Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ đối sang đi xe Hàn Quốc đi nhiều option hơn hoặc xe Trung Quốc thì còn nhiều hơn nữa, đi xe full option cho nó phục vụ Cụ sướng cái Thằng người luôn!
Cám ơn cụ, Hàn thì ok chứ Tàu Khựa thì em e'o thèm dù có cho. Xe Hàn em kết nhất Santafe máy dầu hai cầu đấy, đi ngon nhất trong tầm tiền. Em mà mua thêm xe chắc chắn con tới là Santafe hoặc Ford Everest=;

Ha Cong Anh

Xe điện
Cám ơn cụ, Hàn thì ok chứ Tàu Khựa thì em e'o thèm dù có cho. Xe Hàn em kết nhất Santafe máy dầu hai cầu đấy, đi ngon nhất trong tầm tiền. Em mà mua thêm xe chắc chắn con tới là Santafe hoặc Ford Everest=;
Mỗi cái nó có giá trị sử dụng của nó Cụ ạ, ai thích cái gì thì mua và đi cái ấy, có gì mà ầm ĩ.

GAT

Xe điện
Không thay đổi được đâu ! mơ làm gì !

vinicar

Xe buýt
Em đã từng đi Huyndai, Kia và Mitsubishi rồi. Nhưng 2 cái xe gần đây nhất đều là Toyota (Innova và Camry). Em thấy ổn, ít hỏng và nội thất vừa phải với yêu cầu sử dụng.

Em đã từng đi Huyndai, Kia và Mitsubishi rồi. Nhưng 2 cái xe gần đây nhất đều là Toyota (Innova và Camry). Em thấy ổn, ít hỏng và nội thất vừa phải với yêu cầu sử dụng.
Em mời cụ một ly. Không phải ngẫu nhiên mà dân mình đổ xô đi mua Toyota đâu cụ nhỉ .

Hangty

Xe máy
Vụ này khó cụ ơi.. đi vào tiềm thức rồi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em mời cụ một ly. Không phải ngẫu nhiên mà dân mình đổ xô đi mua Toyota đâu cụ nhỉ .
Cụ xem lại mấy tháng vừa qua bảng xếp hạng Toy ở đâu nhé, nếu không có mấy dòng xe chạy dịch vụ cứu vớt lại thì Toy VN bật khỏi top 10 từ lâu rồi=))

Xe Hui

Xe tải
Giá không cần giảm, quan trọng tăng Opt, giảm mà thay linh kiện Tàu như anh Trường Hải làm thì như không, nhìn rõ hoành tráng mà càng đi càng chán. Anh Hải và anh Toy đều lãi dày như nhau cả, anh Toy thì linh kiện, vật liệu xịn nên bền ổn định, giá cao hơn, anh Hải là toàn linh kiện tàu, được vài ngàn Km đầu, sau là giảm trông thấy, được giá rẻ hơn. Có tiền thì cứ Toy, Hon mà đi, ít tiền chọn Mazda, Kia. Mà không hiểu sao giá bảo dưỡng Mazda lại cao hơn Toy nhiều, toàn x1. 5 lần trở lên, trong khi Kia giá lại ngang, linh kiện Mazda, Kia dùng chung rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhdhyhp

Xe điện
Giá không cần giảm, quan trọng tăng Opt, giảm mà thay linh kiện Tàu như anh Trường Hải làm thì như không, nhìn rõ hoành tráng mà càng đi càng chán. Anh Hải và anh Toy đều lãi dày như nhau cả, anh Toy thì linh kiện, vật liệu xịn nên bền ổn định, giá cao hơn, anh Hải là toàn linh kiện tàu, được vài ngàn Km đầu, sau là giảm trông thấy, được giá rẻ hơn. Có tiền thì cứ Toy, Hon mà đi, ít tiền chọn Mazda, Kia. Mà không hiểu sao giá bảo dưỡng Mazda lại cao hơn Toy nhiều, toàn x1. 5 lần trở lên, trong khi Kia giá lại ngang, linh kiện Mazda, Kia dùng chung rất nhiều.
Có tiền thì đi xe Đức, Anh, Mỹ, Ý còn vừa tiền thì đi xe Nhật, Hàn, nếu ít hẳn muốn có xe thì Tàu Khựa hoặc Ấn Độ:D

Benboj

Xe hơi
ko bán đắt lấy đâu ra để chi cho các quan khổ dân thôi

linhnhi74

Xe tải
không phải tự nhiên Toy giá cao mà NTD cứ bỏ tiền ra mua đâu cụ ạ.Họ cũng nghiên cứu chán,dò hỏi hãng nọ kia chán rồi khi xuống tiền lại mua Toy.

