Thảo luận Tẩy chay TOY VN nếu không giảm giá xe.

MrHo4ng

Xe máy
theo e thì toy nó xứng đáng với đồng tiền . bền bỉ với thời gian và cái quan trọng là ko mất quá nhiều time đến tâm sự với chủ gara vậy là đủ hài lòng với cái giá mjnk bỏ ra

Whiteprince9x

Xe tải
em chả biết nói gì , em đang đi camry 3.5Q và e thấy đây là trước xe lắp trong nước tốt nhất của toyota :D

chungquoc

Xe hơi
Tẩy đâu chẳng thấy toàn thấy cụ pr cho toy :))

ubisapro

Xe trâu
Nào các cụ tẩy chay đi cho xe Toy xuống giá. E găm sẵn 1 cục chờ xuống giá e sút. Tẩy chay đi các cụ :))

cocden

Xe tăng
Qua đợt vừa rồi Toy VN ra Altis 2016 là giọt nước làm tràn ly. Em thấy Toy VN càng ngày càng coi thường dân VN ta.
Giá xe càng ngày càng tăng cao mà option và an toàn thì cắt bớt (điển hình là Altis 1.8 ko có VSC mà giá cao hơn các hãng khác cả trăm củ chưa nói có cái DVD và cam lùi ko có).
Toy cậy dựa vào thương hiệu lâu năm và cái máy bền nên thích làm giá kiểu gì thì làm là vô cùng vớ vẩn. Vì xe đối với đại bộ phận người dân là tài sản lớn nên ai cũng muốn bán lại giữ giá mà Toy thì nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, Toy biết điều đó nên cứ tăng giá thôi. Khi VN mở rộng thị trường xe ôtô thì theo quy luật cạnh tranh thì con nào ngon bổ rẻ hơn sẽ lên ngôi vì thế Altis năm qua mới bết bát như vậy, còn phân khúc của Vios, Innova và Fotuner các hãng khác không có xe thế mạnh cạnh tranh thôi chứ, nếu có thì chắc Toy cũng out luôn.
Một vấn đề nữa là xe Toy dễ sửa và hàng ngoài, hàng nhái nhiều giá lại rẻ nên dễ thay thế sửa chữa ít tốn kén nên được người dân chuộng hơn, nếu cụ nào mà vào hãng thay đồ xem có rẻ không? Đảm bảo cũng hơi giật mình
Còn tâm lý đám đông nữa, các cụ cứ bảo nó bền và ít hỏng vặt nên mua Toy cho yên tâm, đầu tư làm xe dịch vụ thì ok chứ em cứ nói thật nó có cái gì đâu mà hỏng, nhưng ngồi xe Toy tì ồn, lái thì chán, an toàn thì kém hơn các xe khác cùng tầm tiền thế mà các cụ cứ khen. Chính các cụ khen Toy cho lắm vào nên Toy nó mới kiêu và làm cao, các cụ thử chê và ném đá xem Toy có giảm giá ko[-(
Điển hình như con Cam 2.5Q cao nhất của ta so với con Cam LE là bản thấp nhất của Mỹ thì các cụ thấy.
Em mặc dù đang đi Toy vì ít tiền với sau này đổi xe bán lại nó giữ giá chứ em nói thật ngồi xe chán kinh. Em thấy mình cũng đang phải chịu cái cách làm giá của Toy, không biết các cụ có thấy thế không:((
Còn nhiều điều em muốn nói nữa lắm, cụ nào còn thấy gì thì bổ xung sau nhé.>:D<
Túm lại em muốn kêu gọi các cụ đồng lòng tẩy chay xe Toyota Việt Nam nếu không giảm giá xe và tăng an toàn cho dân ta.
Em xin nhận gạch đá của các cụ, mong các cụ gạch đá nhiều vào nhé>:D<>:D<>:D<
Em phản đối lâu rồi. Chính vì thế em ko them mua xe nữa. :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Xã hội phát triển, càng ngày càng có nhiều người trẻ có tiền, họ chọn xe sẽ không phải chỉ dựa trên tiêu chí lành, bền mà còn ở tiện nghi, tính năng an toàn, quan trọng là giá cả phù hợp nữa ạ
Mazda của người đẹp cũng ngon lắm đấy nhưng công bằng mà nói dịch vụ của Mazda chưa bằng Toy ak. Em khen chê toàn nói sự thật thôi, mợ thông cảm nhé. Riêng cái vụ con bán tải BT50 em thấy Mazda làm mất kha khá khách đấy ak.:D

