[Funland] Techcombank báo e nợ 3tr tiền duy trì tài khoản từ 2016

Thổ_dân

Xe tải
Update: Cảm ơn các cụ đã quan tâm. Mọi việc ko quá nghiêm trọng nhưng vấn đề NH nên xem xét lại vấn đề để tránh ko làm ảnh hưởng đến KH. E qua NH được các b hỗ trợ sử lý sau 2 lần qua NH xử lý mà ko mất 1 khoản phí nào. Người dùng ko sử dụng nên làm cách đóng băng tạm thời stk lại. Tránh việc tồn tại và thu phí qly tk hơn 40k/1 tháng. Nếu ko may có ng ck vào sẽ bị hệ thống auto thu phí RẤT RẤT bất lợi cho ng dùng. Em dùng BIDV, VPbank ko bị tình trạng này nên hi vọng Tech có giải pháp khắc phục vấn đề này
TÌNH HÌNH LÀ RẤT TÌNH HÌNH
Em hoang mang quá nhờ các cụ trong ngành làm Ngân Hàng thông giúp em.
Ko phải NH gọi báo cho e mà tối qua rảnh rỗi e gọi lên tổng đài ngứa miệng e hỏi muốn đóng bớt 1 stk thì báo tổng đài được ko?
Em dùng 2 stk của Tech. 1 stk từ 2016 và 1 số từ 2021. Vì cty trả lương qua Tech nên nv phải dky. Stk từ 2016 do em làm ở Hà Nam nên mở dưới này, đến 2017 e nghỉ nên bỏ ko dùng nữa. Vấn đề ở chỗ nếu ko có tiền trong tk >2m thì ngân hàng sẽ thu phí quản lý tk 39k chưa VAT. Và từ 2017 e nghỉ việc nên ko dùng Tech nữa và báo tính đến nay em đang nợ 3.3tr tiền phí quản lý tk. Đến 2021 e làm cty yêu cầu mở stk Tech để cty trả lương, e ra mở ở chi nhánh HN vì nghĩ đơn giản stk cũ lâu dùng và ko còn tiền thì NH đóng và KH chẳng mất chi phí gì và khi mở cũng ko dc nv nói cho e biết về vấn đề này. Tối qua e gọi lên tổng đài NH hỏi mấy vấn đề về tk e đang dùng thì ngứa miệng em hỏi: Sao trên app mình có 3 stk: 2 stk lq đến thẻ ATM, 1 liên quan thẻ VISA. Thấy vậy e hỏi muốn đóng đi 1 stk ATM cho đỡ làng nhàng( stk em mở từ 2016) thì nv báo e đang nợ 3,3m tiền chi phí quản lý hàng tháng 39k chưa VAT do trong tk ko có số dư trên 2m làm em hoảng hồn
Các bác trong ngành tư vấn giúp em vụ này nên làm gì? Trả hay cứ thế quên và tăng chi phí duy trì tk😴. Và khi nợ này thì có ảnh hưởng đến điểm tín dụng CIC cá nhân của em ko? Nhỡ sau này có việc cần mua trả góp, vay thì lại phiền hà😴
Giờ e rất hoang mang, tự nhiên mất hơn 3tr trên trời rơi xuống😢, chẳng hiểu NH làm việc kiểu gì nữa vì trong thời gian đó e ko nhận dc bất cứ thông báo nào của NH. Stk mới e làm từ 2021 vẫn ra chi nhánh làm việc và hiện tại đang nhận lương qua stk này mà ko nhận dc bất cứ thông báo về vấn đề này
CUỐI THÁNG VỀ HN E SẼ QUA CHI NHÁNH LÀM VIỆC VÀ BÁO CÁO LẠI CÁC CỤ THÊM THÔNG TIN
E chỉ bực là khi e mở stk mới thì vẫn cho mở và ko thông báo gì cho e biết về tình trạng stk kia. Bạn e làm mấy NH cũng đều nói số dư về 0đ sau 6t-1 năm NH sẽ đóng stk lại ko giao dịch được nữa.
Hôm qua, e đã gọi tổng đài đề cập vấn để đóng tk cũ thì mới biết ko đóng dc do còn nợ phí NH. Và trả lời 1 câu rất buồn cười: do tk a còn tiền😂 Và e hỏi tiếp: Còn tại sao ko trừ phí về 0đ mà cứ âm thâm để và ghi nợ. Và nv tổng đài trả lời cậ xanh rờn: Do số tiền còn lại ko đủ để NH thu phí trong vòng 1 tháng nên ko thể về 0đ dc dẫn đến việc ko khoá tk dc. Và cứ âm thầm để thu phí. Chắc đến đời cháu e đủ mua 4b rồi NH tìm cách truy thu sau
Và trên app của e ko hiện bất cứ 1 dấu hiệu nào để biết mình đang nợ tiền phí NH, vẫn như tờ giấy trắng

