Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Xe cũ cùng đời Bim, Mer rẻ hơn altis đó cụ :-bd
Em nhiều xiền hơn em mới nuôi được em vợ đỏng đảnh đó, đợi vài năm nữa thôi:))
Giá phụ tùng xe Châu Âu mà như Toy chính hãng xem, em đảm bảo các cụ đi Toy quay sang xe Châu Âu kha khá:D

conan2901

Xe buýt
thôi, các cụ cứ tẩy... rồi hy vọng nó rẻ mà mua. em vẫn đi con Altis 2009 của em thôi vì em thấy nó đáp ứng đầy đủ ưu cầu của mình, chi phí vận hành, sửa chữa rẻ, mấy cái như DVD, Cam lùi em cũng trang bị rồi, chả tốn kém lắm. Cụ nào bảo nó bền vì chả có cái gì để hư là nói bậy, nói láo.
Nhớ Tháng 9 Năm ngoái cụ nhà em đang phân vẫn mua Cam 2.5 Q thì thấy nó bảo sắp tăng giá lên hơn 40 chai cho con 2.5 đấy là đi mua vội, đến nơi các cụ ở tỉnh lên mua xe ngồi đầy các bàn (Toy HK). Em thấy chiến lược đi ngược với Trường Hải thế lại hay, sợ tăng giá các cụ đi mua ầm ầm.

Tất nhiên là hiện tại với số tiền bỏ ra mua Altis mới thì chắc em chơi mje nó M3 2.0 nhập cho thời trang. ( Không so M3 1.5 anh Hải nhé)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ chủ nói cũng có cái đúng của nó nhưng cụ biết tại sao nó lại GIỮ GIÁ vì có mấy lý do sau:
1. Xe vận hành ổn định, ít hỏng vặt
2. Phụ tùng thay thế sẵn có trên thị trường.
3. Dễ sửa chữa nếu hỏng, vì sản phẩm của TOY đã tiếp cận với VN cách đây 20 năm.
4. Tiêu hao nguyên liệu thấp.

Chỉ ngần ấy lý do là đã đủ cho dân VN tin dùng rồi.
Em không phải là sâu hay thần tượng của TOY mà chỉ đánh giá khách quan vậy thôi.
Em không đồng ý với cụ mục 1 và 4. Xe hãng khác giờ bền cũng không kém, phân khúc B, C, D của Toy thì thương hiệu quá lâu năm rồi còn con xe ít hỏng vặt và lành nhất em thấy có Morning, Ranger, Santafe...
Tiêu hao nhiên liệu của Toy trong cùng phân khúc cũng same same hãng khác L-)

SPL

Xe container
Cùng là Nhật sao Toy nó bán giá cao ngon, dân chuộng trong khi các hãng khác như Honda, Mazda...không làm được việc đó, cái chính là Toy nó đánh đúng tâm lý, nhu cầu của người Việt cụ nhé. Năm kia hội Ỉn tổ chức SN có đặt vấn đề tài trợ với Toy thì được trả lời "Ỉn bán chạy thế bọn em cần gì phải quảng cáo, tài trợ cho ai"

bubu88

Xe tăng
E cũng theo quan điểm của cụ nên 7 năm trc quyết định chọn Civic thay vì Altis. Khi đó ít lựa chọn hơn bây giờ (có thêm Nissan Bluebird, Forte nhập)
Sau 7 năm rất hài lòng với Honda thì vừa rồi chia tay, bán thấp hơn so với Altis cùng đời hơn 100 củ

E cũng theo quan điểm của cụ nên 7 năm trc quyết định chọn Civic thay vì Altis. Khi đó ít lựa chọn hơn bây giờ (có thêm Nissan Bluebird, Forte nhập)
Sau 7 năm rất hài lòng với Honda thì vừa rồi chia tay, bán thấp hơn so với Altis cùng đời hơn 100 củ
E đang phân vân giữa City vs Vios, xem bài của cụ xong chắc e xúc em Vios rồi.

