Tây Tạng du ký.

Trước khi về VN thì cứ như lệ thường bọn em dành một buổi đi mua quà. Chủ yếu là các sản phẩm chế biến từ trâu Yak như thịt khô, ví thắt lưng...
Một em gái bán hàng

Em làm mấy cái mũ kiểu cao bồi làm từ da trâu

Có thể nói rằng đây là chuyến đi tuyệt vời nhất, ý nghĩa nhất, giàu cảm xúc nhất và cũng có nhiều điều khác lạ nhất mà em đã thu nhận được. Tây Tạng không giống với bất kỳ một mảnh đất nào mà em đã từng được ghé qua. Khoảng thời gian hai tuần là quá ngắn ngủi để tìm hiểu khám phá mảnh đất được coi là bí ẩn nhất trên hành tinh này. Vẫn còn nhiều địa danh được coi như là thiên đường địa giới như Kailas... em vẫn chưa có cơ hội được đến để chiêm ngưỡng. Nhưng nhất định em sẽ còn trở lại mảnh đất này. Nhất định sẽ còn gặp lại Tây Tạng !!!!!

Chuẩn bị lên đường

Moving

Có cái ảnh đập choai mờ xướn phọt tựn 3 phát liền thế anh :P
Hôm lào vìa Hà Lội cho em xin cái mũ da trâu nhóe :x
Anh phọt seri ảnh đó lên để muốn chuyển tải thông điệp : anh sẽ còn trở lại rảo bước trên những nẻo đường đó. Hổng bít có ai mún rảo cùng mềnh ko ta. He he

Nhạc

Xe container
Cụ chủ đập trai tóa
Ngao tạng và bò yak nom ấm áp tóa, ko biết đất ko thế bọn nó ăn gì?
E lại thấy mình may hơn dân ở Tạng tóa, đầu thai vào đất Tạng cs khắc nghiệt kinh :-o

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đập trai tóa
Ngao tạng và bò yak nom ấm áp tóa, ko biết đất ko thế bọn nó ăn gì?
E lại thấy mình may hơn dân ở Tạng tóa, đầu thai vào đất Tạng cs khắc nghiệt kinh :-o
Đập giai dư lày mà up ảnh thía thì các mợ cứ ngẹo hết cả cổ...

tội cho các mợ quá...hehe em bon chen up lại cái ảnh nhá ;))

...............................................................................................
...............................................................................................
Chuyến đi Tây Tạng, ảnh ọt cơ bản là em đã úp hết. Tuy nhiên trong chặng đường đến với Tây Tạng bọn em có hơn 1 ngày nghỉ ngơi transit ở Tứ Xuyên trước khi bay lên Lhasa. Trong quãng thời gian ngắn ngủi đó em cũng tranh thủ lượn lờ thăm một vài điểm du lịch nổi tiếng ở thành phố này và có nhiều ảnh khá hay, thôi thì cứ up lên cho các cụ thưởng lãm

Tứ Xuyên nằm đệm giữa Trung nguyên và Tây Tạng, Nội mông thì phải ( cái này em ko sure lắm vì dốt địa lý- chính xác là éo quan tâm bọn khựa ). Thành phố Tứ Xuyên khá phát triển và sạch sẽ

Buổi chiều hôm ở Tứ Xuyên bọn em tranh thủ đi thăm một ngồi chùa rất nổi tiếng ở đây. Nổi tiếng vì linh thiêng ( nghe bẩu thế, còn thực tế thì nó là một quần thể khu du lịch khá đẹp với khu vực đi bộ xung quanh như kiểu phố cổ )