Ten_Lai_Xe

Xe tải
vâng, xe em nó cũng như dream ấy mà, giá rẻ tụt xuống ít hơn các xe cao cấp :), đi làm bao năm tiết kiệm mua cái xe cho đỡ nắng mưa đến đầu :)), 2 bánh em cũng đang đi dream ạ :))
Ờ moning này em thấy cũng giữ giá thật, vừa có ông cùng cơ quan mua con đâu đời 2005 hay sao mà hơn 200 củ, một con đời 2008 cũng hơn 300 @-)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Về sau bán hàng thì Honda và Toyota quy trình và dịch vụ rất tốt, cái này thì Mazda vẫn cần phải hoàn thiện hơn nữa. Cảm ơn những góp ý của cụ ạ
Hôm vừa rồi một ông anh và một thằng bạn em cũng định ngâm cứu con BT50 vì đi êm hơn Ford nhưng đọc xong vụ đó thế là quay sang mua Ford hết rồi. Vụ đó mà Mazda giải quyết tốt em đảm bảo doanh số tăng lên ầm ầm. Em là người tiêu dùng em nói thật đấy ak=D>

nhuycu

Xe tải
Toy đắt nhưng các hãng khác cũng đâu có rẻ hơn nhiều đâu! Em đã dùng Altis: tiết kiệm nhiên liệu, ổn định, tính thanh khoản cao (khi muốn đổi xe). Em tính chi phí khi mua trừ đi chi phí khi bán, tính ra chi phí bình quân / 1 năm, so sánh với các dòng xe khác cùng phân khúc thì mua Toy vẫn là chựa chọn hợp lý.

HectorQ

Xe hơi
Chẳng cần fai tẩy chay cụ à, chỉ cần các cụ làm chính sách nhà mình, mà về xe thì ở cái bộ GTVT, đưa ra cái quy chuẩn mới, thì tất cả các xe ở vn đều khác ngay. Chứ giờ chỉ quy định là 2 túi khí, ABS, thì các hãng xe cứ thế mà làm, kg vi phạm luật, thì tội gì họ fai mất thêm chi phí gắn vào. Cái chính ở đây là chính sách bảo hộ quá mức của mình dành cho các hãng xe đg sx tại vn, rồi cuối cùng người tiêu dùng là người chịu thiệt hại nhiều nhất vì những cái chính sách đấy

hoanganhdhyhp

Xe điện
Rồi cụ sẽ nghiện cả đời cho mà xem. Em thì cũng cứ mong thị trường giữ vững như này để được đi xe ngon-bổ-rẻ thật sự, ko cần cái logo nào hết :)
Em trót nghiện Mer Bim mất rồi. Khi đủ điều kiện em cưới ngay\:D/

Le Vu Thang

Xe hơi
Ủng hộ cụ. Cụ nào có Toy bán rẻ đi, đừng chơi với nó nữa:D

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cu
Chẳng cần fai tẩy chay cụ à, chỉ cần các cụ làm chính sách nhà mình, mà về xe thì ở cái bộ GTVT, đưa ra cái quy chuẩn mới, thì tất cả các xe ở vn đều khác ngay. Chứ giờ chỉ quy định là 2 túi khí, ABS, thì các hãng xe cứ thế mà làm, kg vi phạm luật, thì tội gì họ fai mất thêm chi phí gắn vào. Cái chính ở đây là chính sách bảo hộ quá mức của mình dành cho các hãng xe đg sx tại vn, rồi cuối cùng người tiêu dùng là người chịu thiệt hại nhiều nhất vì những cái chính sách đấy
Cụ nói chuẩn đới. Cũng một phần do chính sách bảo hộ. VN ta là xứ thiên đường mào:-)

Cụ chủ nói cũng có cái đúng của nó nhưng cụ biết tại sao nó lại GIỮ GIÁ vì có mấy lý do sau:
1. Xe vận hành ổn định, ít hỏng vặt
2. Phụ tùng thay thế sẵn có trên thị trường.
3. Dễ sửa chữa nếu hỏng, vì sản phẩm của TOY đã tiếp cận với VN cách đây 20 năm.
4. Tiêu hao nguyên liệu thấp.

Chỉ ngần ấy lý do là đã đủ cho dân VN tin dùng rồi.
Em không phải là sâu hay thần tượng của TOY mà chỉ đánh giá khách quan vậy thôi.