lovekia

Xe đạp
thông tin của cụ alterego là rất chuẩn xác. những người quan tâm đến oto đều biết. sao cụ nhimbong lại cười nhỉ? cụ nên tìm hiểu thêm nhé.

fadco

Xe container
Ha ha.... Em loại trừ gần hết nhược điểm của TOY mà các cụ nêu ở trên rồi. Em chọn mua xe vào tháng 7 âm lịch nên giá rẻ bất ngờ, lại được phục vụ như thượng đế thực sự, xe giao ngay, thích màu nào thì chọn màu ý. Còn chuyện nghèo option thì em tự tay bổ xung thôi. Vậy là có xe vừa lành, vừa giữ giá, lại nhiều option. Thế có phải là hợp lý không cụ tungkhuyen nhỉ? :D
Cái túi khí cụ độ chỗ nào chỉ em với ạ:)

Athena

Xe tăng
Cái túi khí cụ độ chỗ nào chỉ em với ạ:)
Em tự độ thôi. Mua túi khí về gắn vào, nối tiếp dây từ túi khí trung tâm. Cụ thắc mắc gì nữa không ạ?

fadco

Xe container

Lucky-Driver

Xe tăng
Em nghĩ do VN mình chưa có văn hoá oto nên mới sinh ra những vấn đề tréo ngoe đối với xe Toy nói riêng và các vấn đề liên quan đến xe oto nói chung. Vả, mỗi hãng có một chiến lược kinh doanh. Người tiêu dùng cũng có "mánh lới" riêng. Vậy lựa chọn của cụ nào cũng sẽ là Win - Win cho cụ đó và hãng cụ đó chọn.

Nqbao

Đi bộ
Em vừa bán xe mua toy, vào đây thấy các bác hô hào hay em lại bán đi mua hãng khác. Bác chủ thớt tẩy chay toy vậy theo bác nên dùng xe của hãng nào?

Aon

Xe tăng
Còn người muốn mua thì vẫn ko cần thay đổi chính sách. Mà thực giờ Toy cũng xuống sức ở nhiều phân khúc rồi, k còn bá đạo trên từng hạt gạo như cái ngày xưa yêu dấu ấy...

trinhhunghb

Xe lăn
em năm 2011 cũng làm em fotuner máy dầu..chạy chán quá...vào cua lắc lư kinh..xe ko có cái rì ..nge nhạc đau cả tai..em cho lượn năm ngoái rồi..tiễn được hơn 600 củ...cũng lỗ nhiều đấy..mua con cx5 2016..đi đúng là sướng cái thằng người..

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em vừa bán xe mua toy, vào đây thấy các bác hô hào hay em lại bán đi mua hãng khác. Bác chủ thớt tẩy chay toy vậy theo bác nên dùng xe của hãng nào?
Phân khúc C ở VN nếu nói an toàn, khuyến mãi nhiều nhất và lái sướng nhất là Focus mà các cụ ta lại e dè, chắc tại do Ford ít đại lý và phụ tùng fake không có còn chính hãng thì cao nên các cụ ngại nuôi nó vì tốn kém hơn Altis chăng???
Nếu em tầm tiềm mua Altis em quay ngay sang Focus hay M3 hoặc làm con Ranger cũng tốt\:D/

VietCuong1978

Xe tăng
Đến hội bảo vệ NTD nói còn không có trọng lượng huống hồ cụ. Thôi ta cứ thống nhất tiêu dùng thông minh

Volga74

Xe buýt
E mua để dùng nên không chọn Toy, cùng phân khúc mua hãng khác dư ra được món kha khá đổ xăng vài năm!

alterego

Xe đạp
Không phải ngẫu nhiên mà toyota là thương hiệu oto lớn nhất thế giới đâu bạn???? Cái này cụ nghe ở đâu vậy ;)) ;))
Không cần phải nghe bạn cần mình chỉ lên google xem ntn ko.

Altis 2014

Xe máy
Cụ ơi, phom mới năm 2015, Altis vãn nằm trong tọp 10 xe bán chạy nhất thế giới đó

tongvanbao1965

Xe tải
nhà e xe máy 3 xe yamaha oto focus chả có anh to ,anh hon vẫn bình thường,mặc xã hội

Aon

Xe tăng
Các cụ đừng vác cái thành công của Toy nước ngoài về tự sướng là Toy tốt nên bán chạy. Vấn đề ở chỗ Toy bển và Toy VN ko giống nhau về sản phẩm. Chất lượng sản phẩm Toy nhập và Toy nội thế nào các cụ tự biết, em k phải nói thêm. Độ an toàn thì Toy bển toàn 5 sao, về VN toàn đâm đụng ko nổ túi khí hoặc tự lật. Chả phải ngẫu nhiên mà nhiều khách hàng yêu Toy vẫn phải mua xe Toy nhập với giá cắt cổ, vì họ hiểu Toy VN thế nào.