Tết Việt- Lào

ech non

Xe buýt
Em dự định tết Âm lịch này làm chuyến tết Việt Lào.
Tuyến đường hành trình e dự định thế này
28 âm khởi hành từ Hà nội > Gián Khẩu ( vì ăn giỗ ông bác) > Quan sơn ( cửa khẩu Na mèo)> Xầm nưa lào > Phonxavan (cánh đồng chum)> Luongphabang>vangvieng > Viên chăn (sang thái chơi tý)>Cầutreo > Ba đồn VN( về quê) > Hà nội hết tết
Đây là lần đầu e đi lào, xe xedan hackback, liên vận đã có giấy hẹn, các cụ đi rồi hoặc có thông tin đường sá, kinh nghiệm chia sẻ , chỉ bảo cho em với ạ...
Tks các cụ, các mợ nhiều!

KHÔI MẬP

Xe buýt
Em dự định tết Âm lịch này làm chuyến tết Việt Lào.
Tuyến đường hành trình e dự định thế này
28 âm khởi hành từ Hà nội > Gián Khẩu ( vì ăn giỗ ông bác) > Quan sơn ( cửa khẩu Na mèo)> Xầm nưa lào > Phonxavan (cánh đồng chum)> Luongphabang>vangvieng > Viên chăn (sang thái chơi tý)>Cầutreo > Ba đồn VN( về quê) > Hà nội hết tết
Đây là lần đầu e đi lào, xe xedan hackback, liên vận đã có giấy hẹn, các cụ đi rồi hoặc có thông tin đường sá, kinh nghiệm chia sẻ , chỉ bảo cho em với ạ...
Tks các cụ, các mợ nhiều!

Cụ định đi bao nhiêu ngày phải nói ra xem có khả thi không? Lần đầu đi Lào thì cụ nên lập ra Lịch trình cụ thể chi tiết 1 tí rồi post lên đây thì CCCM khác mói góp ý cho cụ được chứ cụ nói sơ sài quá chả biết tư vấn cho cụ như thế nào nữa???

ech non

Xe buýt
Cụ định đi bao nhiêu ngày phải nói ra xem có khả thi không? Lần đầu đi Lào thì cụ nên lập ra Lịch trình cụ thể chi tiết 1 tí rồi post lên đây thì CCCM khác mói góp ý cho cụ được chứ cụ nói sơ sài quá chả biết tư vấn cho cụ như thế nào nữa???
em đi từ 28 mà cụ, hết tết khoảng 9 ngày

Nguyen_tuyanh

Xe hơi
kể mà cụ đi cửa khẩu Tây Trang, Điện Biên, 2 cụ cháu m join được với nhau thì tốt quá.

xetaiben1979

Xe buýt
Em nghe nói mạn Luong với Phonxavan thi thoảng các cháu phỉ vẫn vác súng ra đường phải không ah

Nguyen_tuyanh

Xe hơi
e đi Điện Biên sáng 27 ÂL, chơi điện biên ngày 28, sáng 29 đi sang Lào qua cửa khẩu Tây Trang -> Luang Prabang -> Vientiane -> Cầu Treo, Hà Tĩnh -> Hà Nội (từ thứ 6 này đến chủ nhật tuần sau về)