[CCCĐ] Tây tạng - huyền bí, lạc sơn đại phật,nga mi,cửu trại câu-thiên đường hạ giới

tonybom

Đi bộ
Quá đã, xem hôm qua đến giờ mới hết để cạm tạ!

Chư mà sang đến năm thứ 3 thì ko thấy bác chủ thớt đâu nữa, hông lẽ ...

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
Em linh đây ạ..ko hiểu sao ko send mess cho a đc..:))..hôm trc cám ơn a quá trời..^^..hê hê..vội quá e quên chưa gửi lời chào đến gia đình anh..
nick YM em là huce_vl .. có j a add e nhé..à thế hôm qua phiền bạn a thế thật ngại quá..e cũng muốn cám ơn a í..?..^^ hehe,.à mà a ui..đổi chuyến bay thế có mất chi phí j ko ạ?..:|

DuongNV

Xe buýt
Tây Tạng đẹp quá. Cụ chủ đi trong bao nhiêu ngày thế, cụ tự lên kê hoạch đi hay qua tour, kinh phí thế nào? để cháu cong học tập

caca

Xe tải
Từ trên vách núi Lăng Vân ta có thể chiêm ngưỡng được vẻ đẹp - nơi giao nhau của ba con sông: Mân Giang, Thanh Y và sông Đại Độ. Xa xa thấp thoáng thành phố Lạc Sơn, cùng mang tên với pho Đại Phật.

Do tượng Di Lặc được khắc trực tiếp trên vách núi nên được gọi là "Một pho tượng Phật là một quả núi và một quả núi là một pho tượng Phật"

Lưng tựa vào núi Lăng Vân, chân đặt xuống ba dòng sông.

chỗ này đóng fim chưởng :D

moitoelaixe

Xe buýt
Nhà iêm vừa xem TV bộ thần điêu đại hiệp thấy cảnh quay toàn những chỗ các cụ đi qua. Phim ấy xem đi xem lại, lần này iêm xem để xem cảnh trên phim thôi :-bd

cuongxaydung80

Xe máy
Em cũng ước được như cụ, không biết có đường tắt nào từ Việt Nam đến đó không cụ nhỉ

Cushuhao

Xe đạp
Hay quá, cháu đọc Cửu Trại Câu của bạn Peter Pan bên diễn đàn phượt rồi mà gặp topic của bác cháu vẫn mê mải đọc từ đầu đến trang 112 luôn. Cháu mới có diễm phúc đi đến Lệ Giang, còn chưa đặt chân tới Shangrila do đợt đó trong đoàn có người bị huyết áp cao nên hủy chuyến đi Shangrila. Nếu so với bài của Peter Pan thì của bác vẫn còn thiếu vài điểm nữa, nên cháu mong được tiếp tục đọc bài của bác nữa ạ. Thanks bác,

noicomdien

Xe tăng
Quá đã, xem hôm qua đến giờ mới hết để cạm tạ!

Chư mà sang đến năm thứ 3 thì ko thấy bác chủ thớt đâu nữa, hông lẽ ...
Tây Tạng đẹp quá. Cụ chủ đi trong bao nhiêu ngày thế, cụ tự lên kê hoạch đi hay qua tour, kinh phí thế nào? để cháu cong học tập
Em cũng ước được như cụ, không biết có đường tắt nào từ Việt Nam đến đó không cụ nhỉ

Hay quá, cháu đọc Cửu Trại Câu của bạn Peter Pan bên diễn đàn phượt rồi mà gặp topic của bác cháu vẫn mê mải đọc từ đầu đến trang 112 luôn. Cháu mới có diễm phúc đi đến Lệ Giang, còn chưa đặt chân tới Shangrila do đợt đó trong đoàn có người bị huyết áp cao nên hủy chuyến đi Shangrila. Nếu so với bài của Peter Pan thì của bác vẫn còn thiếu vài điểm nữa, nên cháu mong được tiếp tục đọc bài của bác nữa ạ. Thanks bác,

