[Funland] Tesla bao giờ phá sản?

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]

smart_sharp

Xe tăng
Trước cháu đọc đâu đó có vị nghiên cứu ra động cơ chạy bằng nước hay gì rất tiết kiệm - thế là bị đội dầu mỏ hỏi mua bằng rất nhiều tiền nhưng ko bán, cuối cùng bị thủ tiêu hạ sát rồi động cơ đó cũng bị tiêu hủy hết.
Vậy mới biết để phát minh sáng chế ra công nghệ xe điện phải bảo vệ anh này thế nào.
Cái này là thuyết âm mưu thôi cụ ơi. Có 10 người muốn giết một công nghệ thì có 100 người muốn bảo vệ công nghệ đó nếu công nghệ đó thực sự mang lại lợi ích cho con người. Cụ thử nghĩ xem lầu năm góc có muốn một công nghệ như vậy cho toàn bộ máy bay, xe tăng, tuần dương hạm, tàu sân bay... của họ không? Quốc phòng Nga, TQ có muốn như vậy không? Mấy ông dầu mỏ tuổi gì mà so với mấy anh có súng kể trên.

Chỉnh sửa cuối:

chanthat123

Xe tăng
Musk không "bật bãi sang Tàu" mà xây thêm nhà máy ở Tàu, đồng thời cùng một lúc xây 2 nhà máy khác, một ở Mỹ (Austin, TX) và một ở Berlin, Đức quốc xã.
Vừa mới khách thành 2 nhà máy ở Mỹ và Đức trong mấy tháng đầu năm nay thì bây giờ ảnh đã quay sang mở rộng nhà máy ở Tàu.

Chưa thấy ảnh bật ra khỏi bãi nào cả.

Ngược lại, cũng là "xây nhà máy ở Mỹ" nhưng anh Vượng nhà ta thì... thôi các cụ tự luận.
Tàu là địa phương tiêu thụ ato nhiều nhất toàn cầu rồi, nước đi của Musk là hơn anh nhà mình rồi

chanthat123

Xe tăng
Anh tôi thì nên so sánh với Abramovich chẳng hạn chứ với Musk thì khác gì bì " phấn với vôi - bì lol con đuỹ với môi thợ kèn "
Tây lông còn bảo nếu so sánh Steve Jobs với Musk thì kiểu so sánh 1 đứa trẻ con thích chơi đồ chơi với một thiên tài

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Musk không "bật bãi sang Tàu" mà xây thêm nhà máy ở Tàu, đồng thời cùng một lúc xây 2 nhà máy khác, một ở Mỹ (Austin, TX) và một ở Berlin, Đức quốc xã.
Vừa mới khách thành 2 nhà máy ở Mỹ và Đức trong mấy tháng đầu năm nay thì bây giờ ảnh đã quay sang mở rộng nhà máy ở Tàu.

Ngược lại, cũng là "xây nhà máy ở Mỹ" nhưng anh Vượng nhà ta thì... thôi các cụ tự luận.
Lương bình quân Tesla Thượng Hải khoảng 2 vạn tệ, cũng ổn phết, thôi cháu đi học tiếng tàu rồi sang xin 1 chân công nhân.

domino_js

Xe tăng

Em nghe đâu ko đc lòng Bai Đần. Còn a V thì cũng xây cả ở ho lẫn mẽo đó thôi. Tất nhiên, còn nhiều lý do nội bộ mà mình ko ở tầm để biết, nhưng chả phải tự nhiên nó đi ăn mì vs đối thủ bai đần. Có thể do thời thế, thế thời nhưng mark hay musk cũng thuộc dạng giàu sổi nên không thể có nền tảng vững chắc như bọn “giàu gia truyền” đc, với đội này phải luôn thay đổi, nếu ko tạo ra đc trend mới, hết hot là ông rất dễ đi bừa…

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe đâu ko đc lòng Bai Đần. Còn a V thì cũng xây cả ở ho lẫn mẽo đó thôi. Tất nhiên, còn nhiều lý do nội bộ mà mình ko ở tầm để biết, nhưng chả phải tự nhiên nó đi ăn mì vs đối thủ bai đần. Có thể do thời thế, thế thời nhưng mark hay musk cũng thuộc dạng giàu sổi nên không thể có nền tảng vững chắc như bọn “giàu gia truyền” đc, với đội này phải luôn thay đổi, nếu ko tạo ra đc trend mới, hết hot là ông rất dễ đi bừa…
Không được lòng Biden là tin đồn linh tinh thôi. Còn về cơ bản Musk và công ty vẫn rất có uy tín với chính quyền Mỹ, hợp đồng với Nasa vẫn tới tấp về.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Không được lòng Biden là tin đồn linh tinh thôi. Còn về cơ bản Musk và công ty vẫn rất có uy tín với chính quyền Mỹ, hợp đồng với Nasa vẫn tới tấp về.
Em tưởng tư bản là không có lòng mề lòng vòng, chỉ có thiệt và lợi thôi chứ cụ nhỉ?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Tiếc là Musk quá tự tin và ngông cuồng không nghe theo lời của cháu trong một cái email, chứ nếu trích 1 phần trong tài sản (khoảng 10 B ) ra, đưa vào lĩnh vực công nghệ lõi Funnlo bannend của xứ xxx thì sẽ đảm bảo lợi nhuận khủng và bền vững trong hàng trăm năm, đảm bảo có đủ xèng tha hồ làm dự án công nghệ.

