[Funland] Tết đầu tiên có nghị định 100

QuietmanQ

Xe điện
Các cụ tự nhận xét về bản thân và anh em họ hàng bạn bè xem có dám uống riệu bia như năm ngoái hay ko? Gì gì chứ năm nay e mới quất có 2 trận, nhưng trận nào cũng 1/3 lít là dừng lại, sợ hôm sau dậy vẫn còn nồng độ cồn.
Anh em, bạn bè đều khiếp như chó khiếp pháo cả. Đã định đi là nhịn trước cả buổi.
Em trưa nay tợp đâu khoảng 10 chén loại 40 độ. Không biết sáng mai mà thổi có còn không. :(

blackpaint

Xe container
Anh em, bạn bè đều khiếp như chó khiếp pháo cả. Đã định đi là nhịn trước cả buổi.
Em trưa nay tợp đâu khoảng 10 chén loại 40 độ. Không biết sáng mai mà thổi có còn không. :(
Có thằng e hôm qua bảo 4 ngày nay phải lái xe ko dám đụng tí nào nay thèm rượu quá vì mai chả đi đâu, uống như bò uống Phi la tốp, đêm nôn ồng ộc

Hài

Xe buýt
Ơn giời, mai em không phải đi đâu, chiều nay nhà đoàn viên ,18 thành viên thiếu 2 do bận công chuyện, chỉ có em và hai tay nữa ngồi tợp bia, uống sướng thật.
Đu đưa hết gần 30 lon Ken, mà vẫn thấy thèm, nhưng sợ cả nhà chờ, nên kết thúc sớm.
Có thằng e hôm qua bảo 4 ngày nay phải lái xe ko dám đụng tí nào nay thèm rượu quá vì mai chả đi đâu, uống như bò uống Phi la tốp, đêm nôn ồng ộc

khanhnguyen09

Xe container
Mịa 30 tết em bật 1 chai vang mà giờ vẫn còn đầy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Tăng giamt tngt ko thành vấn để mà vấn đề là NĐ 100 nó đã đúng và cần phát huy. Chấm hết.

Tranha131076

Xe tăng
Những người hiểu biết phản đối cái mức 0 thần thánh đó chứ ai cũng phản đối nát rượu ko dc lái xe. 98% các nước đều làm luật trên tinh thần đó.
Đừng ai nói CSGT ko làm nghiêm vụ Tết nhé, bác nghiêng nói đi nói lại rồi, bên CSGT cũng vậy. Cá nhân em mỗi tối qua mới dám uống 3-4 lon bia.
Nên đổ lỗi TNGT cho dân có cồn 0,01-0,22 là vô lý tạo đk nhũng nhiễu tiêu cực.
Thứ nhất cụ kiểm tra lại xem trc NĐ 100 thì đã có quy định xử phạt về việc lái xe khi đã uống rượu beer chưa nhé.

Thứ 2, tết này e đi cao tốc lên Lào Cai. E đi tốc độ tối đa cho phép. Taxi, xe khách và cả mấy con morning ghẻ nó vượt ầm ầm. Cuối cùng chả thằng nào bị làm sao, mỗi mình chấp hành đúng luật thì chậm cả tiếng.

Nói thế để thấy việc thực thi pháp luật kg nghiêm dẫn đến ngay cả ng có ý thức cũng dần dần nhờn luật. Nghĩ cho kỹ thì cũng thấy logic thôi. Công an nó làm thật nghiêm thì sẽ đến lúc chả có ai vi phạm quy định về giao thông nữa. Khi đấy lấy đâu ra tiền phạt.

khanhnguyen09

Xe container
Em ko thích rượu bia, nhưng trước đây hôm nào mà uống vào một chút thì thấy tay lái lụa hơn bình thường. Vì vậy nên có một con số giới hạn.

Quang973

Xe hơi
E thấy xxx hình như vẫn thả lỏng mùng 1, 2 thì phải, hai ngày đó e đi cả cao tốc, đường phố, đường vành đai nhưng chả thấy một chốt kiểm tra nồng độ nào
Tại cũng bởi vì xxx còn đi uống chứ, nhịn thế quái nào được.

DucHoan

Xe tăng
Qua em xem thời sự thì số vụ tn thống kê đc tăng hơn năm ngoái 1, chết hình như nhiều hơn. Nhưng đc cái số lượng TN do rượu bia gây ra giảm rõ rệt

giacmo1234

Xe tải
Em ủng hộ nghị định này, ra đường yên tâm hơn hẳn, không lo mấy ông say xỉn với ngủ gật tông vào mình.