Chỉnh sửa cuối:

locphat86

Xe tải
nó có quy định dưới 2m thu phí 39k/tháng rồi. cụ ko dùng phải báo cắt. giờ nó truy thu là đúng thôi. để lâu dồn 1 cục to hơn thì lại mệt hơn đấy. ko đùa với ngân hàng đc đâu.

nozinomuo

Xe tải
căng nhỉ ko có thông báo hay tự chuyển sang khóa thì nguy hiểm quá ạ, ko biết luật có qd về trường hợp này ko, để đến đời con cháu cc là cũng có 1 khoản NỢ ra ri đấy
TÌNH HÌNH LÀ RẤT TÌNH HÌNH
Em hoang mang quá nhờ các cụ trong ngành thông giúp em.
Ko phải NH gọi báo cho e mà tối qua rảnh rỗi e gọi lên tổng đài ngứa miệng e hỏi muốn đóng bớt 1 stk thì báo tổng đài được ko?
Em dùng 2 stk của Tech. 1 stk từ 2016 và 1 số từ 2021. Vì cty trả lương qua Tech nên nv phải dky. Stk từ 2016 do em làm ở Hà Nam nên mở dưới này, đến 2017 e nghỉ nên bỏ ko dùng nữa. Vấn đề ở chỗ nếu ko có tiền trong tk >2m thì ngân hàng sẽ thu phí quản lý tk 39k chưa VAT. Và từ 2017 e nghỉ việc nên ko dùng Tech nữa và báo tính đến nay em đang nợ 3.3tr tiền phí quản lý tk. Đến 2021 e làm cty yêu cầu mở stk Tech để cty trả lương, e ra mở ở chi nhánh HN vì nghĩ đơn giản stk cũ lâu dùng và ko còn tiền thì NH đóng và KH chẳng mất chi phí gì. Tối qua e gọi lên tổng đài NH hỏi mấy vấn đề về tk e đang dùng thì ngứa miệng em hỏi: Sao trên app mình có 3 stk: 2 stk lq đến thẻ ATM, 1 liên quan thẻ VISA. Thấy vậy e hỏi muốn đóng đi 1 stk ATM cho đỡ làng nhàng( stk em mở từ 2016) thì nv báo e đang nợ 3,3m tiền chi phí quản lý hàng tháng 39k chưa VAT do trong tk ko có số dư trên 2m làm em hoảng hồn
Các bác trong ngành tư vấn giúp em vụ này nên làm gì? Trả hay cứ thế quên và tăng chi phí duy trì tk😴. Và khi nợ này thì có ảnh hưởng đến điểm tín dụng CIC cá nhân của em ko? Nhỡ sau này có việc cần mua trả góp, vay thì lại phiền hà😴
Giờ e rất hoang mang, tự nhiên mất hơn 3tr trên trời rơi xuống😢, chẳng hiểu NH làm việc kiểu gì nữa vì trong thời gian đó e ko nhận dc bất cứ thông báo nào của NH. Stk mới e làm từ 2021 vẫn ra chi nhánh làm việc và hiện tại đang nhận lương qua stk này mà ko nhận dc bất cứ thông báo về vấn đề này

Thang N.

Xe tăng
Tech có quy định đóng tài khoản của khách hàng khi số dư bằng 0 và không được chủ tk sử dụng trong thời gian 365 ngày. Cụ kiểm tra lại xem. Thu phí quản lý tk có số dư bằng 0 có vẻ hơi lạ.

honglong1

Xe điện
E cũng ở tình trạng như cụ nhưng nợ nó ít hơn do không động đến sau 1 thời gian. Vấn đề rất đơn giản cụ ra quầy mở TK khác và nộp 50 K thì Tech xóa TK cũ.(Việc này e đã làm xong và do các bạn Tech tư vấn). Cái này không bị nợ xấu nhưng vẫn là mang tiếng nợ.

Anhdex

Xe tăng
Giờ em mới biết vụ này 🙄 tk em khá lung tung lúc mở sổ tk các em hay bảo mở tk . Có cái mình rút rồi xong ko gửi lại nữa thì có bị như cụ chủ ko nhỉ 🙄

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E ko dùng hơn 1 năm cũng có bị trừ đồng nào đâu nhỉ, khi về 0đ nó auto ko thu phí chứ cccm.