Thank all tất cả các bạn đã ghé thăm đọc bài của mình . Mình tự tổ chức đi Trung Quốc và chuyến đi cũng dài ngày, muốn vào Tây Tạng bắt buộc phải theo tour ( kể cả người Trung Quốc) . Ảnh mình còn rất nhiều kể cả bộ ảnh đi Đại Lý, Lệ Giang, Shangrila, mặc dù cảnh nơi đó rất đẹp ( mình thấy thế ) nhưng thời điểm này đưa lên ko thích hợp - hẹn dịp khác vậy :D

hellangel

Xe tăng
Cho em đăng ký một chân nhá! Đi Tây Tạng rét nên cần có cái lò sưởi 37 độ khỏi sợ lạnh nhể!>:)
E xin chào các bác.
Em có ước muốn trong đời là được tới ấn độ, làng mai, ý, bali và tây tạng.
Năm nay , e hoàn thành được ước nguyện tới Ấn Độ và theo kế hoạch tháng 5 tới Châu âu.
Còn Bali và Tây Tạng e để dành năm sau đi ( không thì làm gì còn tiền nữa). Các cụ có ai máu đi năm sau không chúng mình thành lập club đi. Như thế cho e yên tâm nhỡ may em ngất xỉu hay làm sao còn có người báo thày bu em chứ.
Vì vấn đề em không đi lâu được, chắc chỉ 1 tuần và đi Tây Tạng không thôi.
Có nhiều tour nhưng e tham kháo kết hợp nhiều chỗ mất nhiều thời gian lắm ạ.
Nhân tiện lười biếng hỏi luôn các bác, tây tạng cách Triết Giang bao xa ạ. Nó có gấn Tứ Xuyên, Tân Cương, Nội Mông ko ạ?
E rất hâm mộ các bạn đạo hồi sống gần Nga ngố ý, đẹp zai daz man ý ạ.

Civic6630

Xe đạp
Những bức ảnh và câu chuyện Tây Tạng của Bác chủ thớt thật hấp dẫn. Tôi hy vọng mình cũng sớm được đặt chân đến những nơi kỳ diệu ấy...

lcphep

Xe đạp
Khung cảnh Tây Tạng đẹp quá. Em phải làm một chuyến du lịch sang đó mới được. Cám ơn bác chủ thớt đã chia sẻ.

Shift

Xe hơi
Đến china thì có nhiều cái để xem lắm, nhưng em tẩy chay thằng khựa rồi, không đến nữa, xung quanh chúng ta còn nhiều cái hay hơn khựa cơ mà.

chuotlang

Xe lừa
Thank all tất cả các bạn đã ghé thăm đọc bài của mình . Mình tự tổ chức đi Trung Quốc và chuyến đi cũng dài ngày, muốn vào Tây Tạng bắt buộc phải theo tour ( kể cả người Trung Quốc) . Ảnh mình còn rất nhiều kể cả bộ ảnh đi Đại Lý, Lệ Giang, Shangrila, mặc dù cảnh nơi đó rất đẹp ( mình thấy thế ) nhưng thời điểm này đưa lên ko thích hợp - hẹn dịp khác vậy :D
hehe em chẳng đi tour đâu ;) Nhưng em vẫn vào đc Tibet đấy ;)

à cho em hỏi luôn, chụp thác nước ban ngày như giải lụa thường để mấy giây với F cao nhất ạ
Em mua filter rồi mà chưa test thử
Liệu trời nắng ngoài Filter ra có phải EV -2 luôn ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

noicomdien

Xe tăng
hehe em chẳng đi tour đâu ;) Nhưng em vẫn vào đc Tibet đấy ;)
Chuyện. Xuất phát ở TQ thì nói làm gì.

à cho em hỏi luôn, chụp thác nước ban ngày như giải lụa thường để mấy giây với F cao nhất ạ
Thường thì để 1 giây là đã đủ giải lụa rồi.

Em mua filter rồi mà chưa test thử
Filter gì thế? Có phải Kenko ND không? Mấy f-stop?

Liệu trời nắng ngoài Filter ra có phải EV -2 luôn ko ạ?
Không cần trừ EV, mà thích chơi trò này thì sắm luôn vài cái B+W Neutral Density Filter loại 6 hoặc 10 Stop

Tặng Chuột đồng, à quên Chuột Làng tấm này f22 1.6sec nhé:

Chỉnh sửa cuối:

Vaan

Xe buýt
quá đẹp. Em chỉ biết nói vậy thôi.

MRNO

Xe hơi
trời thật là đẹp các cụ ạ.e nhìn mà vui quá ha.e muốn đi tây tạng ạng ạng ạng...

alabetr

Xe máy
Ngắm đi ngắm lại vẫn thấy đep. Thỉnh thoảng rỗi rãi em vẫn hay quay lại cái Theard này của cụ để ngắm:D

hunganhtb

Xe đạp
sao cụ im thế, chia sẻ cho tụi em biết muốn đi thì làm thế nào.