DucHoan

Xe tăng
Tết ko bia rượu cú thấy nhàn nhạt thiêu thiếu c j đó nhưnb dù sao chấp hành vẫn hơn
Uống thì không lái xe thôi bác, em thì tối qua làn đôi lọ bia, trưa nay đại gia đình ở quê ăn uống, ngồi mấy ông anh mà ko dám uống 1 giọt vì chiều em lên Hn. Kể cũng nhàn nhạt, ăn mấy miếng đứng dậy chả chén chú chén anh đc, rõ chán

DucHoan

Xe tăng
Uống 3 lít lavie vào là sáng mai yên tâm lên đường bác nhé

giacmo1234

Xe tải
Mk, tai nạn chủ yếu do ý thức tồi chứ rượu beer đâu phải là cái gốc vấn đề mà suốt ngày ăng ẳng 2 chữ rượu beer. Ý thức tồi thì k rượu beer cũng tai nạn. Còn có ý thức thì ngta sẽ biết uống có chừng có mực hoặc nếu lỡ quá chén thì gọi taxi.
Ai cũng ý thức được thì như cụ thì không nói, vì đại đa số đã bia rượu mà tham gia giao thông là không có ý thức, thế nên tuyên truyền sẽ không hiệu quả bằng chế tài xử phạt có tính chất răn đe. Còn trên này các cụ các mợ cũng chỉ góp ý như vậy mà cụ dùng 2 từ " ăng ẳng " như vậy, thì em nghĩ ý thức của cụ chắc cũng như 2 từ trên mà thôi.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thứ nhất cụ kiểm tra lại xem trc NĐ 100 thì đã có quy định xử phạt về việc lái xe khi đã uống rượu beer chưa nhé.

Thứ 2, tết này e đi cao tốc lên Lào Cai. E đi tốc độ tối đa cho phép. Taxi, xe khách và cả mấy con morning ghẻ nó vượt ầm ầm. Cuối cùng chả thằng nào bị làm sao, mỗi mình chấp hành đúng luật thì chậm cả tiếng.

Nói thế để thấy việc thực thi pháp luật kg nghiêm dẫn đến ngay cả ng có ý thức cũng dần dần nhờn luật. Nghĩ cho kỹ thì cũng thấy logic thôi. Công an nó làm thật nghiêm thì sẽ đến lúc chả có ai vi phạm quy định về giao thông nữa. Khi đấy lấy đâu ra tiền phạt.
Em chưa hiểu ý cụ lắm, ý cụ là có hay chưa?
Trước ít người kêu vì chỉ đánh vào ô tô, slg tương đối ít và còn chừa xe máy để dân có p/a dự phòng. Bây giờ đánh cả xe đạp là đánh vào toàn dân nên mn mới ý kiến nhiều hơn và mn mới soi lại thông lệ quốc tế abc...
Còn ý sau cụ nói đúng, CA cứ nghiêm liên tục kể cả chưa có 1L dân cũng khiếp ko dám. Giờ duy trì mãi lại đói.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
cụ phán hơi tiêu cực rồi. Nd100 có 2 vde, 1 là cái mức o tuyệt đối nó hơi thái quá, 2 là bộ máy tuyên truyền đang khiến mọi người cảm giác tngt phần lớn do rượu bia.
Tuyên truyền thế là tốt mà. Hay ho gì uống rươu bia đâu

Chỉnh sửa cuối:

Joker Tiger

Xe tăng
Em nghĩ đừng đổ hay khen ND 100 quá. Vấn đề là CSGT có làm nghiêm túc hay không thôi. Nếu trước đây làm nghiêm, liên tục như bây giờ thì TNGT đã giảm khủng rồi. Mức phạt tăng chỉ chiếm 20% trong thành công thôi, mức phạt trước đây cũng không hề nhẹ. Nếu giờ tăng chế tài đến mức tù chung thân thậm chí tử hình cho tội uống rượu , chơi chất kích lái xe gây tai nạn nghiêm trọng mà CSGT làm không nghiêm, vẫn chú trọng làm kinh tế thì cũng chả giảm TNGT đột biến.
Tai nạn GT có giảm nhiều hay không thì cần vài năm để đánh giá tổng kết NĐ này. Nhưng mồng 1 tết số người chết vì TNGT tăng so với cùng ngày năm ngoái là do năm trước các bố xỉn từ chiều 30 hết mùng 1 không có ra đường, còn năm nay không uống sáng ra đường nhiều chết nhiều thôi =))

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Thế quái nào mà 5 ngày Tết năm nay, số người chết vì TNGT lại tăng 11 người so với năm ngoái:

Sau 5 ngày nghỉ Tết Canh Tý (từ 29 đến mùng 3 Tết), CSGT toàn quốc ghi nhận 138 vụ tai nạn giao thông làm 102 người tử vong và 107 nạn nhân bị thương.

So với 5 ngày nghỉ cùng kỳ Tết Kỷ Hợi 2019, số người chết tăng 11 nhưng nạn nhân bị thương và số vụ tai nạn giảm.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đừng nói thế. Ông bác em cả năm mải làm ăn ko đụng giọt bia rượu nào, mà ông ấy cũng ko uống được. Độ dưới 10 chén là mặt đỏ tưng bừng. Ấy thế mà tết cũng nhấp nhấp 1 chút vang cho có không khí, ko hề say và mất kiểm soát nhé vì ông này tính rất cẩn thận và ghét bia rượu.
Đừng hùa theo mấy thằng lương 3 củ mà chém bừa.
Cái ngta phản đối là mức dưới 0.25 cũng phạt kia kìa.
Con gấu nhà em thì nhấp 1 tẹo cũng kêu chóng mặt buồn nôn.
Nhẽ ra Luật phải quy định kiểu:
Nếu tửu lượng 1 lít thì uống k quá 500ml.
Tửu lượng 500 thì uống k quá 250ml.
Tửu lượng bằng 0 thì k được uống.
Và định kỳ 1 năm 1 lần đi kiểm định lại mức tửu lượng, bia lượng.