Thảo luận Test thử Smartkey chính hãng cho Altis 2018

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Kính thưa cụ là nhiệm vụ chính của em là bán Xe ô tô mới TOYOTA. Các món phụ kiện này tùy nhu cầu KH mua xe họ muốn làm hay không thì mới tính. Em không quảng cáo sản phẩm để bán. Em đã đính chính lại rồi mà cụ vấn muốn bắt bẻ thì em xin phép từ nay không trả lời bất kỳ câu hỏi, trích dẫn nào từ cụ. Kính cụ
Thì em có cần cụ phải trả lời đâu?!
Em thấy có người rao hàng tàu khựa mà nhập nhèm là hàng chính hãng rồi bán đắt lên 7-8 lần thì em có ý kiến để ai chưa biết thì đỡ bị lừa thôi mà =))

Võ Hà

Xe máy
Em chào các cụ !
Gần đây nhiều cụ hỏi em hãng có độ smartkey cho Altis không ?
Hôm nay tiện có một chiếc xe Corolla Altis em bán cho khách hàng có độ Smarkey cho xe nên em test thử cho các cụ
* Cách làm: Thay 02 chìa khoá cơ cũ thành 02 chìa smartkey mới. 2 chìa cũ bỏ đi không dùng được nữa. Chỗ ổ khoá cắm bị che lại, thay bằng nút đề nổ Start stop mới.
* Các tính năng
- Mang chìa khoá lại gần khoảng 1m sẽ auto mở cửa.
- Mang chìa ra xa 2m auto khoá cửa
- Có nút mở cốp trên chìa
- ĐẶC BIỆT: Bấm 3 lần nút khoá cửa trên chìa xe sẽ tự động mở cửa và khởi động động cơ từ xa
Cụ nào lắp thêm cụp gương tự động thì cứ cầm chìa lại gương tự mở luôn. Ra xa tự cụp rất hay
* Giá bán lẻ: 17 triệu. Bảo hành chính hãng. Các cụ đừng kêu đắt nhé :)) Vì chắc chắn là nó đắt rồi ạ.

Ông thớt chắc dân sale chỉ rành bán xe mới nên bị các cụ nhảy vào gạch đá tóe loe, kkk
Nói về vật tư, phụ tùng, linh kiện của xe ôtô nói chung và Toy nói riêng khi nói đến xịn, chính hãng là phải có mã nhé (Part Number) chưa kể phải tra cả VIN khi thay thế, ngoài ra phải có bao bì, nhãn mác, xuất xứ ... và đóng gói theo quy cách chuẩn nữa.
Chứ mỗi cụm SS trần truồng kia quăng lên bảo xịn thì ăn gạch là phải
Mà bộ SS ý kể cả lắp vào xe hãng khác cũng có thể đc vì nó ko phải đồ xịn theo xe Toy

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ông thớt chắc dân sale chỉ rành bán xe mới nên bị các cụ nhảy vào gạch đá tóe loe, kkk
Nói về vật tư, phụ tùng, linh kiện của xe ôtô nói chung và Toy nói riêng khi nói đến xịn, chính hãng là phải có mã nhé (Part Number) chưa kể phải tra cả VIN khi thay thế, ngoài ra phải có bao bì, nhãn mác, xuất xứ ... và đóng gói theo quy cách chuẩn nữa.
Chứ mỗi cụm SS trần truồng kia quăng lên bảo xịn thì ăn gạch là phải
Mà bộ SS ý kể cả lắp vào xe hãng khác cũng có thể đc vì nó ko phải đồ xịn theo xe Toy
Thì rõ là 90% dân sale là các trường kinh tế ra mà cụ. :) Tks cụ đã chia sẻ

datto70

Xe điện
Cụ nào muốn hịn phải mang con altis 2.0V đến, bảo bán cho bộ mới để thay, dùng mãi cái cũ nó cũng chán, nhưng giá thì kg biết sao.

tunglt2

Xe hơi
Cái title cụ sale để dễ gây hiểu nhầm cho mọi người khi lướt qua thôi mà. Smartkey chính hãng chỉ nên được dùng cho bộ gắn trên xe 2.0 của Toyota lúc xuất xưởng, còn lại toàn là hàng của bên thứ 3 sản xuất, có chăng bộ này do đại lý chính hãng của Toyota phân phối, lắp đặt nên vẫn giữ bảo hành hãng

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Em có cái DVD tháo xe toyota altis 2015 có cụ nào quan tâm ko ạ

quatmo212

Xe điện
Chức năng hình thức chả khác gì cái e lắp 4 củ ự :))

Nana2015

Xe tăng
Lắp mấy cái đồ này tất nhiên vẫn dc bảo hành chính hãng 300k km hoặc 3 năm tuỳ điều kiện nào đến trước. Nhưng thử hỏi lúc mình lắp 3 năm sau điện đóm nó có lăn đùng ra chết không. Hay 4 năm bắt đầu có hiện tượng. Mà lúc ấy bảo hành bảo tỏi gì nữa. Nghe chính hãng nhưng e chắc là mang ra ngoài xưởng dịch vụ làm. Ví dụ xe của e lắp con camara lùi với dán kính có dc làm ở trong xưởng đâu. Phải mang ra ngoài cho mấy cái thằng nào đánh thuê nó vào nó lắp đó chứ. Tiếng chính hãng :)) loè loẹt. cụ chủ thớt lên nói đúng như là bảo hành tại đại lý toy thanh xuân còn hãng thì chắc là ko. Vì nếu là bảo hành chính hãng toy thì khi lỗi hệ thống. Ví dụ e ở hải dương e phải dc bảo hành tại hải dương chứ k phải cẩu ra thanh xuân đúng ko cụ

quatmo212

Xe điện
Cụ lắp ở đâu, hãng gì thế cụ, có những tính năng gì ạ? E cũng đang tham khảo để lắp.
y hệt hãng lắp nhưng thêm lock cửa khi đạp phanh, khi mở cửa và đóng lại đạp phanh lại thì lại lock cửa. điều khiển đóng/mở cửa đề nổ/tắt máy bằng pm trên điện thoại, tích hợp nút mở cốp trên đk (cái này lắp thêm con chuột cốp) tiện hơn đỡ phải mở cửa tìm lẫy mở cốp ...

H2H

Xe tải
y hệt hãng lắp nhưng thêm lock cửa khi đạp phanh, khi mở cửa và đóng lại đạp phanh lại thì lại lock cửa. điều khiển đóng/mở cửa đề nổ/tắt máy bằng pm trên điện thoại, tích hợp nút mở cốp trên đk (cái này lắp thêm con chuột cốp) tiện hơn đỡ phải mở cửa tìm lẫy mở cốp ...
E thấy nhiều cụ khuyên ko nên lắp vì liên quan đến điện đóm, cháy phát là tèo nên đang phân vân

quatmo212

Xe điện
E thấy nhiều cụ khuyên ko nên lắp vì liên quan đến điện đóm, cháy phát là tèo nên đang phân vân
mấy xe e đi ko có e toàn lắp, dùng mãi có sao đâu cụ :D

quatmo212

Xe điện
em trộm vía :)) mà tìm chỗ tin tưởng uy tín lắp, qua rơ le cầu chì thì xoắn gì cụ :P đen thôi đỏ quên đi hihi