Team RS đến với Xuân Lập

hoangchung06

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

hoangchung06

Xe buýt
Em bắt được lão HTlongbien đang lúi húi làm gì đây rồi

Em xin phép đi làm việc tiếp tối về em lại post phục vụ các cụ nhé

0977123333

Xe buýt
hai anh sễ nhà RS đập chai quá.

nguyentuantstn

Xe đạp
Nam nữ ngủ với nhau không có con đâu nguyentuantstn ạh, thức với nhau thì mới có
Câu nay chuẩn ko cần chỉnh bác rốn lồi nhỉ

Tuấn Tâm

Xe tăng
Nhà FLf đóng góp với các cụ nhé .

bà con dân bản xếp hàng chờ đón đoàn .

Từng bao đồ được chuyển vào .

Đồ đạc đã chuyển vào ,

Các phụ huynh với khuôn mặt khá trẻ đang chờ đón .

Các mợ nhà đang chia những tấm bánh ngọt ngào cho các bạn nhỏ .

BBB

Xe buýt
Nhờ các bác sỹ khám hộ các cụ RS với, em thấy bị táo nặng quá

nhieumucdich

Xe hơi
Vâng, khám ngay và luôn ạ, nhất là cái ông lập ra thớt này. Hôm qua ông ấy mượn mấy cái thẻ nhớ để copy ảnh nhưng hôm nay thì lặn mất tăm.

Rốn lồi

Xe tăng
Vào đến trường việc đầu tiên em nhớ là Bác sĩ "Nằm **" kê bàn ngồi khám, nhìn những đứa trẻ 8, 9 tuổi nhưng bé như 5,6 tuổi dưới xuôi em thấy thắt lòng, vài tấm ảnh về buổi khám bệnh dã chiến gửi tới mọi người
Bác sĩ mặc áo ấm áp thế kia mà em bé có mỗi cái áo mỏng 8->, thương thật :(

Rốn lồi

Xe tăng
Con đường phía trước với 13km từ đây vào đến điểm trường có rất nhiều đoạn đường xấu và khó đi

Ảnh cụ Nguyenchivan cung cấp
Cùng ngày các Cụ đi, ở dốc Pha Đin, tuyến Điện Biên có một xe mẹc C lao xuống vực do đường trơn & sương mù, 3 trong 4 người trên xe tử nạn, người còn lại bị thương nặng. Nhìn cung đường các Cụ đi cũng hiểm trở quá :-ss

TheQueen

Xe điện
Cùng ngày các Cụ đi, ở dốc Pha Đin, tuyến Điện Biên có một xe mẹc C lao xuống vực do đường trơn & sương mù, 3 trong 4 người trên xe tử nạn, người còn lại bị thương nặng. Nhìn cung đường các Cụ đi cũng hiểm trở quá :-ss
Chắc là do lái thôi ạ
Chứ các cụ nhà mình đi chắc tay lắm ạ

BBB

Xe buýt
Nhà mình cũng gặp 1 xe thổ dân biển 22 tai nạn xoay như chong chóng trước mũi xe em luôn, tý nữa thì dính đới cụ Rốn

An Dong

Xe điện
Hôm nào có chuyến đi ntn cụ ới e cái nhé, tích đức cho con cháu cái, hì hì :)
Đội này đi đâu cũng hùng mạnh quá nhỉ :D Kính các cụ trong đoàn vài ly (b)
Có nhất thiết phải còm theo kiểu này không Cụ?

Vâng, khám ngay và luôn ạ, nhất là cái ông lập ra thớt này. Hôm qua ông ấy mượn mấy cái thẻ nhớ để copy ảnh nhưng hôm nay thì lặn mất tăm.
Các Cụ hăng hái thế còn gì

Bác sĩ mặc áo ấm áp thế kia mà em bé có mỗi cái áo mỏng 8->, thương thật :(
Thế bọn em mới phải mang áo lên mà cụ Rốn Lòi

Chắc là do lái thôi ạ
Chứ các cụ nhà mình đi chắc tay lắm ạ
Không tự khen thế được Mợ ạ. Bất trắc có thể xảy ra bất kỳ lúc nào. Thôi cứ cẩn thận tí nào tốt tí đó.

An Dong

Xe điện
Khi bọn em làm chương trình này, cũng có nhiều người mất niềm tin vì "việc mang chút hàng lên vùng cao chỉ như muối bỏ biển", "trên đó trường lớp khang trang, cần gì phải mang thêm?", rồi những lời bàn ra tán vào...Tuy nhiên, em xin một lần nữa thưa cùng cả nhà, bọn em chỉ coi đây như một chuyến du ngoạn, kết hợp với tặng quà. Trước hết là bọn em cảm thấy vui khi làm điều đó, và các Cụ, Mợ, bạn bè, Music đại nhân, anh chị em ...tham gia trực tiếp hay gián tiếp vào chương trình này cũng đều vui. Và chắc chắn, bọn trẻ nhỏ vùng cao cũng vui.
Quay trở lại với chuyến đi, như em đã dự từ thớt tiền trạm, mưa xuân làm người ta khó chịu nhưng lại cho cây cối tốt tươi. Dọc đường bọn em cũng dừng vài chỗ, chụp choẹt (bằng sim card là chính), vậy mà cây vẫn xanh, suối cũng xanh.

Nhưng đôi khi, chỉ một sự cố nhỏ cũng làm lịch trình thay đổi khá nhiều thời gian.

Tối 21/3 ở Chiêm Hóa trời vẫn mưa. Gọi điện cho Thầy Dùng, hiệu trưởng Xuân Lập " Ở đây buổi sáng tạnh rồi, nhưng giờ lại mưa". Cả đoàn chỉ mong sao cho trời dừng mưa để xe còn vào được bản. Nếu không, bài ca đi bộ vác hàng cả chục cây số lại tiếp diễn như hồi bọn em làm ở Tà Té, Điện Biên Đông.
Và như các Cụ đã theo dõi các Cụ khác đã post ảnh đó, xe vẫn vào được trường chính. Đúng là trời đã chiều lòng người. Phần này em xử lý ảnh xong hầu các Cụ tiếp.

0977123333

Xe buýt
Chương trình nào cũng có ý kiến này, ý kiến nọ, lanh quanh vẫn chỉ vài anh em là hiểu và có niềm vui nho nhỏ ngồi sao vô lăng trải nghiệm từng cung đường. Nhưng nếu chỉ vậy không thì nhiều lúc thấy nhàn và ko có thêm gắn kết các anh em trong đội. Quà đến với các cháu dù nhỏ bé nhưng đem lại niềm vui cho các cháu. Tất cả ai đi cũng vui vì mình cũng làm được điều nhỏ bé cho các cháu vùng cao.
Em ko phải tự hào đâu, nhưng khi em úp ảnh lên facebook bao nhiêu người công ty em hỏi em sao lại có chương trình hay vậy????
Đến cơ quan của gấu nhà em cũng gọi hỏi vợ em sao chồng có những chuyến đi hay như thế?????
Thực sự em cảm ơn đội Trưởng Mai Anh Tuấn và Ban Tổ Chức rất nhiều. Cảm ơn những cụ đã tham gia đi tiền trạm, rồi các cụ lo hậu cần và ăn nghỉ cho từng chuyến đi. Đối với cá nhân xe 13 thì lúc nào cũng sẵn sàng lên đường cùng các chuyến đi nhà RS.