lai phu

Xe hơi
Qua đợt vừa rồi Toy VN ra Altis 2016 là giọt nước làm tràn ly. Em thấy Toy VN càng ngày càng coi thường dân VN ta.
Giá xe càng ngày càng tăng cao mà option và an toàn thì cắt bớt (điển hình là Altis 1.8 ko có VSC mà giá cao hơn các hãng khác cả trăm củ chưa nói có cái DVD và cam lùi ko có).
Toy cậy dựa vào thương hiệu lâu năm và cái máy bền nên thích làm giá kiểu gì thì làm là vô cùng vớ vẩn. Vì xe đối với đại bộ phận người dân là tài sản lớn nên ai cũng muốn bán lại giữ giá mà Toy thì nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, Toy biết điều đó nên cứ tăng giá thôi. Khi VN mở rộng thị trường xe ôtô thì theo quy luật cạnh tranh thì con nào ngon bổ rẻ hơn sẽ lên ngôi vì thế Altis năm qua mới bết bát như vậy, còn phân khúc của Vios, Innova và Fotuner các hãng khác không có xe thế mạnh cạnh tranh thôi chứ, nếu có thì chắc Toy cũng out luôn.
Một vấn đề nữa là xe Toy dễ sửa và hàng ngoài, hàng nhái nhiều giá lại rẻ nên dễ thay thế sửa chữa ít tốn kén nên được người dân chuộng hơn, nếu cụ nào mà vào hãng thay đồ xem có rẻ không? Đảm bảo cũng hơi giật mình
Còn tâm lý đám đông nữa, các cụ cứ bảo nó bền và ít hỏng vặt nên mua Toy cho yên tâm, đầu tư làm xe dịch vụ thì ok chứ em cứ nói thật nó có cái gì đâu mà hỏng, nhưng ngồi xe Toy tì ồn, lái thì chán, an toàn thì kém hơn các xe khác cùng tầm tiền thế mà các cụ cứ khen. Chính các cụ khen Toy cho lắm vào nên Toy nó mới kiêu và làm cao, các cụ thử chê và ném đá xem Toy có giảm giá ko[-(
Điển hình như con Cam 2.5Q cao nhất của ta so với con Cam LE là bản thấp nhất của Mỹ thì các cụ thấy.
Em mặc dù đang đi Toy vì ít tiền với sau này đổi xe bán lại nó giữ giá chứ em nói thật ngồi xe chán kinh. Em thấy mình cũng đang phải chịu cái cách làm giá của Toy, không biết các cụ có thấy thế không:((
Còn nhiều điều em muốn nói nữa lắm, cụ nào còn thấy gì thì bổ xung sau nhé.>:D<
Túm lại em muốn kêu gọi các cụ đồng lòng tẩy chay xe Toyota Việt Nam nếu không giảm giá xe và tăng an toàn cho dân ta.
Em xin nhận gạch đá của các cụ, mong các cụ gạch đá nhiều vào nhé>:D<>:D<>:D<
Hoan nghênh tinh thần của Cụ, Cụ gương mẫu bán mẹ nó toy của cụ đi để anh em theo ạ

hoanganhdhyhp

Xe điện
Hoan nghênh tinh thần của Cụ, Cụ gương mẫu bán mẹ nó toy của cụ đi để anh em theo ạ
Sang năm cụ nhé, em đang gom tiền đây. Em mới đi được có một năm rưỡi thôi, khi nào bán em phọt lên cho các cụ nghía:))