hoanganhdhyhp

Xe điện
không phải tự nhiên Toy giá cao mà NTD cứ bỏ tiền ra mua đâu cụ ạ.Họ cũng nghiên cứu chán,dò hỏi hãng nọ kia chán rồi khi xuống tiền lại mua Toy.
Ngày trước Toy gần như độc quyền mới thế chứ bây giờ cơ chế thị trường rồi, Toy không thay đổi để thích nghi thì sớm muộn gì cũng out. Những người tư tưởng như em bây giờ nhiều lắm, mua xe không chỉ để đi mà còn quan tâm đến độ an toàn và có nhiều tiện ích phục vụ cái sướng của mình nữa chứ:D
Nếu em mà mua Toy thì chỉ mua Toy nhập Mỹ hoặc Nhật thôi chứ Toy VN thì...:))=))

Phong7887

Xe buýt
Các cụ đừng vác cái thành công của Toy nước ngoài về tự sướng là Toy tốt nên bán chạy. Vấn đề ở chỗ Toy bển và Toy VN ko giống nhau về sản phẩm. Chất lượng sản phẩm Toy nhập và Toy nội thế nào các cụ tự biết, em k phải nói thêm. Độ an toàn thì Toy bển toàn 5 sao, về VN toàn đâm đụng ko nổ túi khí hoặc tự lật. Chả phải ngẫu nhiên mà nhiều khách hàng yêu Toy vẫn phải mua xe Toy nhập với giá cắt cổ, vì họ hiểu Toy VN thế nào.
Cụ chỉ được cái nói chuẩn !

Phong7887

Xe buýt
Ngày trước Toy gần như độc quyền mới thế chứ bây giờ cơ chế thị trường rồi, Toy không thay đổi để thích nghi thì sớm muộn gì cũng out. Những người tư tưởng như em bây giờ nhiều lắm, mua xe không chỉ để đi mà còn quan tâm đến độ an toàn và có nhiều tiện ích phục vụ cái sướng của mình nữa chứ:D
Nếu em mà mua Toy thì chỉ mua Toy nhập Mỹ hoặc Nhật thôi chứ Toy VN thì...:))=))
Cụ lại chuẩn nữa rồi !

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em lập thớt này chắc nhiều cụ đọc xong cảm thấy khó chịu lắm nhưng người em muốn họ đọc nhất lại là các lãnh đạo Toy VNL-) nhưng chắc các vị còn bận tính toán làm sao để xe sau ra bán được giá cao hơn:))
Các cụ sale mà đọc bài của em thì chuyển giúp em những dòng tâm sự của các cụ trong box này đến các vị lãnh đạo cao quý của Toy VN. Toy VN trải qua những năm tháng vinh quang và độc quyền đã khá lâu rồi, giờ là lúc đang bị các hãng khác xâu xé thị phần ở một số dòng chủ lực. Em cũng mong Toy VN cần phải thay đổi mạnh mẽ để tiếp tục thống trị thị trường, em không phủ nhận Toy rất bền và khá đẹp nhưng cái cách cắt giảm độ an toàn và bán đắt thì không thể chấp nhận được^:)^

Z3 Sờ pia

Xe đạp
Em thấy dạo này MD chạy nhiều lắm cụ ạ, thanh niên chạy nhiều, còn u u thì chắc vẫn toy

tranbangauto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chắc phải vậy thôi. Em thì chỉ buồn cười cái thằng nào giảm thuế TTDB với xe nhỏ, tăng với xe to. Ơ thế để sắp tới tắc đg hết ad? Dân mình toàn mua xe nhỏ, giờ lại rẻ hơn chắc sắp tới đi làm từ 6h sáng
Đến lúc tắc thì lại Tăng xe nhỏ và giảm xe to thế là cân bằng.

khachuy225

Xe tải
ủng hộ cụ chủ thớt làm cuộc cách mạng \:D/

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em đang ngâm cứu xe cho bà cả, có mấy ý như dưới đây, túm lại là rất lăn tăn (nhưng chắc em chả chọn Vios và Yaris)
Cụ lại có tâm lý bán lại giữ giá như em roài=))
Nếu cụ đi vài năm bán thì Vios quá hợp lý rồi.
Nếu cụ đi lâu dài thì khối con ngon bổ rẻ hơn đấy:
1. Sunny đỡ ồn hơn và cũng lành như cục đất, kiểu dáng cũng ok. -> xe kiểu dáng già quá, nội thất rối.
2. City máy bốc hơn và cũng giữ giá lắm. -> xe hơi hẹp, không có hộp tỳ tay, vỏ nhiều đường gân nên không thích.
3. Artrage tổng hoà nhiều thứ em thấy cũng được nhưng kiểu dáng không đẹp bằng Vios. -> xe bé, máy bé, kiểu dáng xấu (bây giờ tay nắm còn dùng kiểu Matiz đời tống).
4. Fiesta an toàn hơn mọi mặt mà lái lại ngon hơn. -> xe này có vẻ ok, nhưng cũng chật nhất là ghế sau, không hộp tỳ tay, mùi nhựa lởm.
Có cụ nào còn ý kiến khác không ak?=D>