Thổ_dân

Xe tải
căng nhỉ ko có thông báo hay tự chuyển sang khóa thì nguy hiểm quá ạ, ko biết luật có qd về trường hợp này ko, để đến đời con cháu cc là cũng có 1 khoản NỢ ra ri đấy
Tự nhiên nay e gọi tổng đài e hỏi mới biết vấn đề này😭 Ít nhất NH phải lh hoặc tối thiểu khi KH ra chi nhánh nạp, mở tk thì phải báo cho e vấn đề này. Ít nhất là trong 2 năm nay e vẫn đang dùng Techcombank😭
Giờ ko biết nên cứ thế nhây ra hay nộp cho xong chuyện😭😭😭
Em chỉ cay việc ng dùng ko có bất cứ giao dịch nào trong 6 năm nay mà âm thầm thu phí mà ko có bất cứ thông tin nao cho e😭😭

nozinomuo

Xe tải
Tự nhiên nay e gọi tổng đài e hỏi mới biết vấn đề này😭 Ít nhất NH phải lh hoặc tối thiểu khi KH ra chi nhánh nạp, mở tk thì phải báo cho e vấn đề này. Ít nhất là trong 2 năm nay e vẫn đang dùng Techcombank😭
Em chỉ cay việc ng dùng ko có bất cứ giao dịch nào trong 6 năm nay mà âm thầm thu phí mà ko có bất cứ thông tin nao cho e😭😭
cụ thử hỏi ae bạn bè ai làm NH tư vấn xem tn, e ko biết luật quy định ra sao nhưng NH làm thế này là ko đàng hoàng

Thổ_dân

Xe tải
E cũng ở tình trạng như cụ nhưng nợ nó ít hơn do không động đến sau 1 thời gian. Vấn đề rất đơn giản cụ ra quầy mở TK khác và nộp 50 K thì Tech xóa TK cũ.(Việc này e đã làm xong và do các bạn Tech tư vấn). Cái này không bị nợ xấu nhưng vẫn là mang tiếng nợ.
Em gọi tổng đài cũng tư vấn cho e như vậy. Stk e ko có bất cứ giao dịch nào trong 6 năm nay, còn stk mới thì e vấn đang dùng cty trả lương qua stk. Hôm nào e phải mò ra chi nhánh giải quyết cho xong, e ngại nhất nó tình vào điểm tín dụng cá nhân😭

chanxe

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì các tài khoản vãng lai nếu về 0 phải đóng băng, làm gì có chuyện tài khoản về 0 tiếp tục thu phí.

Cụ nên làm căng cho rõ ràng. Giờ bank mà làm ăn mất dậy như vậy thì toang.

honglong1

Xe điện
Cụ ra quầy làm việc đi cụ, nợ này không lên CIC đâu, tuy nhiên cụ nộp tiền vào TK đó là bị trừ. E ra quầy hỏi và được tư vấn mở TK mới thì xóa TK cũ. E làm từ mấy thang rồi.

Mizuchi

Đi bộ
Nợ phí duy trì tài khoản là khi các cụ chuyển tiền vào tk đó thì sẽ bị bank âm thầm trừ mất. Nếu các cụ cứ kệ đấy thì cũng chẳng làm sao cả. vì nợ này không lên CIC.

Thổ_dân

Xe tải
cụ thử hỏi ae bạn bè ai làm NH tư vấn xem tn, e ko biết luật quy định ra sao nhưng NH làm thế này là ko đàng hoàng
E dùng mấy NH bỏ có, vẫn dùng có. Lỗi do mình ko đọc rõ điều khoản về vấn đề thu phí khi ko có hạn mức trong thẻ. Phí thì cao mà ra giao dịch ko có bất cứ 1 thông báo nào cho KH về vấn dêd này khi mở stk mới😮💨

blueseanat

Đi bộ
Zero fee của techcom đây à :))). Ko đủ điều kiện zero cái là phí trên trời ngay. Mấy năm trước e cũng dính với MBB vụ này, sao kê âm tới gần 400k thì dừng ko âm thêm nữa, MB cũng ko hỏi gì và cũng ko bị nhẩy nhóm nợ.

Thổ_dân

Xe tải
Nợ phí duy trì tài khoản là khi các cụ chuyển tiền vào tk đó thì sẽ bị bank âm thầm trừ mất. Nếu các cụ cứ kệ đấy thì cũng chẳng làm sao cả. vì nợ này không lên CIC.
Vâng e bỏ hơn 5 năm rồi. Và e đang dùng stk mới thì cũng ko bị thu phí gì liên quan đến stk cũ. Cụ nói thế thì e cũng yên tâm rồi, tự nhiên báo e nợ tiền😭 sợ ảnh hưởng đến chỉ số CIC cá nhân, sau cần vay hay trả góp lại phiền

Vomoicuoi

Xe tăng
Tôi cũng mở tài khoản ở MB do các bạn tư vấn . Nhưng chưa dùng tý nào , cũng khá lâu rồi . Ko biết có sao ko

thongnv

Xe điện
ông Tech thu phí ngầm thì kinh rồi

butchikim

Xe ba gác
Bank nào cháu cũng có tk, mở ít cũng chục niên rồi, toàn 0đ…mà chưa thấy cái nào báo nợ tiền quản lý tk 🤔 (hay bank biết nợ ko thể đòi nên thôi 😅)