hoanganhdhyhp

Xe điện
E đang phân vân giữa City vs Vios, xem bài của cụ xong chắc e xúc em Vios rồi.
Cụ lại có tâm lý bán lại giữ giá như em roài=))
Nếu cụ đi vài năm bán thì Vios quá hợp lý rồi.
Nếu cụ đi lâu dài thì khối con ngon bổ rẻ hơn đấy:
1. Sunny đỡ ồn hơn và cũng lành như cục đất, kiểu dáng cũng ok.
2. City máy bốc hơn và cũng giữ giá lắm.
3. Artrage tổng hoà nhiều thứ em thấy cũng được nhưng kiểu dáng không đẹp bằng Vios.
4. Fiesta an toàn hơn mọi mặt mà lái lại ngon hơn.
Có cụ nào còn ý kiến khác không ak?=D>

bdsanhnghiem

Xe máy
LK7 Lô số 6 Khu Đấu giá Mậu Lương,Kiến Hưng HĐ HN
Tôi dự báo toy chỉ mạnh phân khúc 7 chỗ,xe dùng để kinh doanh là chính như inova và fotuner mà các đối thủ khác đang yếu thế thôi nên không thể hạ giá được.còn dòng vios với artist chắc chắn sẽ tụt dần trên bản xếp hạng xe bán chạy.
Camry thì quá bình dân rồi ko có gì ghê gớm cả.sẽ bị dòng xe Đức Mẹc và Audi chiếm dần thị phần chưa kể khách mua Camry sẽ tìm dòng gầm cao như cx5 hay crv giá tương đương.Nhưng hiện thị phần toy vẫn đang lớn sẽ thu hẹp dần thôi chờ xem .Tôi chọn gầm cao máy thoáng hihi.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Tôi dự báo toy chỉ mạnh phân khúc 7 chỗ,xe dùng để kinh doanh là chính như inova và fotuner mà các đối thủ khác đang yếu thế thôi nên không thể hạ giá được.còn dòng vios với artist chắc chắn sẽ tụt dần trên bản xếp hạng xe bán chạy.
Camry thì quá bình dân rồi ko có gì ghê gớm cả.sẽ bị dòng xe Đức Mẹc và Audi chiếm dần thị phần chưa kể khách mua Camry sẽ tìm dòng gầm cao như cx5 hay crv giá tương đương.Nhưng hiện thị phần toy vẫn đang lớn sẽ thu hẹp dần thôi chờ xem .Tôi chọn gầm cao máy thoáng hihi.
Cụ nói chuẩn cmn luôn=D>=D>=D>

Winstorm07

Xe container
Trên OF em có bạn Quả em cũng thần tượng Toy lắm ý.
Lâu lâu ko gặp bạn ý, chắc vẫn thần tượng vậy thôi ko thay đổi được :D

hahuyhung

Xe đạp
Cụ nói thế em lại buồn . Em vừa lấy altis cách đây 2 hôm ạ

itthanh182

Xe hơi
Em cũng đang đi con ỉn của TOY.thực sự cũng ko có khoái lắm nhưng đáp ứng nhu cầu tối thiểu của xế hộp.theo em Toy VN bây h đang như chiếc thuyền bơi bằng chèo lái trên sông trên biển, còn các hãng xe hơi cạnh tranh khác họ đang đi bằng xuồng máy ,điển hình như mazda,hyudai...Đấy là ý kiến riêng của em, bác nào có cùng chung nhận định thì điểm danh ạ.
TKS.

silobiho

Xe tải
Đây là tư tưởng akay muốn mua nhưng ko mua được chứ bảo vệ quyền lợi gì.
Hoàn toàn là kinh tế thị trường, nhu cầu quyết định giá thành ... nhà nước có bắt phải mua toyota đâu mà phải kiến nghị giảm giá.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Đây là tư tưởng akay muốn mua nhưng ko mua được chứ bảo vệ quyền lợi gì.
Hoàn toàn là kinh tế thị trường, nhu cầu quyết định giá thành ... nhà nước có bắt phải mua toyota đâu mà phải kiến nghị giảm giá.
Kính cụ, em đi Toy gần 2 năm rồi ak. Em thấy Toy tham quá và không coi trọng dân ta như các nước phát triển thì em kêu thôi :))