cuc_cu

Xe buýt
Nhưng tại sao nó lại phá sản dc nhỉ, vì Tesla model 3 ko kịp sx mà bán, đắt hàng như thế thì phải phát triển mạnh ấy chứ
Em nghĩ doanh số đó ko gánh nổi lãi nợ và tổng vốn đầu tư

BinhWalker

Xe điện
Em tưởng tư bản là không có lòng mề lòng vòng, chỉ có thiệt và lợi thôi chứ cụ nhỉ?
Musk thực chất phe Trump. Chỉ ko nói nhiều vì kinh doanh thôi. Đợt này Musk mua Twitter hy vọng anh Trump lại twitt khỏi chơi telegram.

BinhWalker

Xe điện
Tiếc là Musk quá tự tin và ngông cuồng không nghe theo lời của cháu trong một cái email, chứ nếu trích 1 phần trong tài sản (khoảng 10 B ) ra, đưa vào lĩnh vực công nghệ lõi Funnlo bannend của xứ xxx thì sẽ đảm bảo lợi nhuận khủng và bền vững trong hàng trăm năm, đảm bảo có đủ xèng tha hồ làm dự án công nghệ.
Năm nay ảnh sẽ chạy Hyperloop quy mô thương mại. Các cụ tha hồ phá đường sắt, cao tốc để Funnlo bannend :D

smart_sharp

Xe tăng
Musk thực chất phe Trump. Chỉ ko nói nhiều vì kinh doanh thôi. Đợt này Musk mua Twitter hy vọng anh Trump lại twitt khỏi chơi telegram.

Em nói thực, Trump đã nghỉ khóa rồi thì sẽ phải nghỉ thôi, không có cơ hội quay lại làm tổng thống nữa đâu. Các cụ đừng kỳ vọng Trump có thể trở lại năm 2024.

fireman

Xe tăng
Trước đây khoảng hai năm cháu đã mở một thớt tiên đoán sự phá sản của Tesla, bây giờ cháu lại đặt câu hỏi một lần nữa, nhất là trong cttm Trung - Mỹ. Bao giờ Tesla phá sản hoặc sẽ được mua lại với giá một USD bởi một đại gia công nghệ nào đó. Tương lai nào cho xe điện Vinfast nếu Tesla phá sản. Tesla đã nướng hàng chục tỷ USD vào ngành xe điện, trong thời điểm hiên tại cố phiếu của Tesla chỉ biết có một hướng đi là hướng nam. Từ 330 USD xuống 180 và tiếp tục. Tesla sự lừa đảo lớn nhất của kỷ nguyên xe điện? Không có gì đúng hơn khi người ta nói khi thuỷ triều xuống thì sẽ biết ai cởi truồng. cttm Trung - Mỹ là thời điểm thuỷ triều xuống
Musk sắp cởi truồng chưa vậy các cụ?
Sau đợt Musk gửi viện trợ cho Ukraina hàng nghìn chảo starlink và chống Nga phá sóng thì có rất nhiều cụ bài Mỹ pro Nga rất thích Musk cởi truồng nhá.
Musk lại vừa bỏ 43 tỉ USD mua twitter. Đúng là anh ấy giàu có thích gì là được. Giàu dựa trên nền tảng công nghệ, sản xuất của cải vật chất thực sự, là cái giàu rất đáng hoan nghênh, ngưỡng mộ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ bảo Mussk vs Mark giầu sổi thì hơi buồn cười.
Cả hai bố này đều tạo ra những thứ thay đổi cuộc sống của con người.
Mark thì tạo ra mạng xh phổ biến nhất thế giới.
Tay Musk thì khỏi nói, hắn động cái gì thì cái đó đều đặc biệt nhất cái Space X nó định hình lại hoàn toàn việc đưa con người lên không gian.
Giầu sổi theo e nghĩ là trúng quả lớn xong thì thôi mới đúng.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Sau đợt Musk gửi viện trợ cho Ukraina hàng nghìn chảo starlink và chống Nga phá sóng thì có rất nhiều cụ bài Mỹ pro Nga rất thích Musk cởi truồng nhá.
Musk lại vừa bỏ 43 tỉ USD mua twitter. Đúng là anh ấy giàu có thích gì là được. Giàu dựa trên nền tảng công nghệ, sản xuất của cải vật chất thực sự, là cái giàu rất đáng hoan nghênh, ngưỡng mộ.

Không riêng anh Elon Musk mà cả gia tộc Musk này tinh hoa vãi nồi

Ông bố cũng dạng xuất chúng, đại gia Nam Phi (networth 0.5 tỷ)
Bà mẹ xuất sắc, siêu mẫu
Mấy ông em trai, em gái cũng khủng
Ông con cả thì tinh hoa của tinh hoa.

--Lamborghini--

Xe lăn
Musk có thổi thì nó cũng có căn cứ để thổi, chứ thổi mãi sao được phải không cụ.